[Funland] Nơi chia sẻ mì tôm ngon

skuadi

Xe điện
Từ khi hết bao cấp chết đói, em chỉ thấy mì tôm ngon nếu có ngừoi lái ngon thôi.
Mỳ tôm không cụ thử ăn mỳ ngọai, Hàn, Nhật xem.
Em đang đặt thử mỳ bò Đài Loan và mấy loại của Tung cửa về ăn thử xem 😋

tieunhilang

Xe điện
Xưa có mỳ TIÊN VUA, sợi dai vị ổn mà giờ ko thấy, hãng mỳ này ko còn sản xuất hay đổi tên khác nhỉ
Quảng cáo sai sự thật:

1. Trên vỏ ghi là không chứa caảbohydrate, nhưng lật mặt sau trên bảng thành phần lại ghi tỷ lệ :caảbohydrate là 0,1%
2. Không biết là tiến cho ... vua nào? 😂

type

Xe tăng
Em thèm cái vị Mỳ Tôm giai đoạn 1986-1991, thế mà giờ tìm mãi không thấy có lại Cụ anh ạ

Hic
Nhất là mùi vị của loại 10 bánh gói trong 1 túi hoặc mì 2 tôm. Giờ tìm mãi không còn thấy vị đó nữa cụ nhỉ.

datinh

Xe container
Em đang đặt thử mỳ bò Đài Loan và mấy loại của Tung cửa về ăn thử xem 😋
mỳ ngoại ló ngon. mỗi tội so giá mỳ vn thì cao.
ăn cái gói mỳ nhật nó mềm mại. trôi tuột xuống. không bứ bừ như mì rẻ tiền bán chợ.

hưvô

Xe lăn
Em ko nhớ chính xác tên Cụ anh ạ, nhớ là bao giấy nâu, có vẽ 2 con tôm màu đỏ sậm

Nấu lên thơm dã man, 1 nhà nấu cả xóm ngửi thấy, ăn sống cũng ngon
Loại vẽ 2 con tôm màu đỏ sậm chắc là mì Miliket có vỏ giấy craft nâu, loại này hợp với ăn lẩu hoặc xào với mồi tươi (rau cải, thịt bò…) giống cụ dưới có nói
Loại Miliket còn có loại 4 tôm nữa.
Em ít ăn mì ăn liền nhưng nếu ăn thì hay chọn loại Omni tôm chanh. Vị nó khá giống mì Mama của Thái nhưng đỡ cay hơn. Các loại quốc dân như Hảo Hảo hay Miliket hai tôm thì em chỉ dùng khi ăn lẩu hoặc xào với mồi tươi (rau cải, thịt bò…) chứ không nấu bát mì không người lái bằng hai loại đó bao giờ.

hưvô

Xe lăn
Xưa có mỳ TIÊN VUA, sợi dai vị ổn mà giờ ko thấy, hãng mỳ này ko còn sản xuất hay đổi tên khác nhỉ
Của cụ chắc là loại này, của hãng Kokomi:

hưvô

Xe lăn
Để mai em hỏi mụ vợ em rồi em recommend với cụ nhá, mụ ý hạn chế em ăn mỳ lắm, thi thoảng mới cho ăn,, có cái gói gì to to sợi to như Mỳ Hàn Quốc ăn ngon lắm, kiểu mì cay cấp độ 2 thì phải, giờ em mà khều mụ ý thức dậy là em lại khổ/

Cái này chắc team độc thân hay cắn mỳ gói húp sting cào phím quay tay tư vấn chắc chuẩn hơn.
Loại gói to to của cụ nhắc đến chắc là Siu kay, của Acekook:

hay là Kay a kay cũng của Kokomi:

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Mai cụ chụp lên nhá 😋
Hihihi. Em chỉ hay ăn mì sáng thôi ạ.
Thú thực với cụ giờ gần dăm chục rồi em ngại ăn đêm, em sợ nó chạy vào cái múi duy nhất của bụng. Hihihi.
Đêm hôm khuya khoắt, vò võ canh thâu đốt thuốc, các Cụ anh mở thớt này ác vãi đạn
Em vừa lục bếp, có mấy gói mỳ bọn F1 nó thịt sạch từ lúc nào rồi...
Chậc
Nhà em có trẻ con nên rất nhiều bánh kẹo, hạt ..., nhưng đói đói em vẫn khoái mì tôm nhất ạ. Hihihi.

