[Funland] Nơi chia sẻ những chuyện tâm linh trong đời.

Cây Xoài

Xe đạp
em ngồi đây hóng cụ chủ

braveheart2810

Xe tải
Đúng là trái tim dũng cảm mới tránh đc từng ấy cám dỗ của các em chân dài.
Em ngưỡng mộ cụ đồng niên quá!:))
thanks cụ .

Có tránh gì đâu mà tại không có ai va vào mình đấy thôi :D:D

Chắc tại canh cô mậu quả nên nó vậy :D

Thang N.

Xe tăng
Chuyện thứ 3.

Gặp chủ đất cũ của nhà bố mẹ vợ tương lai.

Năm 2003 em mới yêu vợ em bây giờ, sau một khoảng thời gian yêu nhau gần 1 năm, vợ em được nhạc phụ nhạc mẫu bật đèn xanh cho phép dẫn người yêu về nhà ở Hải Phòng chơi. Căn nhà ngay mặt phố Ngô Gia Tự, cách bến xe Cầu Rào tầm hơn 1km. Ngay phía trước nhà, nằm giữa ranh giới nhà bố mẹ vợ em và nhà hàng xóm là một cái cây rất to (em không nhớ nó là cây gì vì giờ nhà em bán đi rồi và cây cũng bị chặt lâu rồi). Bước vào trong nhà thấy căn nhà cũng lụp xụp xây khoảng 10 năm trước, mảnh đất này chạy dài lắm 30m dài nên nếu đi từ ngoài cửa vào thì còn khướt mới đến cuối nhà. Em không ấn tượng gì với mảnh đất này nhưng vẫn có cảm giác như mình quen quen. Tối hôm đó ngủ dưới nhà bố vợ lần đầu và được đặc cách ngủ cùng bố vợ và nằm phía trong sát tường (hệ hệ, các cụ phòng thủ quá kinh). Đêm hôm đó tự nhiên em nằm mơ thấy một khung cảnh toàn bộ của mảnh đất đó, nào thì vũng nước gần như cái ao, cái sân đất và căn nhà ọp ẹp, bậc cửa, hiên và bên trong nhà. Muốn ra vào nhà phải bước qua một cái ngăn (em không biết phải gọi là gì) nhưng em thấy nhà làm kiểu ngày xưa toàn làm thế. Cả mảnh đất đó rất rộng. Rộng bằng nhà em cộng với 3 nhà hàng xóm, 2 cái ở bên phải và 1 cái bên trái. Nhìn vào bên trong tối om và chợt giật mình thấy một bà già đang ngồi hút thuốc lào. Bà ấy còn thêm món ghi số đề nữa. Em nghĩ quái lạ, sao lại có bà già hút thuốc lào, lần đầu tiên trong đời em thấy bà già hút thuốc lào. Bà ấy chợt vẫy tay em và bảo 'lại đây, lại đây tao kể mày nghe về mảnh đất này'. Em tiến đến và bà ấy bảo, 'Dải đất này không tốt. Thanh niên trong cái xóm này sau này hỏng hết'. Em nghĩ bụng 'thanh niên này có bao gồm cả bạn gái mình và chị gái bạn mình không nhỉ?'. Nhưng em lại không hỏi bà ấy câu đó, bà ấy lại hút thuốc và nói tiếp, 'nhìn thấy cái ao kia chưa, nhìn thấy cái sân này nhé, nhà tao đấy'. Sau đó bà ấy hỏi em, 'hôm nay mày đánh con gì'. Em bảo 'cháu không đánh đề'. Và em chợt tỉnh hẳn. Nhìn sang bên cạnh thấy bố vợ đang ngủ. Sáng dậy, em kể lại giấc mơ cho bạn gái (tức là vợ em bây giờ) nghe. Vợ em kể lại cho mẹ vợ em và mẹ vợ em không tin bảo em bốc phét, chắc nghe ngóng ai kể chuyện nguồn gốc mảnh đất này nên mới lòe như thật như thế. Nhưng mẹ vợ em cũng phải khẳng định toàn bộ chi tiết về mảnh đất là đúng và bà già đó chính là chủ cũ của mảnh đất tên là 'H..'. Tầm năm 1993, gia đình nhà vợ em di chuyển từ Sơn Tây về Hải Phòng theo nơi đóng quân nên bố vợ em đã tìm đất mua nhà. Bà H. này lúc đó đã bán 3/4 chỗ đất cho 2 người bố vợ em và vợ chồng cô chú V. và C. Sau này, gia đình em bán một nửa chỗ đất để lấy tiền xây nhà nên thêm 1 hộ (nay là nhà chú Đ.) nữa trên mảnh đất này thành 4 hộ. Bà H. này mất trước năm 2000 vì tiếc tiền bán đất, thời năm 1993 bán mảnh đất cho nhà em với giá rẻ bèo, chưa đến 10tr cho khoảng hơn 200m2. Lúc bố vợ em bán 1 nửa thì cũng vượt xa con số 10tr và đến tầm năm 2000 giá nhà đất lên vùn vụt thì bà này tiếc quá nên đổ bệnh mà mất.

