[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Uchihakula

[Tịch thu bằng lái]
NG ở VN thì toàn con em trong ngành, rất ít dân "ngoại đạo" được vào ngoại trừ các cán bộ bên CA, QĐ biệt phái sang.
4 kẻ đốn mạt vừa bị bắt cũng có thể xếp vào tầng lớp tinh hoa đấy, mặt mũi sáng láng, áo quần bảnh bao và được đào tạo chuẩn mực quốc tế, chỉ tiếc là cái tâm của chúng bị nhuốm đen.
Điều nguy hiểm của đất nước này cứ có cơ hội là chúng sẽ ra tay vơ vét, không từ bất cứ thủ đoạn nào.
Chưa rõ số tiền nhận của các hãng HK là bao nhiêu, nhưng vụ này không đơn giản là như đưa cái phong bì để được phê duyệt. Ngành HK là ngành nhạy cảm, trong các hãng HK thì an ninh, tình báo cài cắm khắp nơi, không thể giấu diếm được.
Điều nguy hiểm nhất đối với đất nước này là cơ chế tuyển dụng và thăng giáng chức hoàn toàn không công khai và không công bằng. Đặc tính cố hữu của cơ chế đó dẫn đến hệ quả tất yếu là quan chức chỉ có "ăn" nhiều hay "ăn" ít và tất cả chỉ là vấn đề thời gian.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Tây nó có lập trường CT như mình không cụ, của mình tối thiểu cũng phải qua, sơ, trung, cao cấp lý luận đấy ạ 😎
Cấp của mấy bạn này đều đã qua cao cấp lý luận hết rồi. BọnTây ko được học nên giãy chết cả nút là phải.

vnhn

Xe tăng
Lại theo tư duy thi cử thì vứt đi là đúng rồi. Lấy 1 em có năng khiếu ngoại giao, giỏi ngoại ngữ và có học lực giỏi trở lên (không cần thủ khoa) thì nhiều khi khỏi cần đào tạo công phu luôn, chỉ cần hướng dẫn các nguyên tắc ngoại giao và bổ sung các kiến thức nền tảng cần thiết cho ngành ngoại giao là OK ngay thôi cụ. :D
Giỏi thế này thì nó ra ngoài làm cho sướng, tội gì chui nhà nước ăn lương hệ số :D

muadem

Xe cút kít
Ngành nghề nào chả có lót tay hay phong bì, gớm lúc nộp tiền nó cho về có khi còn cảm ơn rối rít, xong thì giờ lại kêu nó ăn dày. Đời đúng là bể khổ :P

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Thứ trưởng thì luân chuyển địa phương làm chủ tịch tỉnh, đúng là làm đẹp CV như bác nói để tìm ghế cao hơn. Còn chủ tịch tỉnh có luân chuyển thì sẽ luân chuyển lên … bí thư tỉnh luôn bác nhé, chứ không sang ngang cấp mấy đâu ạ. Hầu như không có thứ trưởng nào lên được thẳng bí thư như chủ tịch các tỉnh đâu bác (trừ bộ x).

Em cũng nói chủ tịch sẽ ngang cấp thứ trưởng thường trực ạ, còn thứ trưởng thường hơi khó so lại được.

Thân bác.
Cụ Cần Thơ từ ct về làm thứ trưởng đấy. Còn thứ mà đi địa phương là nằm chờ tí với nắm bắt địa bàn để lên bí thư (uvtw) thì năm qua quá nhiều. Vì cơ cấu việc này nó tùy thời điểm, tùy ý chí tổ chức ở trên nên nói ct tỉnh mà hơn thứ bộ to thì không phải. Ví dụ bộ Khcn mà về ct tỉnh như bác Phú Yên thì đúng là ... có đi lên theo lộ trình. Còn bộ Khdt, tc thì đi ct cho vui thôi.

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Có vẻ củi đang cháy đến BNG và đại sứ các nước rồi, vào Fb đọc thấy kiều bào chửi ĐsQ kinh khủng vì vụ này và các vụ liên quan đến giấy tờ.. làm mất thể diện quốc gia quá. Quả này e dự sẽ thanh lọc hêtr

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em xin hỏi thủ trưởng bộ có chịu trách nhiệm không khi mà nhân viên dưới quyền phạm tội?

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Là nhờ học theo chính sách "zero covid" của anh bạn Tàu đấy cụ ạ. Hèn chi nhiều cụ trên OF ráng bảo vệ chính sách này ghê. :D
Chính sách đó có giá trị theo giai đoạn cụ ạ. Tuy nhiên e đánh giá cách làm thiếu qua học, thái quá.
Bây giờ tiêm phủ rồi "zero covid" mới lỗi thời.

khanhtb

Xe điện
lđ Bộ qly cục này ko thể ko liên quan trách nhiệm

td lines

Xe điện
Chính quyền các nước bị Nừa cũng a cay ra phết , nó bảo chuyến bay nhân đạo giải cứu người nước tao thì dịch vụ sân bay chẳng thu được đồng nào

luot_song

Xe điện
......Tại tọa đàm "Mở cửa du lịch phục hồi kinh tế" tổ chức tháng 12-2021, các chuyên gia cho rằng cần sớm mở lại các đường bay thương mại thường lệ quốc tế, càng sớm càng tốt. TS Lương Hoài Nam, chuyên gia về du lịch và hàng không, nêu vấn đề có đơn vị nhân danh chống dịch mà trục lợi trên nỗi khốn khó của đồng bào. Ông Nam dẫn chứng trường hợp người bạn vừa về từ Mỹ với giá 170 triệu, trước đó lên đến 240 triệu đồng. Trong khi thời điểm tháng 3, 4-2020, chuyến bay Vietnam Airlines giải cứu từ châu Âu về chỉ mất 1.200 USD; từ Mỹ, Canada là 1.600 USD và sau đó đưa về cách ly tại các cơ sở quân đội.

Thậm chí, trên nhiều diễn đàn, bà con Việt Kiều chia sẻ kinh nghiệm về nước bằng cách "lách" sang Campuchia. Hành khách bay từ châu Âu về Phnom Penh chỉ với giá 630 Euro, đi ôtô mất 100 Euro lên cửa khẩu Mộc Bài, trình hộ chiếu Việt Nam ra chắc chắn sẽ được vào Việt Nam và sau đó, cách ly 1 tuần ở Tây Ninh.....
Anh Nam này trước đây đã vào lò thì phải :) cung liên doanh Jetstar pacific thì phải?

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Ngành nghề nào chả có lót tay hay phong bì, gớm lúc nộp tiền nó cho về có khi còn cảm ơn rối rít, xong thì giờ lại kêu nó ăn dày. Đời đúng là bể khổ :P
Phong bì cho bs để chữa được bệnh, cho gv để con cái ấm vào thân, còn cho mấy ngữ này thì để được cái vé bay giá siêu cao à ;))

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Chính quyền các nước bị Nừa cũng a cay ra phết , nó bảo chuyến bay nhân đạo giải cứu người nước tao thì chẳng thu được đồng nào
Theo e dc biết thì các công dân Nga dc giải cứu sau khi về đến sân bay nước họ còn được xe bus tỉnh nhà đến đón và chở về tận quê miễn phí ;))

Linh 22 tỷ

Xe tải
Chính sách đó có giá trị theo giai đoạn cụ ạ. Tuy nhiên e đánh giá cách làm thiếu qua học, thái quá.
Bây giờ tiêm phủ rồi "zero covid" mới lỗi thời.
Đến giờ mà nhiều cụ còn bảo vệ nó kia cụ ơi. Cụ xem topic dính bên trên ấy :D