[Funland] Nối dây audio tai nghe

Có cái tai nghe bị đứt, thì em có thể nối kiểu dây điện có đc không nhỉ. Nối vào mà không nghe được. Cccm có kinh nghiệm gì vụ này chia sẻ em
noi day.jpg
Loại tốt, đắt thì cụ mang ra hàng sửa điện tử, điện thoại thuê làm, còn không thì cụ bỏ đi mua cái khác (nối mà đảm bảo chất lượng, thẩm mỹ đòi hỏi có dụng cụ, vật liệu, khéo tay ở mức nhất định đấy).

meodenminh

Xe điện
Dây của tai nghe vài trăm k em hơ đỏ khối lần rồi lão, đốt đỏ lòm luôn nguội phát vuốt đi là hết vỏ dây còn nguyên, còn tai nghe loại nhét tai theo đt em chưa phải nối bao giờ cơ mà làm gì mà ko chịu đuợc lửa. :D
Dây tai nghe loại nhét tai em cảm tưởng nó không phải làm bằng kim loại ấy cụ, nhẹ và nhỏ như sợi vải ấy. Còn dây dàn loa của cụ thì khác gì dây điện đâu

Bopcoi01

[Tịch thu bằng lái]
Có cái tai nghe bị đứt, thì em có thể nối kiểu dây điện có đc không nhỉ. Nối vào mà không nghe được. Cccm có kinh nghiệm gì vụ này chia sẻ em
noi day.jpg
Nối tốt cụ. Đốt đầu dây cho cháy hết nilon và sơn cách điện, dùng dao cạo qua cho sạch rồi xoắn 2 đầu dây lại, dùng hàn thiếc lướt qua 1 lớp mỏng là đc.
Cách đây 2 hôm e mới nối:

.Chuối.

Xe tăng
Hàng ngon đắt tiền dây nó làm tháo ra đuợc để nó còn bán dây nâng cấp nữa lão aiy, chơi hai en mà bảo nối dây nghe hơi phản... khoa học. =))
Làm cái tai nghe độ 5 củ thì chả nối vội cụ nhẩy :))
Em vẫn hàn xì, nối dây cho con SE535 đời ơ kìa của em, về cơ bản là dây đi kèm cũng chỉ được đôi năm là jack MMCX bị mòn và phập phù, trong khi driver vẫn kêu tốt thì tội gì ném tiền qua cửa sổ, mà đã mất công hàn xì thì mất gì mà ko thử đổi dây đổi jack nghe thử xem thế nào :D.

viethung7384

Xe hơi
Dây nhỏ hơ ko cẩn thận là cháy đấy :D
Nhiều cụ bỉ bôi cái tai nghe nhỉ? Tí toáy nối cũng là thú vui mà, nối xong khéo nghe nhạc cảm thấy hay hơn ấy :))
Không sao đâu cụ. lướt nhẹ là nó cháy lớp cách điện. Tai nghe em nối suốt. Cụ nào có tai nghe ổn ổn mà đứt ném em xin 2 cái driver là lại nghe đc ngay.

scholar_vn

Xe hơi
Dây nhỏ hơ ko cẩn thận là cháy đấy :D
Nhiều cụ bỉ bôi cái tai nghe nhỉ? Tí toáy nối cũng là thú vui mà, nối xong khéo nghe nhạc cảm thấy hay hơn ấy :))
Công nhận nhiều ông buồn cười thật, người ta hỏi có kiến thức thì giúp thô, đếch gì phải mặc váy mỉa mai như thế.
Cái thú diy nó sướng lắm.

toyennha

Xe lăn
Theo lý thuyết là được. Cụ cứ em yêu khoa học đi. Ngày trước. Cái cassette sony em yêu suốt mãi 1 năm sau nó mới thành nhựa vụnb

Tony_Le

Xe container
Dây tai nghe loại nhét tai em cảm tưởng nó không phải làm bằng kim loại ấy cụ, nhẹ và nhỏ như sợi vải ấy. Còn dây dàn loa của cụ thì khác gì dây điện đâu
Ơ, em nghe có những sợi dây lên đến cả mấy chục k $, dây kha khá tiền triệu với chục triệu đồng ông Cụ cũng nhiều. Nếu cụ coi dây loa như dây điện thì cứ nối thôi.

Big Bang

Xe điện
Cái này thuờng có dây trắng bên trong và 1 dây nữa nhân trần, trắng nối ok cơ mà dây nhân trần phải cạo đi rồi nối là đuợc.
Cơ mà em hỏi thật công nối liệu có đắt hơn mua mới ko ạ . :)) :))
Không cần phải cạo đâu Cụ, dây tai nghe là loại dây mềm, lớp mạ cách điện mỏng và không chịu nhiệt. Chỉ cần hàn thiếc là tự nó kết nối

Ngo Rung

Xe lăn
Em vẫn hàn xì, nối dây cho con SE535 đời ơ kìa của em, về cơ bản là dây đi kèm cũng chỉ được đôi năm là jack MMCX bị mòn và phập phù, trong khi driver vẫn kêu tốt thì tội gì ném tiền qua cửa sổ, mà đã mất công hàn xì thì mất gì mà ko thử đổi dây đổi jack nghe thử xem thế nào :D.
Nếu hàn thì ko cần đốt vỏ, dí mỏ hàn là tự nó chảy vỏ để ăn thiếc thôi.

quy la tien

Xe điện
Đôi khi là nghèo, đôi khi lại là đam mê vượt khó thôi cụ
Em cũng muốn hỏi tý hơi liên quan : dây sạc nhanh của SS dùng thời gian chỉ còn sạc chậm nữa, nguyên nhân vì sao và có cách khắc phục ( mua mới thì kg nói - nó chỉ mấy chục nghìn)?

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng muốn hỏi tý hơi liên quan : dây sạc nhanh của SS dùng thời gian chỉ còn sạc chậm nữa, nguyên nhân vì sao và có cách khắc phục ( mua mới thì kg nói - nó chỉ mấy chục nghìn)?
Dây sạc nó đã thiết kế cho sạc nhanh thì k bh lại dùng thời gian thành sạc chậm...
Lỗi là ở cục sạc chậm và pin dùng lâu bị chai...

chuot08

Xe lăn
Vừa mua mới thì bị đứt, với lại tưởng nối dễ như dây điện thì nối thôi
Mua mới thôi cụ. Nối kiểu gì cũng ko thể như ban đầu do trở nó lớn, dòng thì nhỏ nên có nghe được thì gọi là có tí ọ ẹ. Dây nghe của đội audio chuyên nghiệp dùng đồng chất lượng cao, zắc nối hịn mối hàn ngon lành đôi khi còn như đấm vào tai nữa là!

quy la tien

Xe điện
Dây sạc nó đã thiết kế cho sạc nhanh thì k bh lại dùng thời gian thành sạc chậm...
Lỗi là ở cục sạc chậm và pin dùng lâu bị chai...
Không cụ ạ, cục, máy bt em thay dây khác ok mà.

mazda3_pro

Xe lăn
Cạo cạo hoặc dùng kìm tuốt dây tuốt vỏ nhựa, xong chấm tý thiếc hàn lại, màu nào theo màu đó. Tớ từng nối vô số lần rồi, cả có hàn lẫn nối bằng tay đều ngon. Nhưng phải dây to mới nối bằng tay được, dây bé như kia chắc phải hàn rồi :D

Piaggio Junior

Xe điện
Nhiều cụ bỉ bôi nhỉ, thú vui đấy...Cụ chủ thớt cứ nối vài lần như các cụ dẫn là có kinh nghiệm đấy ạ ;;)