[Funland] Nơi chia sẻ những chuyện tâm linh trong đời.

DurexXL

Tháo bánh
Số 1 là Thờ Vị nào vậy ạ?

anphuong

Xe hơi
Có lẽ thờ thần linh lão ạ. Chắc cụ tham khảo trên mạng nên mới nhiều bát hương như vậy.
Dạ. Bố cháu chẳng tham khảo mạng gì đâu ạ. Nói chung bố cháu không tín chuyện này lắm. Như cô cháu có con trai con gái đầy đủ, mà bố cháu cũng thờ như hiện nay đấy ạ.

hp78

Xe điện
Dạ. Bố cháu chẳng tham khảo mạng gì đâu ạ. Nói chung bố cháu không tín chuyện này lắm. Như cô cháu có con trai con gái đầy đủ, mà bố cháu cũng thờ như hiện nay đấy ạ.
Chắc bố cụ là trưởng họ, bác họ em cũng mang ảnh bà nội em về thờ.

ntt265

Xe tải
Em xếp ghế nghe chuyện các cụ ạ.

dennoithat

Xe tăng
Tử vi vốn là 1 môn khoa học nhưng nhiều người lạm dụng nó để kiếm tiền, và gọi nó là tâm linh huyền học, khiến nó trở nên xấu đi. Theo quan điểm của cá nhân em, nếu cuộc sống và công việc đang thuận lợi thì đừng quan tâm nó làm gì, nó rất dễ trở thành gánh nặng cho mình. Em chỉ chia sẻ tử vi với những cụ mợ gặp đang gặp hoàn cảnh khó khăn về công việc, đôi khi nó làm ta mất phương hướng về tương lai và thiếu tự tin vào hiện tại, mà cũng chỉ trong thớt này thôi. Đối với em tử vi là công cụ, dùng nó để nó giúp đỡ chứ không coi nó là 1 nghề, mặc dù em đọc sách về tử vi cũng hơn 20 năm nay rồi. Cụ DurexXL và mợ Serenade24 đã chia sẻ thì em cũng xin góp 1 phần:D
Phiền cụ, cụ có thể cho em xin một vài lời khuyên trong công việc được ko ạ. Bởi giờ em rối như canh hẹ, đặc biệt là dòng bôi đậm mà cụ nói. Em là nữ, sinh vào 02h15 ngày 04/3/1979 DL. Em cảm ơn cụ nhiều.

hp78

Xe điện
Phiền cụ, cụ có thể cho em xin một vài lời khuyên trong công việc được ko ạ. Bởi giờ em rối như canh hẹ, đặc biệt là dòng bôi đậm mà cụ nói. Em là nữ, sinh vào 02h15 ngày 04/3/1979 DL. Em cảm ơn cụ nhiều.
Cụ Hp78 làm ơn liếc giùm xem bản mệnh em thế nào mà em thấy đời em te tua quá. Em là mợ sinh ngày 25-12-1979 âm lịch lúc 5h sáng
.đội ơn cụ trước
Cụ, Mợ PM cho em nhé.

Dungly91

Xe tải
Gái 79 hay lận đận tình duyên lắm mợ ạ

JWalker

Xe buýt
Mợ Serenade24 bên OF với Hoa_Hai_Duong bên OS đúng kiểu trời sinh một cặp, vừa hay thấy ma lại thích viết truyện ma hay. Có khi set kèo lập team bắt ma cũng đắt khách đấy.

Dungly91

Xe tải
Vâng cụ. Cháu vẽ hình để cụ mọi người dễ hình dung. Ngoài ra trên tum nhà cháu còn 1 bát hương thờ bồ tát. Nói chung cháu cảm thấy nhà cháu việc thờ cúng hơi lộn xộn. Các Cụ xem giúp cháu. Cháu cảm ơn.

