[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

114hangbong

Xe lăn
Định nghĩa nghèo là câu hỏi lớn ạ:D
Lạy Thày..!
Em mong Thày xem giúp hậu vận thế nào chứ từ năm ngoái đến giờ có nhiều biến cố quá, cả trong gia đình và công việc làm em dù cố tỏ vô tư nhưng cũng Hoang mang xì tai ạ.

chilatamthoi

Xe tải
Việc của Cụ, theo thiển ý của em thì Cụ xem xét mấy việc sau:

1. Mợ nhà có đang bầu hoặc cụ mợ có ý định bầu bì gì không?
Nếu là trường hợp này, cụ hết sức cẩn trọng. Có thể để mợ nhà lánh đi nơi ở khác ít lâu. Khai hoa mãn nguyệt xong thì tính

2. Không phải trường hợp 1

2.1 Đầu tiên, cụ cứ đưa mợ nhà đi kiểm tra sức khỏe, khám tổng quát. Việc các giấc mơ lạ, nặng (mơ thấy sợ, ngủ dậy thấy mệt mỏi) xuất hiện nhiều, lặp đi lặp lại ...có rất nhiều khả năng là báo hiệu của cơ thể đang có gì đó không ổn, phổ biến nhất là có vấn đề bất thường gì đó về tuần hoàn (tim mạch, tuần hoàn não...) hoặc hệ thần kinh ...
Đây là bước đầu tiên. Ta sống thời kỳ hiện đại, cứ để KHKT tiên phong xử lý trước

2.2 Nếu 2.1 cho kết quả bình thường, cụ xem lại nhà cửa hiện nay, theo thứ tự sau:
- Nơi ngủ
- Bếp
- Cầu thang
- Nơi thờ cúng
- Tổng quan bên ngoài ngôi nhà và các không gian liền kề
Ví dụ: có bị thay đổi gì về luồng không khí qua đó không? Có đặt thêm máy móc hay thiết bị gì khác không? Có sửa sang kê dọn lại đồ đạc gì không?...(đôi khi chỉ là 1 cái đèn đặt sai chỗ)
Bên ngoài có hiện tượng gì lạ không? Có nhà nào kê, chiếu, chọc cái gì sang hướng nhà mình không?....

2.3 Rà soát lại trong nhà xem gần đây cụ, mợ và các cháu có ai xin/nhặt/mượn/mua/được cho... đồ vật gì lạ hoặc kể cả ko lạ nhưng mới mang về gần đây không?

2.4 Sau tất cả rà soát trên, xử lý các vấn đề nếu có, nếu mợ nhà vẫn có hiện tượng mơ lạ với nội dung lặp lại như vậy, thì mới tìm thầy xem như nào

2.5 Mợ nhà Bính Dần, mệnh Hỏa. Tính thẳng, mệnh không yếu, có thể đeo vuốt Hổ
Trước mắt, nếu còn ngại, cụ cho mợ nhà đeo 1 món bạc ta trên người, còn cái vuốt, cụ để dưới gối mợ nhà xem như nào

Vài ý chia sẻ chủ quan, cụ tham khảo
Chúc mợ nhà sớm an bình
Em cũng kéo áo cụ nhờ chút ạ. Về việc đặt bát hương ạ. Chả là em ở chung cư, nhà em trước có 1 bát hương thần linh, sau có nhờ (người có tu tập) bốc lại (cả gia tiên) và vẫn là 1 bát. Đợt mẹ vợ em mất vợ em lập thêm 1 bát và đặt cùng di ảnh ngang bằng với bát hương đã có để ngày rằm mồng một thì thắp hương. Cụ cho em kiến giải về việc này với ạ. Tks Cụ

Chỉnh sửa cuối:

DurexSSL

Xe buýt
Em cũng kéo áo cụ nhờ chút ạ. Về việc đặt bát hương ạ. Chả là em ở chung cư, nhà em trước có 1 bát hương thần linh, sau có nhờ (người có tu tập) bốc lại (cả gia tiên) và vẫn là 1 bát. Đợt mẹ vợ em mất vợ em lập thêm 1 bát và đặt cùng di ảnh ngang bằng với bát hương đã có để ngày rằm mồng một thì thắp hương. Cụ cho em kiến giải về việc này với ạ. Tks Cụ
Vâng, Cụ cho thêm chút thông tin ạ:

