[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 Vol3

hph0909

Xe tải
1. Em đọc thấy nói ở Ấn Độ đã sinh ra ở tầng lớp bị mặc định là thấp hèn thì có làm đến tổng thống cũng không thay đổi được. Cực đoan thật.
2. Giải thích như cụ rất dễ hiểu, dễ thực hiện. Làm cho người ta có mục đích để hành thiện tích đức.
Em cũng không hiểu nhiều về đạo Phật, nhưng Phật giáo thì trước tiên cứ tìm hiểu Tứ diệu đế với Bát chánh đạo. Thực hành được chút nào hay chút đó là tốt rồi.
Phật Tổ đối với em là người bình thường không phải thần linh, nhưng giáo lý của ông ấy dạy bản thân mỗi người vượt qua được những khổ đau của đời mình, chứ không trông chờ vào thần linh.

Xe nội lước

Xe container
Qua chuyện các Cụ Mợ chia sẻ về Trùng, có thể thấy sự ám ảnh của 1 gia đình, họ tộc khi chạm vào mạch kinh khủng này

Em xin góp thêm 1 góc nhìn khác về hiện tượng này, chỉ là 1 cách nhìn thêm, không nói đến nguồn gốc, bản chất hay hóa giải ạ

Mạch trùng có thể chia làm 2 loại: Bạo phát và Âm ỷ

Mạch bạo phát: Khi 1 người mất (có thể là bình thường: già cả, ốm đau lâu ngày, thậm chí có thể là nghiện, sốc thuốc ...) và ngay sau đó, trong khoảng 3 ngày, 7, ngày, 49 ngày ...trong gia đình trực hệ liên tiếp có người mất (1 hoặc 2 người) mất trẻ hoặc đột ngột ...

Mạch âm ỷ: Khởi đầu từ khi nào không ai rõ, là 1 người mất phạm giờ, nặng nhưng nguyên nhân mất thì hoàn toàn bình thường như trung niên ung thư, đau lâu ốm dài ....
Sau đó, mọi việc bình thường, gần hết 3 năm thì 1 người nữa đi, cũng không có gì đặc biệt, rồi lại sau đó 2 năm thì lại 1 người đi nữa, cũng già, ốm hay K hay nghiện...
Những người đi này lại không có huyết thống quá gần, nhưng vẫn trong phạm vi 1 chùm con cháu từ 1 Ông/ Cụ ở trên (kiểu như cây sơ đồ mà Cụ DurexXL vẽ ấy ạ)

Sự ra đi rải rác, với các nguyên nhân bình thường này làm người ta không chú ý đến 1 điều là: các thông số của những người ra đi đều xấu
Và đến một ngày, khi mà số lượng người đi đạt đến 1 điểm nào đó, thì dây Âm ỷ này bùng lên, lúc đó là hàng loạt người trẻ, mạnh khỏe ra đi, với những nguyên nhân bất ngờ và thảm khốc

Ở 2 mạch trên, mạch bạo phát đem lại sự sợ hãi nhưng đồng thời cũng làm cho họ nhà đó ngay lập tức cảnh giác và mời thầy xử lý
Còn mạch âm ỷ, nó như ngún lửa trong cây rơm, không ai để ý đến nó, cho đến khi nó bừng cháy lên, hoành hành, thì lúc đó xử lý không kịp hoặc cần sự cao tay của thầy mới xử lý được

Cái nguy hiểm của mạch âm ỷ là người nào cũng phạm xấu, từ người này bén sang người kia theo cấp số nhân
Mợ hoamaudon.mợ đã đc học qua lý luận ctr cao cấp .đã đc trao vũ khí lý luận của chủ nghĩa dvbc mà mợ lại bỏ vũ khí đâu rồi ? He he

