Nội thất của Vinhomes Metropolis đây sao?

laixeviet

Xe tải
Lúc nào cũng thấy cụ khoe định mua căn 4pn của Vin Metro nhưng không mua :)). Chắc một căn linh đàm cg không mua đc. Giống mấy cụ toàn đi xe máy vào đánh giá oto như đúng rồi

cadan

Xe container
Lúc nào cũng thấy cụ khoe định mua căn 4pn của Vin Metro nhưng không mua :)). Chắc một căn linh đàm cg không mua đc. Giống mấy cụ toàn đi xe máy vào đánh giá oto như đúng rồi
Kha kha, giá như cac sâu họ Vờ kia ai cũng nghĩ được như cụ..

Để cái đt của cháu được yên thân.

Tính từ năm 2014 thì số lượng xì pam phiền nhiễu mang tên cac dự án họ nhà này chắc phải lên tới hàng nghìn...

Cái đó thì ko gọi là ám thị

Mà phải gọi là... ám quẻ

cadan

Xe container
Tư duy luôn ám thị của cụ thì xã hội này nó cũng mãi k phát triển đc đâu. Em đoán không nhầm cụ chắc phải u60 sống ở vùng quê phong kiến cực kỳ khó tính bảo thủ :))
Còn tư duy đạt được mục đích bất chấp thủ đoạn thì sẽ giúp xã hội này phát triển văn minh lành mạnh lắm, cụ nhỉ

fankaka8

Xe máy
Bọn nó có tiền mua dự án này các cụ nghĩ nó để ý đến việc nội thất cđt à, nó đập bỏ hết khi hoàn thiện nội thất

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
Còn tư duy đạt được mục đích bất chấp thủ đoạn thì sẽ giúp xã hội này phát triển văn minh lành mạnh lắm, cụ nhỉ
Đọc còm của cụ này cứ thấy thương cho cụ
Cụ “định” mua nhà mà cứ nói mãi về cái mà mình không thích thì bao giờ mới mua được nhà mà ở?
Sao cụ không lập thớt nói về cái chủ đầu tư hay cái dự án mà cụ thấy thích?
Thường thì mua cc ở những dự án kiểu ntn thì cũng đều là mua thêm cho bộ sưu tập nhà thôi cụ ạ. Nên hầu hết cư dân cũng k quan tâm nhiều về các vấn đề khác đâu cụ

Chỉnh sửa cuối:

big cốc

Xe tải
Đúng là ko có xả tràn thật, cụ nói e mới để ý, may mà e ko quên làm nước tràn ra sàn.
E tặng các cụ mấy ảnh nữa

Em hỏi dốt cái, với cái chậu này mà quên thì nước tràn lênh láng sang mặt đá phỏng ạ? sao tên tây thế kia mà công năng em thấy kém hơn cả hàng Viglacera là sao nhỉ?

laixeviet

Xe tải
Đây là Bason, Metropolis em thấy xấu hơn

LehmanBrothers

Xe điện
Em hỏi dốt cái, với cái chậu này mà quên thì nước tràn lênh láng sang mặt đá phỏng ạ? sao tên tây thế kia mà công năng em thấy kém hơn cả hàng Viglacera là sao nhỉ?
Xả tràn loại này có phụ kiện riêng như cái xả đáy, cụ cần thì mua riêng nhé, yên tâm là nhu cầu cơ bản các hãng này họ nghĩ lâu rồi.

Không tự nhiên các hãng Âu như duravit hay hangrohe, grohe họ thường không có lỗ xả tràn. Thói quen dùng của Á khác và chúng ta quen kiểu Nhật ( Toto, inax). Họ ko dùng xả tràn để chỉ dùng vòi khi có người, ko có kiểu bỏ kệ vòi chảy như ta. Có người thì xả tràn là thừa.

Đúng là ko có xả tràn thật, cụ nói e mới để ý, may mà e ko quên làm nước tràn ra sàn.
E tặng các cụ mấy ảnh nữa

Việc Cđt đưa vào bồn cầu treo tường , rửa tay duravit là hay rồi cụ ạ. Bồn cầu với két nước âm tường nó dần chở thành tiêu chuẩn trung cao cấp, cả sen tắm nếu âm tường nốt bộ trộn thì càng tốt. Và nói tới âm tường mấy hàng Đức này là thêm vài chục mỗi set. Riêng sen tắm mã tiêu chuẩn khoảng 25-30tr, min 15tr , và ko phải nhiều người muốn trả.

