[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày 2019 Vol2

congdanhang3

Xe tải
Nhân nghe chuyện dở hơi của các mợ, em xin kể chuyện bà chị họ em. Bà này bình thường thì khôn như cáo ấy, nhưng sau khi sinh con thì lắm sự cố như đổ gạo vào nồi cơm điện khi không có xoong bên trong, rồi cho chìa khóa xe vào cốp mà dập cốp xe lại ... và tệ nhất là bị nói nhịu. Bà ấy bảo là thấy cái gì là buột miệng nói ra luôn, may là không nói đến những từ nhạy cảm.
Em và bà ấy cùng đi chợ, bỗng em nghe thấy bà ấy gọi toáng lên giữa chợ: Chị Vịt ơi, có Hỷ không?
Hóa ra là bà ấy nhìn thấy bà bán gà vịt tên là Hỷ!
Không phải chỉ mình em, khối người ở chợ hôm ấy cười không nhặt được mồm.

Chanhsa

Xe điện
Họp hội xong sáng mai ngủ dậy lại không nhớ hôm qua đã đi đâu :((
Thế là cần RAM thật hả mợ :))
Nhân nghe chuyện dở hơi của các mợ, em xin kể chuyện bà chị họ em. Bà này bình thường thì khôn như cáo ấy, nhưng sau khi sinh con thì lắm sự cố như đổ gạo vào nồi cơm điện khi không có xoong bên trong, rồi cho chìa khóa xe vào cốp mà dập cốp xe lại ... và tệ nhất là bị nói nhịu. Bà ấy bảo là thấy cái gì là buột miệng nói ra luôn, may là không nói đến những từ nhạy cảm.
Em và bà ấy cùng đi chợ, bỗng em nghe thấy bà ấy gọi toáng lên giữa chợ: Chị Vịt ơi, có Hỷ không?
Chuyện thường ngày mà cụ :)) . Em đầy lần đi chợ trả tiền xong quên lấy đồ, người bán hàng quen thì có đt mà gọi còn người bán hàng lạ đành phải chờ lúc em nhớ để tự chạy ra lấy :))

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Họp hội xong sáng mai ngủ dậy lại không nhớ hôm qua đã đi đâu :((
Nhân khi thớt đang lạc đề, em lại kể lại chuyện bà già em
Đận ấy ở quê bà già em còn dùng đt bàn và mới dùng di động. Lần ấy bả không tìm được dđ, bả mới lấy đt bàn, gọi vào dđ. Khi dđ kêu, bả bỏ đt bàn, bốc dđ lên nghe, nghe thì chả thấy ai nói gì!!! Bả tắt dđ cứ lầm bầm chửi đứa nào gọi trêu

Chanhsa

Xe điện
E bảo gấu như cụ @dung.vu nói, thế là ả ko mua bia để tủ lạnh nữa vì sợ bia tràn ra tủ :((
Sói nhà em mà thế em để sẵn cái lon hoặc ly rỗng để lúc nào sx bia xong có cái mà dùng đỡ tốn xiền mua bia :))

114hangbong

Xe lăn
Đận ấy ở quê bà già em còn dùng đt bàn và mới dùng di động. Lần ấy bả không tìm được dđ, bả mới lấy đt bàn, gọi vào dđ. Khi dđ kêu, bả bỏ đt bàn, bốc dđ lên nghe, nghe thì chả thấy ai nói gì!!! Bả tắt dđ cứ lầm bầm chửi đứa nào gọi trêu
Bà già thì thôi nhiều chuyện lắm nhưng các bà trẻ thớt này cũng sống trên mây trên gió, ngáo lắm cơ ý. :((

tuantab

Xe tăng
Bà già thì thôi nhiều chuyện lắm nhưng các bà trẻ thớt này cũng sống trên mây trên gió, ngáo lắm cơ ý. :((
Sinh đẻ mỗi lần bay mất 1 vía, gấu em bảo thế không biết phải không

114hangbong

Xe lăn
Sinh đẻ mỗi lần bay mất 1 vía, gấu em bảo thế không biết phải không
Phải cái là hay quên cụ ạ. Đi chơi với cả lũ bạn mà riêng chồng của bạn toàn gọi em xưng chị mấy lần liền..híc..híc..

