[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2020 Vol1

Lacet_ti

Xe container
Kiểu như thầy bói xem voi phải không cụ? Đều là một đấng tạo hoá nhưng mỗi Một đạo ngồi ở một vị trí quan sát khác nhau để quan sát và thấy đấng tạo hoá mình khác nhau hả cụ?
Đạo nào cũng bảo mình là nhất
Bên Đạo giáo thì do Hồng Quân Lão Tử , thầy dậy 3 vị Thiên tôn - sinh ra từ Bàn Cổ. Cai quản cả thế giới
Bên đạo hồi thì đức Ala
Bên Đỏ thì do Mac - Ang ghen kết hôn tạo thành :))
Phức tạp phết :))

Loxe12a

Xe buýt
Bên Đạo giáo thì do Hồng Quân Lão Tử , thầy dậy 3 vị Thiên tôn - sinh ra từ Bàn Cổ. Cai quản cả thế giới
Bên đạo hồi thì đức Ala
Đạo nào cũng hướng thiện là điểm chung cụ nhỉ?

TungThoc

Xe điện
Liệu có thể hiểu Ông là đấng tạo hoá được không cụ, mà nếu là vậy thì lại tiếp tục hại ong thủ nữa...theo thiểu nghĩ của em thì sự hiểu biết của loài người tạm đến đây thôi. Cũng tương tự như thuyết bigbang vậy, trước bigbang thì vũ trụ là cái gì..., chửa ai giải thích được.
Big Bang chỉ là điểm đánh dấu 1 chu kỳ vũ trụ thôi, thế này nhé: vũ trụ là tuần hoàn, giãn rồi lại co, như thời điểm ta đang sống là nằm trong quá trình giãn, sau này hết năng lượng đẩy tới mức giãn hết cỡ thì lực hấp dẫn sẽ làm cho vật chất bắt đầu xích lại gần nhau và co dần vũ trụ, co đến khi mật độ vật chất cực lớn và mọi thứ kể cả không gian và thời gian bị nén lại tới hạn còn 1 điểm thì đổ vỡ tiếp và lại là Big bang, cứ thế tuần hoàn mãi mãi bất diệt. Thuyết này dễ chấp nhận hơn thuyết về hố đen. Tuy vậy thuyết về Hố đen lại đang chứng minh dễ dàng hơn do đang quan sát được
Hố đen nằm ở trung tâm mỗi thiên hà, hố đen hút mọi vật chất và cả anh sáng vào tâm của nó, biến mọi thứ đó thành năng lượng và cứ hút mãi càng hút càng lớn năng lượng càng mạnh cuối cùng cả vũ trụ chỉ còn lại các hố đen, chúng sẽ cạn dần năng lường (?) do không hút thêm được vật chất, và có thể hút lẫn cả nhau chỉ còn năng lượng rỗng đó là cái chết đau buồn của vũ trụ chúng ta, điều đó lại không giải thích được trước bigbang là cái gì rồi mới đến bigbang? Và mọi định luật bảo toàn đều sai hết

Chỉnh sửa cuối:

Chi moon

Xe buýt
Sao lâu nay e k thấy cụ Thối, cụ Ngu.Hèn, biệt đội đậu nhà cụ Tuấn Tab đâu hết vậy ạ :( Lâu k đc nghe chuyện rồi ạ, các cụ chạy đâu hết roài

Chi moon

Xe buýt
Sao lâu nay e k thấy cụ Thối, cụ Ngu.Hèn, biệt đội đậu nhà cụ Tuấn Tab đâu hết vậy ạ :( Lâu k đc nghe chuyện rồi ạ, các cụ chạy đâu hết roài

114hangbong

Xe cút kít
Đệch

Đang phong sương xồm xoàm bốn biển sao lại thành ra hot boy chịp hoa hồng xanh thế nài

Khụ
Lão này giờ chuyển sang yêu hoa hồng ghét sự giả dối rồi cụ ạ! Chắc đang yêu mợ nào rồi.