Quá nhiều bát nhang. Lộn xộn quá cụ ạ. Nên làm 1 hoặc 3 bát thôi.
- thờ hội đồng các quan thần linh trên đất
- thờ hội đồng gia tiên cửu huyền thất thổ
- thờ ông mãnh , bà tổ cô dòng họ.
Làm 1 bát thì đặt cả 3 tờ bài vị vào chung. Ko thì làm 3 bát thờ như trên cụ ạ.

radiogaga

Xe điện
Xí xọn tí nhé, bên mình thì quỷ không phải là người mà là trên người một bậc, thuộc loại thần, nhưng vì tính kiêu ngạo nên bị loại khỏi hàng thần, nhưng vẫn có quyền tự do hoàn toàn trên trần gian, chờ ngày chung cuộc sẽ bị tính sổ. Vì từng là thần nên biết gần hết mọi sự trong thế giới này, có có thể biến hóa, cám dỗ con người theo nó 1 cách tinh vi.Mợ chắc từng nghe nói "ma xui quỷ khiến". Lan man một tí nhé, các vụ giết người gần đây mà mức độ tàn ác của sát thủ trẻ khiến mọi người kinh hoàng.Bố mẹ của bị cáo thường bảo là "con tôi ở nhà nó ngoan , hiền lắm mà 0 hiểu sao lại có xuống tay như thế?nhiều cụ trên này hay mỉa mai câu nói đó, nhưng mình thì tin câu nói của ngườ ithân sát thủ. Khi ở trong gia đình, có sự kiềm cặp bảo ban thì con cái sẽ ngoan, nhưng khi ra đời, tiếp xúc với trò chơi game đầy bạo lực, rồi rượu, bia...vô tình đến một lúc nào đó sẽ bị quỷ xui giết người một cách dã man
Còn ma là vong hồn người chết hiện về, các cụ mợ chỉ thấy trong giấc mơ hình ảnh tựa con người, nhưng 0 có xương, thịt như con người
Em thì góc nhìn khác cụ 1 chút, việc muốn biết tương lai như thế nào nó là bản năng của con người rồi, nếu xem nó là thiên cơ thì mang tính tâm linh quá. Với em thì tử vi, bói bài tây, bấm độn, tử bình ... nó giống như mình xem chương trình dự báo thời tiết để sắp xếp kế hoạch công việc cho hợp lý và hiệu quả thôi cụ ạ.
Cháu nghĩ chỉ nên biết trước 1 việc : ngày giờ chính mình qua đời. Thế thôi, các chuyện khác không nên biết. Vì thực ra nó được sắp đặt để chính mình trả nghiệp. Dù xấu hay tốt, trả được nghiệp là một món quà, nên mỗi ngày là một món quà, và thời hiện tại trong tiếng anh mới có nghĩa là present (món quà)

Ahihiiiiiii

Xe máy
Em xin tiếp ạ

Câu chuyện ngôi nhà trên phố cổ

Cho đến bây giờ, khi em cũng giữ ý không đến ngôi nhà đó đã được tầm 3 năm, em vẫn không hiểu sao trong khoảng thời gian trước đó, có những sự tương tác của em nó cứ như là em buột miệng nói ra, nói xong rồi không hiểu tại sao mình nói thế ....và những người nghe em nói thì đều phát sợ

Quay lại ngôi nhà, và đây là những chuyện em nghe vợ, bố vợ em kể lại hoặc xác nhận

Nói qua một chút về Bố vợ em

Ông là cựu chiến binh, lính cao xạ, rắn rỏi, chai sạn...từng chiến đấu những năm bom đạn thời chống Mỹ, đến bjo, ông vẫn hào hứng kể lại chuyện khẩu đội ông đánh như thế nào

Hết chiến tranh, ông giải ngũ, về làm hợp tác xã. Trong kinh tế ông cực kỳ tháo vát. Chấm dứt bao cấp, 1986 đổi mới, ông cùng con trai (anh V) phát triển nghề của HTX, đấu thầu lại nhà xưởng, máy móc....phát triển kinh tế cực tốt và giàu có

