[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

King_crimson

Xe tải
Ngã ngựa đau như thầy Chử vậy. Nhận quà cảm ơn mà bị tóm thì chuyên viên cũng dính sạch bách không còn ai làm. Như lời tiên tri của cụ SH năm nào vậy.
Quà cảm ơn có được tính là nhận hối lộ trong luật không cụ?

Dtht.laixe

Xe buýt
Hết cơ chế xin cho là gần hết tiêu cực. Lại còn đấu thầu nữa, mảnh đất dễ bị khai thác kẽ hở để ... chỉ định thầu hoặc quân xanh quân đỏ.

Dtht.laixe

Xe buýt
Quà cảm ơn có được tính là nhận hối lộ trong luật không cụ?
Gớm, quà là từ trải dài từ cái kim sợi chỉ đến ông mặt trời. Có trường học tư thục cấm gv nhận quá có giá trị trên 5 loét. Tiền thì tất nhiên là ko roài.

Anhdex

Xe tăng
Đớp chủ động và đớp bị động nó khác nhau ngay . Cùng là bt một ông hơn 2tr một ông 200k 😬

belo

Xe điện
em NGHE NÓI mấy người đã từng phải gặp thằng Việt này rồi. đúng thế. chả muốn gặp nhưng bắt buộc phải gặp. trước khi gặp có điện thoại không chối được. ngồi gặp cũng có đt luôn.
loại khách mà trên dí xuống như thế thì quà quên là đúng. bọn ấy thường cậy thế bên trên, quà vớ vẩn. Không ngờ thằng V này chi đậm thế.

ô NA dân làm khoa học, cũng chả thiếu thốn gì, nên chắc cũng không tham, không thèm mặc cả, ăn chia. không gặp là có lý. chết cái tội nể nang.
Em mà làm phụ trách Khoa học, em làm luôn 1 công ty sân sau tham gia dự án test kit này. Nếu thằng nào đòi gặp xin tham gia để chia phần bánh, còn lâu em mới gặp. Nhưng trên muốn cứop cái bánh của em thì em phải nhả thôi.

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
E sợ bác Long này bị nặng rồi vì cố tình yc Chủ tịch Việt Á đưa tiền, cơ chế này chỉ có đc chưa bị lộ thôi

Dan du an

Xe cút kít
Em nói chỉ dựa vào tình tiết báo đưa nhé . Nói thật em biết nhiều cụ quan chức quà cáp túi to nhỏ ko thèm mở đâu toàn xách về quan bà tự xử đấy .Theo báo nói ngay từ đầu ô ấy đã ko muốn gặp Việt nên em mới đoán quà cứ nhận nhưng ko thèm mở xem cứ thế vất vào phòng đấy .
Nhận là xử hết. Không có kiểu cãi nhận nhưng để đấy không biết, không xem..... Làm đến quan chức cỡ đó thì phải đủ bản lĩnh để gặp ai, không gặp ai, nhận quà của ai và kiểm tra sau khi nhận. Không làm được thì đi tù chả có gì không đúng cả. Nếu em có quyền ra luật, các trường hợp kiểu mang về cho quan bà cất, không biết em xử thêm tội vô trách nhiệm gây hậu quả nghiêm trọng.

hoviethung

Xe lăn
Đội này có xử mà cụ. Theo bên QĐ nên không đưa ra báo thôi
Theo như tội của Chu Ngọc Anh là chuyển trái phép sản phẩm khoa học nhà nước cho DN 19 tỷ. Thì rõ ràng đề tài kít của nhóm này đã thành công. Họ đâu có vụ lợi gì đâu nhỉ?

King_crimson

Xe tải
Gớm, quà là từ trải dài từ cái kim sợi chỉ đến ông mặt trời. Có trường học tư thục cấm gv nhận quá có giá trị trên 5 loét. Tiền thì tất nhiên là ko roài.
Vậy quà cảm ơn là cục tiền trên một ngưỡng nào đó, ví dụ 500 triệu chẳng hạn thì vẫn là quà cảm ơn à?

