Nội thất của Vinhomes Metropolis đây sao?

MAVI

Xe tăng
Em nghĩ là cụ nhìn kỹ sẽ thấy có lỗ thoát phía gần người đứng ấy.

Em hỏi dốt cái, với cái chậu này mà quên thì nước tràn lênh láng sang mặt đá phỏng ạ? sao tên tây thế kia mà công năng em thấy kém hơn cả hàng Viglacera là sao nhỉ?

thermos

Xe tải
Tầm LV có tòa của Vạn Thịnh Phát 1 mặt Nguyễn Huệ 1 mặt Đồng Khởi, nhà vừa ngó thẳng xuống phố đi bộ vừa ngắm sông SG. Đá Tây Ban Nha ôp từ thang máy vào tới toilet trong nhà. Cơ mà em thấy cũng chả đẹp, rườm rà, chắc vì em cũng hổng phải fan của LV ;-P

Hà Nội chưa có khu nào như vậy. It nhất là về vị trí sẽ khó có chuyện tòa nào được cấp phép ngó xuống Hồ HK từ tầng 20 chẳng hạn.

Khu cụ nói ở Núi Trúc là Lancaster của tập đoàn Trung Thủy nhà chồng HH Thảo. Đúng là trên Vin 1 bậc.
Vâng, cái VTP thì được vị trí và cũng cố gắng vươn tầm sang chảnh nhưng thiết kế rối rắm thiếu tinh tế, e thấy hơn thằng Hoàng Minh tí ti chứ vẫn lúa lắm, chắc e chê nho xanh cụ ạ :D :D :D

Lucas_lee

Xe tăng
Hình như giá tụt từ 80 xuống còn có hơn 60 phải ko ạ?

PCI for car

Xe tăng

PCI for car

Xe tăng

j23

Xe container
Tốt nhất là tự mình thi công hoàn thiện, ở VN thì Vin cũng ko tin đc, em trực tiếp nhìn thấy chi chít lỗi hoàn thiện ngay tại P10 Park Hill, nói thật nhà ình thuê thợ hoàn thiện mà làm kiểu đó thì em chắc chắn ko thanh toán.
Bên lề chút nhưng ngày xưa nghe chuyện nhiều cty thi công vì làm ko đảm bảo chất lượng nên bị Vin phạt Hợp đồng, đầy ông dính lỗ. Nhưng nay có vẻ khác, ông anh thuê VP ngay cạnh chỗ em cũng đang làm đối tác hoàn thiện của Vin, nhân sự và cung cách làm việc rất lèo tèo thiếu chuyên nghiệp, gọi thợ khắp nơi đến làm...Hoá đơn toàn thấy 10-12 tỷ mỗi lần xuất :)

cadan

Xe container
Cứ gọi là sang chảnh san sát..

E thấy ngộp các cụ ạ. Mà mới có 3 tòa CC 1 khối vờ sờ kun. Còn 2 tòa VP sẽ che mặt Cầu vượt nữa...

T.Anh Đặng

Xe đạp
Metropolis này được cái vị trí hơn những chỗ khác. Tuy nhiên 5 năm nữa thì chắc cũng lại như nhau khi bên kia khu B6 Giảng Võ và Ngọc Khánh được xây mới.
Mua nhà Vin là các bác mua đc cả các ữu đại và dịch vụ đi kèm trong hệ sinh thái của nó, nên chất lượng nhà nó không thật sự xứng đáng với giá của nó cũng chấp nhận được thôi.
Bạn em làm giám sát bên Vin nó cũng bỏ rồi, vì dạo này Vin làm ăn ẩu quá, anh em chửi nhiều :(

laixeviet

Xe tải
Việt Nam mình là vậy, bé thì oki nhưng to quá thì lại vấn đề. Cái B6 Giảng Võ và Ngọc Khánh em nghĩ không so được với cách quản lý của Vin được.

Metropolis này được cái vị trí hơn những chỗ khác. Tuy nhiên 5 năm nữa thì chắc cũng lại như nhau khi bên kia khu B6 Giảng Võ và Ngọc Khánh được xây mới.
Mua nhà Vin là các bác mua đc cả các ữu đại và dịch vụ đi kèm trong hệ sinh thái của nó, nên chất lượng nhà nó không thật sự xứng đáng với giá của nó cũng chấp nhận được thôi.
Bạn em làm giám sát bên Vin nó cũng bỏ rồi, vì dạo này Vin làm ăn ẩu quá, anh em chửi nhiều :(

NguyenNgoc.GM

Xe hơi
Vin có nhiều cốp to, thế lực mua nhà của Vin với giá ngoại giao, giá trên giấy nên mấy ông tổng GĐ truyền thông, báo chí, bộ ngành rất nhiều người ở nhà của Vin hoặc được lót tay các căn BT/CC của Vin nên cứ có tin gì xấu là lại xào nặn câu chữ, cố ý bẻ cong truyền thông. Dùng tiền để mua truyền thông và các thế lực lớn bảo kê, công trình tôn lao xuống đường chết người cũng bịt hết tin và cho một số người lạ mặt tới đuổi phóng viên định phỏng vấn nạn nhân... kể cả chơi những bài mượn xã hội đen dọa dẫm đuổi dân chợ nghèo Thanh Hóa để lấy đất dự án cũng có hết. Có nhiều tiền bắt đầu kiêu coi dân thường như cỏ rác. Nặn bóp truyền thông để trang điểm cho Vin, dùng mấy ông tổng dọa nhà báo, viết bài lên thì bị gỡ bài, đe dọa,...v.v.

