Nội Mông - Những ngày đầu đông trên thảo nguyên bát ngát

Trạng thái
Thớt đang đóng

chuotlang

Xe lừa

Thỉnh thoảng đâu đó còn cánh chim trời bay tung tăng

Kenket

Xe điện
Những nơi buồn tẻ thế này cụ CL chắc là cũng chỉ ở chơi được 2,3 hôm thôi nhỉ, ngắm ảnh e có cảm giác thật buồn và cô đơn !

chuotlang

Xe lừa
Những nơi buồn tẻ thế này cụ CL chắc là cũng chỉ ở chơi được 2,3 hôm thôi nhỉ, ngắm ảnh e có cảm giác thật buồn và cô đơn !
Buồn wc phải outdoor mát lắm cụ ạ, em cố nhịn mấy hôm về ks để lao động nặng đới ;)

chuotlang

Xe lừa

Về đến nhà, trời đã tối, giữa cửa người ta bày thù lù con cừu đã bị thịt, chỉ còn lại bộ xọ và ít lục phủ ngũ tạng, lông đã cạo trọc

Con người thật dã man

chuotlang

Xe lừa

Đi vòng qua lưng ông kia vào nhà thì gặp ông này đang làm thịt con cừu, chế biến ngay trên cái bàn em đã ăn cơm và ngay cạnh cái giường em ngủ mà hãi hùng

Mùi máu vẫn còn tanh tanh mặc dù trời đã lạnh, ko khác gì đang ngồi trong cái lò mổ, bình tĩnh châm điếu thuốc hỏi han vài 3 câu rồi té ra ngoài khẩn trương

Ngoài trời lúc này lạnh rồi, thà lạnh co ro còn hơn ngồi trong cái lò mổ ấm cúng kia :))

Trước em đọc một thớt của 3 em gái đi phượt Mông Cổ bên Phuot.net thấy hay quá. Trong đó có món thịt cừu nướng bằng đá nung nóng rất ngon, ko biết cụ Chuột có thử món đó ko nhỉ. Em hay ăn ở Daewoo có món cừu nướng rất khoái khẩu, có khi phải bố trí đi Mông Cổ ăn thịt cừu cho nó sướng mồm cũng nên. He he

chuotlang

Xe lừa
E dự là khi ra ngoài giải quyết lại phải cầm theo cái xẻng...xong rùi lấp lại, hehe
Cụ quên mất đàn chim kia rồi à hehe, hết sạch ngay, nhất là của mình nhiều đạm, lũ chim ăn lại gút ý chớ :P

chuotlang

Xe lừa
Trước em đọc một thớt của 3 em gái đi phượt Mông Cổ bên Phuot.net thấy hay quá. Trong đó có món thịt cừu nướng bằng đá nung nóng rất ngon, ko biết cụ Chuột có thử món đó ko nhỉ. Em hay ăn ở Daewoo có món cừu nướng rất khoái khẩu, có khi phải bố trí đi Mông Cổ ăn thịt cừu cho nó sướng mồm cũng nên. He he
Theo cụ thì cừu nướng dễ ăn hay cừu tận mắt nhìn thấy nó bị phanh thây rồi đem ra cái chậu này dễ ăn? hehe

Cái chậu này họ thường làm đủ thứ, kế cả rửa mặt cũng nên, may quá họ ăn mâm riêng phòng khác, em chả làm khách gì hết và ko gắp miếng nào

Mọi người thì xì sụp khen ngon tấm tắc, đêm lại khó ở trong người mộng vớ vỉn ;)

chuotlang

Xe lừa
Sau 1 đêm ngủ giống trình tự như hôm trước, mai là chia tay họ rồi, CL rút 1 món đồ chơi IT ra tặng cho bọn họ
Có lẽ họ rất vui sướng vì chưa nhìn thấy món đồ nào hay vậy, chất lượng lại tốt nữa
Hy vọng họ nhớ mãi có người bạn VN này đến chơi và ngủ lại qua đêm ở nhà
Mình thật xấu hổ khi làm khách ở đây, những món họ nấu thì mình đều lắc đầu và ăn qua loa 1-2 món

Đêm nay tuyết lại rơi, ngủ ngon 1 giấc đến sáng

Sáng ra trời âm u tuyết vẫn còn rơi nhẹ, mọi người đã đi cưỡi ngựa, chỉ còn lại CL với 1 bình sữa nóng ngồi trên xe đã chuẩn bị sẵn hành lý

chuotlang

Xe lừa

GPS ko bắt được sóng, bọn họ bảo đi hướng đông thì cứ hướng đông mà chạy, trên đường nhiều vết bánh xe in tại khi tuyết còn chưa phủ kín
Nếu tuyết to hơn có lẽ chiếc KIA này cũng chịu chết

Nếu đi nhầm mà thấy là lạ ko quen cảnh thì có lẽ bạn sẽ đi nhầm vào 1 hộ dân nào đó rồi, 35km đi ra thị trấn mà đi nhầm đến 10km gì đó

Trạng thái
Thớt đang đóng