[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

hoviethung

Xe lăn
E có 1 ngừoi bạn chết oan cụ ạ. Xêt nghiệm con nó bị thế là lôi cả nhà đi cách ly. Vào đó cả nhà bị lây nhiễm. Khốn thay ngừoi khoẻ nhất, lao động chính laị ra đi. H vk nó 1m gồng gánh nuôi 2 con rất cực. E ko rõ có bao nhiêu trường hợp giống như bạn e nữa. Tận cùng của sự khốn nạn bất nhân.
Bạn gấu nhà cũng tương tự. Chồng con bị covid cách ly không chết còn mình khoẻ ở nhà lo toan lại chết vì covid quá tội.

QUANG1970

Xe lăn
E có 1 ngừoi bạn chết oan cụ ạ. Xêt nghiệm con nó bị thế là lôi cả nhà đi cách ly. Vào đó cả nhà bị lây nhiễm. Khốn thay ngừoi khoẻ nhất, lao động chính laị ra đi. H vk nó 1m gồng gánh nuôi 2 con rất cực. E ko rõ có bao nhiêu trường hợp giống như bạn e nữa. Tận cùng của sự khốn nạn bất nhân.
Bạn gấu nhà cũng tương tự. Chồng con bị covid cách ly không chết còn mình khoẻ ở nhà lo toan lại chết vì covid quá tội.

Cách ly thuở ấy bao người chết? :-?
Bi thảm sau này lắm kẻ còn! :((

QUANG1970

Xe lăn
Độ kinh tởm, khốn nạn, bất nhân, thất đức... gấp nghìn lần vụ giải cứu. Thế mà ko dám lôi chủ nhân 80% cp VA ra trảm.
Cạn lời! :(

Bao người nói, một nhúm người không dám nói!
Lắm kẻ câm, đầy ra kẻ sống thì câm!​

Chỉnh sửa cuối:

vandinh

Xe container
Các cụ cho hỏi tiền các tổ chức,doanh nghiệp, cá nhân…đóng góp để chống dịch tiêu hết chưa nhỉ. E cũng nhắn 01 tin nhắn.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
phải là nó KHÔNG THAM hơn thằng kia thôi

Hôm nọ vẫn gặp thằng đấy nó ở vin hội an phè phỡn, nó có biết xấu hổ là gì đâu, như cụ gì ở trên có khi có quốc táng nó ấy chứ
Buồn cười quá. Đi qua đây đọc được, hình như cụ nào lên cũng bị chửi, kkk, cụ mộ to cũng chửi suốt như này. Mà sao các cụ ấy lên to quá nhỉ, có gì đó không ổn rồi.

QMintech

Xe tăng
Bạn em thì đột quỵ giữa SG, đi BV nào cũng ko nhận cuối cùng ra đi mãi mãi. Khổ và căm bọn này lắm.

Mytv

Xe điện
Bạn em thì đột quỵ giữa SG, đi BV nào cũng ko nhận cuối cùng ra đi mãi mãi. Khổ và căm bọn này lắm.
À đó còn chưa tính bao nhiêu ngừoi bệnh khác ko dc cấp cứu kịp thời nên ra đi mãi mãi nữa. Cạn lời để nói về bọn này.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Buồn cười quá. Đi qua đây đọc được, hình như cụ nào lên cũng bị chửi, kkk, cụ mộ to cũng chửi suốt như này. Mà sao các cụ ấy lên to quá nhỉ, có gì đó không ổn rồi.
Lúc chưa bị lộ thì khen nấy khen để, lộ rồi thì chỉ mong tụi nó die, nó không die thì lại bảo sống cũng nhục nhã với quê hương, làng xóm. Tụi này mà biết xấu hổ đã không làm những việc xấu xa, thất đức, húp cả cặn rồi.

minhmo

Xe cút kít
Hóa ra vụ Việt Á vẫn đang tiếp diễn. Với số tiền nhận hối lộ như vậy thì tòa án lại có việc mà làm rồi.

piedaide

Xe tải
em NGHE NÓI mấy người đã từng phải gặp thằng Việt này rồi. đúng thế. chả muốn gặp nhưng bắt buộc phải gặp. trước khi gặp có điện thoại không chối được. ngồi gặp cũng có đt luôn.
loại khách mà trên dí xuống như thế thì quà quên là đúng. bọn ấy thường cậy thế bên trên, quà vớ vẩn. Không ngờ thằng V này chi đậm thế.

