Hội xa xứ Nỗi lòng người Xa Xứ

pinsu90

Xe điện
Gì đấy H, Su chưa hiểu~X(

Kỵ Sĩ

Xe buýt
Sinh sống ở một Quốc gia khác, được mở mang tầm mắt và trở nên thật "ngầu" trong mắt những người xung quanh. Nhưng sống xa quê hương có thật là chỉ toàn màu hồng và đầy hứa hẹn?
Nơi những tâm tư, trải nghiệm và nỗi lòng có thể bày tỏ, chắc chắn được lắng nghe. Nơi mà những cánh tay trải dài khắp mọi nơi trên Trái Đất vươn tới nắm lấy nhau. Trân trọng cảm xúc, dù bạn đang ở bất cứ nơi đâu!
Nơi những vần thơ, tiếng hát, những mưu cầu cuộc sống, những nỗi nhớ Nhà, nhớ quê hương, nhớ những người bạn trên cõi OF lưu giữ lại.
Không nên chần chừ nữa, hãy yêu nhau khi chúng ta còn có thể nào...
Nhờ mợ chỉ điểm anh mò được đến đây. Mấy năm đầu xa xứ anh cũng cảm xúc phết, nhưng giờ xa lâu quá nên chai hết mất rồi :(. À nhưng thấy mợ bẩu hãy nhảy bổ vào và yêu nhau đê thì anh vẫn thấy rạo rực phết :D
Ngày xưa lâu lắm rồi anh cũng có sang sống ở Nhật gần 1 năm. Giờ vẫn còn đọng lại trong ký ức là một Tokyo to và đông đúc (ngày xưa anh ở Tokyo), với một loạt toà nhà chọc trời ở khu Shinjuku nơi có các em gái chập choạng tối hay ra chào mời :D. Các ga tàu điện tiện lợi với đường Yamanotesen nổi tiếng chạy vòng quanh Tokyo. Các buổi nhậu sau giờ làm việc kết thúc bằng karaoke với các bản nhạc tiếng Nhật say đắm. Những con người Nhật tình cảm tràn trề (nhưng anh đoán giờ đỡ hơn nhiều rồi), rồi những ngôi chùa thật đẹp, phong cảnh thiên nhiên hiền hoà ...
Đó là thời gian khởi đầu cho cả phần lớn cuộc đời sống xa xứ. Vì nó là khởi đầu nên lúc nào cũng ấn tượng và nhớ lại những ký ức đẹp đẽ thời đó, dù rằng thời đó mọi thứ khó khăn hơn bây giờ nhiều. Giờ nghĩ lại ngày xưa cuộc sống ở Nhật hơi culi vất vả (dân Nhật làm việc và sống khổ như trâu :D), nhưng mà vui thật là vui.

Voi 79

Xe tải
Em hôm nay mệt quá, em oải lắm và rất không ổn rồi
Ấy thế mà vẫn cứ phải cười :))
Tranh thủ kêu ca tí, Chào buổi tối mợ xinh nha :D

Các mợ vẫn yêu đời lắm. Mệt mà vẫn phải xênh nhỉ. Bọn chúng em mà oải là lại gọi nhau ngồi không trà, thì cafe. Nặng hơn thì rượu bia. Lúc về trông còn thảm hơn lúc đi. Cố lên mợ.

Châu Tứ TN

Xe điện
Em hôm nay mệt quá, em oải lắm và rất không ổn rồi
Ấy thế mà vẫn cứ phải cười :))
Tranh thủ kêu ca tí, Chào buổi tối mợ xinh nha :D

Ngón tay của chị ngắn nhỉ?
Bàn tay em đầy sọc ngang dọc chứ ko rõ ràng như chị, vậy nên tự tin vào chị nhé :)

Châu Tứ TN

Xe điện
Nhờ mợ chỉ điểm anh mò được đến đây. Mấy năm đầu xa xứ anh cũng cảm xúc phết, nhưng giờ xa lâu quá nên chai hết mất rồi :(. À nhưng thấy mợ bẩu hãy nhảy bổ vào và yêu nhau đê thì anh vẫn thấy rạo rực phết :D
Ngày xưa lâu lắm rồi anh cũng có sang sống ở Nhật gần 1 năm. Giờ vẫn còn đọng lại trong ký ức là một Tokyo to và đông đúc (ngày xưa anh ở Tokyo), với một loạt toà nhà chọc trời ở khu Shinjuku nơi có các em gái chập choạng tối hay ra chào mời :D. Các ga tàu điện tiện lợi với đường Yamanotesen nổi tiếng chạy vòng quanh Tokyo. Các buổi nhậu sau giờ làm việc kết thúc bằng karaoke với các bản nhạc tiếng Nhật say đắm. Những con người Nhật tình cảm tràn trề (nhưng anh đoán giờ đỡ hơn nhiều rồi), rồi những ngôi chùa thật đẹp, phong cảnh thiên nhiên hiền hoà ...
Đó là thời gian khởi đầu cho cả phần lớn cuộc đời sống xa xứ. Vì nó là khởi đầu nên lúc nào cũng ấn tượng và nhớ lại những ký ức đẹp đẽ thời đó, dù rằng thời đó mọi thứ khó khăn hơn bây giờ nhiều. Giờ nghĩ lại ngày xưa cuộc sống ở Nhật hơi culi vất vả (dân Nhật làm việc và sống khổ như trâu :D), nhưng mà vui thật là vui.
Cụ đang ở VN hay ở nước nào ạ? :)
Em bươn chải từ sớm nên ở đâu thì em cũng chịu được, khắc nghiệt ntn em cũng chịu được. Em sống khá quy củ, ngày nghỉ cũng chỉ ở nhà, ngày thường sáng dậy vươn vai cái là đi làm, tan làm đi xe bus về em còn xuống trước 1 điểm bus chỉ để đi bộ thêm vài trăm met về phòng. Em sống cùng những bạn Philippines, Singapore, Malaysia, Indonesia trong nhà khách nhưng mỗi người mỗi phòng. Họ cũng là những người sống độc lập như em :)