mega_fun

Xe điện
Đận 2014, em đi khắp các tỉnh từ Đà Nẵng đổ ra, ngủ NN KS triền miên, thường xuyên nghe tiếng động nửa đêm, nhưng tuyệt nhiên chỉ dừng ở đó. Chắc là các vị nhìn em cũng thấy ngán chả buồn trêu, chỉ vô ý va quệt vào đồ đạc khi sinh hoạt thường nhật :D
Cô em kinh doanh thường xuyên gõ cửa xin ngủ nhờ vì "em thấy rợn rợn"
Sáng nào cũng bơ phờ bảo Anh ngáy vần điệu như bò pha lợn, em về phòng em còn hơn
Con còng cọc cứ nửa đêm nó gõ, để ý tới nó thì cả đêm mất ngủ sáng sau không đủ sức đi làm :))

tuantab

Xe tăng
Phải cái là hay quên cụ ạ. Đi chơi với cả lũ bạn mà riêng chồng của bạn toàn gọi em xưng chị mấy lần liền..híc..híc..
Haha, bu em bị nhịu từ "chó". Bảo đưa điều khiển đây thì bảo đưa chó đây, dắt xe ra cho mẹ thì thành dắt chó ra cho mẹ, chiều qua quát con mẹ bán rau trc cửa nhà dõng dạc lắm :"Thanh, chị nghìn chó" =)). Hoá ra bà mua hành
May chán so với bà bán ổi ở Hải Dương hôm nọ có cái clip nhưng bậy quá em chả pốt đâu

Chỉnh sửa cuối:

114hangbong

Xe lăn
Hehe e ngẫn quá, cảm ơn mợ em sửa rồi ạ
Dời ạ, ngẫn được như cụ thì chị em ở đây còn chạy dài. Đang tính lắp thêm bộ nhớ ngoài không nhầm nhọt sang trồng trọt thì xí hổ lắm. X_X

tuantab

Xe tăng
Dời ạ, ngẫn được như cụ thì chị em ở đây còn chạy dài. Đang tính lắp thêm bộ nhớ ngoài không nhầm nhọt sang trồng trọt thì xí hổ lắm. X_X
Chị em có một thiên tính là làm được mấy việc một lúc, vd vừa xem phim, vừa chat vẫn hiểu không tượt phát nào ... Đờn ông bọn em chỉ làm đc 1 việc, tối e nằm lướt Of, gấu bên cạnh cứ kể chuyện thôi,nghe thì vẫn nghe nhưng em không hiểu thị nói cái gì.

Degia79

Xe đạp
Em là gà, mợ Hoàng Trang cho em hỏi tí. Nhà tuê như em đạp xe không tính, cccm khác đều có động cơ cả, sao xe của mợ lại là xe lăn? Vừa không nổ được máy, vừa phải quay bằng tay?
Chả có nhẽ Trang chỉ thích quay tay mà không chịu quay bằng máy nhở?

114hangbong

Xe lăn
Chị em có một thiên tính là làm được mấy việc một lúc, vd vừa xem phim, vừa chat vẫn hiểu không tượt phát nào ... Đờn ông bọn em chỉ làm đc 1 việc, tối e nằm lướt Of, gấu bên cạnh cứ kể chuyện thôi,nghe thì vẫn nghe nhưng em không hiểu thị nói cái gì.
Em buổi tối vừa lướt ô ép vừa nói chuyện với chồng. Nhiều thớt hay em dí vào mặt để lão ấy bỏ việc đọc cùng em. :)

TrangBC

Xe máy
Em còn dở hơi hơn mợ, đi công tác về gom quần áo dơ tính bỏ vào máy giặt nhưng chả hiểu ngẫn thế nào lại mở cửa... tủ lạnh định nhét đồ vào nhưng tự dưng thấy mát mát thế là giật mình rụt tay lại :(( . Có lần em còn lấy kem đánh răng để rửa mặt và lần khác thì lấy sữa rửa mặt đánh răng đấy mợ. Rồi cái năm kia, lúc em đi công tác đang ngồi ăn với đồng nghiệp và khách hàng xong tự dưng giật mình nhớ ra hôm nay là sinh nhật chồng mà em chưa í ới gì cả, thế là nhảy dựng lên gọi điện thoại chúc mừng. Chồng em nghe xong ớ người ra rồi bảo "anh đang suy nghĩ xem có phải mua RAM lắp cho em không..." :(( . Hoá ra em nhầm tháng. Cả bọn xung quanh được dịp cười như ma làm :(
E thì lại bị thế này.. Chả là hôm đấy đi bia bọt về cũng hơi muộn, định quăng giầy rồi đi ngủ luôn. Nằm đc tý thì thấy tức bụng mới mò ra toilet. Thế quái nào hôm đó toi lét như bị ma ám ý, e mở cửa ra thì đèn bật sáng và 1 luồng hơi lạnh ùa ra làm e giật mình. Cuối cùng cũng xong việc, đóng cửa vào chưa chạm vào công tắc thì đèn đã tự tắt.. Quái quái là
Em cười đau cả bụng với chuyện của cccm, vui gì mà vui thế. :))