HoaMaudon

Xe tăng
Cô em gái dại dột nhỉ? để gương trong quan tài anh trai
Em nghe Chị Y kể lại như vậy, em cũng không biết là gương kiểu gì
Nếu là loại phổ biến những năm 97-98 ấy mà lại của nam dùng thì có thể là cái gương nhựa để bàn chứ ít khả năng là gương nhỏ ạ
Sau này khi đi làm, tham gia việc hiếu hỉ, rồi ông bà em mất ... thì khi nghĩ lại, đúng là việc cho 1 cái gương to vào đúng là không ổn
Và có vẻ như gia đình anh kia cũng khá là để cô em gái tự tung tác ạ

Mợ hoamaudon.mợ đã đc học qua lý luận ctr cao cấp .đã đc trao vũ khí lý luận của chủ nghĩa dvbc mà mợ lại bỏ vũ khí đâu rồi ? He he
Ui, em dân freelancer làm sao mon men đến mấy lớp ấy được ạ

Hồng Ca

Xe tải
Cho em hỏi chút, tử vi xuất hiện ở Trung Quốc khá muộn. Phật tổ thì xuất hiện 600 năm trước Công Nguyên. Vậy hai vị xem tử vi cho Phật Tổ là người nước nào vậy cụ.
hai vị đó chắc là thầy chiêm tinh học :)

victory-henry

Xe buýt
Con khóc đêm thì chuyện của em luôn đây ạ

F1 lớn nhà em, trộm vía bú no ngủ kỹ, suốt 3 tháng đầu ngoan cực kỳ luôn ấy, bà nội cứ tấm tắc là nhà có cháu mà hàng xóm chả ai biết (em sinh F1 đầu là về nhà Ông Bà nội, ở gần ngoại thành ạ)

Vừa đúng hôm tròn 3 tháng, thì F1 bắt đầu có lần khóc quấy đầu tiên, khóc từ tầm sau 7h tối
Khóc ngằn ngặt, không sao dỗ nổi, em bế, lão nhà em bế, bà nội bế ... đều khóc ngằn ngặt không dứt, có những lúc nó khóc cao trào lên lạc cả giọng, xót lắm
Qua nửa đêm là nín, ngủ ngon lành đến sáng

Cả ngày hôm sau bình thường.
Đến tối, em còn nhớ, vừa cho ti xong là tầm 7h10 tự nhiên F1 lại vặn mình khóc, đang nằm ngon lành tự khóc, lại ngằn ngặt như đêm hôm trước
Lần này ông nội sốt ruột quá, lên bế thử, thì vào tay ông nó im được khoảng mươi phút, ông vừa chuyển tay là nó lại gào lên
Ông lại bế lại, lại im nhưng lần này kiểu miễn dịch ấy, chỉ 1 tí là nó lại khóc, và ông có bế nữa thì nó vẫn khóc
Lại ngằn ngặt đến qua nửa đêm, lần này Lão nhà em xem đồng hồ, 12h45 thì nín

Đêm hôm sau lại đúng như thế, xê dịch 5 phút

Hồi đó chế độ thai sản được nghỉ có 4 tháng, em đã nghỉ trước sinh 3 tuần nên chỉ còn gần 1 tuần là đi làm, con khóc quấy như thế không thể yên tâm nổi
Sáng ngày thứ tư, Ông nội F1 gọi điện về hỏi ... Cụ nội F1 (là ông nội Lão nhà em, năm đó Cụ đã ngoài 90 rồi, nhưng vẫn còn khỏe khoắn, minh mẫn, em sinh F1 Cụ còn làm tặng cho bài thơ, Cụ là thế hệ Nho giáo ngày xưa)

Alo xong, ông nội bảo là bị ... Cụ mắng, sao không gọi sớm. Chiều Cụ gửi đồ lên cho
Chiều thì 1 cậu em (cháu nội của Cụ, gia đình ở cùng Cụ) đến, đưa cho ông em đồ của Cụ gửi
Ông mở ra, em thấy 1 tờ A4 có 1 chữ Nho viết, nét chữ đẹp như cắt
Ông bảo Cụ viết đấy, dặn là dán dưới đầu giường chỗ mẹ con mày ngủ, dán ngược.
Thế rồi đích tay ông lên dán
Xong, chiều, Lão nhà em đi làm về, ông bảo soạn lễ, tự đi mua chứ không nhờ bà nội, ra đình làng, khấn đủ tên tuổi vợ chồng con chúng mày, xin được ở đây, xin Ngài che chở cho

