[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 Vol3

maiyeu_1982

Xe buýt
Mình học luật làm kd có niềm tin cụ bằng tuổi mình ( TTH )và mình đoán đúng. Mong cụ bình an, vững tâm để giải quyêt công việc tâm linh cho đại gia đình . còn năm 2017 thì đúng là đại họa của TTH. cá nhân mình năm đó mất hết tất cả, bán nhà, bán oto và phải vay mượn để xử lý cho xong công việc..tuần đó làm mình mất ngủ triền miên tụt huyết áp, áp lực nặng nề nên rụng răng cửa trên đi 4 răng cửa dưới,....nhưng vẫn tự nhủ phải đứng lên làm lại cơ nghiệp để còn chăm lo con cái...hãy vững tin cuộc sống không lấy hết của ai bao giờ.
Sao áp lực mà lại rụng răng vậy cụ?

billyjone

Xe tăng
Trả lời như này để cccm và mọi người dễ hiểu nhất nhé :
Tâm linh nó đem cho người có nó ( Nó đây là cá thể điều khiển tâm linh nhé ) sức mạnh tưởng như vô biên nhưng thực ra chu vi nó chỉ nằm trong cái chén uống trà của các cụ vẫn thường uống . Người sử dụng nó như ông đại lý bán Ke , Kẹo, cho vay nặng lãi ( dân chơi hiểu liền 😁) . Tầng lớp coi tâm linh là cứu rỗi thì giống như con nghiện ( đúng nghĩa đen ) ấy .
Chỉ khi nào hiểu ra là người bán và con nghiện đều không mang lại giá trị thì tự nhiên tâm linh nó có hay không có , tồn lại hay không tồn tại nó không quan trọng nữa !
Con người là duy nhất , trường tồn và đừng để tự mình chui vào cái rọ rồi bị chỉ phối và quản lý !!!
nhà bác có thờ cúng gì không vậy?
Nào giờ là lúc các bác nếm thử lực cản từ những người vô tâm vô tín

Khoai Cún

Xe tăng
Em cảm ơn các cụ các mợ đã động viên ạ, dùng điện thoại không quen nên chỉ biết vodka, không quote được 🥰.
Tự thú với các cụ mợ, tất cả rắc rối cũng là do nóng tính với ứng xử lanh chanh của em thôi, nhớn mà chưa khôn 😋. Chắc em còn phải rút kinh nghiệm và đằm tính hơn, rồi sẽ ổn thôi, hi vọng thế.
Quay lại chủ đề tâm linh, bằng vài trải nghiệm cá nhân em tin là có, nhưng nghiên cứu sâu như các cụ trong thớt thì chưa, sau này chắc cũng không làm nổi luôn. Phần vì bận, phần vì lười, phần lớn lại là ngại, có nhiều điều có thể thử nhưng cũng có những điều nếu thử lại thay đổi cả tư duy, mà tư duy thay đổi rồi khó về như cũ lắm, thế thôi em chọn kính nhi viễn chi.
Tâm linh giống như học thuyết vậy, tất cả những gì đang có đều là hậu kiểm và suy luận. Thế giới khách quan, không phụ thuộc vào cá nhân, mình có tin hay không thì thế giới vẫn vận động thế thôi.
Có thể công việc của em tranh luận là chuyện thường ngày, mỗi người một luận điểm, góc nhìn nên em cũng quen với việc tổng hợp, dung hòa ý kiến. Thật ra sau mỗi lần tranh luận ai về nhà nấy và lại tiếp tục theo đuổi suy nghĩ của mình. Trừ phi fail sấp mặt, còn nếu không cứ ôm luận điểm đó đến cuối đời.
Ví dụ luôn như đợt covid đầu 2020 vừa rồi, RT-PCR luôn là tiêu chuẩn vàng cho xét nghiệm, được công nhận trên toàn thế giới, vẫn nhảy ra hướng nghiên cứu Lamp PCR, em còn nhớ tháng đó nổ hơn bom, hội thảo các cụ cãi nhau như mổ bò, GS, PGS lên cả fb tranh luận chóng mặt. Xong cuối cùng là sao, mạnh ai nấy làm KIT test, ứng dụng sau cũng chả cái nào hơn cái nào, chả hiểu sao lúc trước cứ phải cãi nhau thật lực thế nữa không biết 🙄.
Đấy, thế nên em cứ nghĩ chúng ta nên giữ ở mức chia sẻ trải nghiệm và vun xới cho nhau, cứ ngồi mà bảo này đúng kia sai chả được gì đâu.
Hic, nhân tiện em bán than một tí sang tuần con em học rồi, vừa thậm thụt như buôn lậu đi mua được cho con mấy tập vở mới, bút mới cho có cái gọi là chào mừng cấp 2. Đến khổ với con virus, cả một năm học lộn xộn, thi cử nháo nhào, một năm học quan trọng với con như vậy mà chả đọng lại được gì ngoài bốn bức tường trong nhà và cái máy tính 🥺