Loxe12a

Xe buýt
Big Bang chỉ là điểm đánh dấu 1 chu kỳ vũ trụ thôi, thế này nhé: vũ trụ là tuần hoàn, giãn rồi lại co, như thời điểm ta đang sống là nằm trong quá trình giãn, sau này hết năng lượng đẩy tới mức giãn hết cỡ thì lực hấp dẫn sẽ làm cho vật chất bắt đầu xích lại gần nhau và co dần vũ trụ, co đến khi mật độ vật chất cực lớn và mọi thứ kể cả không gian và thời gian bị nén lại tới hạn còn 1 điểm thì đổ vỡ tiếp và lại là Big bang, cứ thế tuần hoàn mãi mãi bất diệt
Thực ra em đang tưởng tượng ta đang quan sát vũ trụ mà chúng ta sử dụng không gian và thời gian ở chiều chúng ta nhìn thấy, nhưng bản chất cả vũ trụ này chính nó đang nằm trong tế bào của chính ta nhưng ở một chiều không gian, thời gian khác mà ta không thể nhìn thấy đc. (Nghĩ lủng củng và loạn óc các cụ ạ), túm lại cứ thuận theo tự nhiên, nghĩ nhiều chi cho nhọc não, cứ chấp nhận mọi tình huống, cụ nào có gặp mộ kết mà lỡ làm mất kết thì cũng suy nghĩ là an tâm vẫn ổn nhé!

Barry2018

Xe tải
Em xem gọi hồn mỗi một lần, gọi hồn cụ nội tổ nhà em, xem chú mục ghi tâm từ đầu đến cuối... tào lao hết chỗ nói, chả thấy đúng tẹo nào toàn là mưu mô của người dương thế lợi dụng người âm mà cài thủ đoạn của mình vào. Nếu hôm đó đúng là anh linh cụ tổ em về thì cần vả vỡ mồm mấy đứa cháu láo lếu
Chuẩn cụ ạ. Trùng khớp ý với bé ạ :)

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Mấy cụ này và Trang mất tích cùng nhau chắc phải có lý do

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

ZynZyn

Xe lăn
Giờ e mới biết điều này, e cũng có mắt phật ở cả 2 tay, nhưng cụ chỉ nói đúng mỗi cái cuối cùng: VÔ SẢN. :D :D :D

Người có ngón cái đối lạ lùng là đường lằn gấp ở đốt ngón tay, một số người có những đường lằn đặc biệt ở ngón cái bàn tay trái, phải khép vào nhau tạo thành hình giống một con mắt. Có nhiều tên gọi khác nhau cho "con mắt" này như mắt Phật, mắt Phượng, mắt Khổng Tử...
Họ là người giỏi tâm linh, chém gió và đa số không có tài sản gì cả.

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng ạ :)), rất thích khoa học viễn tưởng- tâm linh :))

cuongni

[Tịch thu bằng lái]
Bên đạo hồi thì đức Ala
Sai .Đạo không tự cho mình là nhất được .Học sinh đi học đạo tự cho mình là nhất , kêu mọi người gọi mình là thầy rồi tự ngã mạn.Thậm chí có Sư Trụ Trì còn bắt con nhang đến niệm nam mô danh xưng của chính mình thay vì Nam mô a di đà phật .Nên chuyện giáo hội hay hội đoàn muốn tăng lên sự quan trọng của bản thân của đạo học của mình bằng cách lăng xê thu thập để tử thật nhiều để tạo danh tiếng tiền bạc quên luôn cả chuyện múc đích đi học ban đầu.Hay thậm chí Hồi giáo các lãnh đạo còn tự cho mình quyền năng hô hào con nhang tử vì đạo phục vụ mục đích cá nhân của mình. Triết học thì em ko nghĩ đấy là đạo nó chỉ là triết lý , nó được sinh ra chắc chắn phải có nguyên do và có các Chư Vị dấn hướng nên trước khi diễu cợt hay móc mỉa nó thì nên tự hỏi xèm mình đã thực sự hiểu chưa ?

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Giờ e mới biết điều này, e cũng có mắt phật ở cả 2 tay, nhưng cụ chỉ nói đúng mỗi cái cuối cùng: VÔ SẢN. :D :D :D
Chào mừng mợ zin zỉn vào nhà tâm linh mê tín
:D

ZynZyn

Xe lăn
Cám ơn cụ.
Em vào nhà từ những thớt trước, nhưng chủ yếu là tầu ngầm thôi. Hôm qua mất ngủ e vào đây đọc cả đêm.
P/s: mà cụ biết e ạ, e thấy nick cụ lạ lắm.
Chào mừng mợ zin zỉn vào nhà tâm linh mê tín
:D

114hangbong

Xe cút kít
Cám ơn cụ.
Em vào nhà từ những thớt trước, nhưng chủ yếu là tầu ngầm thôi. Hôm qua mất ngủ e vào đây đọc cả đêm.
P/s: mà cụ biết e ạ, e thấy nick cụ lạ lắm.
Mợ nào mà xinh là cụ ấy linh cảm được mợ ạ. Cái này khó giải thích lắm.