1. Bố vợ cụ còn sống hay đã khuất? Vợ cụ có anh hay em trai ruột không?
2. Cụ là con Trưởng/con một hay là con trai thứ, con trai út?
3. Gia Tiên cụ thờ ở chung cư đó là Gia tiên chung, mang tính thờ vọng (vì Ban thờ chính đang ở nơi khác) hay đây là Ban thờ có cả các cụ, các ông bà cụ thể?
4. Khi vợ cụ mang ảnh mẹ vợ về lập bát hương thờ có hỏi ý cụ không?
5. Khi vợ cụ mang ảnh mẹ vợ về lập bát hương thờ có làm lễ xin Gia Thần Gia Tiên nhà cụ không?

chilatamthoi

Xe tải
Vâng, Cụ cho thêm chút thông tin ạ:

1. Bố vợ cụ còn sống hay đã khuất? Vợ cụ có anh hay em trai ruột không?
2. Cụ là con Trưởng/con một hay là con trai thứ, con trai út?
3. Gia Tiên cụ thờ ở chung cư đó là Gia tiên chung, mang tính thờ vọng (vì Ban thờ chính đang ở nơi khác) hay đây là Ban thờ có cả các cụ, các ông bà cụ thể?
4. Khi vợ cụ mang ảnh mẹ vợ về lập bát hương thờ có hỏi ý cụ không?
5. Khi vợ cụ mang ảnh mẹ vợ về lập bát hương thờ có làm lễ xin Gia Thần Gia Tiên nhà cụ không?
Vâng Cụ:
Bố vợ em mất rồi ạ, mất trước mẹ vợ. Vợ em có em trai nhưng nó không thờ vì nó bảo bà theo Thiên chúa giáo không phải thờ.
Em là con trai một. Có chị em gái.
Thờ gia tiên ở chung cư là thờ vọng, vi Ban thờ chính ở quê.
Khi lập vk em có hỏi
Hôm dâng bát hương bà lên có sắp lễ hoa quả và thắp hương

DurexSSL

Xe buýt
Vâng Cụ:
Bố vợ em mất rồi ạ, mất trước mẹ vợ. Vợ em có em trai nhưng nó không thờ vì nó bảo bà theo Thiên chúa giáo không phải thờ.
Em là con trai một. Có chị em gái.
Thờ gia tiên ở chung cư là thờ vọng, vi Ban thờ chính ở quê.
Khi lập vk em có hỏi
Hôm dâng bát hương bà lên có sắp lễ hoa quả và thắp hương
Đây là quan điểm cá nhân em, cụ tham khảo ạ:

1. Hoàn cảnh nhà vợ cụ như vậy, việc mợ nhà thờ mẹ cũng là trọn đạo hiếu, mình là đàn ông, nhẹ nhàng chuyện đó, cũng gắn bó thêm tình cảm gia đình, là nên làm

2. Ban thờ chung cư chỉ là thờ vọng nên việc thờ chung lên 1 ban tuy không thật tiện nghi, nhưng cũng là chấp nhận được

3. Tuy nhiên, việc để di ảnh và bát hương ngang bằng bát gia tiên thì không ổn lắm
Nên làm di ảnh size nhỏ, bát hương cũng size nhỏ hẳn hơn bát gia tiên và đặt cách xa bát gia tiên, về phía bên trái ban thờ nhìn từ ngoài vào

Đây là theo cách 9 bỏ làm 10 thôi cụ ạ
Chứ về lý, thờ 1 cá nhân mẹ vợ cụ, lại mới mất, mà đã mang lên ban gia tiên như vậy là không ổn lắm. Nhưng việc đã rồi thì em có mấy ý trên, cụ tham khảo thôi

chilatamthoi

Xe tải
Đây là quan điểm cá nhân em, cụ tham khảo ạ:

1. Hoàn cảnh nhà vợ cụ như vậy, việc mợ nhà thờ mẹ cũng là trọn đạo hiếu, mình là đàn ông, nhẹ nhàng chuyện đó, cũng gắn bó thêm tình cảm gia đình, là nên làm

2. Ban thờ chung cư chỉ là thờ vọng nên việc thờ chung lên 1 ban tuy không thật tiện nghi, nhưng cũng là chấp nhận được

3. Tuy nhiên, việc để di ảnh và bát hương ngang bằng bát gia tiên thì không ổn lắm
Nên làm di ảnh size nhỏ, bát hương cũng size nhỏ hẳn hơn bát gia tiên và đặt cách xa bát gia tiên, về phía bên trái ban thờ nhìn từ ngoài vào

Đây là theo cách 9 bỏ làm 10 thôi cụ ạ
Chứ về lý, thờ 1 cá nhân mẹ vợ cụ, lại mới mất, mà đã mang lên ban gia tiên như vậy là không ổn lắm. Nhưng việc đã rồi thì em có mấy ý trên, cụ tham khảo thôi
Cám ơn cụ. Đúng là như cụ nói. Ban thờ nơi em ở chính là thờ quan thần linh - thổ địa và vái vọng gia tiên nếu như có ngày giỗ cụ nào đó mà em không về quê được. Còn ở quê, mẹ đẻ em vẫn còn, Ban thờ gia tiên từ trước, tết nhất em đều về. Giỗ chạp nếu bận không về được thì cũng còn cô em với bà sắp lễ và hương khói.
Còn cũng là vì ở chung cư nên không gian không có nên nhiều thứ cũng bất tiện ạ.

Chỉnh sửa cuối:

thuyhtt

Xe tăng
Vâng, riêng về khoản này thì gấu nhà em về quê nội làm gì hay yêu cầu các cụ trong các chi hay các cô chú (sau bố em) nghe răm rắp, cỗ bàn như thế nào cũng toàn hỏi gấu nhà em thôi chứ chả bao giờ các cô chú hỏi em xem cúng ngày nào, làm bao mâm cả :))
thế là thuận ý bề trên đó cụ anh.
bản thân em cũng muốn chu toàn việc thờ cúng cả bên nội ngoại. Nhưng em con gái, nhà em có em dâu lo lắng chu toàn, lẽ thường thì em lo chu toàn nhà chồng, nhưng bên chồng em có 2 chị gái đảm đang lo hết, mọi việc mẹ em bàn với các chị gái chồng, nên phận dâu thứ như em chỉ hóng hớt nhặt rau thơm thôi.
Nhưng em vẫn bảo chồng em nên xem lại, vì thờ cúng là việc sau này con dâu như em phải lo, lỡ các dâu đều quên/ko quen việc thì sao.

hp78

Xe điện
Lạy Thày..!
Em mong Thày xem giúp hậu vận thế nào chứ từ năm ngoái đến giờ có nhiều biến cố quá, cả trong gia đình và công việc làm em dù cố tỏ vô tư nhưng cũng Hoang mang xì tai ạ.
Em đã khuyên mợ nằm yên mà vẫn có nhiều chuyện xảy ra thế ạ:D

DurexSSL

Xe buýt
Những thử thách của trò chơi cuộc đời

Các thử thách của trò chơi trên điện thoại hay máy tính được thiết kế để thu hút một thiên hướng theo cách nói của bác datlui (hoàn cảnh, sở thích, nhân sinh quan, thế giới quan..) của người chơi. Mỗi một thể loại game có những cấp độ thử thách tăng dần và gần như mang tính quy luật nhất định nào đó. Trò chơi của cuộc đời nhìn thoáng qua có vẻ giống như vậy, kẻ chơi trò vương quyền, người đi tìm kho báu, kẻ chơi trò tôn giáo, người khám phá bí ẩn dưới đại dương nhưng không giống như trên điện thoại, máy tính, trò chơi cuộc đời đôi lúc lại đan xen rất nhiều những thể loại khác nhau trong cùng một nhân vật. Và cũng như vậy, những thử thách với người chơi không tuân theo quy luật tăng dần của các cấp độ, có người chơi gặp thử thách lớn lao ngay khi bắt đầu đăng nhập, có người chơi gặp dồn dập những thử thách, có người nhẹ nhàng qua bài.. Những thử thách này do đâu mà có? Chúng được thiết kế như thế nào và mục đích đằng sau mỗi thử thách này là gì? .Song đó là câu hỏi ở phần sau.