billyjone

Xe tăng
Quan điểm của em rất đơn giản, đạo phật, đạo chúa, tâm linh, cúng bái, mệnh lý, phong thuỷ hay gì đi chăng nữa, nếu hiện tại nó đang giúp cuộc sống mình thoải mái và tốt hơn thì tại sao phải thay đổi ạ. Trước nhà em có bàn thờ phật, nhưng sau khi bố mất thì em không thờ phật nữa, mang tượng ra hồ thả và cũng thay ban thờ mới. Thường trên bàn thờ có 3 bát hương, lúc đầu em cũng định mời thầy nào đó về cúng lập bát hương cho chuẩn chỉ, nhưng hầu hết mọi người đều cho rằng bát hương ở giữa thờ thần linh. Trong khi đó, từ đường ở quê, quê em Nam Định, ở giữa thờ họ tộc, bên phải thờ tổ cô, bên trái thờ thổ địa. Nên em quyết định tự bốc bát hương theo thứ tự như ở từ đường, bát hương chỉ có tro nếp và không thất bảo, đến bây giờ gần 10 năm rồi mọi thành viên trong gia đình sức khoẻ tốt, công việc ổn định. Em là người theo tục thờ cúng tổ tiên, không tôn giáo, đam mê thuật số nhưng không thái quá ạ:D
Cho nên nói là phải chờ người có duyên với phật là vì thế. Không vội được

Pikapika3

Xe tải
Cám ơn bác em cũng nghĩ như bác.
Em diễn giải để Cụ ngẫm thêm:

Trong cuộc sống, người (hay gia tộc) giàu có, may mắn, danh gia vọng tộc (tức có nhiều phước đức) ví như người khoẻ mạnh, thể lực tốt. không cần làm gì vẫn tốt. Nhưng lâu ngày sức khoẻ sẽ suy giảm (phước đức giảm)

Người có cuộc sống bình bình (phước đức ít) nếu làm từ thiện, tu nhân tích đức như người yếu siêng tập thể dục, uống thuốc bổ, lâu ngày sẽ tăng thể lực (tích luỹ phước đức) . Việc từ thiện giống như uống thuốc bổ mang tính lâu dài về sau và tác dụng chậm.

Người hay gia tộc có cuộc sống nghèo hèn, khổ ải, nhiều bất hạnh, tai ương,... : tức đang trả nghiệp hoặc phước đức kém (như người thể lực yếu lại phát thêm bệnh lao). Có làm từ thiện giải cũng cần có thời gian. Như bệnh uống thuốc bổ sẽ cải thiện thể lực chứ không hết bệnh ngay được. Muốn hết bệnh phải có đúng thầy, đúng thuốc. Thuốc bổ (từ thiện) tuy bổ trợ nhưng cũng không thể thiếu.

Bệnh hay hạn về tâm linh có cái khó là thuốc nào, thầy ở đâu? Giữa thời vàng thau lẫn lộn.

Các Thầy ham tiền đều là thầy dởm, không có năng lực hoặc không có tâm. Thầy giỏi phải hiểu về tâm linh, càng hiểu càng không dám làm. Không được ham tiền bất chấp. Vì hạn tâm linh ngoài khả năng của người trần, hoặc chữa là đụng chạm tới âm quy.

Người đang có hạn, thầy vô giải hạn sẽ phải gánh nghiệp. Như người có tội đang lãnh án phạt, nay có người giải cứu thì có bị ảnh hưởng là can thiệp luật pháp không? Tâm linh cũng vậy , cũng có luật nhân quả. Cứ phạm tội, sau này bị nạn, báo ứng thì kiếm người giải cứu là hết sao?

