[Funland] Nóng như thế này mà cc ko post. Câu chữ hơi bị gắt.

buôn chổi

[Tịch thu bằng lái]
Xa sân bay và không thuận đường.
Mà Ba Vì hay Sơn Tây chán lắm nhé, ít Hồ và khí hậu không tốt.

Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc nhờ Bí Thư Kim Ngọc mà lượng Hồ điều hòa tương đương với Hà Nội.
Có những khu Hồ to và đẹp lắm ( Đầm Vạc )

Khu nghỉ dưỡng miền Bắc đẹp nhất tập trung ở tỉnh này.

Tam Đảo em thấy tuy không quy hoạch được đẹp và tổng thế như mong muốn.
Nhưng em thấy 1 số hotel ở đó chủ đầu tư trên Tam Đảo chọn được kiến trúc khá là phù hợp
Lâu Đài ...
Venus
belvedere resort

Nếu ước muốn Tam Đảo trở thành Bà Nà Hill phải có tầm nhìn quy hoạch từ đầu ( em cũng hơi tiếc )
Dốt còn bi bô. ;))

Không có sân bay thì... xây. Hà Nội đã từng có kế hoạch xây sân bay Hòa Lạc, sau không thu xếp được vốn nên dừng.

Hồ Suối Hai, hồ Đồng Mô trên Sơn Tây - Ba Vì to đẹp gấp tỷ lần cái đầm Vạc bé tí. Sông suối các loại thì tràn trề: sông Hồng, sông Đà, sông Tích, sông Đáy, suối Ngọc, suối Tiên, suối Mơ...

JCOM

Xe buýt
Xa sân bay và không thuận đường.
Mà Ba Vì hay Sơn Tây chán lắm nhé, ít Hồ và khí hậu không tốt.

Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc nhờ Bí Thư Kim Ngọc mà lượng Hồ điều hòa tương đương với Hà Nội.
Có những khu Hồ to và đẹp lắm ( Đầm Vạc )

Khu nghỉ dưỡng miền Bắc đẹp nhất tập trung ở tỉnh này.

Tam Đảo em thấy tuy không quy hoạch được đẹp và tổng thế như mong muốn.
Nhưng em thấy 1 số hotel ở đó chủ đầu tư trên Tam Đảo chọn được kiến trúc khá là phù hợp
Lâu Đài ...
Venus
belvedere resort

Nếu ước muốn Tam Đảo trở thành Bà Nà Hill phải có tầm nhìn quy hoạch từ đầu ( em cũng hơi tiếc )
Nói chơi thôi cụ. Mà công nhận. Em thấy mặt tiêu cực của các doanh nghiệp là cứ ở đâu hở đất ra, có mùi cái là kiểu gì cũng xơi bằng được. mà cũng tài. Đé có bản lĩnh gì cả. Cứ để cho nó đè ra mà xơi. Lộn cả mề. Thằng trẻ con cũng làm quy hoạch được. Chung cư, cao ốc, rồi lại chung cư, rồi lại cao ốc. Nhìn cái đường LVL kéo dài mà thấy thảm. 2012 cứ tưởng là hoành lắm. Bây giờ như cái đường làng.

bigredone

Xe buýt
Cái điều cả đất nước biết toàn dân biết
Chỉ có mỗi thường vụ đảng uỷ ko biết
E nhớ năm 95-96 các lãnh đạo bảo
Chuyển các nhà máy ra khỏi thành phố để giảm ùn tắc và môi trường
Các khu đó sẽ xây dựng các tiện ích công cộng
Vậy mà .....
Những ông ldao thời 95-96 chết gần hết rồi cụ ạ, tư duy nhiệm kỳ làm xong rồi nghỉ nên chả ai lo

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Dốt còn bi bô. ;))

Không có sân bay thì... xây. Hà Nội đã từng có kế hoạch xây sân bay Hòa Lạc, sau không thu xếp được vốn nên dừng.