Câu hỏi đầu tiên đặt ra là tại sao lại có những thử thách này? Hãy thử hình dung một trò chơi mà chàng Mario Khanh Nguyễn Đông Gioăng chỉ việc bấm nút tiến lên băng băng về đến lâu đài rước nàng công chúa Marance mà không phải ăn nấm hay đánh nhau với quái vật hay nhẩy qua những hố sâu? Người chơi có hứng thú với trò chơi này?

Mặt khác, những trải nghiệm sau những thử thách trong game mang đến đầy đủ các cung bậc cảm xúc (cách các trò chơi trên điện thoại hay máy tính khai thác) đồng thời cũng như đúc rút ra một bài học nào đó với người chơi (sự sẻ chia, lòng bao dung, tinh thần đồng đội, đức khiêm cung...). Những bài học có sẵn trong quyển sách giáo dục công dân thủa vỡ lòng hay quyển kinh điển giáo điều dầy 8 vạn 4 ngàn trang. Không có những trải nghiệm sâu sắc, những bài học đó mãi nằm trên trang giấy như sự sáo rỗng của ngôn từ mà nó được viết ra.

Tất cả những thể nghiệm được viết ra trong trò chơi xuất hiện đều có lý do của nó. Trò chơi cuộc đời vi tế đan xen hỗn độn mà đầy mầu nhiệm.
Nếu đời là một/nhiều Game, thì tất yếu, sẽ nhan nhản đám hack game, cheat, code, mod game...đúng không Cụ anh?

Vậy, Nhà thiết kế xử lý đám này như nào?

buicongchuc

Tháo bánh
Bẩm các cụ, đây là câu chuyện của ông anh rể em ạ. Mới cách đây gần 2 tháng.
Anh sinh ra và làm việc ở Đông Anh. Nhà đã có 2 con gái, rất xinh xắn và ngoan. Nhưng tâm lý muốn có con trai. Nên ac vẫn quyết định sinh thêm 1 cháu nữa, nhưng mãi chưa đậu.
- Đến một hôm anh có kể là mơ thấy đi ra ngoài gặp 1 bà cụ dẫn theo 1 đứa bé trai, hỏi là có nuôi không. Anh trả lời là có, cho con xin để về nuôi.
- Sau đó chị dâu cấn bầu thật.
- Biến cố xảy ra vào tuần 12-15 ji đấy, anh chị đi khám siêu âm, thai nhi bị TIM rất nặng và bác sĩ có đưa ra lời khuyên là nên đình chỉ thai kì. ( đẻ ra xác suất cao ko cứu dc)
- Sauđó anh lại có 1 giấc mơ khác, anh mơ thấy ngồi nói chuyện face to face với bố ruột (đã mất lâu rồi), bác bảo là ko sao đâu con, gia đình mình ai cũng vậy, có Zen về tim.Nên ac quyết định còn nước còn tát.
..........
Nhưng kì tích đã ko xảy ra ạ..Tuần 38 chị dâu mổ ở PSTW, cháu tim nặng phù, chèn ép lên phổi nên ko qua khỏi.
.........
Em có hỏi 1 đại ca thì vị này trả lời trong mơ đấy là NGHIỆP , ko phải người nhà mình đâu, nó biến hóa ra để đánh lừa mình. Các cụ có cao kiến ji về trường hợp này ko ạ.

( e viết câu chữ hơi lủng củng, ngày xưa đúp vì môn văn, các cụ thông cảm ạ ^:)^ ^:)^ )
Theo như em tìm hiểu và với những gì cụ kể, em cho là tinh tà (linh hồn của những con thú tinh khôn) chưa/không siêu thoát, hoặc ma quỷ đã bám thai thi nhằm đầu thai theo cách chiếm đoạt để làm người, và chính "nó" đã đến trong giấc mơ kia. Nói ra thì cũng tội, nhưng có những thai nhi không cơ hội làm người khi vướng nghiệp của cha mẹ, hay của chính thai nhi nên không được "Thượng đế" cử tuệ linh xuống hộ thai sớm. Y học đã phát hiện ra thể xác thai nhi như đã nói, còn phần hồn (tuệ linh) thì y học hiện đại bó tay.