Có cái nhìn thấy đúng với con người, nhưng về tâm linh, về góc độ XH có vẻ như trái ngược.

Theo nhân quả người gieo nhân xấu sẽ lãnh quả xấu ở kiếp sau,... vậy thầy hoá giải tai kiếp, sẽ phạm vào thiên mệnh, chống lại cơ Trời? vậy cứu người có phước hay có tội? Cái này đứng trên quan điểm triết học, trên bình diện chung chứ ko phải quan điểm nhân đạo thông thường. Nói cứu người bất kỳ ai là cứu nhân độ thế tạo phước đức là chưa đúng hoàn toàn. Phải tùy đói tượng và hoàn cảnh cụ thể, tùy nhân duyên, phước đức.

Bởi vậy muốn giúp ai trước tiên phải xem phúc phần gia đình, nếu thiếu phải làm từ thiện, tạo công đức,giảm bớt nghiệp quả, thầy mới dám chữa, mà thầy cũng phải giỏi nữa. Dạng như câu " Tiên tích đức, hậu tầm long".

Những chuyện tâm linh lớn liên quan vận khí gia tộc, sinh mệnh con người, Thầy thông thường không làm được. Thầy chỉ chữa trong phạm vi nhỏ, việc nhỏliên quan đến những vong nhỏ, lực yếu. Còn cấp cao hơn thì thầy nào giải được, kể cả nước ngoài. Cao Biền xưa ỷ học cao hiểu rộng nên phá long mạch, chuyển mệnh số nước Nam, đụng Thiên đị. Tuy giỏi nhưng thiếu tầm nên kết cục bi thảm.

Thế giới nào cũng tồn tại hai thái cực, chứa đựng những mặt trái ngược, đối lập nhau tạo thành những mâu thuẫn biện chứng . Đó là Âm - Dương; chính tà; Thần - Quỷ; Quỷ -Thần; Thiện - Ác. Nên mọi giải pháp đều có nguồn gốc từ đấy.

Chỉ khi thuận theo quy luật của thế giới mới hoá giải những vướng mắc. Còn khi trông chờ vào ông Thầy phù phép, trấn yểm phong thuỷ, hoặc nhờ Sư Thầy, Hoà thượng tụng kinh, cầu siêu, lập trai đàn,... cũng chỉ là phần ngọn chữa cháy tạm thời, vì cái gốc chưa thông. Có lòng tin, có tâm đạo sẽ có phúc, có phúc sẽ có duyên, có duyên sẽ có cơ may...

Bài viết trước viết vội, chưa có tg chỉnh, nay Em xin chỉnh sửa lại, có gì sơ sót xin các Vị thứ lỗi. Đây là đúc kết theo trải nghiệm và cái nhìn triết học chứ không theo sách vở nên sẽ có sự khác biệt.

Pikapika3

Xe tải
Em vừa trải qua một việc. Hôm nay em đi chơi với một nhóm bạn Tây. Đi thăm một toà lâu đài cổ. Trời cũng đẹp và hơi nóng. Đi thăm lâu đài xong thì nhóm bạn em rủ đi thăm một nghĩa trang cổ ở trong rừng cách đấy gần km. Em cũng hơi ngại nhưng vẫn đi. Đến đấy xong bọn em chui qua nghĩa trang đường mòn rừng mọc um tùm cây cối để đi tắt về trung tâm thị trấn. Sau đó vào nhà hàng ăn. Em ăn một suất thịt rán khoai tây và uống 1 cốc bia vì nóng. Ăn xong thì tự nhiên thấy hơi đau bụng. Em vào vệ sinh ra xong thấy hơi choáng choáng, nghĩ là do cốc bia. Nên thấy hai vợ chồng ông bạn đi về ks bảo tao đi về với. Ai dè đi được 500m tự nhiên thấy choáng. Tai ù lên nghe xa xăm. Mồ hôi lạnh túa ra đầy người. Em chỉ kịp bảo bạn em là tao mệt quá rồi lăn ra. Em cảm giác hàn khí đầy người, mồ hôi lạnh túa ra khắp người. Cổ vai gáy trĩu nặng. Dân ở đấy và bạn em gọi xe câp cứu. Họ đến đo đạc và truyền cho 3 chai nước. Bảo là bình thường. Em cũng thấy đỡ hơn. Họ bảo có muốn về bệnh viện ko. Em từ chối rồi đi về khách sạn nằm. Em cảm giác bị nhiễm hàn khí khi đi vào nghĩa trang.

