[Funland] Nơi chia sẻ những chuyện tâm linh trong đời.

Xe nội lước

Xe container
Em xin tiếp ạ

Sau buổi lễ đêm hôm đó, em nhận được giấy phép, rồi cứ thế gấp rút xây nhà, hoàn thiện

Em nhập trạch nhà mới sau rằm tháng Chạp, hôm đó, khi em thỉnh Cụ Sư ở Quán Sứ, Cụ lại cho 1 Thầy khác về lễ cho nhà em (trọn bộ 3 bát hương Ban Gia tiên của em là Cụ làm cho)

Quá trình thi công xây nhà diễn ra nhanh, ngọt, thuận lợi như chưa từng có việc khó khăn trước đó

Nhà em sau khi hoàn thiện thì như này (màu đỏ)

Tầng 1 là khách và bếp
Tầng 2 khép kín là Bà
Tầng 3 khép kín là nhà em
Tầng 3,5 là gian thờ riêng biệt

Cầu thang được đẩy vào góc trong cùng bên tay phải của nhà, không còn chạy ngang nữa mà xoay vòng đi lên

Khi nhập trạch về, Cụ Sư có dặn em: Chăm lo hương khói ấm chân hương đủ 100 ngày, ngày nào cũng lên hương mới ít nhất 1 lần, tốt nhất là cùng duy trì hương vòng ...

Về công việc của em, tuy bà thầy không được em cho chạm tay vào việc nhà cửa, nhưng em lại tin theo bà ấy rất sâu trong công việc

Chuyển và thăng chức được hơn 4 tháng, một hôm bà ấy alo từ HCM ra hỏi em, nếu làm tiếp phép này, phép này, thì trong 49 ngày sẽ lại có chuyển biến ...

Em lúc đó như cơn say, đồng ý luôn ....tất nhiên là kinh phí ....

Và đúng là chỉ hơn 40 ngày sau, em có quyết định .... luân chuyển tiếp ...

Và những tháng hoàn thiện, nhập trạch nhà mới cũng là những tháng đầu tiên của 24 tháng em xa nhà ...Tuy nhiên, mọi người trong nhà vẫn đảm bảo chuyện hương khói...
Em thì cứ tuần về 1 lần

Nhà em về nhà mới được ít ngày thì 23 tháng chạp
Hôm đó, em xin phép nghỉ để về cúng ông Táo

Đêm hôm đó, đi xa về nên em chơi với bọn trẻ khá muộn ... Đến hơn 12h đêm cả nhà mới lục tục đi ngủ (bà em và bác GV thì đã đóng cửa phòng ở tầng 2 ngủ ngon lành từ lúc 10h)

Đang dần chìm vào giấc ngủ thì em tỉnh

Có tiếng động như ai đó đang kéo mấy thanh sắt trên sân thượng nhà em .... (Sân thượng phía trước gian thờ)

Em lắng tai nghe, cứ chừng mươi phút lại có tiếng động đó.... Các Kụ cứ hình dung một sợi thép xây dựng 12, 14...dài...nó kéo lê trên mặt sân gạch thế nào thì tiếng này y như thế ...

Em nhỏm dậy, nhìn sang phía giường bên kia, vợ cũng đã mở mắt thao láo nhìn em, chỉ có 2 nhóc vẫn ngủ ngon lành ...

Đêm vắng....

Im phăng phắc như trêu ngươi

Em vừa nằm xuống thì cái tiếng kéo sắt đó lại vang lên...như ngay trên đầu mình ấy ....

Em nhẹ nhàng nhỏm dậy, bế con sang bên giường kia cho 3 mẹ con nó nằm với nhau

Vợ cũng đã ngồi dậy, mắt mở to, thì thào run run:
- Anh nghe thấy không
- Có
- Tiếng gì thế
- Chắc nhà hàng xóm...

