[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

datlui

Xe buýt
Ngải và bùa là khác nhau phải không cụ ?
Bùa là một từ chỉ chung, giống như mình hay nói là Xe ấy, xe có các loại xe khác nhau, xe máy xe đạp ê tô... ngải hoặc kumathong, linh phù... như các loại xe khác nhau. Cụ ở HN nhỉ?

DDuong

Xe hơi
Em đang nói chuyện với mợ nhân vật chính trong này các cụ à.

Tình hình phức tạp và rối rắm hơn hình dung ban đầu.

Bị chơi ngải

Chị này là nạn nhân của bà con, hàng xóm, và cả bà thầy nào đấy. Đây là một băng đảng :)))))

Chơi đến huyệt mộ của người đã khuất luôn, là mẹ ck chị

Là tư thù từ ganh ghét.

Lòng dạ người đời quả thật mới là thứ ghê gớm nhất, chứ ma chướng thì chỉ xếp thứ 2 thôi! :((
Thật sự ghê sợ. Xin cảm ơn cụ rất rất nhiều!

Apache01

Xe tải
Nói chuyện lìa khỏi xác em nhớ có trải nghiệm thế này: lần đấy em đi nghe nhạc ở nhà bạn trong hội audio, bọn em có đi ăn nhậu rồi về nghe nhạc. Nằm nghe tí em lơ mơ rồi ngủ mất. Mà trong khi ngủ em thấy tự nhiên em nhìn quan sát rõ căn phòng ở góc nhìn từ trên xuống, giống như đang bay sát trần nhìn xuống. Em nghe rõ và quan sát rõ đám bạn làm gì. Em còn nghe thấy một bạn bảo em ngủ ngáy như thế này là sướng nhất đấy. Sau đấy một lát thì em tỉnh lại. Kể với các bạn em nghe nói thế này thế kia thì công nhận là em nói đúng.
Khả năng là cụ bị xuất vía trong khi ngủ ...

Xe nội lước

Xe container
Bùa là một từ chỉ chung, giống như mình hay nói là Xe ấy, xe có các loại xe khác nhau, xe máy xe đạp ê tô... ngải hoặc kumathong, linh phù... như các loại xe khác nhau. Cụ ở HN nhỉ?
Em ở HN 2 đây cụ .
Cụ có gần em không..tí em qua đón cụ Cf 🤣

SubmarineTH

Xe buýt

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ ah! Vong nhiều kiểu lắm, e bị đẩy 2 lần khi đi qua khu mộ ng chết đói đây này:((

Cái xe này e mới mua , e có 4 cái lận, trong tay lái e nhét 2 cái gốc dâu già thì ko sao.
Thôi lần sau cụ né đường đó ra ạ.

DurexXL

Xe lăn

DurexXL

Xe lăn
Phải có cụ nữa, em còn phải về thăm nhà cụ nữa mà kkk
Cho em ké với, được ko ạ?
Cụ gãi vào tâm ngứa của em rồi đấy 🤣
Em kính hú Lão Đại Ba LÃO CANH NÔNG Lão hp78 cùng các Cụ các Mợ ...

Hiện nay em đang qua lại 2 quán Lolotika mà em đánh giá là ngon, ấy là quán Chợ đuổi (Lê Đại Hành) và quán ở Ngõ 26 Trần Duy Hưng

Nên chăng iêm kính đề xuất ta làm 1 trận nháp trước Tết chứ ợ

Chệp

quynhcuoi

Xe tải
- Cái bùa hay cái hình nhân gì đấy, mới đc để vào từ độ tháng 9-11 (âm) này thôi

- Mọi thứ ứng mạnh vào hướng Tây Bắc của nhà, Quan Quỷ phục lẫn ở đây.

- Sự việc này, mục tiêu là hướng đến con cái của chị ấy (Tử tôn), cũng cần kiểm tra xem bạn trẻ du học kia có yêu đương gì rồi gây ra oán hận không để (có thể) khiến cho người ta phải làm thế này. Chưa chắc mợ nhà đã là mục tiêu đâu.

- Với dặn mợ ấy là dừng việc đi xem này xem kia, hoặc cúng này trừ nọ lại. Dừng lại hết!

- Người mà đang hãm (hại) chị ấy, da trắng sáng; xương to và lộ, người hơi thô, thấp, mặt thường cau có. Kiểm tra lại bạn bè người quen tuổi Tỵ - Dần.
Em không hiểu được tại sao có thể sân hận và ghen ăn tức ở đến mức phải hãm hại nhau như này, nghĩ thôi em đã thấy kinh khủng và sợ ạ. Cảm ơn cụ đã luôn khai sáng cho người đang hoang mang. Chúc cụ luôn vui khoẻ và bình an.

datlui

Xe buýt
Em không hiểu được tại sao có thể sân hận và ghen ăn tức ở đến mức phải hãm hại nhau như này, nghĩ thôi em đã thấy kinh khủng và sợ ạ. Cảm ơn cụ đã luôn khai sáng cho người đang hoang mang. Chúc cụ luôn vui khoẻ và bình an.
Đôi khi người ta ghét nhau chỉ vì một cái nhìn thôi mợ, rồi còn xung nộ đoạt mạng nhau. Trường hợp này kiểu chòm xóm và bà con gần có ý không ưa gia chủ. Cho nên, lòng người là thứ khó lường, chỉ có lòng lợn tiết canh mới làm cho ta ấm bụng thôi |-)

mypleasure

Xe buýt
Cảm ơn cụ, em chơi với mọi người trên diễn đàn này vui vẻ như anh em bạn bè thôi, em cũng không phải thầy thợ gì đâu. ~o)
Em mới biết cụ trên thớt này. Đọc những thứ cụ chia sẻ cả về kiến thức và cách sống, em kính trọng cụ. Nói cho đúng, có kiến thức đến mức như cụ có thể hiếm nhưng đạt đến triết lý sống như cũ càng hiếm.

quynhcuoi

Xe tải
Đôi khi người ta ghét nhau chỉ vì một cái nhìn thôi mợ, rồi còn xung nộ đoạt mạng nhau. Trường hợp này kiểu chòm xóm và bà con gần có ý không ưa gia chủ. Cho nên, lòng người là thứ khó lường, chỉ có lòng lợn tiết canh mới làm cho ta ấm bụng thôi |-)
Dạ cụ ạ.

DurexXL

Xe lăn

datlui

Xe buýt
Em mới biết cụ trên thớt này. Đọc những thứ cụ chia sẻ cả về kiến thức và cách sống, em kính trọng cụ. Nói cho đúng, có kiến thức đến mức như cụ có thể hiếm nhưng đạt đến triết lý sống như cũ càng hiếm.
Cảm ơn cụ, em còn là thanh niên ham chơi thôi. Em cũng bôn ba kiếm sống, cũng bị cuộc đời nện cho lên bờ xuống ruộng nhiều. Chuyện và các vấn đề về tâm linh, giao cảm, siêu linh... thì ngay từ đầu em đã phát nguyện giúp người giúp đời giải vây nghịch cảnh thôi. Chứ để gọi là hành sự và toàn tâm cho việc này thì chưa đến lúc, còn phải học nhiều, cần học và lĩnh hội nhiều nữa.

Trạng thái
Thớt đang đóng