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa trải qua một việc. Hôm nay em đi chơi với một nhóm bạn Tây. Đi thăm một toà lâu đài cổ. Trời cũng đẹp và hơi nóng. Đi thăm lâu đài xong thì nhóm bạn em rủ đi thăm một nghĩa trang cổ ở trong rừng cách đấy gần km. Em cũng hơi ngại nhưng vẫn đi. Đến đấy xong bọn em chui qua nghĩa trang đường mòn rừng mọc um tùm cây cối để đi tắt về trung tâm thị trấn. Sau đó vào nhà hàng ăn. Em ăn một suất thịt rán khoai tây và uống 1 cốc bia vì nóng. Ăn xong thì tự nhiên thấy hơi đau bụng. Em vào vệ sinh ra xong thấy hơi choáng choáng, nghĩ là do cốc bia. Nên thấy hai vợ chồng ông bạn đi về ks bảo tao đi về với. Ai dè đi được 500m tự nhiên thấy choáng. Tai ù lên nghe xa xăm. Mồ hôi lạnh túa ra đầy người. Em chỉ kịp bảo bạn em là tao mệt quá rồi lăn ra. Em cảm giác hàn khí đầy người, mồ hôi lạnh túa ra khắp người. Cổ vai gáy trĩu nặng. Dân ở đấy và bạn em gọi xe câp cứu. Họ đến đo đạc và truyền cho 3 chai nước. Bảo là bình thường. Em cũng thấy đỡ hơn. Họ bảo có muốn về bệnh viện ko. Em từ chối rồi đi về khách sạn nằm. Em cảm giác bị nhiễm hàn khí khi đi vào nghĩa trang.
Cụ lấy dầu gió hoặc dầu phật linh đổ 1 ít lên đỉnh đầu rồi lấy lược chải khoảng 10p. Bôi dầu dọc từ đầu xuống dọc theo cột sống, đánh gió cho nó đỏ lên sẽ đỡ. Chải đầu sẽ rất đau đó, chạm lược vào có khi kêu oai oái.

Pikapika3

Xe tải
Cụ lấy dầu gió hoặc dầu phật linh đổ 1 ít lên đỉnh đầu rồi lấy lược chải khoảng 10p. Bôi dầu dọc từ đầu xuống dọc theo cột sống, đánh gió cho nó đỏ lên sẽ đỡ. Chải đầu sẽ rất đau đó, chạm lược vào có khi kêu oai oái.
Ko có bác ạ. Em đi 1 mình với bọn Tây bạn em cách nhà mấy trăm km. Giờ nằm đợi đỡ rồi mai lái xe về.

chẳng có tên

Xe tăng
Quan điểm của em rất đơn giản, đạo phật, đạo chúa, tâm linh, cúng bái, mệnh lý, phong thuỷ hay gì đi chăng nữa, nếu hiện tại nó đang giúp cuộc sống mình thoải mái và tốt hơn thì tại sao phải thay đổi ạ. Trước nhà em có bàn thờ phật, nhưng sau khi bố mất thì em không thờ phật nữa, mang tượng ra hồ thả và cũng thay ban thờ mới. Thường trên bàn thờ có 3 bát hương, lúc đầu em cũng định mời thầy nào đó về cúng lập bát hương cho chuẩn chỉ, nhưng hầu hết mọi người đều cho rằng bát hương ở giữa thờ thần linh. Trong khi đó, từ đường ở quê, quê em Nam Định, ở giữa thờ họ tộc, bên phải thờ tổ cô, bên trái thờ thổ địa. Nên em quyết định tự bốc bát hương theo thứ tự như ở từ đường, bát hương chỉ có tro nếp và không thất bảo, đến bây giờ gần 10 năm rồi mọi thành viên trong gia đình sức khoẻ tốt, công việc ổn định. Em là người theo tục thờ cúng tổ tiên, không tôn giáo, đam mê thuật số nhưng không thái quá ạ:D
Nhà thờ họ tộc ở quê em cũng để vị trí bát hương như ở quê cụ