Lão ra lễ xong xuôi về cũng hơn 6h, cơm nước xong là cả nhà sẵn sàng tinh thần chiến đấu

Thì F1 em hôm đó ngoan lành, ê a chơi, không khóc lấy 1 tiếng
Lát sau ngủ, bế đặt lên giường rồi em ngồi đấy, cũng ngủ ngoan thin thít như trước, không ọ ẹ gì

Từ đó đến khi lớn, cũng không khóc quấy đêm lần nào nữa (khi nhà em bồng bế nhau về lại nhà riêng, thì F1 đã đầy năm, ông nội cũng bóc tờ chữ nho của Cụ ra bảo mang theo về để ngược dưới đầu giường)
Sau này em hỏi chữ ấy là chữ gì, thì ông bảo Cụ viết tên của Chủ tịch thành phố Hà Nội, tức là tên của Quan Thủ trấn tỉnh thành nơi đang ở ấy ạ
HE..HE... anh Cũng có 1 trải nghiệm với cháu gái đầu nhà anh. Khi cháu được tầm 8 tháng.. a cho sang nhà bác ruột chơi.. về tầm 20h đêm mùa đông có mưa phun...anh đánh xe vào gần sát nhà.. để mẹ con nó vào nhà ( Nhà BM vợ mua ở Bùi Xương Trạch)... thì ngay đêm đó có hiện tượng lần đầu tiên khóc đêm...rồi hồi sáng mới lăn ra ngủ...đêm 1,. không biết ok.. đêm 2 lại tiếp diễn y hệt, đêm toàn khóc ngặt nghèo..đêm thứ 3 anh sinh nghi nên tập trung để ý..( có để ngọn đèn điện vàng) thì thấy rõ mắt nó hé ra nhìn anh mà miệng cứ ngặt ngẽo khóc...việc này lập đi lập lại nhiều lần trong đêm nên anh sure có người lạ trêu nó rồi..ngày hôm sau ( túc đêm thứ 4 ) anh âm thầm chuẩn bị sãn 01 cái roi bằng cành dâu + con dao đầu giường... tầm 1 - 2 hrs sáng anh để ý mắt lại hé ra nhìn anh mà miệng vẫn ngặt nghẽo khóc..anh lập tức chửi bậy quát to lên , một tay cầm roi dâu và tay còn lại cầm con dao quật tứ phía túi bụi ra đến cửa chính...thế là từ lúc đó cháu nhỏ nhà anh không khóc nữa ngủ ngon lành đến sáng...sáng thì a cho shipback 2 mc về quê với ob ngoại luôn...Mà đúng là khi anh đi dọi tư vi của cháu đầu.. Kỷ sửu..yếu bóng vía hay sợ sệt..kỵ màu vàng....

victory-henry

Xe buýt
Cảm ơn Cụ
Nhưng trong những năm qua, trong nhánh họ nhà em, em là người bị sụp đổ nặng nhất, toàn diện nhất, gần như trên mọi phương diện
Nhiều lúc ngửa mặt lên ngẫm... Số phận
Mình học luật làm kd có niềm tin cụ bằng tuổi mình ( TTH )và mình đoán đúng. Mong cụ bình an, vững tâm để giải quyêt công việc tâm linh cho đại gia đình . còn năm 2017 thì đúng là đại họa của TTH. cá nhân mình năm đó mất hết tất cả, bán nhà, bán oto và phải vay mượn để xử lý cho xong công việc..tuần đó làm mình mất ngủ triền miên tụt huyết áp, áp lực nặng nề nên rụng răng cửa trên đi 4 răng cửa dưới,....nhưng vẫn tự nhủ phải đứng lên làm lại cơ nghiệp để còn chăm lo con cái...hãy vững tin cuộc sống không lấy hết của ai bao giờ.