Về tâm linh, ông là người vô thần 101%, không lễ lạc cúng bái bất kỳ ai ở đâu trừ giỗ bố mẹ, ông chẳng tin vào ma quỷ vì ông là lính chiến trở về từ bom đạn

Vợ ông,là một phụ nữ Bắc bộ điển hình, theo, nghe và phục tùng chồng, nên cũng vô thần như ông (thời điểm đó)

Anh V, thế hệ 6x, là lính trinh sát chiến tranh biên giới phía Bắc vào những năm gần cuối cuộc chiến, nhưng cũng dính một vết thương vào đầu và về, ra quân khi Bố bắt đầu làm kinh tế. Anh lao vào và 2 bố con cùng gây dựng cơ đồ. Cũng giống như Bố, anh V là một người lính chiến về từ khói lửa, và cũng vô thần 101%

Vợ anh V là con gái nhà hàng xóm, hai anh chị yêu nhau khi anh lên biên giới và khi anh trở về thì họ nên vợ chồng, một câu chuyện tình đẹp như sách giáo khoa giai đoạn đó...

Và cô gái út, sau này là vợ em... Lúc đó cấp III, nhưng sau này qua các câu chuyện kể lại, thì dường như căn âm trong ả đã bén rễ và đâm chồi...

Khi anh V đến giao hàng ở gần ngôi nhà đó, thì tình cờ - như số phận - gặp ông già chủ nhà đi bộ ở đâu đó về, dăm câu chào hỏi, biết được ông đang muốn bán nhà....anh vào xem và kết ngay, về đưa bố lên

Ông chủ nhà là 1 đại tá về hưu, được phân ngôi nhà đó, chỉ có 2 ông bà sống với nhau
Cuộc trao đổi diễn ra chóng vánh và thành công với một mức giá mà hai bố con cảm thấy rất tuyệt. Ông bà chủ nhà cũng nhanh chóng giao nhà với thuật ngữ ngày nay gọi là full đồ

Chỉ hơn tháng sau, gia đình vợ em đã háo hức về nhà mới...Ông, Bà, VC con trai, cháu đích tôn và cô gái út ....

Cả nhà chuyển về đó khi thằng cu đích tôn gần 2 tuổi... Ông đang cơn thắng lợi của mua đi bán lại các mảnh đất, ngôi nhà... Và anh V thì đứng đầu 1 trong những xưởng sản xuất mà máy chạy suốt 3 ca ngày này qua ngày khác.... Áo Nato, mũ cối tàu, kính cơn gọng vàng, dép đúc, quần bò và cưỡi Dream.... Em nhìn thấy anh V qua album gia đình là như vậy

Nhà chuyển về ngôi nhà đó được gần 1 năm

Vết thương trong đầu anh tưởng như đã vô hại, bỗng nhiên bùng trở lại

Ca mổ cấp cứu được tiến hành ở Quân y viện, với sự quen biết và toàn lực tài chính của Bố...
Ca mổ kéo dài gần 6 tiếng.... Thành công, đã cứu được anh, nhưng không trọn vẹn... Anh đã trở thành 1 con người hoàn toàn khác...

Khi anh V ngã bệnh, mổ xong thì nằm li bì, mãi không tỉnh, cứ như vậy ngày này qua ngày khác.... mâu thuẫn bùng nổ giữa chị vợ anh và Bố Mẹ, những mâu thuẫn bắt nguồn từ những sự việc cực kỳ giản đơn và từ xưa đến nay chưa ai nghĩ đến...

Được chừng nửa năm thì ông bà không ở đó nữa, chuyển sang một ngôi nhà khác (ông vẫn đang nhiều nhà), ông bà để lại full đồ, vì nhà kia cũng đủ đồ hết rồi (điều này có nghĩa là những đồ vật vốn dĩ ở ngôi nhà đó không suy suyển...)
Cô em gái ở lại phụ giúp chị chăm anh V, lúc này vẫn nằm li bì chưa tỉnh

Ả rất thương anh trai, lại rất hòa hợp với chị dâu, nên bố mẹ thống nhất để ả ở lại đó...

