[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2020 Vol1

Fantomu82

Xe buýt
Em cũng xin kể về một câu chuyện được gọi là nhân- quả ( Nghiệp):
cạnh nhà em ở quê (quê em Thái Bình). thời thập nhiên 80-90 thì gia đình này rất khả giả- họ làm nghề giết mổ lợn. cứ tầm 3h sáng lại nghe tiếng thất thanh từ những con lợn bị móc hàm kéo ra để chọc tiết (Em chứng kiến cảnh chọc tiết lợn của nhà đó rồi. Sợ lắm các cụ ag.) . có bận em còn chứng kiến cảnh họ giết chó nữa, Họ lôi con chó ra sân cầm cái chầy gỗ đập mấy nhát vào đầu cho chết. Thú thực, bây h ghĩ lại em vẫn thấy sợ.
Quay lại chuyện nghiệp: mấy năm trước có rất nhiều chuyện xảy ra với gia đình nhà này; Người con trai cả (bằng tuổi em) lấy vợ xong rồi lên Lào Cai làm việc, con vợ ở nhà buôn bán đồ ăn sáng chả hiểu thế nào cặp kè trai gái bị dân làng phát hiện thế là thằng chồng về giải tán bán hết nhà cửa đi rồi lên Lào cai ở ẩn. đứa con thứ 3 thì vừa lấy chồng và có 2 mặt con mỗi đứa cách nhau 1 năm con chưa hết cai sữa thì bị ung thư chết nhà chồng nó mà trả lại 2 đứa cháu cho gia đình nhà vợ nuôi. vừa rồi bà chủ này bị ung thư mắt và bị múc mất một bên. Thằng con thứ 4 cũng sa đọa ăn chơi.
Đây là điều mà em nhìn thấy và nghiệm ra là trên đời này đều có nhân quả và nghiệp chướng. Có điều là nó đến sớm hay muộn thôi.

Fantomu82

Xe buýt
Cụ bớt chút thời gian xem giúp em được không ạ, năm nay em 4x rồi nhưng có thể nói đã mất niềm tin vào sự nghiệp chính thống mặc dù học hành không đến nỗi nào, nên em tính chuyển trọng tâm sang KD riêng. Nhờ Cụ xem lá số giúp xem có thuận không ạ
Em cũng có mạn phép hỏi cụ hp78 xem giúp em nhưng có lẽ chưa có duyên nên chưa được cụ thỉnh giáo. Em mầy năm nay làm ăn chán quá. Muốn chuyển việc nhưng chưa biết phải làm sao.

Fantomu82

Xe buýt
Năm 2019 em đi làm cũng bết bát quá. Năm nay đầu năm mà cũng chưa thấy có gì khởi sắc cả. Đến cty chỉ có lướt offt thôi.

honda acura

Xe điện
Em cũng xin kể về một câu chuyện được gọi là nhân- quả ( Nghiệp):
cạnh nhà em ở quê (quê em Thái Bình). thời thập nhiên 80-90 thì gia đình này rất khả giả- họ làm nghề giết mổ lợn. cứ tầm 3h sáng lại nghe tiếng thất thanh từ những con lợn bị móc hàm kéo ra để chọc tiết (Em chứng kiến cảnh chọc tiết lợn của nhà đó rồi. Sợ lắm các cụ ag.) . có bận em còn chứng kiến cảnh họ giết chó nữa, Họ lôi con chó ra sân cầm cái chầy gỗ đập mấy nhát vào đầu cho chết. Thú thực, bây h ghĩ lại em vẫn thấy sợ.
Quay lại chuyện nghiệp: mấy năm trước có rất nhiều chuyện xảy ra với gia đình nhà này; Người con trai cả (bằng tuổi em) lấy vợ xong rồi lên Lào Cai làm việc, con vợ ở nhà buôn bán đồ ăn sáng chả hiểu thế nào cặp kè trai gái bị dân làng phát hiện thế là thằng chồng về giải tán bán hết nhà cửa đi rồi lên Lào cai ở ẩn. đứa con thứ 3 thì vừa lấy chồng và có 2 mặt con mỗi đứa cách nhau 1 năm con chưa hết cai sữa thì bị ung thư chết nhà chồng nó mà trả lại 2 đứa cháu cho gia đình nhà vợ nuôi. vừa rồi bà chủ này bị ung thư mắt và bị múc mất một bên. Thằng con thứ 4 cũng sa đọa ăn chơi.
Đây là điều mà em nhìn thấy và nghiệm ra là trên đời này đều có nhân quả và nghiệp chướng. Có điều là nó đến sớm hay muộn thôi.
Thế không có họ giết cho mà ăn thì cụ lấy thịt đâu để ăn
vớ vẩn quá, cái gì cũng muốn mà không làm, hỏi con trâu hay con bò ấy, nó đâu có sát sinh mà sao lại không thành chính quả