hp78

Xe điện
Mình học luật làm kd có niềm tin cụ bằng tuổi mình ( TTH )và mình đoán đúng. Mong cụ bình an, vững tâm để giải quyêt công việc tâm linh cho đại gia đình . còn năm 2017 thì đúng là đại họa của TTH. cá nhân mình năm đó mất hết tất cả, bán nhà, bán oto và phải vay mượn để xử lý cho xong công việc..tuần đó làm mình mất ngủ triền miên tụt huyết áp, áp lực nặng nề nên rụng răng cửa trên đi 4 răng cửa dưới,....nhưng vẫn tự nhủ phải đứng lên làm lại cơ nghiệp để còn chăm lo con cái...hãy vững tin cuộc sống không lấy hết của ai bao giờ.
TTH là Thiên Thượng Hỏa phỏng ạ:D

tamlinh

Xe tăng
Ý bác là tự làm. Làm việc thiện, tích đức? Có thể ko trực tiếp giải mà gián tiếp.
Em diễn giải để Cụ ngẫm thêm:

Trong cuộc sống, người (hay gia tộc) giàu có, may mắn, danh gia vọng tộc (tức có nhiều phước đức) ví như người khoẻ mạnh, thể lực tốt. không cần làm gì vẫn tốt. Nhưng lâu ngày sức khoẻ sẽ suy giảm (phước đức giảm)

Người có cuộc sống bình bình (phước đức ít) nếu làm từ thiện, tu nhân tích đức như người yếu siêng tập thể dục, uống thuốc bổ, lâu ngày sẽ tăng thể lực (tích luỹ phước đức) . Việc từ thiện giống như uống thuốc bổ mang tính lâu dài về sau và tác dụng chậm.

Người hay gia tộc có cuộc sống nghèo hèn, khổ ải, nhiều bất hạnh, tai ương,... : tức đang trả nghiệp hoặc phước đức kém (như người thể lực yếu lại phát thêm bệnh lao). Có làm từ thiện giải cũng cần có thời gian. Như bệnh uống thuốc bổ sẽ cải thiện thể lực chứ không hết bệnh ngay được. Muốn hết bệnh phải có đúng thầy, đúng thuốc. Thuốc bổ (từ thiện) tuy bổ trợ nhưng cũng không thể thiếu.

Bệnh hay hạn về tâm linh có cái khó là thuốc nào, thầy ở đâu? Giữa thời vàng thau lẫn lộn.

Các Thầy ham tiền đều là thầy dởm, không có năng lực hoặc không có tâm. Thầy giỏi phải hiểu về tâm linh, càng hiểu càng không dám làm. Không được ham tiền bất chấp. Vì hạn tâm linh ngoài khả năng của người trần, hoặc chữa là đụng chạm tới âm quy.

Người đang có hạn, thầy vô giải hạn sẽ phải gánh nghiệp. Như người có tội đang lãnh án phạt, nay có người giải cứu thì có bị ảnh hưởng là can thiệp luật pháp không? Tâm linh cũng vậy , cũng có luật nhân quả. Cứ phạm tội, sau này bị nạn, báo ứng thì kiếm người giải cứu là hết sao?

Có cái nhìn thấy đúng với con người, nhưng về tâm linh, về góc độ XH có vẻ như trái ngược.

Theo nhân quả người gieo nhân xấu sẽ lãnh quả xấu ở kiếp sau,... vậy thầy hoá giải tai kiếp, sẽ phạm vào thiên mệnh, chống lại cơ Trời? vậy cứu người có phước hay có tội? Cái này đứng trên quan điểm triết học, trên bình diện chung chứ ko phải quan điểm nhân đạo thông thường. Nói cứu người bất kỳ ai là cứu nhân độ thế tạo phước đức là chưa đúng hoàn toàn. Phải tùy đói tượng và hoàn cảnh cụ thể, tùy nhân duyên, phước đức.

Bởi vậy muốn giúp ai trước tiên phải xem phúc phần gia đình, nếu thiếu phải làm từ thiện, tạo công đức,giảm bớt nghiệp quả, thầy mới dám chữa, mà thầy cũng phải giỏi nữa. Dạng như câu " Tiên tích đức, hậu tầm long".