Bên cạnh nội thất, một trong những mối quan tâm hàng đầu (mà giờ mới được quan tâm) là không bị rơi vào tình huống như thế này. Nôm na là có 1 sự việc không hay ho xảy ra mà khách hàng phải nói bằng 1 ngôn ngữ khác...

https://www.facebook.com/giang.dang.9469/posts/10155427319487008

"KHÓI, KHÔNG PHẢI CHÁY!

Ok, mình hiểu nếu như một đám cháy ở một công trình của Vingroup không được báo chí đăng.

Nhưng diễn biến tâm lý thú vị nào khiến báo chạy tin: "Nhà thầu bất cẩn trong thi công gây cột khói bốc lên..."?

...
Trong bài, thông tin cụ thể hơn được cung cấp: "Khoảng 11h40 ngày 3/7, những cột khói lớn bất ngờ bao trùm tòa nhà tại dự án Vinhomes Central Park."

May mắn thay, tới trưa thì: "đám khói đã được dập tắt."

Liệu lực lượng phòng cháy chữa cháy nên được đổi tên / thêm tên thành "Phòng khói chữa khói", đặc biệt khi họ tác nghiệp ở các công trình của Vingroup?

Ngoài chữ "cháy" bị cho là phạm huý, và bị đổi thành "khói", sẽ còn những chữ nào nữa? Chúng ta sẽ có Từ điển Tiếng Việt Mới, do Vingroup biên soạn và phát hành? Ví dụ, thay cho "tai nạn" là "các xe va vào nhau"? Thay cho "thang máy mất điện" là "cư dân tự nguyện dùng thang bộ"?

Đề nghị các bạn gửi các đề xuất khác cho từ điển này".

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=10155427307727008&set=a.10152217882737008.1073741827.751187007&type=3&theater

laixeviet

Xe tải
Cụ ngây thơ quá, thằng nào mà chả làm vậy ở xã hội này. Cụ toàn nói những điều ai cũng biết

Vin có nhiều cốp to, thế lực mua nhà của Vin với giá ngoại giao, giá trên giấy nên mấy ông tổng GĐ truyền thông, báo chí, bộ ngành rất nhiều người ở nhà của Vin hoặc được lót tay các căn BT/CC của Vin nên cứ có tin gì xấu là lại xào nặn câu chữ, cố ý bẻ cong truyền thông. Dùng tiền để mua truyền thông và các thế lực lớn bảo kê, công trình tôn lao xuống đường chết người cũng bịt hết tin và cho một số người lạ mặt tới đuổi phóng viên định phỏng vấn nạn nhân... kể cả chơi những bài mượn xã hội đen dọa dẫm đuổi dân chợ nghèo Thanh Hóa để lấy đất dự án cũng có hết. Có nhiều tiền bắt đầu kiêu coi dân thường như cỏ rác. Nặn bóp truyền thông để trang điểm cho Vin, dùng mấy ông tổng dọa nhà báo, viết bài lên thì bị gỡ bài, đe dọa,...v.v.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ngây thơ quá, thằng nào mà chả làm vậy ở xã hội này. Cụ toàn nói những điều ai cũng biết
Phải dìm đối thủ cạnh tranh để còn nâng bi cái ga ga gì của bạn ấy bán chứ bác :))
Nhìn sang flc còn tởm hơn nhiều sao k ai nói gì nhỉ.

Mr. Dee

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Website
www.otofun.net
Đang co du an hot Dcapital tran duy hưng e mời các cụ tham khảo

nguyenninhpts

Xe đạp
Website
nguyenmanhninh.com

cadan

Xe container
Phải dìm đối thủ cạnh tranh để còn nâng bi cái ga ga gì của bạn ấy bán chứ bác :))
Nhìn sang flc còn tởm hơn nhiều sao k ai nói gì nhỉ.
Tới mức "đám cháy" phải đổi thành "đám khói" thì không nhiều "ông" làm đuọc thế đâu ợ.

Và còn nhiều ví dụ khác nữa...

Và cũng vì tư duy "thằng nào chả vậy" của người tiêu dùng mà Hà Nội mới bị băm vụn, ngột ngạt đường xá, giao thông ra như thế...

laixeviet

Xe tải
Tư duy luôn ám thị của cụ thì xã hội này nó cũng mãi k phát triển đc đâu. Em đoán không nhầm cụ chắc phải u60 sống ở vùng quê phong kiến cực kỳ khó tính bảo thủ :))

Tới mức "đám cháy" phải đổi thành "đám khói" thì không nhiều "ông" làm đuọc thế đâu ợ.

Và còn nhiều ví dụ khác nữa...

Và cũng vì tư duy "thằng nào chả vậy" của người tiêu dùng mà Hà Nội mới bị băm vụn, ngột ngạt đường xá, giao thông ra như thế...