DurexSSL

Xe buýt
Theo như em tìm hiểu và với những gì cụ kể, em cho là tinh tà (linh hồn của những con thú tinh khôn) chưa/không siêu thoát, hoặc ma quỷ đã bám thai thi nhằm đầu thai theo cách chiếm đoạt để làm người, và chính "nó" đã đến trong giấc mơ kia. Nói ra thì cũng tội, nhưng có những thai nhi không cơ hội làm người khi vướng nghiệp của cha mẹ, hay của chính thai nhi nên không được "Thượng đế" cử tuệ linh xuống hộ thai sớm. Y học đã phát hiện ra thể xác thai nhi như đã nói, còn phần hồn (tuệ linh) thì y học hiện đại bó tay.
Em cùng quan điểm với Cụ anh

Những thử thách của trò chơi cuộc đời

Hãy thử hình dung một trò chơi mà chàng Mario Khanh Nguyễn Đông Gioăng chỉ việc bấm nút tiến lên băng băng về đến lâu đài rước nàng công chúa Marance mà không phải ăn nấm hay đánh nhau với quái vật hay nhẩy qua những hố sâu?
Ơ từ từ, từ từ, em nghĩ tí đã...

114hangbong

Xe lăn
Em đã khuyên mợ nằm yên mà vẫn có nhiều chuyện xảy ra thế ạ:D
Kiểu như là tuổi 53 thì có nhiều cái không mong muốn nó kéo đến cùng lúc ấy ạ. Em ngồi yên thở oxy thôi cụ, nhiều lúc thử ngọ nguậy mà cũng chưa đến thời lại đợi ạ.

manekineko

Xe đạp
Em có chị bạn, cũng ngủ mơ thấy 1 đứa trẻ, nó nhận nó là con chị ấy, còn gia tiên nhà chị lại bảo là "ma" đấy. Sau đó thì đứa bé nói chuyện với gia tiên và gọi theo đúng vai của con chị ấy. Sau đó chị ấy có bầu, thai khỏe mạnh. Trv con mạnh khỏe, ngoan.
Như vậy trường hợp này có phải là như cụ nói, hay đứa bé có đủ duyên vàđược gia tiên nhà chị ấy nhận/xin về ạ?

Marance

Xì hơi lốp
Cảm ơn bác.

Cái món hack game hay cheat code là một phần không thể thiếu trong mỗi trò chơi trên điện thoại hay máy tính. Trò chơi cuộc đời ở một mặt nào đó cũng vậy.

Ta có thể thấy vài người chơi nhanh chóng đạt được những thành tựu nhanh chóng trong Game khiến chúng ta có cảm giác như họ được ưu ái bởi người lập trình cheat sẵn cho vài mã nào đó. Số ít trong những người chơi bỏ xa phần còn laị như thể họ được sinh ra là để chơi trò này? Người sáng tạo ra trò chơi của cuộc đời phải chăng đã có những lỗ hổng với bản thiết kế của trò chơi?

Những thiết kế của trò chơi trên điện thoại, máy tính dù kỳ công đến đâu, phát triển đến mức nào đều có những giới hạn nhất định của nó tạo ra lỗ hổng cần phải vá. Với phiên bản của cuộc đời, bản thiết kế thực sự rất hoàn hảo tinh vi và là tổng hợp của tất cả các loại game đã, đang và sẽ được phát hành. Tất cả những nhân vật, sự kiện dù to lớn hay nhỏ bé đến đâu xuất hiện trong game đều có lý do của nó. Đồng thời tất cả những sự vật, sự việc đó đều có liên quan mật thiết đến nhau một cách hoàn chỉnh đến mức khó tin. Có thể nói ví von rằng con muỗi vo ve bên tai bác DurexSSL ở Béc Lin có thể làm xõa mái tóc bồng bềnh bác ZynZyn ở tận miền Đông nước Anh xa xôi.

Với trò chơi của cuộc đời, sẽ không có bản hack nào hết, chẳng cần có bản vá nào cho sự vĩ đại của trò chơi lớn cuộc đời.

Lằng nhằng quá cha nội, vậy cái gì khiến ai đó qua bài dễ dàng rồi nói game là dễ? Cái gì khiến ai đó dồn dập những thử thách mà ngửa cổ than rằng "tạo hóa gây chi cuộc hí trường?" Không phải hack thì là gì?

Gieo con xúc xắc hai mặt vô tư 10 lần, số mặt lẻ có thể là 07 còn mặt chẵn chỉ là 03. Gieo lên 100 lần con số chênh lệch còn lại 60-40. Gieo lên vô số lần sự quân bình trở lại 50-50.

Người lập trình sáng tạo trò chơi không vì riêng ai mà viết ra một trò chơi, cũng chẳng vì ai mà sửa lấy một đoạn code.

Nếu xét trên bình diện giai đoạn nhất định nào đó của người chơi, nếu xét trên bình diện một thể loại game mà người chơi đã trải qua, mọi chuyện có vẻ như ai đã cheat code trò chơi. Nhưng nếu xét tổng hợp trên tất cả những thử thách đến với người chơi trên tất cả mọi trò mà người chơi phải kinh qua, chúng ta có thể không nghĩ thế. Mỗi một người chơi sẽ có giai đoạn dễ dàng hoặc khó khăn với tùy từng thử thách.

P/S: Việc ghép nick, sửa tên một vài bác trong câu chuyện là do sự nghịch ngợm của đứa trẻ trong em. Nếu điều đó đem đến sự phiền lòng hay khiếm nhã, kính mong các bác tha lỗi cho đứa trẻ ấy.
Đoạn PS cụ tag nhân vật vào làm bọn em hứng thú chờ bài tiếp theo hơn đấy ah.
Có phải đoạn cụ DurexSSL ở Bắc Ninh (Béc - lin) và mợ Zyn ở Đông Anh (Miền Đông nước Anh) như trong bài không ah?

buicongchuc

Tháo bánh
Em con trưởng nhưng không mê tín, khoản thờ cúng cũng hay theo kiểu chỉ thành tâm khấn Nôm thôi nhưng gấu nhà em thì cực kỳ cẩn thận, hay là vợ em nó mê tín nữa không biết.

Vào các ngày mồng 1 và ngày rằm bao giờ cũng phải thắp hương rất cẩn thận. Bàn thờ phải được lau chùi sạch sẽ bằng khăn mặt riêng (khăn này chỉ được lau bàn thờ, không được lau chùi các vật dụng khác trọng nhà), ngoài xôi gà + hoa quả thì phải có hoa tươi, 3 chén rượu, 1 cốc nước và đốt nến. Chuẩn bị xong thì bắt em phải mặc quần áo chỉnh tề (không được mặc quần cộc khi thắp hương), khấn thì theo đúng bài trong sổ khấn và phần gia tiên do gấu in trên máy kẹp sẵn vào sổ #:-s
Có NĐ100 rồi nên nước thay rượu kẻo các cụ lúc ra về lại bị Hắc Bạch Vô Thường xử phạt vì có nồng độ cồn :D

DurexSSL

Xe buýt
Tiếp tục với câu chuyện hack game sau khi em đã xoa lưng cho gấu mẹ vĩ đại ngủ yên giấc.

Người sáng tạo game cuộc đời đã cheat cho ai đó dễ dàng nắm lấy vương quyền bởi sự thông minh, lòng dũng cảm? Người sáng tạo game trao cho ai đó code của kho báu cùng với lòng từ bi mà họ đã ban rải? Người sáng tạo game vì "tư thù" lại đọa đầy một người chơi nào đó với đầy đủ những bi ai của một kiếp người, hoặc với tính xấu hay hành động đáng nguyền rủa?

