[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày 2019 version

Vicky83

Xe buýt
Em thì ít chém ở các thớt khác, chắc do tính nhát sợ người lạ, chỉ chém ở thớt mình và thớt bếp.
Đợt này em thấy mấy vụ tai nạn tầu hỏa, em thì vẫn tin phần lớn là do chủ quan bản thân người bị nạn. Em cũng không tin vào những điều như kiểu bị ma chơi.
Nhưng bản thân em thì cũng từng trải qua.
Nhà bố mẹ em Trường Chinh, cách đường tầu Giải Phóng không xa. Có 1 lần em cùng cô bạn thân, khi đấy bọn em mới học lớp 6 tha thẩn chơi gần đường ray. Chẳng hiểu sao em cứ đi hái hoa xuyến chi hay gọi tục là hoa cứt lợn ấy ạ. Lúc đấy em không hề nghe thấy tiếng còi tầu hay tiếng rầm rập của bánh tầu lăn trên đường sắt.
Đến khi cô bạn kéo em vào, đúng lúc đoàn tầu đi qua mà em cứ ngớ ngẩn.
Chắc lúc đó tâm trí đang vẩn vơ suy nghĩ nhiều quá.

Bigmoto

Xe container
Em thì ít chém ở các thớt khác, chắc do tính nhát sợ người lạ, chỉ chém ở thớt mình và thớt bếp.
Đợt này em thấy mấy vụ tai nạn tầu hỏa, em thì vẫn tin phần lớn là do chủ quan bản thân người bị nạn. Em cũng không tin vào những điều như kiểu bị ma chơi.
Nhà bố mẹ em Trường Chinh, cách đường tầu Giải Phóng không xa. Có 1 lần em cùng cô bạn thân, khi đấy bọn em mới học lớp 6 tha thẩn chơi gần đường ray. Chẳng hiểu sao em cứ đi hái hoa xuyến chi hay gọi tục là hoa cứt lợn ấy ạ. Lúc đấy em không hề nghe thấy tiếng còi tầu hay tiếng rầm rập của bánh tầu lăn trên đường sắt.
Nó là dạng bị đơ IC :D, cũng giống như khi tập trung vào vấn đề nào đó thì mọi tín hiệu khác không được bộ não ghi nhận nữa. Em nhiều lúc tập trung vào cái gì đó, Gấu hỏi mấy câu mới giật mình hỏi lại. Thực sự em vẫn nghe thấy tiếng Gấu hỏi, nhưng hoàn toàn không hiểu nội dung câu hỏi và kiểu như không có tí tác động nào lên não ấy :))
Giá mà lúc bị gấu mắng mình được như thế :P

Em cũng một lần tha thẩn bắt bướm ở đoạn đường tàu chỗ bệnh viện Việt Pháp. Bỗng dưng có bà già hét lên: tàu kìa.
Em choàng tỉnh rời khỏi đường ray. Lúc đó tàu đi đến ngã tư phương mai rồi.
Hú vía.
Ngay sau đó cảm giác lúc bắt bướm mình như bị thôi miên vậy. Mê mẩn ko để ý đến xung quanh.

hanoipho79

Xe lăn
Bình thường những thớt dư lày em thấy cụ ít khi còm:D
Vâng cụ,vì em hay còm vui đùa...mà những thớt thế này thì không phải chỗ để đùa cụ ạ.
Em tôn trọng Chủ thớt và những cụ mợ quan tâm đến vấn đề này nên em mới ko còm.:D

DurexXL

Tháo bánh
Vâng cụ,vì em hay còm vui đùa...mà những thớt thế này thì không phải chỗ để đùa cụ ạ.
Em tôn trọng Chủ thớt và những cụ mợ quan tâm đến vấn đề này nên em mới ko còm.:D
Kính Lão một ly, Lão vào thớt chém.cho vui nhé

Khi em bắt đầu dòng thớt nài, đã có mợ rất hào sảng bẩu em: Trước giờ, cứ tưởng ông thuộc hàng OFer mát dại, tôi blacklist nik ông, sau rồi vào thớt tâm linh, không nghĩ là ông lại có post như nài, tôi bỏ blacklist xem, rồi công nhận, ông mát dại thật:D:D:D

Khụ

Chỉnh sửa cuối:

Trendy Eyewear

Xe tải
Cô bạn thân đấy giờ thế nào rồi cụ?

Trendy Eyewear

Xe tải
Em cũng một lần tha thẩn bắt bướm ở đoạn đường tàu chỗ bệnh viện Việt Pháp. Bỗng dưng có bà già hét lên: tàu kìa.
Hú vía.
Ngay sau đó cảm giác lúc bắt bướm mình như bị thôi miên vậy. Mê mẩn ko để ý đến xung quanh.
Hoàn cảnh của cụ giống hệt em

Trưa vắng, đạp xe đến gần đường tàu thì xuống định dắt bộ qua, nghe loáng thoáng có tiếng một bà hét lên "tàu đấy" và nhìn lên thấy tàu cách độ 20, 30m

Vicky83

Xe buýt
Nó là dạng bị đơ IC :D, cũng giống như khi tập trung vào vấn đề nào đó thì mọi tín hiệu khác không được bộ não ghi nhận nữa. Em nhiều lúc tập trung vào cái gì đó, Gấu hỏi mấy câu mới giật mình hỏi lại. Thực sự em vẫn nghe thấy tiếng Gấu hỏi, nhưng hoàn toàn không hiểu nội dung câu hỏi và kiểu như không có tí tác động nào lên não ấy :))
Giá mà lúc bị gấu mắng mình được như thế :P
Vâng cụ, lúc đấy hồn phách chắc đang ngao du tận đẩu tận đâu ấy ạ