Sau này bọn em cưới rồi thì suốt ngày em ủ mưu bảo bố mẹ vợ bán nhà để chuyển chỗ, bố em mặc dù không tin cái giấc mơ em kể nhưng cũng muốn chuyển vì muốn ở một chỗ yên tĩnh và có nhà đẹp. Với giá trị mảnh đất (căn nhà không tính vì quá lụp xụp) đủ để mua một căn nhà mới trong khu tái định cư tầm 50m2 và dư nhiều tiền. Tuy nhiên, bố mẹ e chưa kịp bán thì bố mất vì bệnh năm 2010. Mẹ vợ em lên ở với vợ chồng em trên này nhiều năm đến năm 2014, vợ chồng em cùng với vợ chồng chị gái gom tiền mua cho bà một căn nhà mới ở trong đường Nguyễn Văn Hới để ở gần gia đình chị gái vợ em, cách nhà cũ tầm 1km. Còn căn nhà cũ rao bán năm 2015. Bà Ngoại lấy tiền bán nhà trả lại 2 cô con gái đồng thời cho thêm mỗi đứa một ít.

Tuy nhiên, đến giờ xét lại lời nói của bà H. thì có vẻ khá đúng, nhà cô chú V./C. đó cực giầu có nhưng có 2 người con 1 trai và 1 gái, cũng lận đận chuyện gia đình và công việc; con trai và con gái bà H. tranh giành nhau khốc liệt chỗ đất còn lại; nhà chú Đ. thì có một em hơi kém trí lực, mấy đứa nhỏ khác cũng không thuận lợi. Nhìn xa hơn đến các nhà khác trong tầm vài trăm mét dài cũng tương tự, lô đề, dặt dẹo, cờ bạc, đổ vỡ hôn nhân, v.v.

Em sẽ kể chuyện năm 2012 đi cùng mẹ vợ tìm mộ ông Tr. là chú ruột của mẹ em mất năm 1961 ở Xuân Mai, sau chuyện này mặc dù mẹ vợ em cũng không tin, nhưng vẫn rất khó hiểu về em.

hieu hiekeng

Xe tải
Không biết em có phải cứng vía không ma đợt vừa rồi em có đi nằm viện thì cái giướng mà em nằm đó mấy hôm rồi em chuyển xang giường bên cạnh được 2 ngày thì cố bệnh nhân mới và nằm giường em nằm cũ mà bị bóng đè, trước đó em nằm thấy bình thường. Mà đọc thấy các cụ các mợ bảo hay gặp vong trong bệnh viện

dũng mập

Xe tăng
Website
www.facebook.com

dũng mập

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Các cụ mợ đi qua cho e xin mấy lời về tử vi của e với ạ. Em là nữ Mậu Ngọ, sinh 7h sáng ngày 12 tháng 9 âm lịch. Em cảm ơn cccm.
Mậu ngọ à em thì chả biết sao số gì nhưng mậu ngọ thì thẳng thắn, tiền bạc ko quan tâm mấy, tốt bụng,có anh em làm cao, bạn làm nhà nước ah? mợ này chắc cũng hay ốm đau, lúc sinh con gái ra thì chắc gặp thầy gặp thợ hơn. E chém đại.

