[Funland] Nơi trút nỗi buồn để cho vơi bớt

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em đã chụp màn hình... gửi mợ nhà cụ >:)
Luôn ở trong tình trạng phải đối phó người nào đó/việc nào đó, là cách tốt nhất để không gặp các nỗi buồn. Lý tưởng nhất, thì đó là chinh phục một người phụ nữ và/hoặc nâng cao kiến thức, trình độ chuyên môn... phục vụ kiếm xèng.
Người hay có nỗi buồn vô cớ, thì hoặc là rảnh rỗi hoặc là sống thiếu lạc quan và mục đích :)

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Mỗi khi buồn thì em sẽ tìm cách nhanh nhất để tham dự World Cup (em bị đại tràng) :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Luôn ở trong tình trạng phải đối phó người nào đó/việc nào đó, là cách tốt nhất để không gặp các nỗi buồn. Lý tưởng nhất, thì đó là chinh phục một người phụ nữ và/hoặc nâng cao kiến thức, trình độ chuyên môn... phục vụ kiếm xèng.
Người hay có nỗi buồn vô cớ, thì hoặc là rảnh rỗi hoặc là sống thiếu lạc quan và mục đích :)
Còn nguyên nhân nữa: stress, cô đơn, ect.

Roman

Xe điện
Em mạo muội lập thớt này, biết đâu để các cụ/mợ đang nặng trĩu trong lòng muốn tìm nơi trút cho vơi bớt. Hy vọng nó khiến cho em hay các cụ/mợ vơi được chút nào. Em không mong thớt này là nơi để châm trích, cà khịa nhau, em hy vọng nó là nơi chỉ để chia sẻ, lắng nghe và không nói lời đạo lý. Hy vọng các cụ/mợ ai có điều gì muốn trút thì cứ trút vào đây nhé.
Em xin mở hàng. Số em đen, cũng do tự em mà ra. Đã có những lựa chọn, quyết định trong quá khứ không đúng. Lâu rồi, sống thì cứ sống, làm việc cứ làm việc. Nhưng rất hiếm khi trong lòng còn cảm thấy vui. Có những thứ quý giá thì cũng do mình, tự tay đánh mất. Có những chuyện dù muốn quay đầu cũng không thể. Nhiều khi dần như 1 thói quen, nghĩ mãi, nghĩ nhiều, hết nghĩ nổi lại buông ra 1 câu: Kệ
Thật sự như hiện tại, em mất phương hướng toàn tập. Công danh, sự nghiệp, tiền bạc. Có người khi nghe chuyện của em, không tin nổi. Sau khi quen em hiểu em rồi thì phán 1 câu Đen éo tả được, đen một cách khó hiểu :)) . Hiện tại đúng thật em cứ chơi vơi cảm giác cô độc thật sự. Đủ áp lực cuộc sống. Em xin phép cứ trút lên đây xem có vơi đc chút nào không. Đợt này như thằng tự kỷ, hâm hâm thật. Mà nào còn trẻ trung gì nữa. Mong các cụ/mợ đừng gạch đá em nhé.
Chắc cụ xa bờ quá rồi. :(

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Còn nguyên nhân nữa: stress, cô đơn, ect.
Stress, cô đơn...nằm trong nhóm các vấn đề mang tính thời điểm/thời gian. Không ai tránh được stress hay cô đơn trong cả cuộc đời, nhưng tự mình phải vượt qua chứ không được mắc kẹt vào đó. Nhanh hay chậm tuy có phụ thuộc ngoại cảnh, nhưng chủ yếu là do ý chí chủ quan. Thực tế nhiều người lại là do tự bản thân không muốn thoát ra, mà trông chờ vào một phép màu. Mà phép màu thì có thể xuất hiện hoặc không.
Thế nên câu nói, đời thay đổi khi ta thay đổi, không phải là nói suông :)

comiki

Xe lăn
Mọi chuyện chỉ có thể được giải quyết khi tìm được người nói chuyện, cô độc lâu ngày là cực kỳ nguy hiểm. Bí quá thì nuôi con chó, con mèo.
Cô độc giữa những người thân quen thì sao?!

jafwm

Xe điện
Đã bán than thì... bất chấp mọi loại gạch đá chứ nhể?!?!

trungcsds

Xe buýt
Ở đâu ra cái luật lấy hết của người ta rồi xong lại ko cho chơi, đợt này xong em báo công an.