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

hp78

Xe điện
Em xếp gạch hóng chuyện ạ:D

beamerhonk

Xe tải
cccm lo chống cồ rô nà hết rồi hay sao mà thớt vắng quá :D

lmt2018

Xe hơi
Nhìn đôi mắt thất thần trắng dã của lão Q, em giật mình lùi lại, vấp ngay phải cái gậy cắm cây đinh ba loạng choạng xuýt ngã, nhìn cái xô sơn nổi bập bềnh trên mặt nước, chả hiểu nghĩ gì em lại cúi xuống với tay để vớt cái xô lên. Đang chổng mông chổng tĩ với với cái xô, em giật mình, phía dưới dòng nước đục đục hình như con cá mẹ vừa bơi vụt qua, cảm giác nó dài như vô tận. Em nhảy dựng lên như tôm càng về phía sau, va luôn vào lão Q lúc này vẫn đang đứng thất thần phía sau em. " mày làm sao thế?" Tiếng lão Q hỏi em. Ơ, mịa lão tắc ngơ này, hay lão bị thần kinh "anh bị làm sao ak? " em hỏi lại lão...
Cụ duchathoithoi vào kể nốt đi ah, e đang hóng.

Fantomu82

Xe buýt
Thế không có họ giết cho mà ăn thì cụ lấy thịt đâu để ăn
vớ vẩn quá, cái gì cũng muốn mà không làm, hỏi con trâu hay con bò ấy, nó đâu có sát sinh mà sao lại không thành chính quả
vậy nên mới có cái gọi là số phận cụ ah. có người sinh ra đã mắc nợ số phận và phải làm những công việc như thế. Em chỉ hiểu đc đến mức hạn chế như thế thôi.

tienhaino1

Đi bộ
Chào các cụ. Đọc truyện của các cụ cuốn quá e trốn việc 2 hôm nay ngồi ôm máy tính đọc cho hết. Em vốn là người ko tín nhưng vẫn luôn giữ quan điểm là có thờ có thiêng có kiêng có lành nên những việc gì nên kiêng thì e vẫn kiêng tuy nhiên ko thái quá. Tuy nhiên dạo gần đây vợ em hay mơ những giấc mơ khá ly kỳ về e nên em cũng hơi lo lo. Em và vợ tết năm nay mới chuyển về ăn tết và sống cùng bố mẹ em, những ngày đầu tiên về nhà vợ em rất khó ngủ và hay mơ thấy có người mở cửa vào phòng em kiểu như ông bà về xem cháu dâu vậy. Mấy hôm gần đây thì vợ em lại mơ thấy bạn bè về tìm em và có người nói tên và đòi nợ e, vợ em đã trả nợ giúp e trong mơ. Sáng dậy vợ e kể lại thì e khẳng định là ko có người bạn nào tên như vậy và e cũng ko nợ tiền của ai. Những chuyện đấy em chỉ nghỉ là giấc mơ đơn giản thôi nhưng sáng sớm nay vợ e lại mơ em bị tai nạn, đứa cháu họ chạy về báo và mọi chuyện sảy ra rất rõ ràng đến mức vợ em còn nhớ rõ là tai nạn sảy ra ngày 25 và tên từng người trong giấc mơ đó , đến khi tỉnh dậy kể cho em mắt còn đỏ hoe. Vừa đọc xong thớt này tối qua thì sáng nay nghe đc giấc mơ của vợ nên giờ này em đang thực sự lo lắng. Mong các cụ các mợ am hiểu về vấn đề này tư vấn giúp e xem đó có phải là điềm báo điều gì hay ko và em nên làm gì tiếp theo
Em cảm ơn !