Yeuaibaygio

Xe container
Một trong những cách kỵ hơi lạnh ở quê em hay dùng là vò ít lá trầu không xoa vào bụng, lòng bàn tay khi đi đám tang hoặc ra nghĩa trang.
Hoặc đơn giản nhất, như chỗ cụ Pikapika3 không có lá trầu, dầu gió... thì đốt đống lửa hơ kỹ một chút cũng được.
Em đi những chỗ đó thường thủ theo vài tờ giấy và cái bật lửa. Xong việc là tìm chỗ thuận tiện đốt hơ luôn.

slaz8

Xe ba gác
Mỗi người, dựa trên hiểu biết, trải nghiệm của mình sẽ có niềm tin khác nhau. Nhưng trên tất cả, phải cởi mở tâm trí sẵn sàng dung nạp 1 cái gì đó mới mẻ vượt ra ngoài những gì mình từng tin tưởng nếu đó là hợp lý.
Cụ cũng như nhiều cụ ở trên này có quan điểm quá thiên về Phật giáo. Cho rằng đó là chân lý, là tuyệt đối và khá cực đoan khi nhìn về các tôn giáo khác. Em cho đó là phiến diện, mặc dù quan điểm của em có đến 90% của bên Phật.
Hầu hết mọi người đều hiểu căn bản về Nhân Quả, Duyên Nghiệp của đạo Phật. Nhưng hầu hết đều mơ mơ hồ hồ. Đến khi gặp những vấn đề thực tế lớn như Trùng tang, tai ương liên tiếp trong gia đình, ... thì gần như ko có 1 phương án giải quyết cụ thể mà chỉ có những lý luận dư còm trên của cụ. Về ngắn hạn thì chẳng khác gì trả lời " chấp nhận trả nghiệp đi " . Có khác gì một người ung thư, họ đang cần xử lý ngay và luôn nhưng lời khuyên luôn là sống tốt vào, ăn uống lành mạnh, chịu khó vận động...còn có chết thì số mệnh nó vậy.
Nhân quả là quy luật, dưng ai là người vận hành cái quy luật ấy ? Cùng 1 nhân có thể có nhiều quả chứ đâu 1 quả ? Cũng dư vậy, một quả có thể xuất phát từ nhiều nhân khác nhau. Nếu hiểu được cơ chế sao ta không chọn Nhân nào cho Quả tốt nhất cũng như Chọn Nhân nào dễ nhất để cho cùng 1 loại quả ta muốn ?
Số mệnh suy cho cùng cũng chỉ là bản thiết kế cuộc đời không công bố. Xây dựng nó như thế nào tùy thuộc bản lĩnh của mỗi người ( xuôi theo bản thiết kế hay điều chỉnh nó)
cụ có cách nhìn cá nhân của cụ, em không có ý định khuyên hay mời gọi cụ nghe theo cách của em.
Nếu như cụ lý luận cho rằng mỗi tôn giáo đều có cái mới mẻ vượt ra ngoài những thứ cụ tin tưởng. vậy thì cụ không có đức tin, ít ra với những gì cụ theo đuổi cho tôn giáo hay niềm tin của cụ. người mà thiếu niềm tin thì chả làm được gì đâu. Cho dù cụ có nói rằng cụ tin dến 90% nhân quả , nhưng như vậy càng chứng tỏ cụ vui đâu chầu đấy. vì nhân quả không thuộc về tôn giáo của cụ đang có.
Như vậy thì cụ có thể bàn vô thưởng vô phạt về những thứ cụ không hề biết nó là cái gì.
Nên em chả để tâm khi cụ thản nhiên Phán 1 nhân nhiều quả hay 1 quả từ nhiều nhân.
Nói như vậy hóa ra:
vi dụ gieo 1 hạt cam thì được luôn táo, nho, ổi, dừa..?
Ly kỳ hơn khi 1 quả có từ nhiều nhân, vậy thì giả sử có ai đó được sinh ra từ 4 5 loại tinh trùng của 4-5 ông bố có màu da khác nhau được không nhỉ? không hiểu bé sinh ra sẽ có mấy màu?
Như vây cụ nói
"Hầu hết mọi người đều hiểu căn bản về Nhân Quả, Duyên Nghiệp của đạo Phật ..." là những ai, và hiểu theo cách như thế này à?
Nếu cụ nói cụ hiểu nhân quả của ai đó theo cách của cụ thì em không bàn. Nhưng cụ nói hiểu theo cách của đạo Phật thi cụ chỉ là nói dối.
Đoạn này "Đến khi gặp những vấn đề thực tế lớn như Trùng tang, tai ương liên tiếp trong gia đình, ... thì gần như ko có 1 phương án giải quyết cụ thể mà chỉ có những lý luận dư còm trên của cụ"
cụ có cách giải quyết được cái gọi là "trùng tang" không?, Cụ không biết cách giải quyết đó ntn , thì sao cụ lại hiểu nổi cách giải quyết của em đã nêu?
KHoan hãy bàn về nhân quả cho quá sức của cụ. Cụ thử nghĩ xem trên đời này cụ đi vay tiền của ngân hàng, đên ngày đáo hạn cụ nói với NH là tôi hết tiền à? các anh muốn làm gì thì làm à? Hày khóc lóc van xin, hay chửi bới NH vô tâm? đó chỉ là hành vi của kẻ không biết điều, ích kỷ nhỏ nhen chỉ biết vụ lợi cho bản thân mà thôi.
Nợ thì phải trả, đến quy luật đơn giản thế mà cụ còn biện minh được sao?
Tại sao người bị ung thư lại vu cho họ là "chấp nhận trả nghiệp..."? cụ biết được nghiệp của người bị ung thư à? Cho nên cái cụ không biết thì đừng có đổ vấy cho người khác mà tội họ