tranvanlong

Xe điện
Em thèm cái vị Mỳ Tôm giai đoạn 1986-1991, thế mà giờ tìm mãi không thấy có lại Cụ anh ạ

Hic
Em lại thèm ăn mỳ tôm trộn cơm nguội, ăn ngon đến giọt nước cuối cùng, mà bao nhiêu năm nay chưa được ăn lại.

skuadi

Xe điện
Nhà em cũng hay dùng loại này cụ à. 1 tháng cho bọn trẻ ăn 1 đến 2 bữa trải nghiệm. Giá tầm 40k/1kg
Gấu em thì cấm tiệt loại này kể cả nấu lẩu vì bảo nó ko tốt cho sức khỏe.
Cá nhân em thì nghĩ cứ ngon là đc :P

Diep1979

Xe điện
Mì tôm với nhà cháu thì cứ mì cân, 2 tôm, 4 tôm... Sang hơn thì gấu đỏ, hảo hảo

Lắm hôm muộn, up bát mì ăn với cơm nguội thì hết bay 2 gói mì tôm và 2 bát con cơm nguội trộn lẫn

Chỉnh sửa cuối:

Marance

Xe tăng
Em ít ăn mì ăn liền nhưng nếu ăn thì hay chọn loại Omni tôm chanh. Vị nó khá giống mì Mama của Thái nhưng đỡ cay hơn. Các loại quốc dân như Hảo Hảo hay Miliket hai tôm thì em chỉ dùng khi ăn lẩu hoặc xào với mồi tươi (rau cải, thịt bò…) chứ không nấu bát mì không người lái bằng hai loại đó bao giờ.
Trước cũng có dạo em ăn mỳ này suốt, tìm mua khá khó.
Về quê được vài năm thì nhà máy sản xuất mỳ này cũng chuyển về gần nhà luôn.😂
Em vào Winmart thấy có bán, chứ tạp hóa thì lại không có.

Tuấnbk

Xe buýt

Đây Cụ nhé,em thường xuyên dùng loại này, vị gần chuẩn như ngày trước. Cách gọi: Mỳ tôm cũng xuất phát từ đây ợ./.

MuathuHN252

Xe lăn
Em thà cơm nguội rang lên, chứ em ko thích ăn mì tôm

matizvan2009

Xe ba gác
Em đi nhậu về nửa đêm, toàn sơn hào hải vị mà ko ăn được mấy. Về nhà lại đói liền làm bát mì tôm ăn. Ăn xong rồi mà lại quên chụp lại. Rồi lại nghĩ mãi mình chỉ ăn mấy loại như Omachi hay Hảo hảo, hầu như toàn mua ở siêu thị.
Liệu có mấy mì tôm nào ngon không các bác? Đừng nói loại bán ở winmart nhé. Thi thoảng muốn đổi vị tí ạ.

Ảnh chống trôi :(

Nhìn ảnh chống trôi em lại nhớ cách đây chừng hơn chục năm, em đi công tác khi ra sân bay Nội bài thì gặp 1 anh chủ tịch 1 bank (sau ảnh còn làm chủ tịch một đơn vị to to). Ảnh mời em vào phòng Vip sân bay (lúc đấy em chưa có thẻ vàng lotus) và anh ấy ăn mỳ tôm. Ảnh bảo "đấy em thấy chưa, tụi anh ít thời gian, tranh thủ vào đây toàn ăn mỳ tôm".

matizvan2009

Xe ba gác

Đây Cụ nhé,em thường xuyên dùng loại này, vị gần chuẩn như ngày trước. Cách gọi: Mỳ tôm cũng xuất phát từ đây ợ./.
Thời 9x em học đại học ở Thủ đức, gần cả nhà máy Colusa lẫn Miliket. Hôm nào học bài buổi tối (ktx tụi em chỉ có điện đến 10h tối, sau giờ đấy muốn học thì lên giảng đường học, ktx với giảng đường cách nhau 100-200m thôi) thì về đêm họ xả gì đấy mà mùi mì bốc lên thơm phức. Đói mà ngửi mùi mì thì....
Còn sv thì tụi em mua mì phế phẩm (gọi là mỳ ký-kg mỗi túi chừng 15 miếng mì cháy) để ăn và nhậu.