Chỉnh sửa cuối:

printer_color

Xe hơi

Dungly91

Xe tải
Vâng cảm ơn cụ, thực tình thì cháu hoi lung lay. K biét thái chuẩn có ổn k? Mua Việt Nam! Chắc lởm hết
Không bàn đến vấn đề lởm hay thật. Bản chất của bùa chú là dùng kí hiệu hoặc lệnh để dùng âm binh . kể cả bùa bình an. Cũng ko cần dùng cụ ạ

hp78

Xe điện
Thớt giờ chuyển sang xem tay rồi ạ:D

Dungly91

Xe tải
Đang rảnh e kể các cụ câu chuyện e mơ ban ngày cách đây 6 năm.
Hôm đấy là rằm tháng 7/2012. E ra nhà ny ăn cơm với gd nó. Trưa làm vài chén rượu te te lên phòng ny ngủ. Ngủ lơ mơ mơ 1 giấc mơ. Có 1 bà đàn bà tầm hơn 20t mặc bộ áo dài đỏ. Đi từ ngoài vào phòng gấu. Bảo sinh năm 1928. E bảo mịa sn 28 gì mà trẻ thế. Trong mơ thì ý là bà đấy thích mình. E còn định tòm tem. E thấy mặc bộ áo dài đỏ hoa văn kiểu gì mà xấu vãi. Áo đỏ hoa trắng. Dậy kể cho ny nghe. Ny khoe mẹ . tí bà đấy lên hỏi mơ gì. E kể y thế. Bảo thế thì khả năng gặp bà tổ cô rồi. Vừa thắp hương rằm cô mới hóa bộ áo đỏ cho bà tổ cô. Quả đấy là tòm tem đc thì chắc bỏ mịa

Lead vịt

Xe buýt
Mậu ngọ à em thì chả biết sao số gì nhưng mậu ngọ thì thẳng thắn, tiền bạc ko quan tâm mấy, tốt bụng,có anh em làm cao, bạn làm nhà nước ah? mợ này chắc cũng hay ốm đau, lúc sinh con gái ra thì chắc gặp thầy gặp thợ hơn. E chém đại.
Em cảm ơn cụ. Cụ nói gần đúng hết. e chỉ con trai, k có con gái. Cụ thêm cho e vài lời về sức khỏe và công vc với ạ.

tamlinh1713

Đi bộ
Cccm bảo em làm sao bây giờ ạ.

