[Funland] Nơi trút nỗi buồn để cho vơi bớt

The Silent

Xe buýt
Em mạo muội lập thớt này, biết đâu để các cụ/mợ đang nặng trĩu trong lòng muốn tìm nơi trút cho vơi bớt. Hy vọng nó khiến cho em hay các cụ/mợ vơi được chút nào. Em không mong thớt này là nơi để châm trích, cà khịa nhau, em hy vọng nó là nơi chỉ để chia sẻ, lắng nghe và không nói lời đạo lý. Hy vọng các cụ/mợ ai có điều gì muốn trút thì cứ trút vào đây nhé.
Em xin mở hàng. Số em đen, cũng do tự em mà ra. Đã có những lựa chọn, quyết định trong quá khứ không đúng. Lâu rồi, sống thì cứ sống, làm việc cứ làm việc. Nhưng rất hiếm khi trong lòng còn cảm thấy vui. Có những thứ quý giá thì cũng do mình, tự tay đánh mất. Có những chuyện dù muốn quay đầu cũng không thể. Nhiều khi dần như 1 thói quen, nghĩ mãi, nghĩ nhiều, hết nghĩ nổi lại buông ra 1 câu: Kệ
Thật sự như hiện tại, em mất phương hướng toàn tập. Công danh, sự nghiệp, tiền bạc. Có người khi nghe chuyện của em, không tin nổi. Sau khi quen em hiểu em rồi thì phán 1 câu Đen éo tả được, đen một cách khó hiểu :)) . Hiện tại đúng thật em cứ chơi vơi cảm giác cô độc thật sự. Đủ áp lực cuộc sống. Em xin phép cứ trút lên đây xem có vơi đc chút nào không. Đợt này như thằng tự kỷ, hâm hâm thật. Mà nào còn trẻ trung gì nữa. Mong các cụ/mợ đừng gạch đá em nhé.

ceconam

Xe điện
E thấy mới âm có hơn 3tr mã thì chắc chưa ăn thua rồi :)) ngay như trên cõi OF này thôi nhiều cụ còn đen hơn =)) nên thôi nhiều khi cũng mặc kệ đời mà sống vậy. Ở đời ai chẳng muốn tròn, mà cái gì cũng tròn cả thì cũng chẳng thấy nó tròn nữa... nói thật e cũng chẳng hơn gì cụ hay bất kể ai ở thời điểm này thật, cũng na ná... nhưng mà thôi cứ vui vẻ cố gắng làm người có ích nhất có thể, cũng chẳng biết cố đc đến bao giờ :))

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em vào chia sẻ cùng chủ thớt :(

Phương Ryta

Xe tải
Em cũng vậy. Cứ nghĩ sẽ chẳng bao h phải khóc vậy mà hàng đêm vẫn âm thầm rơi nước mắt.

yendoilong

Xe hơi
Chủ thớt cô đơn quá r. Cần f có ny ngay thôi

ocean1

Xe tăng
Cuộc sống con người luôn đầy dẫy biến động. Cho nên, cảm giác con người cũng lúc vui , lúc buồn .Chúng ta có thích nghi được hay không là do ở tự mình .

Lúc vui thì nhiều người chia sẻ, lúc buồn thì chỉ có 1 mình . Khi mọi việc không như ý thì con người dễ sinh ra buồn bực và trầm cảm. Những lúc đó, nếu có người cùng chia sẻ thì rất tốt. Còn không có thì nên nghe kinh Phật, nghe nhạc, sẽ giúp mình ổn định tâm trí lại .

Đường đời còn dài lắm, đôi khi mình cảm thấy mình ở trong hoàn cảnh rất khổ. Nhưng nhìn xung quanh , lại thấy có nhiều người còn khổ hơn mình nhiều lắm .

The Silent

Xe buýt
Cuộc sống con người luôn đầy dẫy biến động. Cho nên, cảm giác con người cũng lúc vui , lúc buồn .Chúng ta có thích nghi được hay không là do ở tự mình .

Lúc vui thì nhiều người chia sẻ, lúc buồn thì chỉ có 1 mình . Khi mọi việc không như ý thì con người dễ sinh ra buồn bực và trầm cảm. Những lúc đó, nếu có người cùng chia sẻ thì rất tốt. Còn không có thì nên nghe kinh Phật, nghe nhạc, sẽ giúp mình ổn định tâm trí lại .

Đường đời còn dài lắm, đôi khi mình cảm thấy mình ở trong hoàn cảnh rất khổ. Nhưng nhìn xung quanh , lại thấy có nhiều người còn khổ hơn mình nhiều lắm .
Cảm ơn cụ đã chia sẻ. Em không mang suy nghĩ là em khổ. Nhưng cái cảm giác cô quạnh, cô độc, thât bại thì nó hiện diện với em hàng ngày, từ lúc mờ mắt ra cho đến lúc ngủ lăn quay.