[Funland] Nơi chia sẻ những chuyện tâm linh trong đời.

Hà hay hát

Xe tải
Em là người k tín những đôi khi vẫn phải tin.
M3 tết năm 2020 em bị tai nạn đối đầu xe tải ( em đi xe máy ) k ai nghĩ em có thể sống vậy mà bằng một phép màu nào đó giờ em vẫn ngồi đây để còm thớt này. Chuyện chả có gì gọi là tâm linh cho đến khi em ngồi trà đá bên long biên, một nơi mà chưa bao giờ em đến. Bà cụ bán nc nhìn em bảo ( vừa tai nạn nếu k có bà cô tổ đi theo đỡ cho thì chết rồi ) em giật mình nghĩ cũng chả tin lắm, cho đến những lần sau đi nơi khác vẫn có n nói vs e ý như bà cụ bán nc nói thì em mới tin.

incvn

Xe tải
Em nghĩ chả có chuyện gì đâu! 95% chuyện ma đều bốc phét! Thần hồn nát thần tính mà tưởng tượng ra! Còn lại 5% chuyện ốm đau bệnh tật cũng liên quan đến phong thuỷ ( cái này em thấy đúng) có cơ sở khoa học, từ trường khu đất ở, hoặc sống dưới dây điện cao thế, còn chuyện không may xảy ra do ngẫu nhiên, trùng hợp cũng đầy, ví dụ trùng hợp gặp cái này cái kia bình thường mà!

Chỉnh sửa cuối:

dũng mập

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em nghĩ chả có chuyện gì đâu! 95% chuyện ma đều bốc phét! Thần hồn nát thần tính mà tưởng tượng ra! Còn lại 5% chuyện ốm đau bệnh tật cũng liên quan đến phong thuỷ ( cái này em thấy đúng) có cơ sở khoa học, từ trường khu đất ở, hoặc sống dưới dây điện cao thế, còn chuyện không may xảy ra do ngẫu nhiên, trùng hợp cũng đầy, ví dụ trùng hợp gặp cái này cái kia bình thường mà!
Chuyện ma là chuyện của dân gian, lúc nào cụ thấy nó đúng với cụ thì không phét, vì nó là chuyện kể là chính...mà kể thì đôi khi có thêm mắm thêm muối, ngẫu nhiên 1 lần chứ tới 3-5 lần nó ko còn là ngẫu nhiên nữa...trùng hợp mà có người nói trước đc rồi nó sảy ra gần như thế chưa chắc đã là trùng hợp.

incvn

Xe tải
Chuyện ma là chuyện của dân gian, lúc nào cụ thấy nó đúng với cụ thì không phét, vì nó là chuyện kể là chính...mà kể thì đôi khi có thêm mắm thêm muối, ngẫu nhiên 1 lần chứ tới 3-5 lần nó ko còn là ngẫu nhiên nữa...trùng hợp mà có người nói trước đc rồi nó sảy ra gần như thế chưa chắc đã là trùng hợp.
chuyện trùng hợp như vậy vẫn cơ xác suất mà cụ! Cụ nào chuyên về thống kê, kinh tế lượng thì biết ngay! 1:10000000 vẫn xảy ra cụ ạ, đời em gặp kiểu xác suất đấy mấy lần roài

incvn

Xe tải
chuyện trùng hợp như vậy vẫn cơ xác suất mà cụ! Cụ nào chuyên về thống kê, kinh tế lượng thì biết ngay! 1:10000000 vẫn xảy ra cụ ạ, đời em gặp kiểu xác suất đấy mấy lần roài
nên nói thật em chả tin mấy chuyện ma quỷ đâu! Ở nhà cụ nào thần hồn nát thần tính đêm cứ nghiz có tiếng động lạ k yên ổn dc! Mua cho em con mèo nhé làm bạn đảm bảo hết sợ, cả đêm nó k ngủ đi tuần quanh nhà, va chạm gầm gử đủ thứ , cảm thấy yên tâm ngay! Vì cứ nghĩ tiếng động do mèo là ngủ ngon

incvn

Xe tải
Em vô thần vô thánh! Đi chùa chỉ để vãn cảnh! Còn về giáo lý mình k có đức tin nên thấy bình thường. Còn đạo phật có cái hay cái tốt, làm con người ta hướng thiện, k làm điều ác! Nhưng điểu dở là lại hay để con người chấp nhận hiện tại, lấy an yên, ngại va chạm, như thế mất chí tiến thủ, kinh doanh mà nghe thế suốt thì k dc! Trc chế độ phong kiến dùng đạo phật để trị! Vì ng dân dễ chấp nhận hiện tại! Mất tính đối kháng.

còn phong thuỷ thì là khoa học rồi! Ví dụ nhà bếp thì cụ đừng bố trí gần nhà vệ sinh , cái này rõ rồi, vệ sinh thì nó k sạch sẽ có mùi, ẩm ướt bố trí gầnbếp thì ảnh hưởng quá còn gì, còn nhà mà mua chỗ ẩm thấp, đường đi k có , sống trong môi trươbgf k khí, ẩm ướt thế k bệnh mới lạ!Rồi chuyện ma chơi, phốt pho hồi nhỏ em qua nghia địa gặp đầy! Nếu hôm nào mà cứ nghĩ nhiều chuyện ma đi qua là y như rằng cảm giác có con ma đầu to như cái thúng đi theo sau! Còn hôm nào mải nghiz chuyện học chơi bởi với đám bạn thì đi qua chả thấy mẹ gì!

Chỉnh sửa cuối: