[Funland] Nơi chia sẻ những chuyện tâm linh trong đời.

dũng mập

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Gần nhà em có 1 trường hợp tương tự: bố chồng của bá em (là chị con bác - con chú của bố em) ngày xưa là phó lý, có nấu rượu và bị 2 người Tây Đoan đến bắt phạt, nhưng ông sai người quây lại và thủ tiêu (em nghe các cụ già kể lại). Ông bà ấy vẫn sống đến tuổi già, nhưng có một người con bị bệnh chết khoảng 198x khá trẻ - mới có 1 đứa con SN 1983. Từ sau năm 1993 đến gần đây: hết bá, bác ấy tai biến rồi mất ; sau đến anh cả bị suy tim mất 1998 khi 31 tuổi, một anh nữa TNGT mất 2006 khi 32 tuổi
em nghĩ là câu nói các cụ đúng lão " đời cha ăn mặn đời con khát nước" nhưng hiện nay vấn đề này nó diễn ra sớm hơn, gần như người nào thì người đấy gánh hoạ, còn tạo nghiệp lớn quá thì con cháu ăn đủ đòn.

Dungly91

Xe tải
em nghĩ là câu nói các cụ đúng lão " đời cha ăn mặn đời con khát nước" nhưng hiện nay vấn đề này nó diễn ra sớm hơn, gần như người nào thì người đấy gánh hoạ, còn tạo nghiệp lớn quá thì con cháu ăn đủ đòn.
Nhân quả thường đến muộn nên người ta lầm tưởng ko có mà cụ

zorba

Xe điện
Chuyện vừa xảy ra cách đây 5ph, nhờ các cụ tư vấn giúp em. Bố chồng em mới mất cách đây 1 tháng (mất rất đột ngột), ngoài mẹ em ra thì vợ chồng em là người gần gũi ông nhất và vô cùng tiếc thương đau buồn vì sự ra đi của ông, nhưng chúng em cực kì ít mơ thấy ông. Thế mà đêm nay, cách đây 5ph thôi, khi chồng em vừa chợp mắt còn em vẫn chưa ngủ, ban đầu là chồng em đập tay xuống giường, ú ớ, sau thì nói khá rõ ràng: “bố đừng trêu con buồn”, “bố đừng trêu con nữa”, “con đọc kinh cho bố nhé”, “bố đừng trêu con”, sau đấy thì em lay và chồng em tỉnh dậy, anh ấy bảo “bố cứ trêu anh”. Em hỏi “bố trêu thế nào”, anh ấy bảo “bố cứ cù anh buồn”, rồi ngủ tiếp.
10ph sau anh ấy dậy khóc bảo với em “không phải bố trêu anh em ạ, là bố muốn nhập vào anh, bố cứ cố vật anh ra và lao vào anh, nhưng anh tưởng bố trêu nên không cho”.
Liệu có phải bố em muốn nhập vào chồng em không, có phải ông muốn nói gì không, có cách nào để chúng em có thể biết được ông cần gì không ạ? Và nếu để bố em nhập vào chồng em thì có sao không ạ? Các cụ am hiểu tâm linh giúp em với.

Dungly91

Xe tải
Chuyện vừa xảy ra cách đây 5ph, nhờ các cụ tư vấn giúp em. Bố chồng em mới mất cách đây 1 tháng (mất rất đột ngột), ngoài mẹ em ra thì vợ chồng em là người gần gũi ông nhất và vô cùng tiếc thương đau buồn vì sự ra đi của ông, nhưng chúng em cực kì ít mơ thấy ông. Thế mà đêm nay, cách đây 5ph thôi, khi chồng em vừa chợp mắt còn em vẫn chưa ngủ, ban đầu là chồng em đập tay xuống giường, ú ớ, sau thì nói khá rõ ràng: “bố đừng trêu con buồn”, “bố đừng trêu con nữa”, “con đọc kinh cho bố nhé”, “bố đừng trêu con”, sau đấy thì em lay và chồng em tỉnh dậy, anh ấy bảo “bố cứ trêu anh”. Em hỏi “bố trêu thế nào”, anh ấy bảo “bố cứ cù anh buồn”, rồi ngủ tiếp.
10ph sau anh ấy dậy khóc bảo với em “không phải bố trêu anh em ạ, là bố muốn nhập vào anh, bố cứ cố vật anh ra và lao vào anh, nhưng anh tưởng bố trêu nên không cho”.
Liệu có phải bố em muốn nhập vào chồng em không, có phải ông muốn nói gì không, có cách nào để chúng em có thể biết được ông cần gì không ạ? Và nếu để bố em nhập vào chồng em thì có sao không ạ? Các cụ am hiểu tâm linh giúp em với.
E sợ chẳng phải bố chồng mợ muốn nhập vào chồng mợ đâu.

