[Funland] Nóng bức, em tập hợp danh sách các bể bơi tại Hà Nội (khoảng 100 bể)

falco

Xe tải
Chắc em phải ra Hapulico bơi thôi, Royal mãi ko giảm giá hic hic

phamutkieu92

Xe đạp
ra Time city bể bơi toẹt vời luôn mợ ạ

vihali

Xe container
Ở đây có ai bơi Hapulico ko? Em bây giờ fix lịch trưa thứ Ba, Năm, Bảy, từ 11:00. Bơi 1km xong ăn trưa rồi về vì gấu ko về nấu cơm trưa cho nữa, huhu.

Cụ nào muốn tập thì em chỉ dẫn miễn phí, vui là chính. Em có thẻ nên mỗi lần vào bể là 50K. Cụ nào ké cũng đc.

Chíck Bông

Xe buýt
Em mạn phép quẩy cái thớt này lên.
Trời sắp sang đông nên hầu hết các bể ngoài trời nghỉ không phục vụ, bể Bách Khoa em đang bơi cũng là 1 trong số đó. Nên em đang có kế hoạch di cư.
Em ở trong BK nên ưu tiên tìm bể nào trong nhà, loanh quanh khu đó, bể nông tí để em đi bơi cùng F1.
Em đã thử bể Trương định 4 lần rồi. Giờ xuống cấp, sập sệ quá. Trời nắng chang chang mà nước thì lạnh ngắt...... thậm chí còn lạnh hơn khi em đi bơi ở bể BK lúc 5h30 sáng, thế mới đau xờ cau.
Bể Đặng tiến đông thì có vẻ ổn hơn, nước ấm hơn tí nhưng hình như chỗ thấp nhất là 1.1m hay sao ấy, F1 nhà em chắc đến mồm.
Các cụ nào tư véo em phát

vihali

Xe container
Trời sắp sang đông nên hầu hết các bể ngoài trời nghỉ không phục vụ, bể Bách Khoa em đang bơi cũng là 1 trong số đó. Nên em đang có kế hoạch di cư.
Em ở trong BK nên ưu tiên tìm bể nào trong nhà, loanh quanh khu đó, bể nông tí để em đi bơi cùng F1.
Em đã thử bể Trương định 4 lần rồi. Giờ xuống cấp, sập sệ quá. Trời nắng chang chang mà nước thì lạnh ngắt...... thậm chí còn lạnh hơn khi em đi bơi ở bể BK lúc 5h30 sáng, thế mới đau xờ cau.
Bể Đặng tiến đông thì có vẻ ổn hơn, nước ấm hơn tí nhưng hình như chỗ thấp nhất là 1.1m hay sao ấy, F1 nhà em chắc đến mồm.
Gần chỗ cụ có bể bốn mùa Trần Hưng Đạo mà. Em ở mạn Thanh Xuân nhớ mang máng thế. Nếu cụ đã đến ĐẶNG Tiến Đông thì dấn một tí xuống Royal hoặc Hapulico cho sướng.

Chíck Bông

Xe buýt
Gần chỗ cụ có bể bốn mùa Trần Hưng Đạo mà. Em ở mạn Thanh Xuân nhớ mang máng thế. Nếu cụ đã đến ĐẶNG Tiến Đông thì dấn một tí xuống Royal hoặc Hapulico cho sướng.
Nhà em BK mà cụ, cố quẩy đến Đặng Tiến Đông là xa rồi, giờ còn đến Royal hay Hapu nữa thì xa quá, chưa kể Royal xót lắm, giờ ko biết 1 shot bao tiền.
Em cũng nghe 1 chỗ Olympia gì đó ở 609 Trương định, có cụ nào thử chưa review cho em với.