slaz8

Xe ba gác
Cụ

Cụ cứ tìm hiểu cụ thể lời em có nhắn trên diễn đàn đi , lúc nào ngẫm được thì PM em . Cái thần Phật , Chúa như cụ nói chỉ là 1 hạt bụi nhỏ trong các hệ Thế Giới rộng lớn và luôn chuyển không ngừng này . Còn cụ thích nói về tâm linh thì cụ cứ PM địa chỉ nhà đi em nói cho cụ nghe trong nhà cụ có tâm linh gì Cái đó nó dễ như ăn kẹo vậy ! Mà em thấy cụ nói ai thay đổi vận mệnh cụ chồng 1 tỷ phải không nhỉ ?
Cái cụ nói to tát quá Nhà của em ở 253 Vũ Hữu,Em đã đang ký KDCN nên cả cái diễn đàn này biết về em rất nhiều.
Còn cụ nếu người thật việc thật thi công khai danh tính địa chỉ như em, thì em mới tin.Còn nếu không thì em coi như cụ là âm binh thôi.
do vậy với những việc cụ viêt lên đây chắc có thể mang lại niềm vui giải trí cho 1 ai đó.
Nên trước khi cụ chưa công khai danh tính và địa chỉ thì chắc là cụ chẳng có gì đáng tin đâu.
Trong khi đợi cụ công khai .Em cứ manh dạn copy cái câu này để cho cccm trên này hóng kèo phát đã."Còn cụ thích nói về tâm linh thì cụ cứ PM địa chỉ nhà đi em nói cho cụ nghe trong nhà cụ có tâm linh gì Cái đó nó dễ như ăn kẹo vậy ! Mà em thấy cụ nói ai thay đổi vận mệnh cụ chồng 1 tỷ phải không nhỉ ?"
Bớ cccm làm chứng cho em vụ này nhá