Những chuyện tâm linh lớn liên quan vận khí gia tộc, sinh mệnh con người, Thầy thông thường không làm được. Thầy chỉ chữa trong phạm vi nhỏ, việc nhỏliên quan đến những vong nhỏ, lực yếu. Còn cấp cao hơn thì thầy nào giải được, kể cả nước ngoài. Cao Biền xưa ỷ học cao hiểu rộng nên phá long mạch, chuyển mệnh số nước Nam, đụng Thiên đị. Tuy giỏi nhưng thiếu tầm nên kết cục bi thảm.

Thế giới nào cũng tồn tại hai thái cực, chứa đựng những mặt trái ngược, đối lập nhau tạo thành những mâu thuẫn biện chứng . Đó là Âm - Dương; chính tà; Thần - Quỷ; Quỷ -Thần; Thiện - Ác. Nên mọi giải pháp đều có nguồn gốc từ đấy.

Chỉ khi thuận theo quy luật của thế giới mới hoá giải những vướng mắc. Còn khi trông chờ vào ông Thầy phù phép, trấn yểm phong thuỷ, hoặc nhờ Sư Thầy, Hoà thượng tụng kinh, cầu siêu, lập trai đàn,... cũng chỉ là phần ngọn chữa cháy tạm thời, vì cái gốc chưa thông. Có lòng tin, có tâm đạo sẽ có phước phần, có ph́ước phần sẽ có duyên, từ duyên sẽ có cơ may... năng cầu sẽ gặp.

Bài viết trước viết vội, chưa có tg chỉnh, nay Em xin chỉnh sửa lại, có gì sơ sót xin các Vị thứ lỗi. Đây là đúc kết theo trải nghiệm và cái nhìn triết học chứ không theo sách vở nên sẽ có sự khác biệt.

Chỉnh sửa cuối:

xe_ga

Xe tăng
HE..HE... anh Cũng có 1 trải nghiệm với cháu gái đầu nhà anh. Khi cháu được tầm 8 tháng.. a cho sang nhà bác ruột chơi.. về tầm 20h đêm mùa đông có mưa phun...anh đánh xe vào gần sát nhà.. để mẹ con nó vào nhà ( Nhà BM vợ mua ở Bùi Xương Trạch)... thì ngay đêm đó có hiện tượng lần đầu tiên khóc đêm...rồi hồi sáng mới lăn ra ngủ...đêm 1,. không biết ok.. đêm 2 lại tiếp diễn y hệt, đêm toàn khóc ngặt nghèo..đêm thứ 3 anh sinh nghi nên tập trung để ý..( có để ngọn đèn điện vàng) thì thấy rõ mắt nó hé ra nhìn anh mà miệng cứ ngặt ngẽo khóc...việc này lập đi lập lại nhiều lần trong đêm nên anh sure có người lạ trêu nó rồi..ngày hôm sau ( túc đêm thứ 4 ) anh âm thầm chuẩn bị sãn 01 cái roi bằng cành dâu + con dao đầu giường... tầm 1 - 2 hrs sáng anh để ý mắt lại hé ra nhìn anh mà miệng vẫn ngặt nghẽo khóc..anh lập tức chửi bậy quát to lên , một tay cầm roi dâu và tay còn lại cầm con dao quật tứ phía túi bụi ra đến cửa chính...thế là từ lúc đó cháu nhỏ nhà anh không khóc nữa ngủ ngon lành đến sáng...sáng thì a cho shipback 2 mc về quê với ob ngoại luôn...Mà đúng là khi anh đi dọi tư vi của cháu đầu.. Kỷ sửu..yếu bóng vía hay sợ sệt..kỵ màu vàng....
Chuyện trẻ con khóc vào ban đêm em cũng đã nghe nói nhiều và cũng đã được chứng kiến. Đó là ngày em còn nhỏ, học cấp 1 gì đó, có 1 nhà hàng xóm gần như là cạnh nhà em - cái khu nhà gần bãi tha ma mà em đã kể tại phần trước (cách nhau chỉ khoảng hơn 2m qua 1 con ngõ hẹp) mua đất mới chuyển về mới sinh con được khoảng vài tháng. Cứ đến đêm lại khóc dữ dội không kiểu gì dỗ được đến mức hàng xóm không ngủ được, mấy nhà hàng xóm cũng phàn nàn vì bị làm phiền, mà kỳ lạ là cứ những lúc khóc to nhất là lúc đồng hồ điểm 2 giờ sáng. Sau đó nhà đó cũng nhờ thầy làm lễ và cũng hết, em còn nhớ nhà đó kể lại là thày đó có xem và phán là đất đó là đất nghịch gì đó...

