[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2020 Vol1

vivamoon

Xe máy
Người có ngón cái đối lạ lùng là đường lằn gấp ở đốt ngón tay, một số người có những đường lằn đặc biệt ở ngón cái bàn tay trái, phải khép vào nhau tạo thành hình giống một con mắt. Có nhiều tên gọi khác nhau cho "con mắt" này như mắt Phật, mắt Phượng, mắt Khổng Tử...
Họ là người giỏi tâm linh, chém gió và đa số không có tài sản gì cả.
Trước hết ứng với e là k tài sản đáng kể

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
À em nhớ ra một chuyện rất may. Cách đây vài năm em có việc phải về quê gấp. Hôm đó mượn xe máy của ô anh trai. Xe mới mua mới đi dc khoảng 10-15km. Lúc đó khoảng 2h chiều. Đường khá vắng. Em đang đi bên phần của mình tự nhiên thấy cái xe ô tô nhỏ, có lẽ là morning vì lúc đó e k phân biệt được các xe. Nó đang đi thẳng bên kia đường ngược chiều với em bỗng dưng quặt lái lao thẳng về phía xe em. Em hoảng hốt thực sự , lúc đó trong đầu thốt lên: mẹ thằng này định giết mình hay sao". Lúc đó cũng kịp phanh gấp , xe e gần như đứng yên tại đó. Thấy oành 1 cái. Sau đó thấy xe ô tô kia nó lao hẳn sang bên này đường, lái xe đi thêm tý thì dừng lại. Nhìn xuống thì xe ô tô vỡ tan cái gương bên trái rơi lăn lóc dưới đất. Em thì vẫn đứng yên giữa đường, ga xe vẫn bình thường, người cũng k sao. Quay lại ngó ô lái xe thấy ra khỏi xe, mấy người dân gần đấy họ ra chỉ trỏ. E k vấn đề gì nên cứ thế đi luôn. Sau đó về gần nhà thấy xe cứ lọc xọc trong cái hộp xích. Vào cửa hàng sửa xe bảo họ kiểm tra thì chỉ thấy mảnh nhựa của gương xe chỗ khớp gương ấy nó chui vào hộp xích, còn xe em k có một vết xước nào. Mà e cũng k hiểu phần nào xe em va với cái gương của ô tô kia. Về em cũng k bảo ô a là xe bị va vì nó vẫn bình thường và k hề có vết nào dù chỉ vết mờ. Việc đó làm em thắc mắc khá lâu, đến giờ chưa giải đáp được.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

hieupv16

Xe tải
Chuyện của em:
1. Hồi nhỏ ở quê, trước nhà em là cái ao tập thể (ao của hợp tác xã) nó rất rộng và sâu. Cứ nửa đêm là như có người tắm ở đó, cứ ùm ùm. Nhưng khi em đi ra thì nó lại thôi, hàng xóm phía sau nhà em thi thoảng cứ bị ma nhập, bà ấy thì bé mà 4 người đàn ông giữ không được, cứ nhập là khóc lóc chạy quanh nhà, sau này đi xem bói họ bảo là có cái vong nó chết ở cái ao kia, nó nhập vào bà ấy. Nhà em cứng vía nên nó không làm gì được.

2. Gần nhà em có nhà này ở trên đất của địa chủ xưa, năm 54 họ đi theo tàu pháp vào miền nam nên xã lấy chia cho những người tách hộ lập gia đình. Nhà đó nuôi lợn gà toàn chết, nấu cơm thì hay bị sống sượng hoặc nhão như cháo. Sau này các cụ mới bảo, ở cổng nhà đó là cổng của nhà địa chủ kia, trước có người ăn xin đến đó đói quá nên chết ở đó, giờ vong đó hay vào quấy nhà này.