Fantomu82

Xe buýt
Chào các cụ. Đọc truyện của các cụ cuốn quá e trốn việc 2 hôm nay ngồi ôm máy tính đọc cho hết. Em vốn là người ko tín nhưng vẫn luôn giữ quan điểm là có thờ có thiêng có kiêng có lành nên những việc gì nên kiêng thì e vẫn kiêng tuy nhiên ko thái quá. Tuy nhiên dạo gần đây vợ em hay mơ những giấc mơ khá ly kỳ về e nên em cũng hơi lo lo. Em và vợ tết năm nay mới chuyển về ăn tết và sống cùng bố mẹ em, những ngày đầu tiên về nhà vợ em rất khó ngủ và hay mơ thấy có người mở cửa vào phòng em kiểu như ông bà về xem cháu dâu vậy. Mấy hôm gần đây thì vợ em lại mơ thấy bạn bè về tìm em và có người nói tên và đòi nợ e, vợ em đã trả nợ giúp e trong mơ. Sáng dậy vợ e kể lại thì e khẳng định là ko có người bạn nào tên như vậy và e cũng ko nợ tiền của ai. Những chuyện đấy em chỉ nghỉ là giấc mơ đơn giản thôi nhưng sáng sớm nay vợ e lại mơ em bị tai nạn, đứa cháu họ chạy về báo và mọi chuyện sảy ra rất rõ ràng đến mức vợ em còn nhớ rõ là tai nạn sảy ra ngày 25 và tên từng người trong giấc mơ đó , đến khi tỉnh dậy kể cho em mắt còn đỏ hoe. Vừa đọc xong thớt này tối qua thì sáng nay nghe đc giấc mơ của vợ nên giờ này em đang thực sự lo lắng. Mong các cụ các mợ am hiểu về vấn đề này tư vấn giúp e xem đó có phải là điềm báo điều gì hay ko và em nên làm gì tiếp theo
Em cảm ơn !
Sống chết là việc của giời. Cứ vô tư thoải mái mà sống thôi cụ. Có khi hàng ngày vợ cụ suy nghĩ nhiều về việc gì đó chẳng hạn như mới chuyển về nhà ở cùng với gia đình nên còn chút lăn tăn về cuộc sống mới. Em nghĩ vậy. ko dám khuyên thêm cụ.

tienhaino1

Đi bộ
Sống chết là việc của giời. Cứ vô tư thoải mái mà sống thôi cụ. Có khi hàng ngày vợ cụ suy nghĩ nhiều về việc gì đó chẳng hạn như mới chuyển về nhà ở cùng với gia đình nên còn chút lăn tăn về cuộc sống mới. Em nghĩ vậy. ko dám khuyên thêm cụ.
vâng cảm ơn cụ. Cũng có thể vợ em mới sinh + con nhỏ nên căng thẳng và lo nghĩ nhiều

Fantomu82

Xe buýt
vâng cảm ơn cụ. Cũng có thể vợ em mới sinh + con nhỏ nên căng thẳng và lo nghĩ nhiều
Phụ nữ mới sinh + áp lực con cái nên khí chất ko tốt. Cụ nên quan tâm chia sẻ với vợ mình nhiều hơn.