ô NA dân làm khoa học, cũng chả thiếu thốn gì, nên chắc cũng không tham, không thèm mặc cả, ăn chia. không gặp là có lý. chết cái tội nể nang.
Thật là một niềm tin hiếm gặp trong đời (nhuwgn gặp thường xuyên trên không gian mạng). :P :P
P/S: giới làm khoa học thuần túy ở VN, đói rã mép, chỉ có những quan chức QUẢN LÝ về khoa học (kèm quyền quyết chi tiền ngân sách) mới CHẢ THIẾU THỐN GÌ nhưng idol của bác.

piedaide

Xe tải
Vụ VA này mà đem ra xử thì cuối cùng ai đứng ra xin lỗi nhân dân, xin lỗi những người tèo oan vì test kit đểu, đang âm thật thì bị thành dương tính giả, rồi bị lôi đi cách ly, sau gia đình nhận về lọ tro. Có lần đọc thớt nào đó có cụ viết tội này là tội hại đồng bào, đáng tiêm.
Dạ người đó về đi dép lê đón cháu tan trường về rồi nhé :)) :))

QUANG1970

Xe lăn
Thật là một niềm tin hiếm gặp trong đời (nhuwgn gặp thường xuyên trên không gian mạng). :P :P
P/S: giới làm khoa học thuần túy ở VN, đói rã mép, chỉ có những quan chức QUẢN LÝ về khoa học (kèm quyền quyết chi tiền ngân sách) mới CHẢ THIẾU THỐN GÌ nhưng idol của bác.

Suy cho cùng hay nếu chịu hiểu ra thì:

+ giới làm khoa học thuần túy ở VN, đói rã mép, mà cả các nước khác chỉ là cu li cao cấp!

+ chỉ có những quan chức QUẢN LÝ về khoa học (kèm quyền quyết chi tiền ngân sách) mới CHẢ THIẾU THỐN GÌ nhưng idol của bác: mới làm chủ.

Nên các bác muốn các con mình sướng thì hãy đào tạo (hướng) nó làm lãnh đạo chứ đừng bắt nó học giỏi làm gì!

Chỉnh sửa cuối:

bearbie

Xe điện
Các cụ cho hỏi tiền các tổ chức,doanh nghiệp, cá nhân…đóng góp để chống dịch tiêu hết chưa nhỉ. E cũng nhắn 01 tin nhắn.
Tiền đó không đủ mua vaccine nha bác. Tiền đó góp thì không tiếc. Bác cứ tính giữa dịch mình dc chích 2 mũi là đã trị giá mấy trăm ngàn/người rồi.

Xe_loi

Xe tăng
Cạn lời! :(

Bao người nói, một nhúm người không dám nói!
Lắm kẻ câm, đầy ra kẻ sống thì câm!​
Lâu lắm mới thấy câu ther rung cảm của cụ. “ Lắm kẻ câm, đầy ra kẻ sống thì câm”. Một xh thối nát, kẻ sĩ, ăn học đầy mình ngậm họng không dám lên tiếng trước bi than. Nếu không có án tử trong đám thối tha đó, tôi ỉa lên pháp quyền.

ngoc_phuong

Xe lăn
Đợt xong dịch. Gặp bà chị. Hỏi thăm tình hình giá đình. Chị ấy khóc.
Bố mẹ chị ấy bị đưa đi cách ly theo cụm tiếp xúc. Đc đúng 3 hôm ông lên cơm đau tìm và chết. Bà nghe tin ông mất. Đột quỵ đi luôn.
Cả nhà chả ai bị nhiễm

Hàng vạn đồng bào đã ra đi, cứ nhìn mái trường hy vọng của FPT ở xứ Quảng Đà. Không biết, mỗi lần nó và gia đình đi tắm biển dưới Xuân Thiều hay lên Hải Vân ngắm cảnh đi qua đó, nó có quỳ xin lỗi người không ?!

Dacia90

Tháo bánh
Dạ người đó về đi dép lê đón cháu tan trường về rồi nhé :)) :))
Cụ nhầm thì phải, từ đầu tháng 2/2023 đã rõ rồi, báo đăng đàng hoàng. :))
“Gia đình ai, vợ, các con ai không tư lợi, tham nhũng liên quan đến Việt Á, chưa bao giờ gặp Giám đốc Việt Á. Điều này đã được Ủy ban Kiểm tra Trung ương kết luận rõ ràng”

Còn điểm báo thời đầu tháng 3/2023 thấy đoạn này:

“Ông không dạy bảo được vợ con thì ông nói được ai, giáo dục được ai?”

sthd

Xe lăn
Nhận mấy triệu Biden xem xử bao nhiêu năm, anh rồng này ma xui quỷ khiến thế nào mà lúc đấy tham thế. Cỡ anh ấy ngồi nhà năm đã có bao nhiêu xèng
cũng khó khăn lắm chứ bộ.
lúc ấy ảnh mới lên, đi lại nhiều cũng tốn kém lắm.
hai lần ảnh phải gọi để lấy 2tr $ và ảnh nói "để đi công chuyện" có khi là nói thật.

Dacia90

Tháo bánh
cũng khó khăn lắm chứ bộ.
lúc ấy ảnh mới lên, đi lại nhiều cũng tốn kém lắm.
hai lần ảnh phải gọi để lấy 2tr $ và ảnh nói "để đi công chuyện" có khi là nói thật.
Thời dịch đó có bay được đâu nhỉ? Cầm mấy triệu $ thì chỉ có sang Macao đánh bạc mới hết nhanh.