Chuyện là e mới mua, sửa và chuyển căn hộ chung cư được 1 tháng nay. Lúc mua thì cũng có sắp lễ cúng về nhà mới ( e cúng vậy chứ chưa chuyển vì e còn phải sửa đã, sau em sửa nhà). Vì không được tuổi nên bà mẹ vợ em không cho em làm lễ sửa nhà, bà bảo coi như mình về nhà mới mà không sửa. Nhà em sửa toàn bộ bếp mới, thay gạch toilet lên làm chống thấm và thay toàn bộ thiết bị vệ sinh, thay cửa nhôm các phòng thành cửa gỗ. Đến khi xong thì cứ thế dọn sang ở (coi như hôm trước đã về nhà mới rồi). Từ hôm về nhà mới, thằng con em mới 2 tuổi rưỡi cứ nói sợ, rồi chỉ về góc ban công bên trái nhà. EM nói thêm là trước em thuê căn hộ cách căn mới mua khoảng vài nhà, con em ở nhà ngoan và không có biểu hiện sợ sệt như vậy. Sau e thấy lạ lạ nên có đi xem bói, cô này xem mà không có điện thờ ở nhà. Tới nhà cô lúc đó hơn 11h trưa,cô nói ngay là em có vong theo là em trai em do mẹ em bỏ khi đã ngoài 40 tuổi. Cô nói em này theo và phù em. Trên đất có vong chủ cũ (tức đã ở trên đất chung cư này từ trước khi xây chung cư) hay lên theo em trai em và trêu con em. Vong này hay ngồi ở góc ban công bên trái mà con em hay chỉ vào ạ. Em không kể cho cô việc này nhưng trùng hợp lạ. Cô còn nói rất nhiều nữa mà em cũng chưa nghiệm được đúng hay không. Sau em hỏi về việc hóa giải thì cô nói em phải làm ngay trong chiều hôm ấy bao gồm việc siêu thoát cho em trai em và lễ trục vong nữ ở nhà em. Việc lạ là cô này đòi làm ngay chiều hôm ấy, và làm ở điện ở Long Hải cách nơi em và cô sống ở Vũng Tàu khoảng 20km. EM thấy lạ nên hỏi sao không làm ở điện nhà cô hoặc tại tư gia nhà cháu thì cô giải thích là cô chỉ cần 3 sợi tóc hoặc áo em vẫn mặc khoác vào hình nhân để cúng. Cô nói em không được tới điện này vì sợ vong nữ kia biết đường theo về. Xem xong cũng 12h nên em hẹn chiều nếu làm thì em sẽ mang tiền tới (những 11triệu cơ ạ). Sau em có gọi cho mẹ vợ em hỏi nên làm sao (nói thêm là mẹ vợ em rất tín, hay lễ bái thày thợ nên cũng biết luật cúng bái). Bà nói ngày đó là 23 âm lịch, không ai làm lễ cả nên ko cho em làm. thứ nữa bà bảo nếu lấy áo hoặc tóc mà không cho em đến thì bà sợ là cô bói này nuôi âm binh và làm bùa ngải ... Bà bảo nếu không cần làm lễ tại gia thì để bà nhờ thày cũng ở ngoài Bắc (quê em ở ngoài bắc ninh) cúng cho, bà bảo làm lễ cho các vong kia vào chùa gần nhà chứ không nên trừ như cô bói. Sau khi làm lễ ở quê xong thì em cảm thấy an tâm hơn, nhưng không biết là liệu cái vong ở trên đất ấy đã đi chưa nữa. Thằng con em thì thỉnh thoảng vẫn sợ, nhưng đỡ hơn rất nhiều rồi ạ.

thanhtrung052

Xe tăng
Cccm bảo em làm sao bây giờ ạ.