Người sáng tạo game nào có lòng riêng. Có người chơi nào chọn nhân vật trong game của mình rất ít tính năng, đầy những thiếu sót và ngập tràn thử thách? Hết thảy người chơi đều phải lang thang từ trò chơi này đến trò chơi khác để thu thập đủ 7 viên ngọc rồng lắp vào chiếc bánh xe đang lăn chậm rãi khắp mọi không thời gian. Ở mỗi trò chơi, người chơi tùy thời được trang bị những kỹ năng riêng cho họ trong trò chơi đó, không ai giống ai, không kỹ năng nào giống kỹ năng nào, không thử thách nào giống thử thách nào. Nhưng tổng hòa của tất cả các kỹ năng, thử thách với tất cả những người chơi tính trên tất cả các thể loại game là bằng nhau.

Chimsedinang có thể vô địch Aoe nhưng bắn Gunbow thì bác Citronella có thể chấp bắn trước ba viên đạn.

Câu hỏi đặt ra là người chơi có cần phải chơi đủ mọi trò mà người sáng tạo game đã đặt ra hay không? Họ có thể lựa chọn trò chơi theo thiên hướng của mình mà? Nhà phát hành game nào dí súng vào đầu bắt người chơi phải đi qua các thể loại game mà mình sáng tạo ra?
Với sự am tường game giới đến cảnh ngã này, vãn bối kính thỉnh Tiên sinh: chẳng hay Người có từng bôn tẩu Võ lâm truyền kỳ Công Thành chiến, quý nick đại danh là gì? Môn phái nào? Server nơi đâu? Level bao nhiêu rồi

Tiên thảo lộ 3 chung nhạt, cung kính

buicongchuc

Tháo bánh
Em có chị bạn, cũng ngủ mơ thấy 1 đứa trẻ, nó nhận nó là con chị ấy, còn gia tiên nhà chị lại bảo là "ma" đấy. Sau đó thì đứa bé nói chuyện với gia tiên và gọi theo đúng vai của con chị ấy. Sau đó chị ấy có bầu, thai khỏe mạnh. Trv con mạnh khỏe, ngoan.
Như vậy trường hợp này có phải là như cụ nói, hay đứa bé có đủ duyên và được gia tiên nhà chị ấy nhận/xin về ạ?
Kiểu như thế đó cụ: được chấp thuận và hưởng trái nhân gian. Đều do duyên và nghiệp, hay nhân quả.

Với sự am tường game giới đến cảnh ngã này, vãn bối kính thỉnh Tiên sinh: chẳng hay Người có từng bôn tẩu Võ lâm truyền kỳ Công Thành chiến, quý nick đại danh là gì? Môn phái nào? Server nơi đâu? Level bao nhiêu rồi

Tiên thảo lộ 3 chung nhạt, cung kính
Lạo đọc chượng ịt thôi. Mẹo hết cạ mộm

Bigmoto

Xe container
Lạo đọc chượng ịt thôi. Mẹo hết cạ mộm
Lão ấy chắc đọc từ xưa rồi :D
Lứa 7x, đầu 8x luyện chưởng hơi bị nhiều. Em có thằng bạn học cùng mỗi ngày đi học nó nhồi hết 6 tập chưởng , mỗi tiết học hết 1 tập - bọn em xưa toàn học 6 tiết. Phải công nhận thằng đấy nó cũng dạng dị nhân, đọc chuyện vẫn nghe giảng và chép bài đầy đủ mới gớm. Bọn em còn bảo nó chắc éo được chữ gì vào đầu, thế mà nó kể lại được nguyên tập truyện và vẫn hiểu bài đầy đủ mới kinh. Giờ ra chơi nó vẫn ra chơi bình thường không cày chưởng, chỉ cày trong tiết học.
Ngày đấy em cũng hay đọc ké nó, nhưng cả buổi sáng em được 1 quyển. Mà thằng dở kia nó đọc nhanh vãi nên em chỉ đọc lõm bõm chứ ko đọc được chuyện nào đầy đủ, vì mỗi hôm nó đem 1 bộ. Nó toàn thuê nên em cũng chẳng mượn về, đọc đc đến đâu thì đọc.