[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2020 Vol1

hp78

Xe điện
Vâng cụ, nhưng nếu họ lợi dụng đức tin để lấy tiền của người thân mình thì cũng phải vả cụ nhỉ? Kiểu chó cắn áo rách cụ ạ.
Em thì chưa đi gọi hồn, nhưng đi xem bói bài, tử vi các kiểu thì em trải nghiệm nhiều. Với em chỉ là mất chút thời gian và học phí thôi, còn vả thì em chưa nghĩ tới ạ:D

Loxe12a

Xe buýt
Em thì chưa đi gọi hồn, nhưng đi xem bói bài, tử vi các kiểu thì em trải nghiệm nhiều. Với em chỉ là mất chút thời gian và học phí thôi, còn vả thì em chưa nghĩ tới ạ:D
Em thì đã đi và chứng kiến gọi hồn ở tầng mấy chợ kim liên, cũng chứng kiến người thân đặt ngài giừo với Mợ H, còn chứng kiến một mụ gọi hồn cháu nội lên mắng bà xơi xơi. Nhìn thấy em định nhải vào tẩn cho trận.

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Cụ bớt chút thời gian xem giúp em được không ạ, năm nay em 4x rồi nhưng có thể nói đã mất niềm tin vào sự nghiệp chính thống mặc dù học hành không đến nỗi nào, nên em tính chuyển trọng tâm sang KD riêng. Nhờ Cụ xem lá số giúp xem có thuận không ạ

Loxe12a

Xe buýt
Cụ bớt chút thời gian xem giúp em được không ạ, năm nay em 4x rồi nhưng có thể nói đã mất niềm tin vào sự nghiệp chính thống mặc dù học hành không đến nỗi nào, nên em tính chuyển trọng tâm sang KD riêng. Nhờ Cụ xem lá số giúp xem có thuận không ạ
con người đã có số rồi thị cụ thích cứ chuyển ngai sang KD nếu thấy sự nghiệp chính thống ko thích nữa. Kiểu gì cụ cũng chỉ về một đích thôi mà. Tự xem lá số cho bản thân bằng quyết định của mình. Đã có lá số thì chỉ duy nhất một kết quả neen
các cụ có xoay chuyển kiểu gì cũng chỉ là một kết quả đó. Cứ vui mà sống, bình tĩnh các cụ nhì?

Chỉnh sửa cuối:

hp78

Xe điện
Thường những nick mới em ít quan tâm cụ ạ, nhưng cụ có nhời thì cứ PM em ạ:D

vanle702

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi thăm với ạ! Mộ kết thì ảnh hưởng như thế nào đến con cháu. Mộ kết có phải là càng ngày càng phình to ra và đùn lên cao không ạ? Nếu gặp mộ kết thì con cháu nên làm gì để thụ hưởng tài lộc của ông bà?
Em xin hết phần câu hỏi. Lót dép chờ tin các cụ mợ. Em xin cảm ơn ạ!

cuongni

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi thăm với ạ! Mộ kết thì ảnh hưởng như thế nào đến con cháu. Mộ kết có phải là càng ngày càng phình to ra và đùn lên cao không ạ? Nếu gặp mộ kết thì con cháu nên làm gì để thụ hưởng tài lộc của ông bà?
Em xin hết phần câu hỏi. Lót dép chờ tin các cụ mợ. Em xin cảm ơn ạ!
Theo các thầy bà thì mộ kết nghĩa là tốt , tất nhiên là tốt cho con cháu rồi phát triển tiến lên.Em nghe nói có 2 kiểu 1 là kết tơ hồng mở nắp tiểu ra có các dây tơ kết nối chắc màu hồng nhạt . 2 là đằm thủy nghĩa là mở nắp ra ngập trong nước .
Cái này thì em chỉ nghe nói không có tính xác thực , nghe để biết thêm chứ chưa xác thực nên không tin.