Chuyện là e mới mua, sửa và chuyển căn hộ chung cư được 1 tháng nay. Lúc mua thì cũng có sắp lễ cúng về nhà mới ( e cúng vậy chứ chưa chuyển vì e còn phải sửa đã, sau em sửa nhà). Vì không được tuổi nên bà mẹ vợ em không cho em làm lễ sửa nhà, bà bảo coi như mình về nhà mới mà không sửa. Nhà em sửa toàn bộ bếp mới, thay gạch toilet lên làm chống thấm và thay toàn bộ thiết bị vệ sinh, thay cửa nhôm các phòng thành cửa gỗ. Đến khi xong thì cứ thế dọn sang ở (coi như hôm trước đã về nhà mới rồi). Từ hôm về nhà mới, thằng con em mới 2 tuổi rưỡi cứ nói sợ, rồi chỉ về góc ban công bên trái nhà. EM nói thêm là trước em thuê căn hộ cách căn mới mua khoảng vài nhà, con em ở nhà ngoan và không có biểu hiện sợ sệt như vậy. Sau e thấy lạ lạ nên có đi xem bói, cô này xem mà không có điện thờ ở nhà. Tới nhà cô lúc đó hơn 11h trưa,cô nói ngay là em có vong theo là em trai em do mẹ em bỏ khi đã ngoài 40 tuổi. Cô nói em này theo và phù em. Trên đất có vong chủ cũ (tức đã ở trên đất chung cư này từ trước khi xây chung cư) hay lên theo em trai em và trêu con em. Vong này hay ngồi ở góc ban công bên trái mà con em hay chỉ vào ạ. Em không kể cho cô việc này nhưng trùng hợp lạ. Cô còn nói rất nhiều nữa mà em cũng chưa nghiệm được đúng hay không. Sau em hỏi về việc hóa giải thì cô nói em phải làm ngay trong chiều hôm ấy bao gồm việc siêu thoát cho em trai em và lễ trục vong nữ ở nhà em. Việc lạ là cô này đòi làm ngay chiều hôm ấy, và làm ở điện ở Long Hải cách nơi em và cô sống ở Vũng Tàu khoảng 20km. EM thấy lạ nên hỏi sao không làm ở điện nhà cô hoặc tại tư gia nhà cháu thì cô giải thích là cô chỉ cần 3 sợi tóc hoặc áo em vẫn mặc khoác vào hình nhân để cúng. Cô nói em không được tới điện này vì sợ vong nữ kia biết đường theo về. Xem xong cũng 12h nên em hẹn chiều nếu làm thì em sẽ mang tiền tới (những 11triệu cơ ạ). Sau em có gọi cho mẹ vợ em hỏi nên làm sao (nói thêm là mẹ vợ em rất tín, hay lễ bái thày thợ nên cũng biết luật cúng bái). Bà nói ngày đó là 23 âm lịch, không ai làm lễ cả nên ko cho em làm. thứ nữa bà bảo nếu lấy áo hoặc tóc mà không cho em đến thì bà sợ là cô bói này nuôi âm binh và làm bùa ngải ... Bà bảo nếu không cần làm lễ tại gia thì để bà nhờ thày cũng ở ngoài Bắc (quê em ở ngoài bắc ninh) cúng cho, bà bảo làm lễ cho các vong kia vào chùa gần nhà chứ không nên trừ như cô bói. Sau khi làm lễ ở quê xong thì em cảm thấy an tâm hơn, nhưng không biết là liệu cái vong ở trên đất ấy đã đi chưa nữa. Thằng con em thì thỉnh thoảng vẫn sợ, nhưng đỡ hơn rất nhiều rồi ạ.
Thầy bà vớ vẩn rồi cụ ạ

TPS

Xe điện
Em ngày bé rất thích ra nghĩa trang nằm chơi, mang cả sách vở ra đấy học. Một lần đi qua mộ của 1 anh thanh niên chết trẻ, thấy tội tội, thế là cũng đi ra ngắm mộ anh ý vài lần. Nhà em trồng nhiều hoa, thế rồi có năm nước lên cao, hoa trong vườn chết nhiều. Em bị mất giống loài cây hoa mà em gọi là violet thơm, hoa tím, lá dính dính có mùi thơm. Trưa nắng nếu ra vẩy nước vào cây là thơm lừng. Em rất thích cây ấy nên là tiếc. Thế rồi tình cờ thấy trên mộ anh ý trồng cây này. Em của cái lúc ấy đã là sinh viên rồi, nhưng không biết sợ ma, em chỉ sợ người thôi, thích ra nghĩa trang vì yên tĩnh và vắng người thì CCCM biết rồi đấy.
Do không biết sợ gì nên em sau nhiều lần lăn tăn đã quyết định ra mộ anh kia xin vài cành violet thơm về trồng. Em chỉ lẩm bẩm xin trong miệng, không hương khói gì.
Về nhà trồng được vài hôm thì em bị ốm, trong người rất đau. Đến mức em rên rỉ mà mẹ em sợ quá, bỏ cửa hàng về đưa em đi viện, vừa đi vừa khóc. Tới viện bác sỹ nói em bị Nhiễm trùng máu.
Hỏi bác sỹ vì sao, bác sỹ lắc đầu bảo chịu, có nhiều nguyên nhân lắm. Em thì từ lúc lớn lớn là chả bệnh tật gì nữa, tự dưng lại thành bệnh nặng phải nằm liệt, dùng thuốc và thuê người tới truyền thuốc cả tuần.
Sau em nghĩ sợ quá, lúc khỏi lẳng lặng ra nghĩa trang ra mộ anh kia, thắp hương xin anh ấy tha cho, lúc em ốm cái cây em mang về cũng chết.
Từ ấy em sợ không ra nghĩa trang chơi nữa.