[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021

Trạng thái
Thớt đang đóng

TRIHON

Xe tải
Ko phải cụ ạ, theo sách cổ Tây Tạng để lại mà ông ý tiếp cận được thì chúng ta là thế hệ người thứ 6 trên trái đất, trước chúng ta là người Atlan, rồi Leimuri... Càng về trước thì khả năng tương tác với năng lượng vũ trụ và thế giới tâm linh của con người càng cao, nên khả năng của họ càng lớn...
Mundasev là tiến sĩ nhãn khoa nổi tiếng thế giới của Liên xô cũ, đã đến Tây Tạng trên 20 lần, và là 1 trong những người hiếm hoi đến được chân kim tự tháp Kailash...
Bộ 5 tác phẩm của ông viết về Tây tạng VN mình đã dịch và bán trên Đinh Liệt, gồm:
Chúng ta thoát thai từ đâu
Hoàng kim bản Harachi..? (E nhớ ko chính xác)
Bức thông điệp bi thảm của cổ nhân
Trong vòng tay Sambala
Nước và ma trận sự sống...
Bộ này đọc rất mê ạ

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Em cũng chỉ suy luận đơn thuần thôi nhé. Sẽ có hai trường phái một là dùng năng lượng cao hơn để phá đi. Hai là mình hướng cái nguồn năng lượng ấy ra chỗ khác để tránh đối đầu.

Trường hợp 1 phải coi chừng như ngôi nhà bác Durex bảo, pháp chưa cao mà muốn đối đầu không khéo kết cục không hay.

Trường hợp 2 chắc phải có ngừoi đạo hạnh cao thâm mới hoá giải được.
Theo em thì tạm thời không mạo phạm, oan có đầu, nợ có chủ. Mình ở đất người ta thì đi thưa về bẩm. Ít ra là không xấu hơn đi.
Lão durexx phân tích e thấy chuẩn này.và e nghĩ là cái mạch đất đó vẫn tắc.vì dù sao phần cái giếng vẫn chưa giải quyết hết.trấn yểm như bóp kinh mạch gây tắc nghẽn.nên e nghĩ nếu k giải quyết được triệt để thì chỉ làm cái cây hương để trước mắt yên cái tinh thần của mình đã
đa tạ 2 lão huynh !
em sẽ kết hợp theo hướng này.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Cây chặt rồi ra chuyện là 1 vấn đề .nhưng cây đang tươi tốt lăn đùng ra chết khô cũng như 1 dấu hiệu cụ ạ.cái cây xà cừ cổ thụ ở cổng trường tăng tg ấy cái năm nó lăn đùng ra chết.mà chết khô từ gốc đến ngọn.thì năm ấy đ/c hiệu trưởng và e kip bị khởi tố.cùng với 1 học viên chết.còn cái cây mít nhà e.năm trước ra 200 quả.bình thường mọi năm có 80,90 quả thôi.thì năm sau cũng chết khô và vài tháng sau thì bà e mất

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Cây chặt rồi ra chuyện là 1 vấn đề .nhưng cây đang tươi tốt lăn đùng ra chết khô cũng như 1 dấu hiệu cụ ạ.cái cây xà cừ cổ thụ ở cổng trường tăng tg ấy cái năm nó lăn đùng ra chết.mà chết khô từ gốc đến ngọn.thì năm ấy đ/c hiệu trưởng và e kip bị khởi tố.cùng với 1 học viên chết.còn cái cây mít nhà e.năm trước ra 200 quả.bình thường mọi năm có 80,90 quả thôi.thì năm sau cũng chết khô và vài tháng sau thì bà e mất
trường hợp này giống với trường hợp cụ cây ở chùa mà em đã kể ! đợt sư thầy ở đó gặp chuyện, cây đó cũng tự nhiên khô héo.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chuyện em chứng kiến là khi người thân em mất thì sau đó những cây do người thân em trồng trong vườn đều chết sạch, những cây còn lại vẫn tươi tốt :(.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Chuyện em chứng kiến là khi người thân em mất thì sau đó những cây do người thân em trồng trong vườn đều chết sạch, những cây còn lại vẫn tươi tốt :(.
Vâng và ít nhiều làm con người chúng ta phải liên tưởng đến tâm linh mợ nhỉ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vâng và ít nhiều làm con người chúng ta phải liên tưởng đến tâm linh mợ nhỉ
Vâng, vấn đề là cây chết là nhiều loại cây khác nhau và trồng rải rác trong vườn, còn những cây còn lại cũng là các loại khác nhau trồng xen kẽ thì vẫn tươi tốt.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Vâng, vấn đề là cây chết là nhiều loại cây khác nhau và trồng rải rác trong vườn, còn những cây còn lại cũng là các loại khác nhau trồng xen kẽ thì vẫn tươi tốt.
E thấy sợ rồi đấy.đúng là đêm vào thớt tâm linh

Hồng Ca

Xe tải
Cây cối cũng có sinh mệnh, cũng quyến luyến với gia chủ, nhất là những cây đích thân nhà chủ trồng trên cuộc đất. Nhà em ngày xưa có trồng một cây Hồng Xiêm (sapoche) cho trái lớn ngọt lắm. Khi mua đất làm nhà chỗ khác, nhà mới xây xong, hôm bố mẹ em ấn định thời gian chuyển nhà thì sau đêm đó đến sáng mai cây Hồng Xiêm tự nhiên lá héo đồng loạt rồi chết mặc dù trước đấy đang xanh tốt bình thường.

gaconcongchuong

Xe tải
Cái này thì các cụ hay buộc khăn tang cho cây thì mới không chết! ( cây to lâu năm)

DurexXL

Tháo bánh
E thấy sợ rồi đấy.đúng là đêm vào thớt tâm linh
Mẹ em mới ra đi sát trước Tết

Sau khi Bà đi, trong 49 ngày, tất cả các cây hoa trên sân thượng nhà em lụi dần rồi ...chết sạch

Sau 49 ngày Bà, em phải làm 1 loạt mới

gaconcongchuong

Xe tải
Mẹ em mới ra đi sát trước Tết

Sau khi Bà đi, trong 49 ngày, tất cả các cây hoa trên sân thượng nhà em lụi dần rồi ...chết sạch

Sau 49 ngày Bà, em phải làm 1 loạt mới
Ồ ! Hôm nay mới biết! Cầu mong Cụ Bà siêu thoát! Chia buồn cùng gia đình bác!

DurexXL

Tháo bánh
Trạng thái
Thớt đang đóng