Nói đến đây tự cả 2 vc thấy vô lý

Nhà bên cạnh, 5 tầng thì 2 VC bằng tuổi em, vợ đang chửa vượt mặt sắp đẻ, thì có động kinh mới đêm hôm 1h sáng đi kéo sắt, mà sắt đâu ra mà kéo

Nhà bên cạnh còn lại thì chủ nhà khoá cửa không ở từ lâu ....

Lại một tiếng kéo nữa ...

Em sốt ruột, mặc áo, cầm tạm cái tuyp nước hay để dưới giường (cùng cái kiếm) bật đèn, dặn vợ khoá kỹ cửa phòng, rồi em ra cầu thang, đi lên tầng trên

Em mở cửa vào phòng thờ, vẫn ngan ngát mùi hương, hương vòng vẫn âm ỉ nhả khói ....

Em không lên hương vì lúc đó đang nửa đêm, em vái Ban Gia tiên rồi khấn xin cho mọi việc bình an ...

Xong xuôi, em bật đèn ngoài sân thượng rồi mở cửa gỗ (vẫn còn lớp cửa sắt ngoài) nhìn ra

Sân thượng vắng lặng, không có ai mà cũng chả có thanh thép nào hết .....
Về âm thanh thì em cũng thi thoảng thấy nhà em có tiếng "cục" ở sân thượng t3.sân nhà em độc lập khó có ai có thể lên.và nhà độc lập thì càng k có ai leo qua đc cả.kể cả mèo hay chuột .nhưng em k sợ..em nghĩ nếu có "gì," thì chắc cũng thuộc cc nhà em hoặc không có ý hại giđ em.
1 truyện nữa về âm thanh : năm em 19 tuổi ,gia đình biến động.em về quê ngoại ở với cậu ,bác....tuổi it nên tối hay đi chơi với anh họ..anh rủ đi đắp khăm bắt cá..đi cùng anh sang các làng bên chơi vv.quê em ngày đó chưa có điện.1 hôm trời tối như mực (cách cỡ 4 m k nhìn thấy gì ngoài màu đen ) khoảng hơn 12h đêm 2 ae đi qua sân sau đình ..bỗng có tiếng khóc nỉ non của 1 ng đàn bà khóc con.anh em tợn lắm liền lấy đèn pin soi tìm ..k có ai,và tiếng khóc biến mất.em đi sát bên anh ấy .2 ae đi soi khắp khu vực nhưng vẫn k có ai..anh em nói rất to là ai đấy nhưng cũng chả thấy gì..khu vực quần thể đình quê ngoại rộng lắm và cách biệt khỏi nhà dân. nhưng bọn em tìm hết.sau bọn em về..về rồi nhưng vẫn thắc mắc lên lại ra,lần nay k mang đèn...vẫn tiếng khóc ấy.nghe lõm bõm xa xăm.bọn em đi về phía cảm giác phát ra tiếng thì đến nơi lạu cảm giác tiếng này phát ra ở chỗ khác trong khu vực quanh sân kho sau đình..lại ra đó thì lại thấy như tiếng ở chỗ khác..cuối cùng ae em chịu và về đi ngủ.đến giờ em vãn thắc mắc về chuyện này cc ạ...

Hoa Viên

Xe máy
Ui trời! Em đọc đến trang 5, tỉ lệ tay nhiều hơn chuyện quá ạ!

