[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2020 Vol1

tranhoangminh

Xe container
Chuyện này cũng tuỳ người đó bác, vì em cũng khá nhạy cảm chuyện nhà cửa. Bác kéo lại bài em viết em từng mơ người chết nằm ngay giữa phòng trọ em thuê đấy. Ko phải ai cũng gặp được và gặp rõ đâu bác
Cụ mơ ng chết nằm, là chỉ m cụ nhìn thấy, ng khác k thấy, còn e đang hỏi là vệt máu đó là máu thật ( k biết máu của con gì) nên để nguyên vậy chạy xuôngd đòi trả tiền hay vệt máu đó cũng chỉ do ng kia nhìn được, và ng khác k nhìn được, 2 cái này khác nhau hoàn toàn.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mơ ng chết nằm, là chỉ m cụ nhìn thấy, ng khác k thấy, còn e đang hỏi là vệt máu đó là máu thật ( k biết máu của con gì) nên để nguyên vậy chạy xuôngd đòi trả tiền hay vệt máu đó cũng chỉ do ng kia nhìn được, và ng khác k nhìn được, 2 cái này khác nhau hoàn toàn.
Cụ nói đúng

Hiện tượng tâm linh mà chỉ 1 / 1 số người nhìn thấy/ cảm nhận thấy cũng chính là đỉnh cao mà công nghệ thực tại ảo đang muốn hướng đến

Cứ hình dung là như món combo kính + tai nghe + bộ quần áo cảm giác công nghệ mới nhất hiện nay, quá lỉnh kỉnh.... Nhưng khi công nghệ tiến đến level max, chỉ còn cần 1 cái cúc gài lên cổ, là ta thấy như lọt vào 1 không gian hoàn toàn khác theo nhu cầu, kiểu như làm Hoàng Đế, toàn cung nữ như Ngọc Truynh kèn sáo hầu hạ ....

Người ngoài nhìn vào thì thấy ta cứ ưỡn ẹo dãy giật sướng ....trên ghế

Đó cũng là 1 dạng ma ám ma nhập .....cùng 1 nguyên lý là tác động lên các giác quan của chủ thể mà thôi

tranhoangminh

Xe container
Cụ nói đúng

Hiện tượng tâm linh mà chỉ 1 / 1 số người nhìn thấy/ cảm nhận thấy cũng chính là đỉnh cao mà công nghệ thực tại ảo đang muốn hướng đến

Cứ hình dung là như món combo kính + tai nghe + bộ quần áo cảm giác công nghệ mới nhất hiện nay, quá lỉnh kỉnh.... Nhưng khi công nghệ tiến đến level max, chỉ còn cần 1 cái cúc gài lên cổ, là ta thấy như lọt vào 1 không gian hoàn toàn khác theo nhu cầu, kiểu như làm Hoàng Đế, toàn cung nữ như Ngọc Truynh kèn sáo hầu hạ ....

Người ngoài nhìn vào thì thấy ta cứ ưỡn ẹo dãy giật sướng ....trên ghế

Đó cũng là 1 dạng ma ám ma nhập .....cùng 1 nguyên lý là tác động lên các giác quan của chủ thể mà thôi
Em là ng tin vào cõi này, nhưng việc vệt máu thật trên thảm ai cũng nhìn được thì tâm linh không thể làm thế được. Nên e mới hỏi lại chỗ này. Đêm mùng 3 tết e nằm mơ cái đầu ng chết của 1 bà già nhìn e, sáng sau dậy e phải tìm ngay oánh con gì. Chuẩn luôn

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em là ng tin vào cõi này, nhưng việc vệt máu thật trên thảm ai cũng nhìn được thì tâm linh không thể làm thế được. Nên e mới hỏi lại chỗ này. Đêm mùng 3 tết e nằm mơ cái đầu ng chết của 1 bà già nhìn e, sáng sau dậy e phải tìm ngay oánh con gì. Chuẩn luôn
Cụ trúng bao nhiêu ạ? :D

X0000

Xe tăng
Sáng nay, vừa nói chuyện với cu em, chú có 1 cô bạn gái :) xong chỉ khách sạn cho chúng nó tụ tập. Khách sạn ấy em biết trước là bãi tha ma và giờ ngay cạnh vẫn còn nghĩa trang liệt sỹ, giá rẻ, phòng lịch sự
Em nngủ cũng nhiều, một mình có, nhiều mình cũng có nhưng chưa bao giờ bị bóng đè. Thế mà cô bạn của cu em kia, ngủ có 1 đêm mà bóng đè 2 lần

longmama

Xe điện
Cụ Thối với cụ gì kể chuyện phòng trọ sinh viên ở Phú đô đâu rồi không kể nốt đi nhỉ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đêm hôm khuya khoắt, em đào thread lên rồi đi ngủ, éc

linklee1701

Xe máy
Các cụ cứ để ý cứ khi nào mệt mỏi hay áp lực rất dễ gặp... không rõ do ảo giác vì mệt hay thực sự những lúc căng thẳng thì cơ thể dễ lên một tầng số gì có thể nghe được âm thanh lạ ko? Em ko giải thích được
Nhưng chuyện của 2 năm về trước khi một lần em ốm, tinh thần ko ổn định thì đêm về ngủ em hay bị mất ngủ, lại thêm phòng mới sửa đập cửa sổ nhưng chưa gắn rèm thì tối nào cũng như phản xạ em hay ngước nhìn qua cử sổ nhìn và cảm giác như ai theo dõi vậy. Em nhớ nhất có một đêm đang ngủ khoảng 2-3H nghe tiếng lạch cạch rõ như có người gõ cửa, kéo tay năm cửa. Lúc đó, rõ ràng vừa tỉnh vừa mê nhưng em nghe rõ tiếng gọi khe khẽ cùng tiếng cửa cạch cạch như đang cố đẩy cửa vào, đúng lúc tiếng cạch ấy vang lên thì em bừng tỉnh đi ra cửa kiểm tra ( thường hay chốt cửa trong) thì cửa vẫn khoá nguyên. Sau đó độ vài ngày thì nhà em mất trộm với đồ giá trị lên tới nửa tỏi.
Đến giờ thi thoảng ngủ tỉnh trong đêm em vẫn hay nghe tiếng kéo ghế, tiếng kéo cực kì rát tai kéo đi kéo lại nhưng ko thường xuyên và nghe rõ mồn một lúc tỉnh. Và đến giờ em vẫn ko định hình được tiếng kéo ấy xuất phát từ đâu???

Nletgo

Xe buýt
E có đọc ở đâu đó:
khoa học là thứ cùng thời gian sẽ có sự tiến bộ: Hóa học, vật lý, toán học, sinh học ... 2000 năm qua tiến bộ rất nhìu
Còn tâm linh thì 2000 năm qua vẫn thế, chả tiến bộ dc gì. Thế rõ là không p khoa học rồi.

Sáng nay, vừa nói chuyện với cu em, chú có 1 cô bạn gái :) xong chỉ khách sạn cho chúng nó tụ tập. Khách sạn ấy em biết trước là bãi tha ma và giờ ngay cạnh vẫn còn nghĩa trang liệt sỹ, giá rẻ, phòng lịch sự
Em nngủ cũng nhiều, một mình có, nhiều mình cũng có nhưng chưa bao giờ bị bóng đè. Thế mà cô bạn của cu em kia, ngủ có 1 đêm mà bóng đè 2 lần
Cu em cụ đè chứ bóng nào ?

anhquankt90

Xe tải

tranhoangminh

Xe container
Đêm hôm kia e lại nằm mơ thấy cái đầu ng đàn ông, thấy cả bố e đã mất bỏ cái gì vào đầu, như kiểu bùa để k ai bị ảnh hưởng thì nó vụn ra. Qua e lại đi oánh mấy chục điểm cả lô và đề. Tóm lại có trúng 1 nháy. Nhưng tính ra vẫn âm so với gốc.