Pigwalk

Xe container
Em vừa bơi ở Hapulico về, bể bơi thoáng sạch, không có mùi hóa chất. Vé người lớn 120k, trẻ em 100k kể cả chưa biết đi.

hokavan

Xe đạp
Em vừa lội 2km ở trông bể bơi Vạn Phúc, có một số thông tin kính các bác
- Cơ sở vật chất:
+ 02 bể: 25 m dành cho người lớn, bể tròn loại nhỏ dành cho trẻ em;
+ Bể mới, khang trang, sạch sẽ; Phòng tắm rộng rãi, thoải mái thay đồ, vách ngăn loại kín;
+ Vòi tắm sen bát Inax
+ Một số vật dụng đã xuống cấp: cửa vênh, một số sen bát đã hỏng nút chuyển chế độ phun sen;
+ Không có thảm chống trơn trong phòng tắm;
+ Không có dầu gội, dầu tắm, máy sấy tóc, tăm bông.
- Bể bơi:
+ Nước sạch, ít hóa chất, bơi xong da + miệng bình thường;
+ Nhiệt độ vừa phải, chiều nay em bơi lúc 14-15h, nhiệt độ nước khoảng 30.5 độ C; không nóng, không lạnh;
+ Đường bơi có phao ngăn, đây là điểm trừ vì nếu vắng thì không sao, hơi đông một chút là vướng víu. Em đã kiến nghị với bể là bỏ dây phao;
+ Nước không tràn, có lọc tuần hoàn trong bể (giống bể Đặng Tiến Đông), khi bơi ngang sẽ bị lệch làn;
- Nhân viên phục vụ:
+ Có 02 cứu hộ 2 túc trực ở 2 đầu bể;
+ Nhân viên niềm nở, vui vẻ; nhiệt tình mời ghi nhận xét, em có làm đôi dòng góp ý để bể tốt hơn.
- Giá cả:
+ 120 K/người lớn; 100K/ trẻ em;
+ Không thấy niêm yết giá vé tháng
+ Gửi xe máy 5K
Đánh giá:
+ Nhìn chung là tốt
+ Nếu sửa những điểm (-) ở trên thì có thể giữ mức giá 120K, nếu không phải giảm xuống 90-100K là vừa.
Gửi kèm vài bức ảnh hiện trường cho các bác tham khảo

Ảnh bể người lớn:

Bể trẻ con

Nhiệt độ nước bể:

Chúc các bác bơi mạnh khỏe & an toàn

gadaubac69

Xe buýt
cảm ơn cụ/mợ nhé
sang năm em đi tập lội đã

freebird8x

Xe tải
Bác lên Tăng Bạt Hổ nhé, Olympia có cái bể 4 mùa ở đó, bể dài, rộng, bơi thoải mái

trantien

Xe tăng
Em có quả máy nghe nhạc sony w273 dùng để nghe nhạc dưới nước, rất hợp với các cụ mợ đi bơi, âm thanh cực bốc, em mới mua nhưng do bận ko đi bơi được bm nào cần em để lại cho hoặc giao lưu với điện thoại cũng dc. 0943 500 436

freebird8x

Xe tải
Đoạn gần nhà tang lễ đó bác, số 3 Tăng Bạt Hổ, giá 70k người lớn, k biết sang tháng có tăng giá k nữa, vì mùa đông cũng mở.

tahh

Đi bộ
em đang tìm bể bơi nước nóng ở gần Liễu Giai, Đào Tấn để chuẩn bị cho mùa đông tới

focus68

Xe đạp
Em xin giới thiệu với các cụ chút về http://emaux.com.vn/tin-tuc-n102686/be-boi-bon-mua-trong-nha-so-6-ton-that-thuyet-cau-giay-ha-noi.html của bên em ở địa chỉ Số 6 Tôn Thất Thuyết nằm trong Hội Liên Hiệp Phụ Nữ Thành Phố Hà Nội. Bên e sử dụng công nghệ khử trùng bằng Ozon nên không sợ đen da hay mùi clo như những bể khác, Các chị e phụ nữ rất thích bơi ở đây :-* cụ nào có nhu cầu Alo em 096.33.44.080 sẽ có giá ưu đãi cho member otofun nhà mình
Một vài hình ảnh của bể bơi bên em

Chỉnh sửa cuối:

focus68

Xe đạp
Bể bơi bên em đang có rất nhiều chương trình khuyến mại các cụ ghé qua nhé

Chỉnh sửa cuối:

dodomummim

Xe tải
Em đánh dấu để năm nay cho cu con đi học bơi cho nó bài bản.