[Funland] Nói đến Sài Gòn điều đầu tiên các cụ nghĩ đến điều gì.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em có 1 năm sống ở HCM
- Cảm nhận sau 1 tháng đầu của em là quá xô bồ
- Cuộc sống nhanh thực sự rất nhanh, cuộc sống từ nhở ở HN em tự cảm nhận thôi chắc nó slow motion x10 HCM mất
- Giao thông điên loạn hơn HN :( thời gian đầu em có lúc đã mất 30ph để qua đường
- Ngập, Hà Lội không sánh đc khoản này
- Thời tiết tuyệt vời với cá nhân em, cả mùa hè em bật quạt thôi cũng mát lắm rồi, ít phải dùng điều hòa
- Tư tưởng thoáng, làm việc khá nghiêm túc, làm ra làm mà chơi thì hết nấc
- Em chưa gặp cướp giật bao giờ, nhưng đc anh em trong ấy thường xuyên nhắc nhở như một vấn nạn trong tiềm thức
- Đồ ăn rẻ, hoa quả rẻ
- Môi trường nhanh, sống nhanh, dẫn tới nhiều bệnh tật ( ý kiến riêng của em thôi ạ, vì thực sự thấy mấy bệnh viện ở HCM nhìn thê lương thực sự, mấy bệnh viện lớn nhìn bệnh nhân cứ thất thần bơ phờ ấy :( )
- Các ngã 4 toàn trẻ em hoặc người khuyết tật bán vé số, lượng người khuyết tật đi bán vé số nhiều thực sự :(
...................................
Một môi trường nhìn đâu cũng thấy việc để kiếm tiền nhưng người nghèo thì quá nhiều, đúng như câu nói em đọc ở đâu ấy " Sài Gòn hoa lệ, hoa cho người giàu lệ cho người nghèo"
Em thấy dân trong đấy ăn nhậu có vẻ thoải mái cụ nhỉ, sống kiểu ko cần biết đến ngày mai í.

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Năm 1999 bạn em mua căn nhà tập thể ở khu thanh nhàn, 60m2 có 60tr thôi.
Nhà cụ mua năm 1997 mà 510tr thì phải nói là kinh khủng đấy ạ.

Ông bác em bán đất 60m2 ở HP đi mới đủ tiền mua con Future cỡ năm 2000 gì đó.
Ngõ đó sát viện châm cứu. Giá là giá nhà 2 tầng mặt đất.. ngõ thịnh quang ô tô vào được 97 nửa tỉ chắc nhà đẹp lắm.. vì mãi 4..5 năm sau. mấy con nhà 3 tầng ngay ngoài đầu ngõ bán có tỉ mấy

Năm 1999 bạn em mua căn nhà tập thể ở khu thanh nhàn, 60m2 có 60tr thôi.
Nhà cụ mua năm 1997 mà 510tr thì phải nói là kinh khủng đấy ạ.

Ông bác em bán đất 60m2 ở HP đi mới đủ tiền mua con Future cỡ năm 2000 gì đó.
Nhà cụ mua là tập thể, mà khu thanh nhàn cũng là khu cũ và xa. Em mùa căn mặt đất, ngõ to Thịnh Quang oto đỗ cửa và 2 tầng rộng 50m2

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Em thấy dân trong đấy ăn nhậu có vẻ thoải mái cụ nhỉ, sống kiểu ko cần biết đến ngày mai í.
Vâng cụ, dạo chưa có nghị định 100, 12h đêm vẫn nhộn nhịp lắm ạ, em tự cảm thấy các quán nhậu vỉa hè nó vui hơn quán nhậu trong ấy, người miền trong mà chơi là lúc nào cũng hết mình :D

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Về kinh tế thì miễn bàn rồi, mặc định nó là số 1 Việt Nam, ngoài ra các cụ ấn tượng về điều gì, có 1 điều vô cùng khó hiểu là em thấy tại sao bao nhiêu năm nay tệ nạn cướp giật phổ biến tại SG ngày càng phát triển, cướp giật hết sức táo tợn, xông cả vào nhà để cướp trước sự chứng kiến của chủ nhà, dàn cảnh cướp trắng trợn giữa đường, sẵn sàng biến nạn nhân thành kẻ cướp ngược, có vẻ ngành cướp bóc ở trỏng khá phát triển, đóng góp nhiều "thuế" cho 1 số tồng chí nhà nước.