zorba

Xe điện
E sợ chẳng phải bố chồng mợ muốn nhập vào chồng mợ đâu.
Chồng em bảo anh cảm nhận đúng là bố, nhưng anh lại nghĩ bố trêu anh. Cách đây mấy hôm chồng em nằm mơ là bố nhập vào anh ấy, ôm bà nội (tức mẹ của bố chồng em) khóc, mắng chú em mấy câu, rồi căn dặn con cháu, nhưng đấy là giấc mơ.

tazan_90

Xe tăng
Thế các đối tượng cụ gặp khác các đối tượng em gặp nhiều quá. Cũng có thể là em có duyên hay may mắn gì đó mà em toàn gặp các cao thủ tử vi, tướng số, phong thủy. Họ đa phần là chân truyền tức là được truyền từ đời ông bà, cha mẹ. Nhưng vì tử vi có rất nhiều trường phái như Tử vi nhà trần, tử vi Đài Loan, tử vi chân thuyên, .......... nên khi mạng Internet bắt đầu phát triển họ bắt đầu giao lưu học hỏi các trường phái khác nhau để bổ sung cho những khiếm khuyết trong trường phái tử vi của họ. Họ chỉ là ham học hỏi nghiên cứu thôi. Tử vi mới học thì thấy dễ nhưng càng học càng mênh mông.

Có một sự trùng hợp ngẫu nhiên là những chân truyền này có gốc gác sâu xa bên nội hay bên ngoại là người Hoa, hiện tại họ rất thành công trong lĩnh vực của họ, họ chưa từng kiếm tiền bằng xem tử vi hay xem tướng. Và có rất nhiều cao thủ tử vi đang sinh sống, học tập, giảng dạy ở bên nước ngoài.

Đáng tiếc là sau đó có nhiều tầng lớp khác tham gia vào học hỏi, nghiên cứu tử vi nên sinh ra những bài xích, chê bai ko đáng có. Và những người này họ ko tham gia vào các diễn đàn tử vi trên mạng nữa. Họ rút về ở ẩn. Sau khoảng năm 2007, 2008 thì ko còn người nào mà em cảm thấy đáng học hỏi trên các diễn đàn tử vi nữa. Tiếc là em chưa học được gì nhiều.
Tử vi nó là cái duyên duúng ko mợ,chủ yếu truyền qua đời này sang đời khác.

tazan_90

Xe tăng
vâng cảm ơn cụ! ba e bị xơ gan giai đoạn cuối hơn 10năm nay, vài năm nay sức khoẻ yếu hơn, mẹ e thì cũng nhứt mỏi liên miên nhưng chủ yếu là tâm bệnh hơn là bệnh lý cụ ạ.
Vợ e quyết là tốt hay xấu vậy cụ. Nói thật vợ e thì nó cực khổ từ nhỏ rồi, vì gđ vợ e khó khăn.nhưng kiểu "con nhà lính tính nhà quan" nó có thể cày 1đ nhưng cũng có thể tiêu hêt 1đ, kiểu có đồng nào xào đồng đó để thoả mái đã, với lại vợ e ko đảm chăm con, vậy nên cv kd e cứ tạm hoãn lại. Nhiều lúc ko yên tâm làm ăn khi nhà cửa bề bộn, con cái nheo nhóc cụ ạ.
Mong cụ cho e thêm vài lời khuyên ạ!
Chuẩn cụ vợ e cũng 85 y như cụ nói luôn.