dũng mập

Xe tăng
Website
www.facebook.com

tranhoangminh

Xe container
Nói đến chuyện âm thanh thì nhà chị gái ruột e năm 2008 xây nhà xong cúng nhập trạch, bố chồng cũng là người biết về thờ cúng, nhà bố chồng bên cạnh có điện, nên mặc dù k muốn nhưng khi bố chồng yêu cầu để ông cúng NT thì bà chị e đánh nghe, sau khi cúng xong tầm 1 tuần không nhớ chính xác thì buổi đêm nằm cả nhà đều nghe được tiếng chậu cây cảnh trên gác bị đẩy, rồi bát đũa xô lúc đêm, bà chị dâu bên cạnh cũng có căn, hay ăn chay niệm phật có hôm sang bảo chị e là tối hôm trước bà đứng bên nhà thấy trên thượng có người, tóc cắt cua trôg dữ tướng lắm.
Bà chị e đi xem thầy quen thì xác nhận nhà có vong ở trong, mà nhiều, ko xử lý ngay để lâu nó còn làm loạn chứ không chỉ đồ đạc kéo như này, lý do là cúng BT ông bố chồg làm 1 mình, pháp lực ko đủ, khi mời vong về ăn đã k đuổi hết được vong cứng đầu, nên nó ở lại . Sau đó bà chị e mời cúng và dán bùa thì ko còn hiện tượng này. Bố e đã mất có lẽ là ng căn cao, chưa từng gặp ma, hồi sơ tán nghe ông kể bảo ở đó có ma lợn, ông đi làm đêm gặp con lợn thật, thế là ông đuổi đá nó, hoá ra là lợn thật, rồi khi nhà bà chị bị kéo vậy, ông bảo về hết bên nhà e ngủ, ông ở 1 mình bên đó buổi đêm( do ông a rể e làm xxx nên hay đi trực đêm) mà tuyệt nhiên trong cả tuần ô ngủ k còn hiện tượng kéo đồ, cứ mấy mẹ con và ô anh rể ngủ là nghe thấy.
Rồi chuyện ma nhập mấy bà chị e vật vã lắm, rồi e gặp được thầy bắt vog, bắt nhanh lắm

tazan_90

Xe tăng
Em chưa từng thấy ma, cũng không phủ nhận chuyện có ma. Ngày còn ở với cựu gấu. Mỗi lần qua đằng ngoại chơi là khi về con bé nhà em quấy kinh dị. Tình cờ lang thang trà đá thuốc lào với mấy ông già khu ấy. Mới vỡ ra 1 chuyện. Nguyên 1 dải hơn 20 nhà ( trong đó có nhà mẹ vợ) trước đây là cái ao to đã được lấp đi. Cái ao ấy đã có người chết đuối. Mấy ông già kể thỉnh thoảng vẫn thấy người đàn bà chết đuối lang thang khu ao cũ.
Em thì đếch tin lắm, nhưng lắp ghép sự kiện thì thấy việc con bé hay quấy khóc có gì đó không ngẫu nhiên.
Nhà bà có trồng 1 cây liễu trước nhà, em ngắm nghía thấy không ưng mắt nên gạ chặt bỏ.
Mọi việc vẫn chẳng khá hơn. Cũng bắt đầu từ việc em chưa từng bị ma trêu nên em thử làm theo ý mình. Mỗi lần về ngoại, lúc đêm về là em ôm con bé chứ không để mẹ nó bế nữa. Ô hay ! Không có gì xảy ra, không còn quấy khóc như mọi khi. Có khi như thằng cha Dũng mập đã nói: ma nó chán em nên không quấy nhiễu.
Lâu rồi không còn về đó nữa, chẳng biết con ma ấy còn ở đó nữa không 8->
Trần thế nào thì âm thế vậy cụ ạ,giờ nhà cửa nhiều mọi nười đều cúng bái nên ít thấy,ở quê r mà gặp mấy cụ già hỏi chuyện ma thì ai nói cũng thấy hết.

Dungly91

Xe tải
Hiểu bản chất về ma thì chả sợ. 90% ng gặp ma là thần hồn nát thần tính.

vutranhung

Xe tăng
Ở đời không ai biết được chữ ngờ và chuyện khó giải thích gần như gọi là số phận