Vicky83

Xe buýt
Hú vía.
Con bạn em còn bảo tao gọi mà mày không nghe thấy à#-o

xuanha_ng

Xe điện
Cái này thì em nghe anh bạn kể lại thôi.Anh í từng làm công quả ở 1 ngôi chùa trong Sg. Có lần chứng kiến cảnh môt cô bé vào chùa , bà mẹ dẫn vào xin sư trừ tà,ánh mắt cô bé đó nhìn anh rất ghê khi hỏi đương gặp sư thầy.Sau khi trừ được tà, trở về bình thường, hỏi thăm mói biết cô bé bị thế là do đi khám bệnh.chắc thiếu giương nên đươc xêp phải cái giường của ngươi chết
Khi trông mẹ em ngủ trên giường của người vừa mất xong, thấy cuzng bình thường. Có cái giường ở tầng 4 hscc Việt Nhật của Bv Bạch Mai, bệnh nhân chết và đổi liên tục. Vì giường trống là những người vừa chết xong đưa về, trong đó ít người ra về đc lắm

Em có chuyện này mà nhiều năm rồi không giải thích được.
Đợt đó cứ cuối tuần là em đi học. Hôm buổi đầu học môn Triết, giờ giải lao em cùng mâý bạn rủ thầy giáo ra căng tin uống trà đá. Em kể chuyện vui cho thầy là em đi xem tử vi họ bảo em có vong theo. Thầy bảo có vong là biết ngay.
Thầy vừa nói xong thì cốc trà của em nứt vỡ luôn trước mặt mọi người.
Cuối tuần tiếp theo, lại đến giờ học Triết và em lại ngồi trà đá với thầy và các bạn. Và rồi em lại tiếp tục là người duy nhất trong bàn bị nứt vỡ cốc trà.
Sau đó ko có buổi nào ngồi với thầy nữa. Còn các môn khác em vẫn ngồi căng tin uống trà mà chẳng bị vỡ cốc.

Trendy Eyewear

Xe tải
Em có chuyện này mà nhiều năm rồi không giải thích được.
Đợt đó cứ cuối tuần là em đi học. Hôm buổi đầu học môn Triết, giờ giải lao em cùng mâý bạn rủ thầy giáo ra căng tin uống trà đá. Em kể chuyện vui cho thầy là em đi xem tử vi họ bảo em có vong theo. Thầy bảo có vong là biết ngay.
Thầy vừa nói xong thì cốc trà của em nứt vỡ luôn trước mặt mọi người.
Cuối tuần tiếp theo, lại đến giờ học Triết và em lại ngồi trà đá với thầy và các bạn. Và rồi em lại tiếp tục là người duy nhất trong bàn bị nứt vỡ cốc trà.
Sau đó ko có buổi nào ngồi với thầy nữa. Còn các môn khác em vẫn ngồi căng tin uống trà mà chẳng bị vỡ cốc.
Chắc cụ sợ không dám gặp thầy giáo nữa?

BlueRoseD

Xe máy
Chào các cụ đu rếch, hát pê, dũng lý, sờ pác ta, ... các cụ đều tay cho ae bọn iem hóng với nhá. :)

Chắc cụ sợ không dám gặp thầy giáo nữa?
Không phải cụ ạ. Sau đó thầy vẫn dậy cho đến hết môn cơ.
Ngay sau khi cốc trà đầu tiên của em vỡ. Thầy có nói với em và các bạn là Vong không xấu, không đáng sợ. Dương khí luôn mạnh hơn Âm khí. Dương khí mình mạnh, mình là người tốt thì nếu vong xấu, vong độc ác theo mình cũng sớm muộn cải hoá và tốt theo mình thôi. Mình càng mạnh, mình càng khoẻ, mình thiện tâm thì vong càng sớm bỏ mình đi. Chứ mình càng sợ nó, nó càng trấn áp mình. Mình càng ốm yếu nó càng thích theo mình.
Nói chung việc này em chỉ thắc mắc tại sao chỉ ngồi với thầy thì cốc mới vỡ. Hay là vong theo em lúc đó nó muốn cho thầy thấy sự tồn tại của nó

Hoàng Trang

Xe ngựa
Không phải cụ ạ. Sau đó thầy vẫn dậy cho đến hết môn cơ.
Ngay sau khi cốc trà đầu tiên của em vỡ. Thầy có nói với em và các bạn là Vong không xấu, không đáng sợ. Dương khí luôn mạnh hơn Âm khí. Dương khí mình mạnh, mình là người tốt thì nếu vong xấu, vong độc ác theo mình cũng sớm muộn cải hoá và tốt theo mình thôi. Mình càng mạnh, mình càng khoẻ, mình thiện tâm thì vong càng sớm bỏ mình đi. Chứ mình càng sợ nó, nó càng trấn áp mình. Mình càng ốm yếu nó càng thích theo mình.
Nói chung việc này em chỉ thắc mắc tại sao chỉ ngồi với thầy thì cốc mới vỡ. Hay là vong theo em lúc đó nó muốn cho thầy thấy sự tồn tại của nó
Sao mợ ko hỏi luôn thầy mợ?