Dungly91

Xe tải
Chồng em bảo anh cảm nhận đúng là bố, nhưng anh lại nghĩ bố trêu anh. Cách đây mấy hôm chồng em nằm mơ là bố nhập vào anh ấy, ôm bà nội (tức mẹ của bố chồng em) khóc, mắng chú em mấy câu, rồi căn dặn con cháu, nhưng đấy là giấc mơ.
nhà mợ làm cái lễ phả độ vong linh cho bố chồng đi.

DurexXL

Xe lăn
Em yêu và cưới vợ - cũng như các quyết định khác của em - thời điểm trước khi Bố em mất, đều theo cảm xúc, không bao giờ có tính toán, xem xét nặng nhẹ gì hết ... Thế nên, khi yêu một thời gian rồi, ả có nói về anh trai bị thần kinh sau 1 tai nạn, em cũng chẳng để ý gì hết, cứ yêu và cưới...cũng chẳng đến nhà các anh các chị vợ bao giờ....và cũng quên béng luôn cái nhà phố kia (bọn em chơi với nhau 7 năm mới yêu)

Cưới nhau được 1 tháng, một hôm vợ bảo đến thăm anh V

Thế là 2 đứa đến thăm anh
Khi đến cửa ngôi nhà thì em nhận ra là mình đã đến đây rồi
Và khi ra về em đã có thắc mắc về cảm nhận rộng, hẹp như trên em đã kể ...

Trong suốt 4 năm sau đó, cho đến trước khi Bố em mất, tức là trước khi em bắt đầu lọ mọ tìm hiểu, đọc và cảm nhận về âm linh, mỗi năm e chỉ đến ngôi nhà đó 1 lần vào Tết, thăm và chúc Tết anh vợ... Và em chả có 1 cảm xúc gì khác....

Vợ cũng chả kể chuyện gì khác

Và em cũng chả để ý

Em xin tách ra nói về ông anh vợ một chút
Theo những gì khi em đã là rể và được Bố vợ kể lại mỗi khi trà dư tửu hậu, thì anh V cùng ông là 1 trong những người đi đầu của 1 nghề sản xuất khi đổi mới 1986

1989-1990, ông và anh V đã người xe DD, người Deam II
1993, anh V biết ngôi nhà này, về bàn với ông, và 2 bố con - khi đó, ông đã và đang là 1 người đón gió thắng lớn của đợt sốt đất đầu tiên của Hà Nội, với gần chục mảnh đất rải khắp nơi, và luôn nhanh chóng mua đi bán lại (anh V thì ko buôn đất, mà đứng đầu cơ nghiệp sản xuất) - đã nhanh chóng quyết định mua lại, vì với tính toán sắc sảo của ông bố, thì dù ngần ấy cây vàng là 1 khoản thời điểm đó ko phải ai cũng có, nhưng 2 bố con có, và so với giá trị của ngôi nhà thì đó là một món hời quá quá lớn

Cuộc mua bán diễn ra chóng vánh và gia đình ( gồm bố mẹ, vc ông anh, đứa cháu đích tôn 2 tuổi và gái út lúc đó cấp III) hoan hỉ dọn về ở sau khi tu sửa lại chút ít

Được 1 năm thì sau 1 tai nạn, anh V ngã bệnh, tuy cứu được tính mạng nhưng anh trở nên ngẩn ngơ, không còn bình thường nữa....
Anh không còn làm việc được nữa...
Kinh tế đại gia đình khựng lại, nghiệp sản xuất đc chuyển sang bà chị gái cùng ông anh rể. Ông bố cũng bị mấy mảnh đất khựng lại sau cú sốt lần 1, chấm dứt chuỗi thắng lợi

Bố, mẹ và em gái cũng không lâu sau đó chuyển về một ngôi nhà khác và sống ở đó cho đến ngày nay, ông bà vẫn ở đó

Tuy vậy, với những gì tích lũy được, anh V và vợ con vẫn sống sung túc suốt gần 25 năm ...