vanle702

Xe đạp
Help me!!!
Các cao nhân cho em hỏi thăm xíu, em nên làm thế nào.
Em có kinh doanh cho thuê phòng trọ, em thuê nguyên căn rồi cho thuê lại từng phòng ở ghép, em không ở đó, chỉ lui tới kiểm tra phòng và thu tiền. Em đã làm được gần 1 năm.
Dịp tết vừa rồi ở phòng dưới tầng 1 (khoảng 6 bạn gái ở ghép với nhau) thì lại có đứa trả không thuê nữa. Hôm nay em vào hỏi thăm thì tụi nó nói thấy ma. Trước đây phòng này chưa ai ở lâu dài, chỉ ở 1, 2 tháng là dọn đi, nhưng lác đác có người đến, người đi nên em không để ý. Em cho thuê phòng giá rẻ hơn nhiều so với mặt bằng chung, phòng sạch đẹp đầy đủ tiện nghi mà riêng phòng này người thuê ra vô liên tục.
Mặt bằng 4x28, xây 4 tầng, bên ngoài là sân nhỏ, 2 sảnh để xe, cầu thang, 1 toilet phía ngoài chỗ để xe. Có 1 phòng nhỏ nằm góc sâu cuối cùng căn nhà, chủ nhà làm 1 giếng trời nằm trong phòng này, phía góc trái cuối cùng thửa đất khoảng 2m vuông. Nói là giếng trời nhưng các căn xung quanh đều xây cao hết nên rất tối tăm, em cho dọn dẹp sạch sẽ thường xuyên nên không bị dơ bẩn và ẩm thấp.
Mấy đứa nói những lúc phòng đông người thì không thấy gì, nhưng chỉ có 2, 3 đứa ngủ đêm là nó cho thấy rõ luôn hình dáng. Con gái, tóc dài, thường xuyên đi đi lại lại phía giếng trời, có lúc gõ cửa kính cộp cộp, tiếng bước chân v.v...
Từ lúc tới thuê làm phòng trọ, em chỉ cúng duy nhất 1 lần vào hôm chuẩn bị sửa sang, từ đó đến nay em không cúng kiếng gì cả, và tại đây không có cũng như em ko lập ban thờ.
Bây giờ em nên làm thế nào? Mong các cao nhân mách nước giúp e. Đa tạ các cụ!

vanle702

Xe đạp
Đây, cái phòng đó nằm ở góc cuối nhà, còn cái cửa bên cạnh là toilet ngoài sân để xe.
Nhà này chủ nhà rất giỏi, giàu có, xây xong cái nhà thì bị đi tù án gần 20 năm, khoảng 7 năm nữa mới hết hạn.
Bước vào nhà e thấy cảm giác phong thủy có vấn đề, phần đằng trước có sân nhỏ, và sảnh làm gara để xe, đường lên lầu bị bó hẹp lại như kiểu thắt nút cổ chai, đồng hồ cát nên e tự nghĩ là minh đường xấu. Nhà xây rất thoáng, kiểu cách khá đẹp nhưng vô hồn, lạnh lẽo lắm.

Loi_dang_ky

Xe tải
Cụ Thối xuất hiện là thớt có vẻ rôm hơn. Đều tay cụ ơi.

DurexXL

Tháo bánh
Đây, cái phòng đó nằm ở góc cuối nhà, còn cái cửa bên cạnh là toilet ngoài sân để xe.
Nhà này chủ nhà rất giỏi, giàu có, xây xong cái nhà thì bị đi tù án gần 20 năm, khoảng 7 năm nữa mới hết hạn.
Bước vào nhà e thấy cảm giác phong thủy có vấn đề, phần đằng trước có sân nhỏ, và sảnh làm gara để xe, đường lên lầu bị bó hẹp lại như kiểu thắt nút cổ chai, đồng hồ cát nên e tự nghĩ là minh đường xấu. Nhà xây rất thoáng, kiểu cách khá đẹp nhưng vô hồn, lạnh lẽo lắm.
Kụ cho mắc 1 cam ở giếng trời xem vị đó có hiện lên nữa không?