Nhà em vừa có chuyện buồn. Hôm qua là lo xong chuyện cho anh rể em không may vừa qua đời.
Anh rể em sinh 24/4/1981(dương lịch) âm lịch là 20/03/1981
Anh ấy mất vào lúc trong khoảng từ 13h38-14h20 chiều ngày 19/12/2018 tức là 13/11/2018 âm lịch sau một vụ tai nạn giao thông cách nhà chỉ khoảng 1km anh ấy bị rơi xuống cái nhong nhỏ ở bên rìa đường và có lẽ bị ngất sau đó ngạt nước

e xin mô tả chi tiết hơn xâu chuỗi lại các tình tiết đã xảy ra
Anh rể em làm cơ điện thủy nông chuyên bảo dưỡng sửa chữa máy móc thủy nông của tỉnh, a mới chuyển công tác xuống tỉnh được khoảng gần 6 tháng, hàng ngày là a lái xe oto cùng a trai anh ấy xuống cơ quan dưới tỉnh làm việc 2 anh em làm cùng cơ quan(xí nghiệp thủy nông của tỉnh). Hôm đó anh sang huyện bên để làm việc nếu đúng quy trình là a sẽ đi xe cùng anh trai xuống dưới thành phố rồi cùng 1 người ở cơ quan cùng đi xuống huyện để làm việc. Nhưng thay đổi a ấy sẽ đi xe máy từ nhà sang huyện kia làm viêc và người cùng đi với anh sẽ đi từ cơ quan xuống huyện để làm việc
Sáng anh ấy còn hỏi vợ là đi đường nào sang huyện kia gần hơn vì từ nhà anh ấy sang bên đó có 2 đường. Chị em bảo cái này a biết quá rõ còn hỏi em vì chuyện đường đi anh ấy quá rành rọt. Anh ấy bảo thế đi cả 2 đường để đo xem đường nào dài hơn cho vợ biết.
Sang huyện bên làm buổi sáng chắc là xong việc, anh ấy ăn cơm tập thể ở đó rồi đi về. Anh ấy có 1 người bạn thân ở một xã bên huyện ấy, anh ấy đã gọi cho người bạn ấy để kiểu như là qua chơi, cuộc gọi nhỡ đó diễn ra vào lúc 13h38 phút trên điện thoại của người bạn thân đó. bình thường thì người bạn ấy không chế độ im lặng nhưng hôm đó lại để chế độ im lặng để ngủ trưa. Không liên lạc được nên anh rể quyết định đi về nhà.
Trên đường về nhà đi qua đường liên xã, đường bê tông cũng khá rộng và đường đó là đường cánh đồng nối 2 xã. Đường đó cũng khá tập nập người qua lại đặc biệt là học sinh ở xã bên đó thường đi qua đường này để đi học. 2 bên đường đều là nhong(mương), một nhong to rộng nước chỉ khoảng 20-30cm. Nhong còn lại là nhong nhỏ cây cối rậm rạp nước đọng.
Cách nhà khoảng 1km thì anh ấy xảy ra va chạm với xe máy đi ngược chiều, khi va chạm xảy ra có lẽ là 2 bên va quệt chạm qua nhau chứ không trực diện. Cái đường bê tông khá to rộng 2 ô tô tải nhỏ hay con vẫn tránh nhau được. nên chuyện 2 xe máy va chạm với nhau nhìn hiện trường được chụp lại(e không có mặt lúc đó vì lúc đó e đang ở HN) thì vương vãi mảnh gương vụn, khá nhiều giọt máu trong một khoảng và vài giọt rơi rớt tiếp đó.
Sau xảy ra va chạm tại hiện trường thì anh em rơi xuống phần nhong( mương nhỏ) mương cũng khá sâu nhưng nước chỉ khoảng đến bẹn người lớn. người anh ấy thì ở dưới nước, xe máy của anh ấy thì không rơi xuống nước mà rơi xuống gần nước vì cỏ rậm rạp giữ lại, đặc biệt xe máy anh ấy ngửa bụng đầu xe máy quay về hướng ngược lại hướng đi.
Đến giờ đã xác định được người đi xe va chạm với anh em là 2 vợ chồng làng bên cạnh khoảng 60t sau khi va chạm xảy ra thì người vợ ngồi sau bị quẹt mạnh vào tay rơi đồng hồ ra rìa cỏ và tay chảy máu khá nhiều vì hiện trường để lại khá nhiều giọt máu. Theo e được kể lại sau khi xảy va chạm 2 vợ chồng cũng bị ngã và xe gương xe văng ra 2 vc sau đó dừng lại người chồng còn đi kiếm nhọ nồi để cầm máu cho vợ. Sau đó em không biết khoảng bao lâu thì có 5 người gồm 2 học sinh, 2 người thợ và 1 người con gái( người này kể lại cho cô em) giờ vẫn rất áy náy vì lúc đó có 5 người thấy 2 người già bị thương chảy máu nên hỏi thăm xem thế nào thì 2 vợ chồng đó bảo vừa bị thanh niên đi ngược chiều và chạm rồi bỏ chạy mất.
Sau va chạm có lẽ anh em bị lệch tay lái lao xuống cái mương nước nhỏ cách chỗ va chạm khoảng 20m anh bị thương ở vai trái, theo công an khám nghiệm thì đã bị sai khớp ở bả vai trái khả năng a bị lộn người va chạm vai trái vào cái cột điện ngay đó.
Sau đó 5 người đó lại đi tiếp nhưng không một ai nhìn thấy anh em rơi và nằm ở đó. Nếu đi trên đường mà không để ý thì cũng không biết vì cỏ rậm và mương sâu và nhỏ. 2 vc đó lúc đó không hiểu sao lại không nghe thấy rầm một tiếng của anh em mà lại bảo thanh niên đó sau va chạm chạy mất. Nếu sau va chạm mà có nhìn lại xem ai vừa va chạm với mình thì chắc chắn sẽ nhìn thấy vì đường thẳng tắp, đằng này lại bảo chạy mất nếu tỉnh táo khi ngoảnh lại không thấy thì phải người xem người vừa va chạm đâu vì chẳng lẽ va chạm cái biến mất.