Chỉ có điều, anh V như một con người khác, cả ngày anh ngủ li bì, nhưng cứ tắt mặt giời là anh dậy, tỉnh táo, đi lại, gần như không nói năng gì, cứ lọ mọ cho đến sáng thì lại ngủ....
Cũng như thế 25 năm nay ....

Những lần ít ỏi VC em đến thăm anh là nhằm lúc giữa trưa anh ấy dậy chốc lát ăn cơm hoặc tối ...

Em nghe vậy và cũng biết vậy, để đó, chẳng hỏi thêm

Cho đến một ngày

Hôm đó là một ngày cuối năm, năm sau năm Bố em mất
Lúc này em đã bắt đầu tìm hiểu và bén cảm xúc với Tâm linh

Hai VC đến thăm anh, anh ốm. Như thường lệ, bọn em đến vào buổi tối
Khi dắt xe máy vào cái sân trong, em thoáng thấy .......

Và khi vào nhà, anh chị đang ngồi ở tầng 1 nhà trước, em ngồi nói chuyện với anh chị, liếc ra sân, em lại cảm thấy .....

Khi về đến nhà, em hỏi vợ:
- Nhà ấy có cốt
Vợ em hơi giật mình;
- Cũng thấy à
- Uh
Ả thủng thẳng:
- Thấy chỗ nào?
- Bể nước ngầm giữa sân, giáp hàng xóm
- À, giỏi..
Ả bình thản quay đi
Em định ngần ngừ....nhưng rồi ko nhịn được:
- Cốt nhà võ, có vũ khí
Ả giật mình thực sự, quay hẳn lại, hỏi em, ý là sao biết, nhìn thấy như nào

Đến lượt em thủng thẳng:
- Cốt đó ở đó thôi, có vẻ yên. Nhưng anh thấy dãy nhà sau mới thực sự có vấn đề

Mặt ả xanh ngắt .....

zorba

Xe điện
nhà mợ làm cái lễ phả độ vong linh cho bố chồng đi.
Ngày nào nhà em cũng tụng kinh Địa Tạng hồi hướng cho bố em, cũng đã lên chùa lập bài vị làm lễ cầu siêu. Còn lễ phả độ vong linh nhà em chưa làm, mong đuợc cụ chỉ bảo cho ý nghĩa của khoá lễ này như nào ạ?

Xe nội lước

Xe container
Em yêu và cưới vợ - cũng như các quyết định khác của em - thời điểm trước khi Bố em mất, đều theo cảm xúc, không bao giờ có tính toán, xem xét nặng nhẹ gì hết ... Thế nên, khi yêu một thời gian rồi, ả có nói về anh trai bị thần kinh sau 1 tai nạn, em cũng chẳng để ý gì hết, cứ yêu và cưới...cũng chẳng đến nhà các anh các chị vợ bao giờ....và cũng quên béng luôn cái nhà phố kia (bọn em chơi với nhau 7 năm mới yêu)

Cưới nhau được 1 tháng, một hôm vợ bảo đến thăm anh V

Thế là 2 đứa đến thăm anh
Khi đến cửa ngôi nhà thì em nhận ra là mình đã đến đây rồi
Và khi ra về em đã có thắc mắc về cảm nhận rộng, hẹp như trên em đã kể ...

Trong suốt 4 năm sau đó, cho đến trước khi Bố em mất, tức là trước khi em bắt đầu lọ mọ tìm hiểu, đọc và cảm nhận về âm linh, mỗi năm e chỉ đến ngôi nhà đó 1 lần vào Tết, thăm và chúc Tết anh vợ... Và em chả có 1 cảm xúc gì khác....

