[Funland] Nóng: HLV Park Hang-seo không gia hạn hợp đồng với VFF, chia tay đội tuyển Việt Nam sau AFF Cup 2022

Trạng thái
Thớt đang đóng

shannon wl

Xe điện
Nay có cả HLV bỉ vào ứng cử

Dream 100

Xe ngựa

shannon wl

Xe điện
Vâng là anh này
Đợt này nhiều HLV tên tuổi, e thấy ông nào quản phòng thay đồ tốt mới trụ được.
Trước thái thay HLV WC xong bị lật ghế

Venetta

Xe điện
HLV Park Hang Seo đề xuất danh sách tập trung ĐT Việt Nam với 31 cầu thủ
Hôm nay (17/11), HLV trưởng Park Hang Seo đã đề xuất danh sách ĐT Việt Nam tập trung chuẩn bị cho chiến dịch AFF Mitsubishi Electric Cup 2022. Theo đó, đợt tập trung sắp tới của Những Chiến binh Sao Vàng sẽ quy tụ sự góp mặt của 31 cầu thủ.

Gionam72

Xe container
HLV Park Hang Seo đề xuất danh sách tập trung ĐT Việt Nam với 31 cầu thủ
Hôm nay (17/11), HLV trưởng Park Hang Seo đã đề xuất danh sách ĐT Việt Nam tập trung chuẩn bị cho chiến dịch AFF Mitsubishi Electric Cup 2022. Theo đó, đợt tập trung sắp tới của Những Chiến binh Sao Vàng sẽ quy tụ sự góp mặt của 31 cầu thủ.

View attachment 7508102

Có Trọng Hoàng kìa.

formen

Xe lăn
Trọng hoàng trở lại, cặp đôi tuấn anh thiếu xuân trường.

antidau

Xe container
Trọng Hoàng trở lại đá Vleague vãi đuối thì được gọi
Hà Đức Chinh đá dưới mức trung bình ở Bình Định cũng được gọi
Văn Toản giờ dự bị không được bắt ở Hải Phòng cũng nghiễm nhiên có suất

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Mấy đội tuyển lớn đá wc cũng gọi kiểu này mà cụ,HLV họ cần những người hiểu ý đồ của họ

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Vâng là anh này
Xem có ông nào hàn quốc ngon ngon thì mời, không thì cựu HLV iran chắc cũng ổn

Gionam72

Xe container
Dang sách sơ bộ thôi. Lần này tập trung 50 cầu thủ để đề phòng cho covid cơ mà.

BVTL

Xe điện
Người OF
Em dự là lên làm quân xanh thôi. Chứ cho đi đá aff thì cụ ý bảo thủ quá!

TN1805

Xe điện
Sao không thấy Nhâm Mạnh Dũng cc nhỉ ?

Nên bỏ tiền đạo Văn Toàn thay bằng Nhâm Mạnh Dũng.
Đỗ Duy Mạnh là tôi rất quan ngại những pha phạm lỗi của cậu ta trong vòng cấm, và cả để bóng chạm tay nữa.....ko thấy yên tâm chút nào.
Văn Thanh và Hồng Duy cũng không yên tâm chút nào.

Chỉnh sửa cuối:

nhuataiche

Xe container
Sao không thấy Nhâm Mạnh Dũng cc nhỉ ?

Nên bỏ tiền đạo Văn Toàn thay bằng Nhâm Mạnh Dũng.
Đỗ Duy Mạnh là tôi rất quan ngại những pha phạm lỗi của cậu ta trong vòng cấm, và cả để bóng chạm tay nữa.....ko thấy yên tâm chút nào.
Văn Thanh và Hồng Duy cũng không yên tâm chút nào.
Ý của cụ là cụ thấy được những gì ông Park và bộ sậu không thấy, phải vậy không ?

Sungtazin

Xe tăng
Danh sách thiếu Nhâm Dũng bà Tuấn Tài, đáng tiếc cho 2 bạn trẻ. Kể ra mấy anh lớn tuổi ăn cơm tuyển nhiều rồi giờ phong độ kém thì nên nhường cho các em trẻ tiềm năng, nhất là ở sân chơi AFF này rất vừa miếng các em

nhuataiche

Xe container
Danh sách thiếu Nhâm Dũng bà Tuấn Tài, đáng tiếc cho 2 bạn trẻ. Kể ra mấy anh lớn tuổi ăn cơm tuyển nhiều rồi giờ phong độ kém thì nên nhường cho các em trẻ tiềm năng, nhất là ở sân chơi AFF này rất vừa miếng các em
Em đồng ý với bác, nhưng hiện tại ko có giải châu lục, nên các anh lớn đành lấn sân lũ nhỏ đá tạm ở AFF vậy.
Mặt khác VFF cũng cần thành tích cho mặt trận chính trị và truyền thông, nên mấy cháu nhỏ phải đợi lần sau thôi !