Sau đó có một cậu học sinh cấp 3 thấy anh em liên lôi lên nhưng anh em quá nặng không lôi lên được. Cậu ấy cho đầu anh em ngoi lên khỏi mặt nước và chạy về làng(làng bên) gọi người. Sau đó có 1 bà đi qua cũng nhìn thấy cũng chạy về làng gọi người. Cách đó chỉ khoảng 150m là nhà xưởng của em e công nhân( xưởng này lấy đất đồng) nhưng không ai biết. Nếu tỉnh thì chạy vào đó gọi người ra cứu sẽ nhanh hơn là chạy về làng.

Cơ hội sống của a rất cao nếu có người nào đó đi ngay sau hoặc 5 người đi qua đó thấy luôn được anh ấy để đến khi cậu hs cấp 3 phát hiện ra thì có lẽ anh đã bị ngạt nước, hoặc xe của anh mà khi đổ nằm ngay trên đường

Sau hôm phạt hiện ra anh mất một hôm thì bà(mẹ anh ấy) có nói là cách đây 10 hôm a ấy có nói với bà là anh ấy nhìn thấy(e không biết là mơ hay nhìn thấy thật) bố anh ấy mặc áo trắng đi xung quanh nhà nhưng bà cũng lơ chuyện đó đi. A ấy lại không nói với vợ về điều đó.
Nói về bố anh ấy thì mất hôm 30 tết năm trước. Khi đi xem thì thầy bảo ông mất dữ nên nhà có nhờ thầy về làm. Theo tuổi thì anh ấy và bố anh ấy cùng tuổi dậu. Khi ông mất thì anh ấy không kiêng kỵ gì là người tắm rửa thay áo cho ông rồi đưa ông vào áo quan. Có nói kiêng kỵ anh a ấy cười bảo bố mình chứ ai mà kiêng rồi thì ông thì bắt gì con cháu.
Đặc biệt khi ông mất dữ mọi người bảo gửi ông vào chùa thì bà nhất quyết phản đối bảo để ông ở nhà tốt hơn, a là con út và vợ chồng anh đang ở cùng ông bà
Giờ anh mất đi để lại chị và 2 cháu nhỏ, lúc tang anh mà cháu nhỏ nó cầm gậy không biết gì ngơ ngác cười đùa chẳng hiểu chuyện gì xảy ra mà đau lòng vì nó còn quá nhỏ chưa hiểu chuyện gì
Hôm qua là làm lễ bắc cầu cho anh ấy lên, và làm lễ cúng trùng tang thì đều nhờ thầy người cùng làng(e cũng ở đó). Không biết thầy có cao tay hay không nhưng trước đó gia đình có nhờ Sư ở chùa thì Sư bảo cứ để cho thầy kia làm sau khi thầy kia làm xong thì đến gặp Sư.