Vin vẫn dùng mấy cái đó đánh bóng mình. Bù lại góc khác rất tối, như bếp ko dùng tay nâng blum aventos, ray trượt rẻ tiền, gỗ mdf mfc trung bình, khung đỡ đá lavabo dùng kẽm hộp mà ko chơi inox chống rỉ, mái ngói liền kề hộp kẽm, điều hoà rẻ (tuỳ khu),.... Đó là cách làm chung ko sửa được, chủ nhà bỏ nhà vài chục tỷ còn phải chịu nhiều cái bình dân. Còn đồ cứ nét như chủ nhà làm thì chả còn là tập đoàn. Được cái nọ mất cái kia :D .

big cốc

Xe tải
Két âm họ dùng Geberit của thuỵ sỹ, e hỏi bên đông dương bán lẻ cũng 2 chục 1 cái két âm, chưa kể bàn toilet. Công bằng mà nói thì như thế là khá rồi. Hệ bếp dùng tay nâng và bản lề hafele. Tủ bếp và tủ âm tuờng dùng gỗ mdf... đúng là vàng thau lẫn lộn. Cụ lehman có nghề nên đọc ra hết

Xả tràn loại này có phụ kiện riêng như cái xả đáy, cụ cần thì mua riêng nhé, yên tâm là nhu cầu cơ bản các hãng này họ nghĩ lâu rồi.

Không tự nhiên các hãng Âu như duravit hay hangrohe, grohe họ thường không có lỗ xả tràn. Thói quen dùng của Á khác và chúng ta quen kiểu Nhật ( Toto, inax). Họ ko dùng xả tràn để chỉ dùng vòi khi có người, ko có kiểu bỏ kệ vòi chảy như ta. Có người thì xả tràn là thừa.

Việc Cđt đưa vào bồn cầu treo tường , rửa tay duravit là hay rồi cụ ạ. Bồn cầu với két nước âm tường nó dần chở thành tiêu chuẩn trung cao cấp, cả sen tắm nếu âm tường nốt bộ trộn thì càng tốt. Và nói tới âm tường mấy hàng Đức này là thêm vài chục mỗi set. Riêng sen tắm mã tiêu chuẩn khoảng 25-30tr, min 15tr , và ko phải nhiều người muốn trả.

Vin vẫn dùng mấy cái đó đánh bóng mình. Bù lại góc khác rất tối, như bếp ko dùng tay nâng blum aventos, ray trượt rẻ tiền, gỗ mdf mfc trung bình, khung đỡ đá lavabo dùng kẽm hộp mà ko chơi inox chống rỉ, mái ngói liền kề hộp kẽm, điều hoà rẻ (tuỳ khu),.... Đó là cách làm chung ko sửa được, chủ nhà bỏ nhà vài chục tỷ còn phải chịu nhiều cái bình dân. Còn đồ cứ nét như chủ nhà làm thì chả còn là tập đoàn. Được cái nọ mất cái kia :D .

Chỉnh sửa cuối:

laixeviet

Xe tải
Thích cách cụ Bigcoc và Leman đánh giá. Có khen có chê rõ ràng, không kiểu bias sẽ khách quan cho những người định mua nhà. Có phải Vin Metropolis nội thất kém hơn Bason đúng không cụ?

LehmanBrothers

Xe điện
Thích cách cụ Bigcoc và Leman đánh giá. Có khen có chê rõ ràng, không kiểu bias sẽ khách quan cho những người định mua nhà. Có phải Vin Metropolis nội thất kém hơn Bason đúng không cụ?
Nếu như ảnh cụ bigcoc chụp là thương hiệu như nhau, ko tốt thì cũng tốt " tương đương " :)) , mơ hồ và chung chung. Như khoá điện Yale tốt, còn Häfele Vn có cả khoá vân tay hết, An cường họ cũng nhập bên kim khí bản lề Đức là Imundex, mấy bộ bản lề lá + tăy nắm bên này hay phết, Desmann e ko rõ. Ngay Duravit, hansgrohe do Häfele bán nhiều ngoài các bên, nó kém hơn Kohler và Axor , nhưng cao hơn Moen, toto , inax.

Đồ Âu thì mỗi bên chỉ làm mảng chuyên, như bộ trộn hay giải pháp ống là do Geberit làm. Cụ google sẽ thấy bên này có doang thu 4 tỉ $ mỗi năm. Nên tại so két nước lại phải mua của họ. Em cứ thấy hàng tây nhiều là thích vì cách sử dụng và triết lý sản phẩm nó khác Nhật. Cái bóng của Nhật đôi lúc làm ai đó ngợp mắt. Ngay như toto, inax họ ko bán nhiều ở châu Âu, bắc mỹ thì ko đấu được Moen, ngành sơn thì ko đấu được với Dulux ( âu ) và Sherwin-william ( bắc mỹ - âu ) . Sơn Nippon chỉ ở Trung Quốc là ở nhóm top3 . Với em thì chuẩn của Nhật không bằng Mỹ, Đức được nhất là cơ khí chính xác và cảm giác sử dụng.