tranhoangminh

Xe container
Mơ thấy Bố là Ông ấy muốn nhắn nhủ gì với Cụ. Em thấy Bố Cụ muốn nhắn Cụ: nên loại bỏ con Ma Đề đang trong đầu của Cụ đấy. (Trúng số đề sẽ không tốt đâu, của Thiên cũng trả Địa. ).
Vâng e cảm ơn cụ. Sinh thời bố e cũng rất ghét đề đóm, bản thân e cũng rất ít cái món này. Đầu năm đến giờ e đã đánh 2 lần sau 2 lần mơ ( cách nhau độ 1 tháng). Còn năm ngoái e đánh 1 lần do vợ e mơ con trai, còn 3 năm hay 5 năm trước. Em k đánh lần nào cụ ạ. Em ko nghiện, k thích lô đề. Thích mỗi gái đẹp, trẻ, thơm tho thôi cụ

tranhoangminh

Xe container
Em thấy lạ kà Cụ đều đánh đề sau mỗi lần mơ gặp người nhà. Khi mơ gặp ai là hay đến gần giỗ (kể cả giỗ người khác), hoặc các Cụ ấy muốn con cháu nhớ hương khói hay cầu siêu (nếu trong mơ vui vẻ thì không sao). Dip Thanh minh Cụ nên đi thăm mộ Bố và đốt cho Ông ấy ít giấy tiền loại phù hợp.
Vâng cụ ạ. Tháng 2 này giỗ bà ngoại e. Cuối năm e đi tảo mộ rồi. K vì covid thì tháng này đi thanh minh. Em cũng tín ngưỡng cụ ạ. Có điều những năm trước, có lẽ cả chục năm e ko mơ gì, năm nay 2 lần rồi toàn đầu lâu. Khi mơ e đều k có cảm giác sợ hãi hay gì cụ ạ.

tranhoangminh

Xe container
Thanh

Thanh minh là đi trong Tiết Thanh minh tháng 3 âm chứ không phải đầu năm. Cụ chú ý sức khỏe, giao thông, đầu tư. Nếu Tý Ngọ, Mão Dậu càng cẩn thận hơn nên thường khấn Ông bà phù hộ cho bình an.
vâng e cám ơn cụ, cụ nói cũng có phần đúng rồi cụ ạ, bản thân e rất ít khi mơ, có lẽ lần mơ gần nhất của e có lẽ cách đây 30 năm, e chỉ ấn tượng đúng lần mơ đó, khi đó e bị bóng đè và đạp ra được, còn lại, k có ấn tượng mơ gì cả, đầu năm giờ e mơ 2 lần nên cũng có chút suy nghĩ, cách đây hơn 1 tuần e mới húc đít xe trước , bị nhẹ nhàng xử lý vui vẻ, nhưng cũng tốn cửa e mấy chục, e cũng nghĩ là may mắn, coi như hạn tam tai. Nên chả nghĩ nhiều, cụ nhắc như vậy, e cũng sẽ chú ý đi đường hơn. Cám ơn cụ

meomun346

Xe container
Cô Hường, những câu chuyện đầu tiên của những third đầu tiên, nghe ghê rợn hết cả người.
Vâng, em vẫn nhớ chuyện cô Hường, chưa có hồi kết thì phải ạ. Gớm cô nhập vong rồi cả ngủ trưa trên giường, hãi quá.

tranhoangminh

Xe container
Vâng, em vẫn nhớ chuyện cô Hường, chưa có hồi kết thì phải ạ. Gớm cô nhập vong rồi cả ngủ trưa trên giường, hãi quá.
Cụ nhớ nhầm sang Sẹo lỳ rồi. Chuyện cô Hường có kết thúc nhé. Thầy oánh được con ma xó đấy.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Ông bà nào có số ông duchathoithoi gọi cái xem sao, lo lo là