TVPL

Xe container
Em vào canh thớt cho mấy lão đi ngụ :)

vanle702

Xe đạp
Theo các thầy bà thì mộ kết nghĩa là tốt , tất nhiên là tốt cho con cháu rồi phát triển tiến lên.Em nghe nói có 2 kiểu 1 là kết tơ hồng mở nắp tiểu ra có các dây tơ kết nối chắc màu hồng nhạt . 2 là đằm thủy nghĩa là mở nắp ra ngập trong nước .
Cái này thì em chỉ nghe nói không có tính xác thực , nghe để biết thêm chứ chưa xác thực nên không tin.
Bên nhà chồng em có mộ của ông ngoại mất cũng khá lâu, khoảng 60-70 năm. Mộ chỉ là mộ đất thôi, chưa bốc, chưa xây lại. Mộ càng ngày càng to ra mặc dù xung quanh không có cây to nào nên loại trừ vụ rễ cây mọc ở đó. Vậy thì, đây có đc gọi là mộ kết không ạ?

TungThoc

Xe điện
Bên nhà chồng em có mộ của ông ngoại mất cũng khá lâu, khoảng 60-70 năm. Mộ chỉ là mộ đất thôi, chưa bốc, chưa xây lại. Mộ càng ngày càng to ra mặc dù xung quanh không có cây to nào nên loại trừ vụ rễ cây mọc ở đó. Vậy thì, đây có đc gọi là mộ kết không ạ?
Là mộ Phát, còn đùn lên thì còn tốt

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Thường những nick mới em ít quan tâm cụ ạ, nhưng cụ có nhời thì cứ PM em ạ:D
Hì em có nick từ 2008. Nay em đang có ý định chuyển hướng sang KD nên tạo nick mới, đấy là địa chỉ website của em đấy ạ :)

QuangSunlight

Xe điện
Họ bên ngoại em có mộ tổ kết nên em xác nhận là đúng ạ .
Đời cụ hưởng lộc trong nhà nuôi gần chục người giúp việc . Khi cải cách ruộng đất bị thu sạch gia sản . Đến hơn trăm đầu sách quý cũng bị farmers đem đi nhóm bếp .
Sau đấy cụ bỏ quê lên HN để kinh doanh , dần dần lại khôi phục được sản nghiệp .

Thang N.

Xe tăng
Ấy ấy, muốn xem mộ kết hay không thì chỉ cần quan sát trên mộ thôi. Động chạm đến bên trong ngôi mộ mà mới phát hiện ra mộ kết thì mộ hết kết luôn. Theo kinh nghiệm thì cứ mộ kết là tốt, không cần biết mộ kết tơ hồng hay đằm thủy. Khi một ngôi mộ kết. Cây cối trên mộ và xung quanh mộ tươi tốt lạ thường, bia mộ hay đá, gạch ốp mộ tươi sáng và ít bám bụi, có chút đẫm như kiểu vừa được lau chùi sạch sẽ.

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Có giai đoạn rộ lên gọi hồn. Em suýt vả gãy răng một mụ định hù em các cụ ạ!
Em thì đã đi và chứng kiến gọi hồn ở tầng mấy chợ kim liên, cũng chứng kiến người thân đặt ngài giừo với Mợ H, còn chứng kiến một mụ gọi hồn cháu nội lên mắng bà xơi xơi. Nhìn thấy em định nhải vào tẩn cho trận.
Lên off mà toàn kể "suýt " với "định" có làm cụ mạnh mẽ lên hơn không ?

plmobile

Xe máy
Ấy ấy, muốn xem mộ kết hay không thì chỉ cần quan sát trên mộ thôi. Động chạm đến bên trong ngôi mộ mà mới phát hiện ra mộ kết thì mộ hết kết luôn. Theo kinh nghiệm thì cứ mộ kết là tốt, không cần biết mộ kết tơ hồng hay đằm thủy. Khi một ngôi mộ kết. Cây cối trên mộ và xung quanh mộ tươi tốt lạ thường, bia mộ hay đá, gạch ốp mộ tươi sáng và ít bám bụi, có chút đẫm như kiểu vừa được lau chùi sạch sẽ.
phải thuê người trông coi nữa