[Funland] Nỗi lòng trâu già gặm cỏ non

khanhnguyen09

Xe container
hei, phương pháp Marketing này chưa có trong giao trình đại học. Nhân viên của Vin quả là sáng tạo.
Sắp tới các cụ muốn gặm huê hậu với người mẫu thì chuẩn bị xèng mua Lux nhé.

minhfun8x

Đi bộ
thực tình non mấy thì sẽ có lúc già, chả mấy mà 30, tính cái đứa nó ham hưởng thụ chắc gì nó lấy mình vì yêu, nó yêu tiền của mình thôi, hết tiền hoặc nó chán, nó kiếm mỗi khác già hơn giầu hơn nó đá mình liền cụ ạ, nếu chưa có con thì cụ làm ván mới đi, ván này bạc lắm em thật

nguyenmanhtuan3

Xe tăng
gấu nhà cụ sướng nhề
nhà e còn nợ nần, gấu mua cái áo cũng nâng lên hạ xuống. khổ

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Lúc cụ sướng thì ai sướng ??? thôi cố mà chiều vợ cả đi cho nó lành

ChuLai

Xe tải
trả lại lơi sản xuất đi cụ ơi :D khi thành công thì méo sao chứ bết bát mà ko biết chia sẻ cùng thì bye đi cụ

j23

Xe container
Chẳng biết là nên chúc mừng hay chúc buồn với cụ thớt :D

HongKool

Xe tải
Em cũng mong có cỏ non để gặm mà chỉ đòi mua Klara thôi đây.
Có sắm xe ga rồi cụ ơi
đợt rồi nó hóng hớt ở đâu về kêu klara đi ngon đi êm nhẹ nên lại hối mua thôi
chứ đâu phải mỗi cái xe máy điện cụ
cỏ non nên nhiều khi cũng mệt lắm cụ ạ :))

datto70

Xe điện
Cỏ non nó chiều trâu già thì nó cũng phải hy sinh khối thứ: Bụng thì phưỡn, da thì nhăn nheo, mồm thì hôi, con chim thì lúc cương, lúc nhũn, trả bài thì dở dang ..... nhều khi chưa xong đã hết tiền =))=))=))

TEPDIU

Xe tăng
Dư lày đã ăn thua rì :D

Rồi tới lúc chùn chưn, mỏi gối, lưng đau, đạn rơi đầu nòng mà nó cứ đòi Rên mới bỏ mịa nhá há há =))=))=))

bigman95

Xe điện
Klara thôi mà Cụ!

Vợ cụ đạt tiêu chí 3N khối cụ trên này thèm không có!

Tĩ Tã

Xe hơi
Nhiều cụ chê nhanh quá. Hoàn cảnh người ta nhiều khi diễn đạt vào mấy dòng chữ cũng ko hết được.

Em nghĩ em thông cảm được với cụ chủ phần nào. Vấn đề là ở chỗ mua sắm hoang phí thôi, chứ ko phải là cụ chủ ko chiều vợ. Lúc tiền bạc dư dả thì bỏ qua được, giờ cụ đang khó khăn mà nó vẫn thế thì xong rồi. Cái tính như vậy thì đến lúc cụ sa cơ em e là nó bỏ cụ ngay. Ngoài ra như nhiều cụ nói, là do cái tính thôi, chứ các cụ cũng đừng vơ 1 đống cỏ non vào với nhau.

Totaltantinh

Xe đạp
Cứ tưởng lấy vợ trẻ là sướng mà không sướng như tưởng. Mới cưới được 2 năm mà em đến điên đầu vì gấu non các cụ ạ. Hết thích làm đẹp lại đến thích mua sắm. Đợt đầu em chiều sắm cho đủ thứ, thích gì mua đấy, đòi xe máy xịn có xe máy xịn, đòi đồ hiệu có đồ hiệu, quần áo khéo phải nhét 2 tủ cũng không hết đồ. Chưa kể chẳng biết hứng khởi nghe chị em bạn dì đâu ra còn đòi nằng nặc mua con xe máy điện của vin, chẳng biết đi được mấy lần. Giờ em đang làm ăn bết bát, nhỏ to kêu vợ mua sắm ít thôi, chi tiêu tiết kiệm lại thì nó lại mặt nặng mày nhẹ nói em không yêu thương . Đúng là khổ, tiền tiêu thì dễ, kiếm mới khó, mà nó nào đâu có hiểu cho em :( Theo cc cm em có nên rắn cho nó khỏi được đằng chân lân đằng đầu ko?
vợ bác không liệu cơm gắp cá rồi .

