[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

sthd

Xe lăn
18 tỉ là thế nào hả bác? Tháng 8/2020 (thời điểm Việt đưa 200k) là đà nẵng nổ số, ai cũng biết cần phải test cả triệu người là ít nhất. Ăn là ăn số đó chứ 18 tỉ để làm gì?
ô NA chỉ có vai trò trong vụ duyệt đề tài nghiên cứu, trị giá 18 tỉ

sthd

Xe lăn
Tui mà làm công tố viên tui bảo công an cho coi ds cuộc gọi của Việt - Anh giai đoạn đó 😂 . khéo nó ra 100 cuộc thì chết dở.
nếu tâm sự nhiều thế thì đã chả cần nhờ cvp Bộ đưa lên phòng bộ trưởng

bearbie

Xe điện
ô NA chỉ có vai trò trong vụ duyệt đề tài nghiên cứu, trị giá 18 tỉ
Nó là chìa khóa để sx cả triệu kit test bác ơi. Việt cực kỳ nhạy khi biết kit duy nhất "nghiên cứu và sản xuất" trong nước nó có thế ra sao.

Anhdex

Xe tăng
E tin là a Toang ko bàn bạc, ko gặp cu Việt từ đầu. Nhưng cái "quà" 200k kia mà kêu ko mở ra xem nó là cái j thì hơi bị hài. Tầm bt bộ KHCN chưa đủ tuổi để "coi khinh" cái quà 200k. Mà thực tế chẳng có ông cốp nào nhận quà rồi "quên khuấy" đi thế cả.:))
Em nói chỉ dựa vào tình tiết báo đưa nhé . Nói thật em biết nhiều cụ quan chức quà cáp túi to nhỏ ko thèm mở đâu toàn xách về quan bà tự xử đấy .Theo báo nói ngay từ đầu ô ấy đã ko muốn gặp Việt nên em mới đoán quà cứ nhận nhưng ko thèm mở xem cứ thế vất vào phòng đấy .

Xe cỏ117bt

Xe hơi
Em nói chỉ dựa vào tình tiết báo đưa nhé . Nói thật em biết nhiều cụ quan chức quà cáp túi to nhỏ ko thèm mở đâu toàn xách về quan bà tự xử đấy .Theo báo nói ngay từ đầu ô ấy đã ko muốn gặp Việt nên em mới đoán quà cứ nhận nhưng ko thèm mở xem cứ thế vất vào phòng đấy .
Khả năng đồng thời khi V đến Bộ thì Toang nhận đc cuộc đt đề nghị gặp V chứ khi bt đã k muốn gặp thì cvp cũng k dám dẫn đến. Khi đưa quà, V nói biếu chai r, hộp bánh nên Toang tin thật (và trong lòng nghĩ gặp V vì ng gọi điện) và vứt quà vào góc phòng.

Anhdex

Xe tăng
Khả năng đồng thời khi V đến Bộ thì Toang nhận đc cuộc đt đề nghị gặp V chứ khi bt đã k muốn gặp thì cvp cũng k dám dẫn đến. Khi đưa quà, V nói biếu chai r, hộp bánh nên Toang tin thật (và trong lòng nghĩ gặp V vì ng gọi điện) và vứt quà vào góc phòng.
Ông biết thừa có phong bì nhưng ko thèm xem đấy ( em đoán thế ) vì chả có thằng nào đi gặp sếp mà ko phong bì trừ thân quen 😀 đã lên tầm đấy nhận quà cáp các kiểu rồi có cái vãng lai gặp lần đầu chắc ông cũng ko nghĩ phong bì nó nặng thế thôi 😀 chứ đội thân quen ông chả mở ra gấp vì biết thừa nó nằm ở tầm nào 😛

zoro1970

Xe điện
51 tị nhẹ như lông hồng… chúng nó đáng tử hình mấy lần

Xe_loi

Xe tăng
Tớ cám ơn Việt Á, em xin lỗi anh Tổng Bó thơ. Người có học luôn biết cảm ơn và xin lỗi. Bòm nhé