Dream Thai

Xe điện
Theo như tội của Chu Ngọc Anh là chuyển trái phép sản phẩm khoa học nhà nước cho DN 19 tỷ. Thì rõ ràng đề tài kít của nhóm này đã thành công. Họ đâu có vụ lợi gì đâu nhỉ?
Thích xử thì dễ mà, giờ cho 1 hoi đồng review lại kết quả ngâm cứu KH của HVQY, thế nào chả lòi ra sai phạm :)

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Ngã ngựa đau như thầy Chử vậy. Nhận quà cảm ơn mà bị tóm thì chuyên viên cũng dính sạch bách không còn ai làm. Như lời tiên tri của cụ SH năm nào vậy.
Vẫn còn bào chữa nữa cơ à, cứ đánh lẫn lộn hối lộ với quà cảm ơn để gỡ tội thế. Thầy eo gì cái thằng ăn hối lộ, trong sạch quá cơ
Quà tặng cảm người ta chỉ chỉ những gì giá trị nhỏ mang tính lưu niệm giá trị nhỏ, cứ quà éo gì toàn cả tỷ. Thằng nhận hối lộ éo nào cũng bảo e nhận quà càm ơn chứ không hối lộ.
Quy định về quà tặng các nước, nhất là khối quan chức rất chặt chẽ, vài $ thì ko sao chứ trăm $ là tính hối lộ rồi.

Chỉnh sửa cuối:

quanduideple

Xe tải
E sợ bác Long này bị nặng rồi vì cố tình yc Chủ tịch Việt Á đưa tiền, cơ chế này chỉ có đc chưa bị lộ thôi
Ko sao đâu, nôn hết tiền ra rồi! 15 năm hoặc giống tay Kiên thư ký Đỗ x tuyên thôi!

quy la tien

Xe điện
Thư Ký thằng Long vẫn ĐẠO ĐỨC hơn vạn lần thằng Kiên ngải cứu , nhận triệu Biden đưa tất cho chủ, chỉ ăn phần sái vài tỷ thôi!

Mytv

Xe điện
Ôi mẹ ơi. Hoá ra ngoài 54 tỏi a đớp trực tiếp a còn xơi thêm 50 tỏi đệ nó đưa nữa. Tổng 104 tỏi. Số tiền này a khó thoát cái án chung thân rồi. Còn nhân dân lại rất mong a dc tiêm

Mytv

Xe điện
Vụ VA này mà đem ra xử thì cuối cùng ai đứng ra xin lỗi nhân dân, xin lỗi những người tèo oan vì test kit đểu, đang âm thật thì bị thành dương tính giả, rồi bị lôi đi cách ly, sau gia đình nhận về lọ tro. Có lần đọc thớt nào đó có cụ viết tội này là tội hại đồng bào, đáng tiêm.
Cụ bảo thằng có thể gọi điện điều khiển tất cả các bộ ban ngành ubnd phải gặp thằng Việt ấy. Thằng nắm 80% cp VA đó. Vụ này khốn nạn, bất nhân hơn tỷ lần vụ giải cứu. Mấy chục nghìn đồng bào chết oan vì chúng nó. Hàng triệu gđ khốn khổ vì cách ly. Hàng vạn dn lao đao.

quanduideple

Xe tải
Cụ bảo thằng có thể gọi điện điều khiển tất cả các bộ ban ngành ubnd phải gặp thằng Việt ấy. Thằng nắm 80% cp VA đó. Vụ này khốn nạn, bất nhân hơn tỷ lần vụ giải cứu. Mấy chục nghìn đồng bào chết oan vì chúng nó. Hàng triệu gđ khốn khổ vì cách ly. Hàng vạn dn lao đao.
Vụ này vẫn ko thấy nói đến chất lượng kit tét Việt á, nhập Tàu dán nhãn hay như thế nào?

Anhdex

Xe tăng
Khổ nỗi lại là trùm cuối không động đến được mới đau .

bearbie

Xe điện
Vào đây mới biết nhiều người tin cầm bọc tiền không xem 😂 . chắc kinh nghiệm về hối lộ của các bác cao hơn tui nên phân tích tâm lý đồ nghe hợp lý ghê.

Tui thì có nghe nói vụ nhiều người bị ép gặp việt. Thế nên tui không tin chuyện nhận quà xong bỏ xó. Nhận xong không có cuộc gọi trao đổi gì như vụ thằng hưng sao? Ép bác gặp được nhưng không ép được bác nghe điện thoại đâu nhé. Mà không xem quà, ý nói là bác ấy ngây thơ nghĩ gói quà đó chỉ có khẩu trang + nước rửa tay, không có xu nào, hay bác ta nghĩ là có vài chục triệu, cầm chơi mà không làm gì cũng không sao? Rồi không can thiệp gì mà đề tài được duyệt dễ dàng, vậy là cấp dưới làm bậy hết, bác Anh không biết 1 cái gì luôn.

Tiền hối lộ bác cũng không biết, cấp dưới làm gì bác cũng không biết, bác thật là thánh thiện. Và ở đây có khá nhiều người tin. Ngộ.