xe_ga

Xe tăng
Nói chung em thấy các cụ mợ mỗi người 1 quan điểm 1 trường phái tranh luận hăng quá đôi khi bảo vệ quan điểm và tư tưởng của mình quá dẫn tới việc chỉ trích những người không trùng quan điểm với mình và đối lập với mình theo em là không hay. Việc nhà của cụ DurexXL xảy ra cụ ấy nhờ thày HK nhờ giải quyết cũng là việc dễ hiểu và gần như đa số mọi người gặp phải cũng sẽ làm gì đó để giải quyết việc trọng đại của gia tộc. Việc bàn đúng sai, hợp lý hay không hợp lý cũng chỉ là quan điểm và cách nhìn của từng người từng trường phái nên việc áp đặt kết luận cho việc làm của cụ ấy nên (hay phải) thế này thế khác theo ý kiến của em là không thỏa đáng chút nào...

cuhaifus

Xe container

cuhaifus

Xe container
bẩm ngài
em hóng tất cả các còm của ngài dễ cũng đến vài thớt tâm linh.
và quả thực tự cá nhân em đang mường tượng ra ngài như 1 vị chân nhân theo đúng kiểu
"mây bạc từng phen êm ái cưỡi
Núi xanh nhiều lúc thảnh thơi ngồi"
thật đúng cảnh giới "thanh tĩnh vô vi" thoát đời nhập đạo.
chỉ hiềm một nỗi, cứ khi nào chúng sinh trong thớt tâm linh này cần ngài tỏ tường những thắc mắc, những mong muốn tìm hiểu thì ngài hoặc dẫn chúng sinh vào những mê hồn trận khác đầy những nút thắt rối rắm, hoặc đang cưỡi mây bạc thảnh thơi ngài sẵn sàng "cân đẩu vân" luôn.
thật sự làm chúng sinh đồ thán lắm lắm.

nhân đây là lần thứ 2 ngài nhắc đến chùa Hàm Long, em kính mong ngài hãy mở lượng hải hà/ nhỏ đức từ bi mà khai sáng cho chúng em những điều còn đang mê muội.
chắc hẳn ngài sẽ ko lần nữa chờ đủ duyên, chờ đủ cơ hội chứ ạ ?!
Mong lắm thay...

Em nghe Chị Y kể lại như vậy, em cũng không biết là gương kiểu gì
Nếu là loại phổ biến những năm 97-98 ấy mà lại của nam dùng thì có thể là cái gương nhựa để bàn chứ ít khả năng là gương nhỏ ạ
Sau này khi đi làm, tham gia việc hiếu hỉ, rồi ông bà em mất ... thì khi nghĩ lại, đúng là việc cho 1 cái gương to vào đúng là không ổn
Và có vẻ như gia đình anh kia cũng khá là để cô em gái tự tung tác ạ

Ui, em dân freelancer làm sao mon men đến mấy lớp ấy được ạ
Nói đến việc để Gương trong QT , em hơi tò mò là ngoài việc có ảnh của chị Y sau gương, thì nếu là 1 cái Gương không có ảnh ai đó nhưng cũng bị để trong QT , vậy điều đó ảnh hưởng như thế nào đến người mất hoặc người nào liên quan ạ, Mợ Đơn biết thì chia sẻ thêm hoặc CỤ-MỢ nào biết có thể chia sẻ thêm đc ko ?