Theo mọi người nói thì anh rể em không mất dữ, thế mà thầy kia còn bảo đưa anh rể em đến chùa Hàm Long ở Bắc Ninh. Nhà anh rể em định làm theo thât nhưng sau đó không làm theo

Hiện tại thì gia đình nhà a rể em đang nhờ Sư lập đàn làm lễ để đưa tất cả những người đã khuất lên chùa.

sparta.leonidas , artmedia5881 , hp78 DurexXL , dũng mập,nguahoangs ,Dungly91 ,radiogaga ,ca_voi ,Xe nội lước..... và các cụ xem có ý kiến gì không ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Merc GLS63

Xe máy
Em đặt còm rồi lội ngược hóng chuyện.

Dungly91

Xe tải
Ở đời không ai biết được chữ ngờ và chuyện khó giải thích gần như gọi là số phận

Nhà em vừa có chuyện buồn. Hôm qua là lo xong chuyện cho anh rể em không may vừa qua đời.
Anh ấy mất vào lúc trong khoảng từ 13h38-14h20 chiều ngày 19/12/2018 tức là 13/11/2018 âm lịch sau một vụ tai nạn giao thông cách nhà chỉ khoảng 1km anh ấy bị rơi xuống cái nhong nhỏ ở bên rìa đường và có lẽ bị ngất sau đó ngạt nước