Nhìn toàn cảnh vậy thì mới biết là mình dùng cao hay thấp. Toàn đưa đồ tây vào các mục quan trọng là đẹp rồi, còn giày dép đi hàng Hongkong liên thông chợ Đồng Xuân cho nhiệt đới :D .

thuhuong2

Xe tăng
Bọn nó có tiền mua dự án này các cụ nghĩ nó để ý đến việc nội thất cđt à, nó đập bỏ hết khi hoàn thiện nội thất
Bọn nó là bọn nào.
Tại sao nó lại phải đập cái nó đã trả tiền?
Giobgj điệu cụ như là dân nhà ở xã hội hay thuê trọ hằn học với người có tiền ý. Em cũng thuê nhà nhưng em không thấy văn minh.

cadan

Xe container
Bọn nó là bọn nào.
Tại sao nó lại phải đập cái nó đã trả tiền?
Giobgj điệu cụ như là dân nhà ở xã hội hay thuê trọ hằn học với người có tiền ý. Em cũng thuê nhà nhưng em không thấy văn minh.
Đọc còm của cụ này cứ thấy thương cho cụ
Cụ “định” mua nhà mà cứ nói mãi về cái mà mình không thích thì bao giờ mới mua được nhà mà ở?
Sao cụ không lập thớt nói về cái chủ đầu tư hay cái dự án mà cụ thấy thích?
Thường thì mua cc ở những dự án kiểu ntn thì cũng đều là mua thêm cho bộ sưu tập nhà thôi cụ ạ. Nên hầu hết cư dân cũng k quan tâm nhiều về các vấn đề khác đâu cụ
Đọc những còm trên thì thấy...thương cho người mua nhà họ này.

Vì có vẻ như cảm giác về họ sẽ như sau:
- Có tiền
- Nhiều nhà rồi (tới mức sưu tập)
- Nội thất mà phải làm lại thì cũng đáng thôiv.v.. (cái này các cụ phải cảm ơn cụ Lehman đã đọc vị rất tốt những thứ được lắp vào nhà)

Với số lượng hàng nghìn thậm chí hàng chục nghìn căn hộ tung ra thì các nhà thừa tiền theo quan niệm trên có vẻ nhiều nhỉ ^_^

Cháu mua xong lâu rồi, sau khi bỏ cái HĐ Mê trô pô lit sang 1 bên. Giờ đang nghía B6 của Tổng 36, sale vừa báo gần 6 tỷ căn 4 ngủ. Đi 3 bước ra hồ (chả phải chỉ là "dòm" vào hồ GV như các căn hướng Nam của Mê trô pô lit), mua 2 căn ở 1 căn cho thuê 1 căn thì mới bằng mua 1 căn ở Mê trô pô lit. Tổng 36 đang hoàn thiện tòa nhà trông ra Hồ Tây đầu Văn Cao, trông cũng ko đến nỗi tệ. Đã xác định mua nhà xong đập nội thất đi, mua các thương hiệu /vật liệu theo ý mình thì chả tội gì...

Nero Angelo

Xe máy
Vin giờ ra hàng ồ ạt quá, khó kiểm soát chất lượng, mà dừng làm thì lại không được, đúng là tiến thoái lưỡng nan :))

Không liên quan lắm mà cụ nào quan tâm The Manor Central Park thì ới em nhé :)))

nhaquedaoweb

Xe đạp
Metropolis và B6 Giảng Võ View từ Hồ Giảng Võ đây các cụ ạ :D

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Nội thất Vin chỉ là hàng bình dân, chỉ được cái tiện ích trong tổng thể khu dân cư thôi. Chưa nói các thiết kế nội thất đồ tủ kệ rất kém và k thực tế, đặc biệt là tủ bếp.

pandahn

Xe điện
Cụ nào bán dự án loanh quanh cái Metropolis này bất kể dự án nào cháu cũng mua hết. Cháu mua xong nâu rồi nhưng vẫn dập dòm khu vực này. Cháu ở xoay vòng cho đã đời.

Các chụ thấy cháu rảnh ko

laixeviet

Xe tải
Đất 4 quận nội đô mà dịch vụ tốt không còn nhiều đâu cụ, em có tiền em cg ôm Hôm nọ em hỏi dự án 30a lý thường kiệt cò báo 5-6k một m2.

ATB

Xe buýt
Lạy các tín đồ của Vin. Em chẳng màng.