Vợ cũng chả kể chuyện gì khác

Và em cũng chả để ý

Em xin tách ra nói về ông anh vợ một chút
Theo những gì khi em đã là rể và được Bố vợ kể lại mỗi khi trà dư tửu hậu, thì anh V cùng ông là 1 trong những người đi đầu của 1 nghề sản xuất khi đổi mới 1986

1989-1990, ông và anh V đã người xe DD, người Deam II
1993, anh V biết ngôi nhà này, về bàn với ông, và 2 bố con - khi đó, ông đã và đang là 1 người đón gió thắng lớn của đợt sốt đất đầu tiên của Hà Nội, với gần chục mảnh đất rải khắp nơi, và luôn nhanh chóng mua đi bán lại (anh V thì ko buôn đất, mà đứng đầu cơ nghiệp sản xuất) - đã nhanh chóng quyết định mua lại, vì với tính toán sắc sảo của ông bố, thì dù ngần ấy cây vàng là 1 khoản thời điểm đó ko phải ai cũng có, nhưng 2 bố con có, và so với giá trị của ngôi nhà thì đó là một món hời quá quá lớn

Cuộc mua bán diễn ra chóng vánh và gia đình ( gồm bố mẹ, vc ông anh, đứa cháu đích tôn 2 tuổi và gái út lúc đó cấp III) hoan hỉ dọn về ở sau khi tu sửa lại chút ít

Được 1 năm thì sau 1 tai nạn, anh V ngã bệnh, tuy cứu được tính mạng nhưng anh trở nên ngẩn ngơ, không còn bình thường nữa....
Anh không còn làm việc được nữa...
Kinh tế đại gia đình khựng lại, nghiệp sản xuất đc chuyển sang bà chị gái cùng ông anh rể. Ông bố cũng bị mấy mảnh đất khựng lại sau cú sốt lần 1, chấm dứt chuỗi thắng lợi

Bố, mẹ và em gái cũng không lâu sau đó chuyển về một ngôi nhà khác và sống ở đó cho đến ngày nay, ông bà vẫn ở đó

Tuy vậy, với những gì tích lũy được, anh V và vợ con vẫn sống sung túc suốt gần 25 năm ...

Chỉ có điều, anh V như một con người khác, cả ngày anh ngủ li bì, nhưng cứ tắt mặt giời là anh dậy, tỉnh táo, đi lại, gần như không nói năng gì, cứ lọ mọ cho đến sáng thì lại ngủ....
Cũng như thế 25 năm nay ....

Những lần ít ỏi VC em đến thăm anh là nhằm lúc giữa trưa anh ấy dậy chốc lát ăn cơm hoặc tối ...

Em nghe vậy và cũng biết vậy, để đó, chẳng hỏi thêm

Cho đến một ngày

Hôm đó là một ngày cuối năm, năm sau năm Bố em mất
Lúc này em đã bắt đầu tìm hiểu và bén cảm xúc với Tâm linh

Hai VC đến thăm anh, anh ốm. Như thường lệ, bọn em đến vào buổi tối
Khi dắt xe máy vào cái sân trong, em thoáng thấy .......

Và khi vào nhà, anh chị đang ngồi ở tầng 1 nhà trước, em ngồi nói chuyện với anh chị, liếc ra sân, em lại cảm thấy .....

Khi về đến nhà, em hỏi vợ:
- Nhà ấy có cốt
Vợ em hơi giật mình;
- Cũng thấy à
- Uh
Ả thủng thẳng:
- Thấy chỗ nào?
- Bể nước ngầm giữa sân, giáp hàng xóm
- À, giỏi..
Ả bình thản quay đi
Em định ngần ngừ....nhưng rồi ko nhịn được:
- Cốt nhà võ, có vũ khí
Ả giật mình thực sự, quay hẳn lại, hỏi em, ý là sao biết, nhìn thấy như nào

Đến lượt em thủng thẳng:
- Cốt đó ở đó thôi, có vẻ yên. Nhưng anh thấy dãy nhà sau mới thực sự có vấn đề

Mặt ả xanh ngắt .....
Lôi cuốn quá cụ.cụ tiếp đi cho em mất ngủ đêm nay..em đã q' định k tắt đèn nhà vs..