Anh rể em làm cơ điện thủy nông chuyên bảo dưỡng sửa chữa máy móc thủy nông của tỉnh, a mới chuyển công tác xuống tỉnh được khoảng gần 6 tháng, hàng ngày là a lái xe oto cùng a trai anh ấy xuống cơ quan dưới tỉnh làm việc 2 anh em làm cùng cơ quan(xí nghiệp thủy nông của tỉnh). Hôm đó anh sang huyện bên để làm việc nếu đúng quy trình là a sẽ đi xe cùng anh trai xuống dưới thành phố rồi cùng 1 người ở cơ quan cùng đi xuống huyện để làm việc. Nhưng thay đổi a ấy sẽ đi xe máy từ nhà sang huyện kia làm viêc và người cùng đi với anh sẽ đi từ cơ quan xuống huyện để làm việc
Sáng anh ấy còn hỏi vợ là đi đường nào sang huyện kia gần hơn vì từ nhà anh ấy sang bên đó có 2 đường. Chị em bảo cái này a biết quá rõ còn hỏi em vì chuyện đường đi anh ấy quá rành rọt. Anh ấy bảo thế đi cả 2 đường để đo xem đường nào dài hơn cho vợ biết.
Sang huyện bên làm buổi sáng chắc là xong việc, anh ấy ăn cơm tập thể ở đó rồi đi về. Anh ấy có 1 người bạn thân ở một xã bên huyện ấy, anh ấy đã gọi cho người bạn ấy để kiểu như là qua chơi, cuộc gọi nhỡ đó diễn ra vào lúc 13h38 phút trên điện thoại của người bạn thân đó. bình thường thì người bạn ấy không chế độ im lặng nhưng hôm đó lại để chế độ im lặng để ngủ trưa. Không liên lạc được nên anh rể quyết định đi về nhà.
Trên đường về nhà đi qua đường liên xã, đường bê tông cũng khá rộng và đường đó là đường cánh đồng nối 2 xã. Đường đó cũng khá tập nập người qua lại đặc biệt là học sinh ở xã bên đó thường đi qua đường này để đi học. 2 bên đường đều là nhong(mương), một nhong to rộng nước chỉ khoảng 20-30cm. Nhong còn lại là nhong nhỏ cây cối rậm rạp nước đọng.
Cách nhà khoảng 1km thì anh ấy xảy ra va chạm với xe máy đi ngược chiều, khi va chạm xảy ra có lẽ là 2 bên va quệt chạm qua nhau chứ không trực diện. Cái đường bê tông khá to rộng 2 ô tô tải nhỏ hay con vẫn tránh nhau được. nên chuyện 2 xe máy va chạm với nhau nhìn hiện trường được chụp lại(e không có mặt lúc đó vì lúc đó e đang ở HN) thì vương vãi mảnh gương vụn, khá nhiều giọt máu trong một khoảng và vài giọt rơi rớt tiếp đó.
Sau xảy ra va chạm tại hiện trường thì anh em rơi xuống phần nhong( mương nhỏ) mương cũng khá sâu nhưng nước chỉ khoảng đến bẹn người lớn. người anh ấy thì ở dưới nước, xe máy của anh ấy thì không rơi xuống nước mà rơi xuống gần nước vì cỏ rậm rạp giữ lại, đặc biệt xe máy anh ấy ngửa bụng đầu xe máy quay về hướng ngược lại hướng đi.
Đến giờ đã xác định được người đi xe va chạm với anh em là 2 vợ chồng làng bên cạnh khoảng 60t sau khi va chạm xảy ra thì người vợ ngồi sau bị quẹt mạnh vào tay rơi đồng hồ ra rìa cỏ và tay chảy máu khá nhiều vì hiện trường để lại khá nhiều giọt máu. Theo e được kể lại sau khi xảy va chạm 2 vợ chồng cũng bị ngã và xe gương xe văng ra 2 vc sau đó dừng lại người chồng còn đi kiếm nhọ nồi để cầm máu cho vợ. Sau đó em không biết khoảng bao lâu thì có 5 người gồm 2 học sinh, 2 người thợ và 1 người con gái( người này kể lại cho cô em) giờ vẫn rất áy náy vì lúc đó có 5 người thấy 2 người già bị thương chảy máu nên hỏi thăm xem thế nào thì 2 vợ chồng đó bảo vừa bị thanh niên đi ngược chiều và chạm rồi bỏ chạy mất.
Sau va chạm có lẽ anh em bị lệch tay lái lao xuống cái mương nước nhỏ cách chỗ va chạm khoảng 20m anh bị thương ở vai trái, theo công an khám nghiệm thì đã bị sai khớp ở bả vai trái khả năng a bị lộn người va chạm vai trái vào cái cột điện ngay đó.
Sau đó 5 người đó lại đi tiếp nhưng không một ai nhìn thấy anh em rơi và nằm ở đó. Nếu đi trên đường mà không để ý thì cũng không biết vì cỏ rậm và mương sâu và nhỏ. 2 vc đó lúc đó không hiểu sao lại không nghe thấy rầm một tiếng của anh em mà lại bảo thanh niên đó sau va chạm chạy mất. Nếu sau va chạm mà có nhìn lại xem ai vừa va chạm với mình thì chắc chắn sẽ nhìn thấy vì đường thẳng tắp, đằng này lại bảo chạy mất nếu tỉnh táo khi ngoảnh lại không thấy thì phải người xem người vừa va chạm đâu vì chẳng lẽ va chạm cái biến mất.

Sau đó có một cậu học sinh cấp 3 thấy anh em liên lôi lên nhưng anh em quá nặng không lôi lên được. Cậu ấy cho đầu anh em ngoi lên khỏi mặt nước và chạy về làng(làng bên) gọi người. Sau đó có 1 bà đi qua cũng nhìn thấy cũng chạy về làng gọi người. Cách đó chỉ khoảng 150m là nhà xưởng của em e công nhân( xưởng này lấy đất đồng) nhưng không ai biết. Nếu tỉnh thì chạy vào đó gọi người ra cứu sẽ nhanh hơn là chạy về làng.