lacettiGG

Xe điện
Nhiều bác ở đây còn mỉa mai hay nghi ngờ hay phủ nhận thầy Park thì 1 là lâu nay các bác ko theo dõi bđ VN, or các bác cũng ko có hâm mộ bđa chỉ là thấy ng khác hò reo thì các bác cũng ngó qua cho có chẳng nhẽ mng hỏi lại ko biết mà trả lời. Hoặc các bác có cái tính xấu khó bỏ của ng Việt là hay đố kỵ với thành công của người khác vậy :D
Thôi đi vào chủ đề chính, trước khi thầy Pảk về đội, tính từ năm 92 trở lại đây gọi là theo dõi đội tuyển quốc gia VN,chúng ta thấy rõ ràng là VN luôn luôn sợ Thái,luôn chột khi gặp Thái bất kể U nào từ trẻ em cho trưởng thành,cứ gặp Thái là chúng ta xđ cmnl là thôi xem làm quái gì đằng nào chả thua. Mà đúng là thua thật sự toàn 3-0,4-0,4-1... nó gần như mặc định là ta kém phân hoàn toàn ngừoi Thái.
Có cái năm 98 chúng ta thắng được đội hình phụ của Thái 3-0 mà cảm thấy vẻ vang hãnh diện rồi tung hô thầy Riedl,rồi AFF cúp 2008 CV ghi bàn thắng vàng phút cuối giúp ta giành cúp trước mắt người Thái. Mà toàn thắng trong may mắn trong sít sao trong thế kém phân hẳn người Thái. Còn gặp những Indo,Mã Lai,Sing thì chúng ta cứ lúc thắng lúc thua mà toàn thua là nhiều hoặc thắng trong may mắn trong kém phân.
Rồi gặp Trung Quốc chẳng hạn,cái thời gọi là đội tuyển vàng của VN với Huỳnh Đức Hồng Sơn... cứ gặp TQ là thua 4-5 trái trắng làm gì mà khiến TQ vất vả như bây giờ hoặc thắng TQ ngay mùng 1 Tết âm lịch như đầu năm nay?
Cái bề nổi thầy Park mang đến cho mình ko chỉ mỗi mấy cái huy chương vàng Seagames,cái Cúp AFF đâu mà là cái bản lĩnh,lối đá và tinh thần của ta mỗi khi gặp đội mạnh. Không hề sợ sệt,ko hề chột,ko hề cóng chân theo thế cửa dưới hoàn toàn mà mình đá có bài bản rình rập cơ hội khi gặp đội mạnh tầm châu lục như Tây Á, Đông Á,Úc. Còn giờ gặp Thái,Mã,Indo thì thôi khỏi nói mình như cửa trên rồi giống như trước đây Thái ở cửa trên mỗi khi đá ở ĐNA.
Vậy thì thầy Park mang lại gì cho chúng ta nhỉ?chẳng nhẽ chúng ta quên cái năm ông Hữu Thắng dẫn đội thua ngược Mã Lai ko?hay ông ý bán đội?rồi ngoài thầy Calisto và thầy Riedl mang lại cho chúng ta cảm giác hồi hộp với sung sướng nhưng có ai mang lại cho chúng ta cảm giác thoả mãn,yên tâm mỗi khi ta đá với ĐNA or tầm khu vực như thầy Park cầm ko nhỉ?
Mặc dù có những lúc thế này thế kia cầu thủ chấn thương ko được như mong muốn nhưng nhìn chung lối đá là phù hợp với thể chất con người VN hiện có. Có lẽ sau thầy Park còn khá lâu chúng ta mới lại có được cảm giác tự tin như vây giờ. Hoặc mong là nhận định của e phiến diện có sai đi.
Dù sao cũng chân thành cám ơn Sir Park đã đem đến cái không khí cuồng nhiệt những hôm đi bão ăn mừng vô địch và cái cảm giác thắng TQ trong ngày mùng 1 Tết Nguyên đán có lẽ rất rất lâu nữa mới lại có được. Làm người phải biết trân trọng và biết ơn cái người đã giúp đỡ mình chứ còn xong xuôi phủi đít thì chán lắm :D
Chuẩn!
Có ông Park cầm ĐT em mới xem bđvn trở lại, chứ ko thì cũng dẹp :D Vì trước đó cứ thấy xem là ức chế, chửi tùm lum... Nhưng bây giờ khác, dù có thua những vẫn có những nét hay, cảm giác đúng nghĩa xem bóng đá để giải trí và nếu cần thì cháy luôn. Chưa kể những chiến thắng lừng lẫy như cụ đã nói, nói là lịch sử đã sang trang mới cũng ko quá.

Việc chia tay cũng không phải quá bất ngờ, chỉ có điều HLV mới liệu có kế thừa hoặc làm tốt hơn không? Hay lại quay về status thời Hữu Thắng? Quan ngại lắm!

Còn ai hay dè bỉu chê bai ông Park thì nhất định là không xem bóng đá tử tế, chả chấp làm gì! :D

BVTL

Xe điện
Người OF
Vậy là cụ Công đã chia tay sớm U23. Cụ ý và ekip đang tìm bến đỗ mới với mục tiêu là vai trò HLV cấp CLB tại VN.
Kỷ nguyên HLV Hàn Quốc tại VN đã kết thúc!

fundraiser

Xe container
Giờ khéo mấy HLV Croatia lại đắt hàng nhỉ. Ko thể ngờ được đất nước ko quá giàu với hơn 4 tr dân lại sản sinh ra nhiều cầu thủ vĩ đại thế. 2 lần liên tiếp vào bán kết WC. Chắc sẽ chốt HLV Châu Âu rồi.

starview

Xe tăng
Vậy là cụ Công đã chia tay sớm U23. Cụ ý và ekip đang tìm bến đỗ mới với mục tiêu là vai trò HLV cấp CLB tại VN.
Kỷ nguyên HLV Hàn Quốc tại VN đã kết thúc!
Sao thế nhỉ? Em tưởng cụ Goong đang rất hạp vơid đội trẻ mà? Vì VFF không muốn hay vì cụ Goong ko muốn?

Trạng thái
Thớt đang đóng