Voi 79

Xe tải
Mợ chơi cùng với mấy bạn sing và indo, thế các bạn ấy có yêu bóng đá như mình không. Việt Nam vẫn nhất mợ nhỉ.

Châu Tứ TN

Xe điện
Mợ chơi cùng với mấy bạn sing và indo, thế các bạn ấy có yêu bóng đá như mình không. Việt Nam vẫn nhất mợ nhỉ.
Họ ko cuồng nhiệt nhưng vẫn quan tâm đến màu cờ sắc áo cụ ạ. Trước Tứ cũng quẩy lắm, nhưng rồi khi cần tôn trọng các bạn, mình cũng ghìm lại.
Hôm qua VN đá TL, họ vẫn cỗ vũ, họ hài hòa lắm :)

Voi 79

Xe tải
Ráng lên nghe :)
Tứ có, nhưng là Tết Tây chứ sau đó phải trở lại.
Tết tây năm nay ở VN lại vào thứ tứ, nên không được nghỉ dài. Mợ về có đi đâu ra Bắc không? Mà có khi nên đổi cách xưng hô một chút mợ nhé. Biết mợ ít tuổi hơn mà xưng em, như MN nói là nghe cũng kỳ.

Châu Tứ TN

Xe điện
Tết tây năm nay ở VN lại vào thứ tứ, nên không được nghỉ dài. Mợ về có đi đâu ra Bắc không? Mà có khi nên đổi cách xưng hô một chút mợ nhé. Biết mợ ít tuổi hơn mà xưng em, như MN nói là nghe cũng kỳ.
Phải tranh thủ thôi anh ạ, em sẽ về Nội Bài trước vì lịch của công ty, 2 ngày thì bận việc 1 ngày, 1 ngày còn lại được nghỉ ngơi, giao lưu với mn ở HN. Sau đó em bay vào TSN và về nhà thăm con, thăm gia đình, sau đó trở lại Nhật.
Anh cứ xưng hô ntn cũng được, Tứ cũng trao đổi từ trước. Tứ mới nhất đây! :)

Voi 79

Xe tải
Phải tranh thủ thôi anh ạ, em sẽ về Nội Bài trước vì lịch của công ty, 2 ngày thì bận việc 1 ngày, 1 ngày còn lại được nghỉ ngơi, giao lưu với mn ở HN. Sau đó em bay vào TSN và về nhà thăm con, thăm gia đình, sau đó trở lại Nhật.
Anh cứ xưng hô ntn cũng được, Tứ cũng trao đổi từ trước. Tứ mới nhất đây! :)

Xưng anh gọi mợ tứ hoặc mợ bốn nhé. hôm nào về, mợ bốn về, nếu tiện cho anh giao lưu cùng nhể. Răng mợ đau hay sao mà không cười tý cho tươi??

Chỉnh sửa cuối:

Châu Tứ TN

Xe điện
Xưng anh gọi mợ tứ hoặc mợ bốn nhé. hôm nào về mợ bốn về, nếu tiện cho anh giao lưu cùng nhể. Răng mợ đau hay sao mà không cười tý cho tươi??
Gọi Tứ đi ạ :)
Tại thua độ nên ko cười nổi :(

huongsac80

Xe container
Các mợ vẫn yêu đời lắm. Mệt mà vẫn phải xênh nhỉ. Bọn chúng em mà oải là lại gọi nhau ngồi không trà, thì cafe. Nặng hơn thì rượu bia. Lúc về trông còn thảm hơn lúc đi. Cố lên mợ.
Buồn thì em thích ngồi một mình hơn, chả muốn tâm sự hay nói gì với ai
Em cũng mong uống đc rượu bia để mà giải sầu, nhưng khổ nỗi em uống không tốt :D

huongsac80

Xe container
Cụ đang ở VN hay ở nước nào ạ? :)
Em bươn chải từ sớm nên ở đâu thì em cũng chịu được, khắc nghiệt ntn em cũng chịu được. Em sống khá quy củ, ngày nghỉ cũng chỉ ở nhà, ngày thường sáng dậy vươn vai cái là đi làm, tan làm đi xe bus về em còn xuống trước 1 điểm bus chỉ để đi bộ thêm vài trăm met về phòng. Em sống cùng những bạn Philippines, Singapore, Malaysia, Indonesia trong nhà khách nhưng mỗi người mỗi phòng. Họ cũng là những người sống độc lập như em :)

Thực sự là mợ nhìn rất trẻ và duyên :D