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
E già e lấy tập mới cách 16 tuổi .
Mới đầu thì ngoan và sau cũng ngoan , mỗi chăm con là méo chịu chăm, dù e méo giàu nhưng k để gấu đói kém so vs bạn bè, từ lúc yêu đến lúc lấy k e thì các nv đưa đón đến trường :D . Lấy về nv các cửa hàng, sv + người thuê nhà hàng quý hay đến tháng thì lại tới nộp tiền cho cô ấy. E cũng chỉ biết bàn giao địa điểm con người cho cô ấy thu tiền chứ k bận mấy .
Lúc làm ăn đen đủi âm thẦm mỗi tháng bán 123 cái ô tô + 1 quý xuất bán mất 1-2 mảnh đất ... nó cũng méo đả động hỏi xem thế nào , đến mức độ 20 tết âm cố tình rủ gấu đi cùng đến nhà vợ chồng ô anh vay tạm 500 củ . Về nó cũng chẳng hé răng hỏi a vay làm j ra sao ... ơ thế mới lạ. Đến mức bán cái nhà rộng thênh thang đang ở nó cũng k hỏi sao lại bán :( .
tổ sư đến đứa thứ 2 lại càng bỏ bê méo chịu chăm , nói mãi méo nghe
E tự an ủi : đá con mèo thế này chắc sau e k nhờ vả dc j rồi. Nhờ đến mấy người lớn dạy và khuyên và bảo về việc chăm sóc con cái k ăn thua, tỉ tê các kiểu k ăn thua. Ham mua sắm thì dc nhưng fai chăm con méo chăm
K những ham mua sắm lại ham chơi nhắc khuyên mãi méo dc.
E âm thầm củng cổ bằng chứng sau thời gian cưới dc 2 năm 2 tháng e đưa đơn ra toà xin ly hôn :D
Kết quả sau 5 lần ra toà e nhận dc cái quyết định ly hôn và đc quyền nhận nuôi 2 bé từ lúc 8 tháng và 22 tháng.
Ai cũng thắc mắc và ai hỏi e đều trả lời ; e kém sinh lý và làm ăn thua lỗ nên vợ bỏ.
Gần đây quay lại 1 số công việc đúng đủ thật e lại nhờ cô vợ đầu dạy dỗ cho bọn trẻ con, e k nhờ chăm hay nuôi :D cố gắng vài năm nữa bọn trẻ lớn + cứng cáp thì tán + nịnh cô ấy về thu vén gia đình cho :D

Đây cô vợ đầu và đứa lớn nhất nhà e, dịp vừa rồi e đưa vào trong xưởng chơi.
Cô vợ đầu làm dc những điều e đội cô ấy lên đầu cmnl :D

QUANG1970

Tháo bánh
Do cụ chiều chuộng quá nó thế. Chứ em biết vài trường hợp cỏ non cũng biết điều lắm.

Vâng!

Trâu già mà súng to, dài, nôm na là "hàng khủng" lại giỏi chinh chiến bá phát bá trường thì cứ gì cỏ non, cỏ già cũng ưỡn mình mà dâng tận m.õm cho con trâu già nhưng "văm" này ấy chứ lỵ bỡn!!! :P

Khổ nỗi "đuôi chuột ngoáy lọ mỡ" nên mới "bục mặt" vì "cái cỏ non" này! :((

Thế mới biết khi đ.éo có gì trong tay thì đừng có mở mồm mà than, càng than càng thêm nhục! :D

QUANG1970

Tháo bánh
Răng đen thì cần j trang điểm lão ơi ;))

Hình như bác không quý và giỏi Tiếng Việt nói chung, hay yêu văn chương bình dân truyền khẩu Viêt Nam nói riêng? :-?

Nếu yêu quý bác đã không "bẻ chữ" mà nói như vậy? :P

QUANG1970

Tháo bánh
E già e lấy tập mới cách 16 tuổi .
Mới đầu thì ngoan và sau cũng ngoan , mỗi chăm con là méo chịu chăm, dù e méo giàu nhưng k để gấu đói kém so vs bạn bè, từ lúc yêu đến lúc lấy k e thì các nv đưa đón đến trường :D . Lấy về nv các cửa hàng, sv + người thuê nhà hàng quý hay đến tháng thì lại tới nộp tiền cho cô ấy. E cũng chỉ biết bàn giao địa điểm con người cho cô ấy thu tiền chứ k bận mấy .
Lúc làm ăn đen đủi âm thẦm mỗi tháng bán 123 cái ô tô + 1 quý xuất bán mất 1-2 mảnh đất ... nó cũng méo đả động hỏi xem thế nào , đến mức độ 20 tết âm cố tình rủ gấu đi cùng đến nhà vợ chồng ô anh vay tạm 500 củ . Về nó cũng chẳng hé răng hỏi a vay làm j ra sao ... ơ thế mới lạ. Đến mức bán cái nhà rộng thênh thang đang ở nó cũng k hỏi sao lại bán :( .
tổ sư đến đứa thứ 2 lại càng bỏ bê méo chịu chăm , nói mãi méo nghe
E tự an ủi : đá con mèo thế này chắc sau e k nhờ vả dc j rồi. Nhờ đến mấy người lớn dạy và khuyên và bảo về việc chăm sóc con cái k ăn thua, tỉ tê các kiểu k ăn thua. Ham mua sắm thì dc nhưng fai chăm con méo chăm
K những ham mua sắm lại ham chơi nhắc khuyên mãi méo dc.
E âm thầm củng cổ bằng chứng sau thời gian cưới dc 2 năm 2 tháng e đưa đơn ra toà xin ly hôn :D
Kết quả sau 5 lần ra toà e nhận dc cái quyết định ly hôn và đc quyền nhận nuôi 2 bé từ lúc 8 tháng và 22 tháng.
Ai cũng thắc mắc và ai hỏi e đều trả lời ; e kém sinh lý và làm ăn thua lỗ nên vợ bỏ.
Gần đây quay lại 1 số công việc đúng đủ thật e lại nhờ cô vợ đầu dạy dỗ cho bọn trẻ con, e k nhờ chăm hay nuôi :D cố gắng vài năm nữa bọn trẻ lớn + cứng cáp thì tán + nịnh cô ấy về thu vén gia đình cho :D

Đây cô vợ đầu và đứa lớn nhất nhà e, dịp vừa rồi e đưa vào trong xưởng chơi.
Cô vợ đầu làm dc những điều e đội cô ấy lên đầu cmnl :D

Các cụ nói chớ có sai: "Vợ ngoan làm quan cho chồng" hay nôm na hơn là theo câu ca dao từ một tích xưa ở Nam bộ:

Chồng khôn, vợ đặng mang hài (giầy), :D
Vợ khôn, chồng ắt (đặng) có ngày mần (làm) quan! :P