My Hao

Xe điện
Có lẽ ko phải quên, cũng chẳng phải ko thèm xem quà. Biết thừa có quà nhưng vào cái thế ko nhận ko được mà nhận thì rủi ro cao, thôi thì ta cứ chơi chiêu vứt vào góc phòng, coi như không biết quà gì.
Em đọc mấy truyện quan trường TQ thấy bên đó có một tài khoản để quan nào không muốn nhận tiền nhưng buộc phải nhận thì có thể chuyển tiền đến đó. Sau này tổ chức sẽ xem xét miễn truy cứu trách nhiệm.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Thấy bảo có ông khi "bắt buộc" phải dọn dẹp kiểm tra để chuyển phòng mới thấy một đống quà cáp các nơi gửi biếu còn nguyên xi. Có nhiều gói còn nguyên xi tên địa chỉ người gửi chúc tết, cách thời điểm "chuyển" phòng gần một năm cơ mà.
Ở tầm mà khách khứa liên tục, Như ông trưởng họ to, nhiều ảnh hưởng ở quê, dịp tết khách khứa liên miên thì chuyện xong đứa này đến lại đứa khác qua thì để gói quà vào buồng trong rồi quên béng cũng là chuyện thường, kể cả biết trong gói quà có bao lì xì

Không thèm để ý là chết rồi còn gì. Thấy mang trả ngay nó khác.
Dựa vào bài báo thì có thể ông ấy ko thèm để ý thật vì ngay từ đầu đã ko có ý gặp tay Việt rồi . Quà cứ nhận nhưng ko thèm mở ra xem vì lên tầm bộ trưởng rồi hầu như ngày nào chả có quà 😂
có khi phải sửa lại: giờ nào chả có quà!
dở hơi mà đến gặp cỡ bt lại không xách theo hộp rượu! mà bt thì ngày nào chả có vài chục khách xếp hàng xin gặp
Làm choá có chuyện ko mở túi quà ra xem nó ra răng. Còn vụ này có vẻ a Toang ko bàn bạc, ko thoả thuận... việc gặp 1 lần là đúng nhưng chỉ vì thế mà coi số tiền 200k như tiền trà nc thì hơi khiên cưỡng. Nhiều a e tâm tư đó.

E tin là a Toang ko bàn bạc, ko gặp cu Việt từ đầu. Nhưng cái "quà" 200k kia mà kêu ko mở ra xem nó là cái j thì hơi bị hài. Tầm bt bộ KHCN chưa đủ tuổi để "coi khinh" cái quà 200k. Mà thực tế chẳng có ông cốp nào nhận quà rồi "quên khuấy" đi thế cả.:))
Khéo gói bé nhất nên kg để ý, vì vậy quên nhé!
Tầm bộ trưởng nó vẫn khác thứ trưởng thật cụ à.
Ông biết thừa có phong bì nhưng ko thèm xem đấy ( em đoán thế ) vì chả có thằng nào đi gặp sếp mà ko phong bì trừ thân quen 😀 đã lên tầm đấy nhận quà cáp các kiểu rồi có cái vãng lai gặp lần đầu chắc ông cũng ko nghĩ phong bì nó nặng thế thôi 😀 chứ đội thân quen ông chả mở ra gấp vì biết thừa nó nằm ở tầm nào 😛
Có lẽ ko phải quên, cũng chẳng phải ko thèm xem quà. Biết thừa có quà nhưng vào cái thế ko nhận ko được mà nhận thì rủi ro cao, thôi thì ta cứ chơi chiêu vứt vào góc phòng, coi như không biết quà gì.
Em đọc mấy truyện quan trường TQ thấy bên đó có một tài khoản để quan nào không muốn nhận tiền nhưng buộc phải nhận thì có thể chuyển tiền đến đó. Sau này tổ chức sẽ xem xét miễn truy cứu trách nhiệm.