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Haiza... hôm nay em cũng buồn may có cơn mưa kéo lại :)

vitomxau

Xe container
Cụ bao nhiêu tuổi rồi. Mỗi một tuổi có trạng thái tâm lý khác nhau đấy, nhưng cuối cùng cũng chỉ có một cách là vượt qua thôi !

Khoadag1991

Xe tăng

Cụ nghe nhạc nhiều vào, nghe rồi ngủ quên mai dậy là quên bớt sự đợi ấy mà.

susu

Xe điện
Em mạo muội lập thớt này, biết đâu để các cụ/mợ đang nặng trĩu trong lòng muốn tìm nơi trút cho vơi bớt. Hy vọng nó khiến cho em hay các cụ/mợ vơi được chút nào. Em không mong thớt này là nơi để châm trích, cà khịa nhau, em hy vọng nó là nơi chỉ để chia sẻ, lắng nghe và không nói lời đạo lý. Hy vọng các cụ/mợ ai có điều gì muốn trút thì cứ trút vào đây nhé.
Em xin mở hàng. Số em đen, cũng do tự em mà ra. Đã có những lựa chọn, quyết định trong quá khứ không đúng. Lâu rồi, sống thì cứ sống, làm việc cứ làm việc. Nhưng rất hiếm khi trong lòng còn cảm thấy vui. Có những thứ quý giá thì cũng do mình, tự tay đánh mất. Có những chuyện dù muốn quay đầu cũng không thể. Nhiều khi dần như 1 thói quen, nghĩ mãi, nghĩ nhiều, hết nghĩ nổi lại buông ra 1 câu: Kệ
Thật sự như hiện tại, em mất phương hướng toàn tập. Công danh, sự nghiệp, tiền bạc. Có người khi nghe chuyện của em, không tin nổi. Sau khi quen em hiểu em rồi thì phán 1 câu Đen éo tả được, đen một cách khó hiểu :)) . Hiện tại đúng thật em cứ chơi vơi cảm giác cô độc thật sự. Đủ áp lực cuộc sống. Em xin phép cứ trút lên đây xem có vơi đc chút nào không. Đợt này như thằng tự kỷ, hâm hâm thật. Mà nào còn trẻ trung gì nữa. Mong các cụ/mợ đừng gạch đá em nhé.
Chia sẻ cùng cụ. Em cũng trong hoàn cảnh giống cụ. Vẫn đang cố gắng vùng vẫy đây
Hãy cố lên cụ nhé. Cuộc đời còn dài. Em tin mọi chuyện sẽ ổn thôi ạ

.rr

Xe tải
Tiếc quá, em hết rượu để mời các cụ/mợ. Còn các cụ mợ thì sao? Có muốn trút điều gì nặng trong lòng thì trút đi.
Thêm mã cụ có vui lên không? Em tặng cụ hết số mã của em. Cho em xin link chỗ tặng mã.

cmyk77

Xe điện
Vấn đề của cụ thớt chỉ có chã mới cứu được,. ..................... xa bờ quá nên lênh đênh thổn thức. Đùa chứ cụ chủ hết đen lại đỏ thôi. Tái ông thất mã !

November123

Xe tải
Hiện tại thì mình cảm thấy ổn, nhưng có đôi khi tình cờ có điều gì đó làm gợi nhớ về quá khứ thì cảm giác nuối tiếc và hối hận khơi lại, hôm sau thì cũng quên mình cũng kệ.

Nhưng có những niềm vui, điều may mắn mình bắt gặp trong cuộc sống làm bản thân thấy vui vẻ và giờ thì thêm chút lãng mạn. :">

Hy vọng cụ thớt nhìn cuộc sống tươi vui hơn, tương lai là điều không thể biết trước được, để quá khứ sang một bên và sống vui với hiện tại. >:D<

minhhai985

Xì hơi lốp
khi buồn e hay vào wc, thấy hiệu quả lắm :D