Nhưng cũng chỉ được 3 tháng... Ả cũng rời về ở cùng với bố mẹ

Như vậy, chỉ trong 1 thời gian ngắn, chỉ còn lại gia đình anh V ở lại ngôi nhà đó...
Ngay hôm sau khi ả rời đi

Anh V tỉnh, ngồi hẳn lên được... Và đòi ăn cơm
Cụ ơi ra nhanh nhá. E Hóng quá

radiogaga

Xe điện
Vâng cụ. Cháu vẽ hình để cụ mọi người dễ hình dung. Ngoài ra trên tum nhà cháu còn 1 bát hương thờ bồ tát. Nói chung cháu cảm thấy nhà cháu việc thờ cúng hơi lộn xộn. Các Cụ xem giúp cháu. Cháu cảm ơn.

Thường thì ông nội và bà nội gom vào một bát hương, bà cô chưa chồng gom vào một bên. Tức là thông thường sẽ có 3 bát hương : ở giữa là thần linh, thổ điạ, một bên là những người đã có gia đình, một bên là những người chết trẻ chưa có gia đình (tổ cô, ông mãnh). Tuy nhiên do quý mến ai đó hơn tách riêng người đó ra một bát hương thì cũng không sao :D. Tâm gia chủ là chính.

hp78

Xe điện
Cháu nghĩ chỉ nên biết trước 1 việc : ngày giờ chính mình qua đời. Thế thôi, các chuyện khác không nên biết. Vì thực ra nó được sắp đặt để chính mình trả nghiệp. Dù xấu hay tốt, trả được nghiệp là một món quà, nên mỗi ngày là một món quà, và thời hiện tại trong tiếng anh mới có nghĩa là present (món quà)
Có lẽ em chưa tìm hiểu về đạo Phật nên chưa hiểu nghiệp là như thế nào, nhưng với em mọi thứ rất nhẹ nhàng, tử vi nó dựa trên nguyên lý xắc xuất thống kê, nên bản chất của nó là tìm ra quy luật hay xu hướng, em là một người sống tâm linh nhưng có suy nghĩ duy vật.

Serenade24

Xe tải
Mợ Serenade24 bên OF với Hoa_Hai_Duong bên OS đúng kiểu trời sinh một cặp, vừa hay thấy ma lại thích viết truyện ma hay. Có khi set kèo lập team bắt ma cũng đắt khách đấy.
Kết luận của cụ làm em nổi da gà! Em ko đi chung đường với cụ/mợ ý đâu. Em gặp ma hồi nhỏ thui, và bây giờ kể lại vài trải nghiệm thôi, chứ em ko sáng tác truyện ma đâu cụ ah. Bảo em đi bắt ma chắc em chưa bắt được ma thì đã chết ngất vì sợ.

xemaymoi

Xe hơi
Nhờ các cụ DurexXL hp78 và các cụ mợ xem giúp nhà ngoại sói e, bác của Sói mất lúc 4h ngày mùng 9 tháng 9 năm 2017, Sau đó gần 1 năm ông cậu mất 6h ngày 7 tháng 7 năm 2018, tiếp đó là dì mất 9h30phút ngày 5/11/2018 (âm lịch). Bác, cậu, dì của sói thì đều là ng ốm yếu từ lâu ạ. Các cụ xem giúp là có vấn đề gì k ạ.

Glenfarclas

Xe tải
Kết luận của cụ làm em nổi da gà! Em ko đi chung đường với cụ/mợ ý đâu. Em gặp ma hồi nhỏ thui, và bây giờ kể lại vài trải nghiệm thôi, chứ em ko sáng tác truyện ma đâu cụ ah. Bảo em đi bắt ma chắc em chưa bắt được ma thì đã chết ngất vì sợ.
Mợ luyện lên cảnh giới sai khiến đc ma cũng đc ý chứ việc ji phải sợ :))