Cơ hội sống của a rất cao nếu có người nào đó đi ngay sau hoặc 5 người đi qua đó thấy luôn được anh ấy để đến khi cậu hs cấp 3 phát hiện ra thì có lẽ anh đã bị ngạt nước, hoặc xe của anh mà khi đổ nằm ngay trên đường

Sau hôm phạt hiện ra anh mất một hôm thì bà(mẹ anh ấy) có nói là cách đây 10 hôm a ấy có nói với bà là anh ấy nhìn thấy(e không biết là mơ hay nhìn thấy thật) bố anh ấy mặc áo trắng đi xung quanh nhà nhưng bà cũng lơ chuyện đó đi. A ấy lại không nói với vợ về điều đó.
Nói về bố anh ấy thì mất hôm 30 tết năm trước. Khi đi xem thì thầy bảo ông mất dữ nên nhà có nhờ thầy về làm. Theo tuổi thì anh ấy và bố anh ấy cùng tuổi dậu. Khi ông mất thì anh ấy không kiêng kỵ gì là người tắm rửa thay áo cho ông rồi đưa ông vào áo quan. Có nói kiêng kỵ anh a ấy cười bảo bố mình chứ ai mà kiêng rồi thì ông thì bắt gì con cháu.
Đặc biệt khi ông mất dữ mọi người bảo gửi ông vào chùa thì bà nhất quyết phản đối bảo để ông ở nhà tốt hơn, a là con út và vợ chồng anh đang ở cùng ông bà
Giờ anh mất đi để lại chị và 2 cháu nhỏ, lúc tang anh mà cháu nhỏ nó cầm gậy không biết gì ngơ ngác cười đùa chẳng hiểu chuyện gì xảy ra mà đau lòng vì nó còn quá nhỏ chưa hiểu chuyện gì
Hôm qua là làm lễ bắc cầu cho anh ấy lên, và làm lễ cúng trùng tang thì đều nhờ thầy người cùng làng(e cũng ở đó). Không biết thầy có cao tay hay không nhưng trước đó gia đình có nhờ Sư ở chùa thì Sư bảo cứ để cho thầy kia làm sau khi thầy kia làm xong thì đến gặp Sư.

Theo mọi người nói thì anh rể em không mất dữ, thế mà thầy kia còn bảo đưa anh rể em đến chùa Hàm Long ở Bắc Ninh. Nhà anh rể em định làm theo thât nhưng sau đó không làm theo

Hiện tại thì gia đình nhà a rể em đang nhờ Sư lập đàn làm lễ để đưa tất cả những người đã khuất lên chùa.

sparta.leonidas , artmedia5881 , hp78 DurexXL , dũng mập,nguahoangs ,Dungly91 ,radiogaga ,ca_voi ,Xe nội lước..... và các cụ xem có ý kiến gì không ạ.
Giờ mất tháng mất bị trùng rồi. Họ nhà ông đấy nhiều nghiệp quá. Giờ ng nhà làm phả độ vong linh cho a ấy. Phả độ gia tiên cả họ. Chịu khó làm việc thiện tích đức mới được.

ca_voi

Xe lăn
A di đà phật...

Huy Linh

Xe tải
Cụ
Giờ mất tháng mất bị trùng rồi. Họ nhà ông đấy nhiều nghiệp quá. Giờ ng nhà làm phả độ vong linh cho a ấy. Phả độ gia tiên cả họ. Chịu khó làm việc thiện tích đức mới được.
Cụ giải thích giùm như thế nào thì bị trùng đc ko ạ? Ngày , giờ, tháng, năm và cách hoá giải đc ko cụ?

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
chả cần đâu. tôi có 1 loại bùa khi cấp thiết mang ra dùng thì sẽ trấn yêu trừ ma công dụng vô song. Có điều ...

Buôn rượu

Xe hơi
Em đang ngồi trong xe thấy thớt hay quá rút điện thoại chụp phát nhờ các cụ cao nhân xem giúp ạ. Đội ơn các cụ.