3077

Xe container
Vì cụ ấy nghĩ mình k tác động, thoả thuận % gì nên chắc cũng nho nhỏ cho có nên để xong cũng quên thật. Với kiểu làm ăn ở VN khi mình là người ký duyệt kể cả k mặc cả % với đối tâc thì khi xong việc kiểu gì cũng có cảm ơn. Nếu ai như vậy cũng tóm thì hết sạch cả chuyên viên ấy chứ

The Tank

Xe điện
Vì cụ ấy nghĩ mình k tác động, thoả thuận % gì nên chắc cũng nho nhỏ cho có nên để xong cũng quên thật. Với kiểu làm ăn ở VN khi mình là người ký duyệt kể cả k mặc cả % với đối tâc thì khi xong việc kiểu gì cũng có cảm ơn. Nếu ai như vậy cũng tóm thì hết sạch cả chuyên viên ấy chứ
Nó vào khuôn của doanh nghiệp rồi thì việc gì phải mặc cả, ép buộc hả cụ? E đoán ngành lào cũng thế! Đấy là đội lành nhất, còn đội cài cắm thì là chuyện khác.

sthd

Xe lăn
Nó vào khuôn của doanh nghiệp rồi thì việc gì phải mặc cả, ép buộc hả cụ? E đoán ngành lào cũng thế! Đấy là đội lành nhất, còn đội cài cắm thì là chuyện khác.
em NGHE NÓI mấy người đã từng phải gặp thằng Việt này rồi. đúng thế. chả muốn gặp nhưng bắt buộc phải gặp. trước khi gặp có điện thoại không chối được. ngồi gặp cũng có đt luôn.
loại khách mà trên dí xuống như thế thì quà quên là đúng. bọn ấy thường cậy thế bên trên, quà vớ vẩn. Không ngờ thằng V này chi đậm thế.

ô NA dân làm khoa học, cũng chả thiếu thốn gì, nên chắc cũng không tham, không thèm mặc cả, ăn chia. không gặp là có lý. chết cái tội nể nang.

hoviethung

Xe lăn

Sau khi Việt ra về, ông Ngọc Anh cất túi màu xanh này vào buồng ngủ phía trong phòng làm việc.

Khoảng cuối tháng 9/2020, khi dọn phòng làm việc để chuyển về UBND TP Hà Nội, ông Chu Ngọc Anh mới kiểm tra và thấy túi quà có tiền.

Theo cơ quan điều tra, ông Chu Ngọc Anh không trao đổi, bàn bạc, thỏa thuận gì với Việt về việc đưa nhận tiền. Cựu Bộ trưởng Khoa học và Công nghệ cũng không gây khó khăn nhằm mục đích phải đưa tiền.

=======

Một cái tát vào mặt Hưng :D. Câu chuyện khó tin là "quên" coi bọc tiền 200k $ cả tháng trời nhưng công an tin. Còn 4 chai rượu thì không nhé, rượu thế nào được.

Mà mấu chốt trong chuyện bác Anh là thấy bọc tiền xong rồi sao nữa? Có báo cáo hay trả lại không? Tên Hưng đi khách về không báo cáo thì các bác bảo chắc chắn có tội, nhưng có thấm thua gì với 200k $ đâu.
Không biết nhóm làm đề tài kít xét nghiệm covid ở HVQY có thoát tội không các cụ nhỉ. Bây giờ không thấy thông tin về nhóm này?

Dacia90

Tháo bánh
Vụ VA này mà đem ra xử thì cuối cùng ai đứng ra xin lỗi nhân dân, xin lỗi những người tèo oan vì test kit đểu, đang âm thật thì bị thành dương tính giả, rồi bị lôi đi cách ly, sau gia đình nhận về lọ tro. Có lần đọc thớt nào đó có cụ viết tội này là tội hại đồng bào, đáng tiêm.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
em NGHE NÓI mấy người đã từng phải gặp thằng Việt này rồi. đúng thế. chả muốn gặp nhưng bắt buộc phải gặp. trước khi gặp có điện thoại không chối được. ngồi gặp cũng có đt luôn.
loại khách mà trên dí xuống như thế thì quà quên là đúng. bọn ấy thường cậy thế bên trên, quà vớ vẩn. Không ngờ thằng V này chi đậm thế.

ô NA dân làm khoa học, cũng chả thiếu thốn gì, nên chắc cũng không tham, không thèm mặc cả, ăn chia. không gặp là có lý. chết cái tội nể nang.
Ngã ngựa đau như thầy Chử vậy. Nhận quà cảm ơn mà bị tóm thì chuyên viên cũng dính sạch bách không còn ai làm. Như lời tiên tri của cụ SH năm nào vậy.