Dungly91

Xe tải
Ngày nào nhà em cũng tụng kinh Địa Tạng hồi hướng cho bố em, cũng đã lên chùa lập bài vị làm lễ cầu siêu. Còn lễ phả độ vong linh nhà em chưa làm, mong đuợc cụ chỉ bảo cho ý nghĩa của khoá lễ này như nào ạ?
Phả độ vong linh cho ng mới mất trong vòng 49 ngày. Mục đích là để giúp cho ng thoát tục cõi trần đc trở về địa phủ nghe các đức phật giảng đạo để đc luân hồi chuyển kiếp. Nếu lúc sống tạo nhiều nghiệp ác cũng đc chư phật đại xá ko bị đày vào ngục.

dũng mập

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Mượn xác nhập hồn về cơ bản nếu ít e nghĩ là ko sao nhưng nhiều là mất dương khí, thường phải hợp mới nhập vào được, những người nói nôm là vía nhẹ và có tín ngưỡng thì dễ nhập hơn những người cứng bóng vía, những người cứng ko gần đc nói chi nhập.
Mỗi lần người âm nhập xong người rất mệt.

Dungly91

Xe tải
Mượn xác nhập hồn về cơ bản nếu ít e nghĩ là ko sao nhưng nhiều là mất dương khí, thường phải hợp mới nhập vào được, những người nói nôm là vía nhẹ và có tín ngưỡng thì dễ nhập hơn những người cứng bóng vía, những người cứng ko gần đc nói chi nhập.
Mỗi lần người âm nhập xong người rất mệt.
Ng nhà ít khi nhập vào ng thân lắm cụ ạ. Có thì báo mộng thôi. Vì ng nhà thì chả làm điều gì có hại cho con cháu ng thân cả. Ng hay bị vong nhập dễ bị thần kinh lắm

dũng mập

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ng nhà ít khi nhập vào ng thân lắm cụ ạ. Có thì báo mộng thôi. Vì ng nhà thì chả làm điều gì có hại cho con cháu ng thân cả. Ng hay bị vong nhập dễ bị thần kinh lắm
Hihi ít nhưng ko phải ko có, bà già thằng em rằm, mồng 1 lên hương kiểu gì cũng rót rượu uống 1 mình hút thuốc là như đúng rùi ở phòng thờ, lên bà lên lễ là có người phải đi theo lên. hihi
Nhà em , khi em lễ có khi cũng có vong nhập vào người nhà, em biết thường bảo nó ra ngoài, hoặc gấp thì hỏi nhanh trong vòng 3phút. Chứ mấy người thấy vong nhập hỏi han lâu quá, người bị nhập bị như lão nói nhiều.

JWalker

Xe buýt
Cầu siêu cho ông đi em. Trong 49 ngày người mất có thể chưa siêu thoát được, còn lưu luyến gia đình quá. Việc ông còn lưu luyến gì không quan trọng nữa, đến thân xác còn phải bỏ thì có chuyện gì quan trọng đâu. Chỉ là bám luyến khó siêu thoát. Gia đình nên phóng sinh, nhiễu tháp, làm mọi việc thiện hồi hướng cầu siêu cho ông hết khả năng có thể.

Dungly91

Xe tải
Hihi ít nhưng ko phải ko có, bà già thằng em rằm, mồng 1 lên hương kiểu gì cũng rót rượu uống 1 mình hút thuốc là như đúng rùi ở phòng thờ, lên bà lên lễ là có người phải đi theo lên. hihi
Nhà em , khi em lễ có khi cũng có vong nhập vào người nhà, em biết thường bảo nó ra ngoài, hoặc gấp thì hỏi nhanh trong vòng 3phút. Chứ mấy người thấy vong nhập hỏi han lâu quá, người bị nhập bị như lão nói nhiều.
Nguy hiểm lắm cụ ạ. Bị nhập là não bộ ở trạng thái giữa vô thức là có ý thức. Ko thoát đc ra là cứ dở dở hâm hâm ngay. Thế nên tốt nhất đừng để bị ám thị bị nhập.

hp78

Xe điện
Lão làm em sợ quá, hồi ông nội em mất em nằm ngủ cạnh áo quan ông nội em có thấy vấn đề gì đâu lão:D

dũng mập

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nguy hiểm lắm cụ ạ. Bị nhập là não bộ ở trạng thái giữa vô thức là có ý thức. Ko thoát đc ra là cứ dở dở hâm hâm ngay. Thế nên tốt nhất đừng để bị ám thị bị nhập.
OK em biết rõ vấn đề này thành ra cũng rất chú ý.