Tin tức NỘI QUI BOX KIA (update 3/2014): Đề nghị các thành viên đọc kỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

kenu97

Xe container
1, THẨM ĐỊNH, TƯ VẤN MUA BÁN XE TRÁI QUY ĐỊNH
Gửi các bác:
Hiện nay mỗi ngày đều có vài thành viên vào lập topic tìm mua xe, rồi lại nhờ thẩm định giá để bán xe trong topic chuyên môn như thế này thì chẳng mấy chốc mà lại thành cái chợ.
Về qui định của diễn dàn là không mua bán trong Box chuyên môn. Tuy nhiên e nghĩ cũng nên có 1 chút linh động, vì vậy E đã lập hẳn 2 topic để các bác vào đó trao đổi mà vẫn có rất nhiều bác cố tình lập topic mới. Hàng ngày e cứ phải đi phân loại topic nào tìm mua xe, topic nào nhờ thẩm định giá để bán xe rồi lại gộp vào các topic kia cho các bác. rất mất thời gian và cũng làm loãng chất lượng của BOX chuyên môn.

Vì vậy e thông báo kể từ giờ TẤT CẢ CÁC TOPIC TÌM MUA XE hay NHỜ THẨM ĐỊNH GIÁ sẽ bị XÓA NGAY MÀ KHÔNG CẦN LÝ THÔNG BÁO TRƯỚC, VÀ NICK VI PHẠM SẼ BỊ XỬ LÝ !

Mong các bác để ý góp phần gìn giữ chung box chuyên môn giúp

2, HẠN CHẾ SPAM:
Các bài viết như: "Em vào hóng" "Cho e hóng với" , Up, ủn......và các câu chữ vô nghĩa nhằm mục đích spam tăng bài sẽ bị xóa.
Vi phạm nhiều lần sẽ ban nick.

Các bác chịu khó đọc và tìm hiểu các bài viết về vấn đề cần tìm để hạn chế việc lập topic mới trùng nhau nhé.

3, ĐỐI VỚI CÁC NHÂN VIÊN KINH DOANH của các hãng, các showroom
Otofun tuy là diễn đàn mở nhưng cũng có nội quy nhằm duy trì và phát triển. Các nhân viên kinh doanh của các hãng, các showroom hoàn toàn được trao đổi, viết bài ở otofun nói chung và box KIA nói riêng, nhưng theo qui định ko đc phép quảng bá, quảng cáo và mua bán trong box chuyên môn. Mong các bác lưu ý.

kenu97

Xe container
4, cách lập topic mới:

Khi cần hỏi, tư vấn về bảo dưỡng, sửa chữa hay thắc mắc lỗi gì, các bác cần ghi rõ ở tiêu đề topic. Ví dụ;
- Chìa khóa morning...
- Lỗi chân phanh forte
- Sportage đời 2013 bị lỗi.....

Tránh các trường hợp cụt lủn và vắn tắt kiểu như: Cứu em với, help me, cần trợ giúp, cho em hỏi.....

Trạng thái
Thớt đang đóng