3. Ông Cố hồi còn sống, tầm tuổi thanh niên gì đó mới đi chùa hương cùng mọi người, thấy các cụ kể là đi bộ ở cái khu nào ấy thì Ông vấp phải sợi chỉ màu, buộc ngang 2 thân cây, thế là ông ngắt, cuộn bỏ vào túi. Đi được 1 đoạn nữa thì cái chân nó sưng to lên không đi được nữa, mọi người phải khiêng về. Sau thì làm lễ ra đình làng để xin, đang lễ thì ở nhà con lợn trong chuồng nó kêu cái éc, xuống thì nó chết rồi. Cái chân cũng hết sưng rồi khỏi, nhưng nhớ ra sợi chỉ thì tìm không thấy trong túi nữa. Mọi người bảo là bị bùa chú của người dân tộc.

Sazi

Xe điện
Cụ xem giúp em cái xem nt . Em chửa xem của ai bao gi .

Bạn gia trưởng, nóng nảy. Trong công việc bạn hình dung rõ kết quả thì mới bắt đầu làm. Cuộc sống khá khô và tương đối nhạt. Bạn tuân thủ quy tắc của riêng bạn đặt ra, bạn chỉ làm cái gì mình biết và biết rõ điều mình không biết vì vậy không thành công, không có sự đột biến....
Tôi đi đã, tranh thủ trạm dừng nghĩ viết tí

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Bạn gia trưởng, nóng nảy. Trong công việc bạn hình dung rõ kết quả thì mới bắt đầu làm. Cuộc sống khá khô và tương đối nhạt. Bạn tuân thủ quy tắc của riêng bạn đặt ra, bạn chỉ làm cái gì mình biết và biết rõ điều mình không biết vì vậy không thành công, không có sự đột biến....
Tôi đi đã, tranh thủ trạm dừng nghĩ viết tí
Vậy cụ có lời khuyên gì cho e k ạ? Thời gian tới đây em có gì thay đổi k cụ?

Sazi

Xe điện
Vậy cụ có lời khuyên gì cho e k ạ? Thời gian tới đây em có gì thay đổi k cụ?
Chỉ bạn thay đổi được bạn, bạn thường bắt đầu công việc từ cái mình có (nguồn lực) và hình dung đến kết quả vì vậy có rất nhiều giới hạn. Để thay đổi có lẽ đầu tiên tập trung cho sức khoẻ, để có cái nhìn lạc quan hơn. Bớt than phiền về cuộc sống, bắt đầu từ sự tốt đẹp chứ không phải là nhược điểm. Đôi khi sự thay đổi môi trường sẽ giúp bạn nhìn nhận khác và thay đổi đc mình

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ bạn thay đổi được bạn, bạn thường bắt đầu công việc từ cái mình có (nguồn lực) và hình dung đến kết quả vì vậy có rất nhiều giới hạn. Để thay đổi có lẽ đầu tiên tập trung cho sức khoẻ, để có cái nhìn lạc quan hơn. Bớt than phiền về cuộc sống, bắt đầu từ sự tốt đẹp chứ không phải là nhược điểm. Đôi khi sự thay đổi môi trường sẽ giúp bạn nhìn nhận khác và thay đổi đc mình
Cụ xem bói chỉ tay hay cụ xem cái gì vậy cụ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Các cụ xem chỉ tay thì nên mở thread riêng cho đúng chủ đề.

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Mình có biết xem chỉ tay đâu
Cụ về học thêm đi nhé. Học cả tâm lý học nữa. Ở đây toàn các cụ lão làng cả đấy cụ ạ. Có cụ bảo lên đây tìm đệ khó hơn tìm thầy em thấy cụ ấy chuẩn.

Sazi

Xe điện
Cụ về học thêm đi nhé. Học cả tâm lý học nữa. Ở đây toàn các cụ lão làng cả đấy cụ ạ. Có cụ bảo lên đây tìm đệ khó hơn tìm thầy em thấy cụ ấy chuẩn.
Nghiêm túc, tớ thừa xem đc cho bạn, hôm nay tớ vừa đi vừa còm nên vậy. Tớ về học thêm đây :))