Em rất thích đi du lịch nhưng đi đâu thì đi chứ không bao giờ đến Sài Gòn, nhỡ bị cướp thì khổ, mà nện lại nó thì vào lao lý, thôi tránh cho lành.
Sài gòn em sống gần 1 năm cướp thì chưa thấy chỉ thấy mấy anh chơi xike ở chung cư thôi

huyhung123

Xe điện
Về kinh tế thì miễn bàn rồi, mặc định nó là số 1 Việt Nam, ngoài ra các cụ ấn tượng về điều gì, có 1 điều vô cùng khó hiểu là em thấy tại sao bao nhiêu năm nay tệ nạn cướp giật phổ biến tại SG ngày càng phát triển, cướp giật hết sức táo tợn, xông cả vào nhà để cướp trước sự chứng kiến của chủ nhà, dàn cảnh cướp trắng trợn giữa đường, sẵn sàng biến nạn nhân thành kẻ cướp ngược, có vẻ ngành cướp bóc ở trỏng khá phát triển, đóng góp nhiều "thuế" cho 1 số tồng chí nhà nước.

Em rất thích đi du lịch nhưng đi đâu thì đi chứ không bao giờ đến Sài Gòn, nhỡ bị cướp thì khổ, mà nện lại nó thì vào lao lý, thôi tránh cho lành.
Làm gì có? Tôi ở SG 4 năm liền, đi nhậu khuya suốt và chưa từng thấy cướp bao giờ!

BB2014

Xe máy
BĐê và less, như kiểu model ý. E có mấy đứa cháu trong đấy giờ học tập nhau gái k ra gái, trai khong ra trai :D

Mzc

Xe điện
Em vào vài lần, ít ngày thôi mà về HN lại nhớ. K gái mú gì nhé. Thế mới lạ. Mà tính em kiểu đấy. Đợt qua Paris ít ngày cũng nhớ :))

Thèm khát

Xe điện

1. Cướp
2. Kẹt xe
3. Mợ SG
4. Nhiều hotel

tomo21311

Xe tăng
Em thỉnh thoảng cũng vào SG, ko ấn tượng bằng miền tây sông nước hay miền trung nắng và cát. SG nếu có gì để nhớ chắc là ly cà phê sữa đá to như cốc bia HN, những cơn mưa không ngớt và con đường Điện Biên Phủ dài hun hút. Ah còn một thứ cũng đẹp mà ít thành phố có được là những hàng cây to thẳng tắp cao vút lên bầu trời. Em cũng chưa gặp cướp bao giờ nhưng xì ke với đội đồng giới thì gặp khá nhiều.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sài Gòn ngon,vui,đông. Em đã ở Sài Gòn vài năm và bây giờ cũng hay qua lại nhưng chưa chứng kiến vụ cướp nào.Cụ cứ đọc báo rồi có ấn tượng xấu là không đúng
Mình cũng hay vào Sài gòn công việc và đi du lịch. Lang thang nhiều xó xỉnh nhưng cũng chưa gặp và chứng kiến cướp bao giờ. Cụ thớt đọc báo mà chưa đi thực tế.

Pathfinder2003

Xe tải

Cướp nhỏ lẻ thôi cụ ạ. Cướp lớn nó ở chỗ khác mới nhiều. Dân Sài Gòn dễ tính, không phân biệt vùng miền cũng như coi thường các tỉnh thành khác.

LUCKY BUI

Xe hơi
Em hơn 40 mới di cư, nhưng nếu có việc ra Bắc thì cũng ráng giải quyết nhanh để quay lại SG. Thời tiết dễ chịu hơn, sinh hoạt thoải mái, ko tị nạnh giàu nghèo, ko so bì trang phục…nói chung ít tiền vẫn sống khỏe