slaz8

Xe ba gác
Trả lời như này để cccm và mọi người dễ hiểu nhất nhé :
Tâm linh nó đem cho người có nó ( Nó đây là cá thể điều khiển tâm linh nhé ) sức mạnh tưởng như vô biên nhưng thực ra chu vi nó chỉ nằm trong cái chén uống trà của các cụ vẫn thường uống . Người sử dụng nó như ông đại lý bán Ke , Kẹo, cho vay nặng lãi ( dân chơi hiểu liền 😁) . Tầng lớp coi tâm linh là cứu rỗi thì giống như con nghiện ( đúng nghĩa đen ) ấy .
Chỉ khi nào hiểu ra là người bán và con nghiện đều không mang lại giá trị thì tự nhiên tâm linh nó có hay không có , tồn lại hay không tồn tại nó không quan trọng nữa !
Con người là duy nhất , trường tồn và đừng để tự mình chui vào cái rọ rồi bị chỉ phối và quản lý !!!
Cụ nhớ cụ kèo 1 tỷ này nhé
"Còn cụ thích nói về tâm linh thì cụ cứ PM địa chỉ nhà đi em nói cho cụ nghe trong nhà cụ có tâm linh gì Cái đó nó dễ như ăn kẹo vậy ! Mà em thấy cụ nói ai thay đổi vận mệnh cụ chồng 1 tỷ phải không nhỉ ?"

slaz8

Xe ba gác
Cái cụ nói to tát quá Nhà của em ở 253 Vũ Hữu,Em đã đang ký KDCN nên cả cái diễn đàn này biết về em rất nhiều.
Còn cụ nếu người thật việc thật thi công khai danh tính địa chỉ như em, thì em mới tin.Còn nếu không thì em coi như cụ là âm binh thôi.
do vậy với những việc cụ viêt lên đây chắc có thể mang lại niềm vui giải trí cho 1 ai đó.
Nên trước khi cụ chưa công khai danh tính và địa chỉ thì chắc là cụ chẳng có gì đáng tin đâu.
Trong khi đợi cụ công khai .Em cứ manh dạn copy cái câu này để cho cccm trên này hóng kèo phát đã."Còn cụ thích nói về tâm linh thì cụ cứ PM địa chỉ nhà đi em nói cho cụ nghe trong nhà cụ có tâm linh gì Cái đó nó dễ như ăn kẹo vậy ! Mà em thấy cụ nói ai thay đổi vận mệnh cụ chồng 1 tỷ phải không nhỉ ?"
Bớ cccm làm chứng cho em vụ này nhá
Em kính mời các Kụ Mợ LÃO CANH NÔNG , duchathoithoi , Đại Ba cuhaifus đại dương xanh 06 gaconcongchuong Bigmoto scorpion78 vivu.80 hp78 , thanhvinhckgtcc Pikapika2 pikapika1 tomtomchát , Khoai Cún anonimouse Hoàng Trang HoaMaudon tuantab dung.nv ngu ngơ tamlinh Huan Tran NGƯỜI PHÁN XỬ 007 F.ACURA HungNexus ganghiadan Sazi ...cùng Các Kụ Mợ đã và đang quan tâm đến những câu chuyện tâm linh ...
em kính mời cccm thoe kèo này với em, nếu có thẻ giúp cho cụ chủ thớt thì tốt

thngaylangthang

Xe ngựa
Em kính mời các Kụ Mợ LÃO CANH NÔNG , duchathoithoi , Đại Ba cuhaifus đại dương xanh 06 gaconcongchuong Bigmoto scorpion78 vivu.80 hp78 , thanhvinhckgtcc Pikapika2 pikapika1 tomtomchát , Khoai Cún anonimouse Hoàng Trang HoaMaudon tuantab dung.nv ngu ngơ tamlinh Huan Tran NGƯỜI PHÁN XỬ 007 F.ACURA HungNexus ganghiadan Sazi ...cùng Các Kụ Mợ đã và đang quan tâm đến những câu chuyện tâm linh ...
em kính mời cccm thoe kèo này với em, nếu có thẻ giúp cho cụ chủ thớt thì tốt
Chuyện gì vậy lão?

Pikapika3

Xe tải
Một trong những cách kỵ hơi lạnh ở quê em hay dùng là vò ít lá trầu không xoa vào bụng, lòng bàn tay khi đi đám tang hoặc ra nghĩa trang.
Hoặc đơn giản nhất, như chỗ cụ Pikapika3 không có lá trầu, dầu gió... thì đốt đống lửa hơ kỹ một chút cũng được.
Em đi những chỗ đó thường thủ theo vài tờ giấy và cái bật lửa. Xong việc là tìm chỗ thuận tiện đốt hơ luôn.
Hình như hôm nay đúng ngày rằm tháng 7?