Hồ Suối Hai, hồ Đồng Mô trên Sơn Tây - Ba Vì to đẹp gấp tỷ lần cái đầm Vạc bé tí. Sông suối các loại thì tràn trề: sông Hồng, sông Đà, sông Tích, sông Đáy, suối Ngọc, suối Tiên, suối Mơ...
Xử lý không khí ô nhiễm trên đó mệt lắm.
Cụ biết nguyên nhân là do tại sao không ?
Trước bạn em định mua đất sau rồi thôi đó ạ.

buôn chổi

[Tịch thu bằng lái]
Ô nhiễm gì mà Chính quyền lại có kế hoạch di dời các trường đại học lên đấy? Mợ định vu khống Chính phủ âm mưu đầu độc thế hệ tương lai của đất nước chăng?

xedieu

Xe cút kít
Em ở tỉnh, lâu lâu lên HN có việc, đi đường trên cao từ Mỹ Đình để về Thanh Nhàn, nhìn chung cư xếp san sát, ớn kinh. Nghĩ đến cảnh đầu giờ sáng hoặc cuối giờ chiều, người dân của từng ấy cái chung cư tràn xuống đường, trời nắng nóng dư lày. Còn ô xy trong không khí để thở là may rồi :D
Em thì tuần nào chắc cũng phải đi công tác về các tỉnh (BN, Hải Dương, Nam Định, VP,..) và đều nghĩ các cụ ở đấy sướng thật. Bon chen trên HN làm cccc gì cho khổ. Nhưng mà gấu và đàn F1 lại không cùng suy nghĩ với em!

xedieu

Xe cút kít
Cái xứ này nó thế, ai làm cũng vậy thôi, nên kệ đi các cụ ạ, keke...
Em chỉ thấy lạ là cái thằng Hội đồng nhân dân, thằng Mặt trận tổ quốc nó ăn lương để giám sát bên hành pháp mà chả thấy nó phát hiện cái sai phạm nào thay mặt thằng dân cả? 2 thằng này nó trơ tráo ăn lương ngân sách để làm gì nhể?
Cụ có thấy ai tay phải chặt tay trái không - trừ mấy ông ngáo đá. Mà cái hội đồng ND và MTTQ tuy tệ nhưng cũng chưa ngáo hết nên khoai lắm.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Đã nóng bức bủ mịa ra lão thớt còn đổ thêm dầu vào!

Trách ai được khi mà Dân thì điêu,Quan thì tham!

trauxanh

Xe lăn
Hơ hơ...
Xưa còn nhỏ tau nghe Hà Nội là tau vừa ngại vừa ghét rùi...
Giờ tau được lên đó, tau vừa phá nát nó, lại vừa được nhét đống xèng zô túi, ngu gì tau không làm!

Bố ku Ken

Xe hơi
Cả cái bán đảo đảo điên vì khu HH :))
Em thấy cái bán đảo nó đảo điên vì đường vành đai 3 thì đúng hơn. Chả hiểu các bố thiết kế như nào nhưng đường vành đai 3 đến bán đảo thì dừng. Cả dòng phương tiện đông như quân nguyên lại đi nhờ cái đường bé tẹo từ khu đô thị nối ra Giải Phóng. Mang tiếng là khu đô thị từng được đánh giá là đẹp nhất thổ đu mà táo bón kinh niên qua cái lỗ đít nối ra Giải Phóng

Bố 3 con

Xe tải
Cụ nói giống y như cậu bạn em trong ngành xây dựng nói vậy.

Em thì nghĩ 10 năm nay cách giải quyết hợp lý nhất là học Malaysia.
Biến Hà Nội thành Mallaca ( thành phố du lịch )

Mở rộng Hà nội về phía Đông Anh >>>> Vĩnh Yên/ Vĩnh Phúc.

Em có quyền em quy hoạch Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc thành thủ đô mới trong tương lai.

EM thích địa thế tỉnh này. Thích khí hậu mát lên Tam Đảo, có nhiều khu nghỉ dưỡng đẹp vì ở đó có nhiều Hồ điều hòa và cũng gần sân bay Nội Bài.
em thấy thằng Úc thủ đô ở Canberra, với thằng Myanmar rời sang Nay Pitaw gì gì đó. Nhưng mà bọn Sydney với bọn Yangoon vẫn đông, bọn thủ đô chả có ma nào ở đấy cụ ạ.

thich 4 banh

Xe tải
Ngày xưa cũng có thời định đi dời thủ đô lên Xuân Hoà đó , trên đó đất nền là đất tổ ong nên xử lý nền móng rẻ hơn dưới Hà Nội nhiều và không khí trên đó cũng trong lành , không có ruồi, muỗi , sau thấy bảo do gần TQ không có lợi nên thôi

Bố 3 con

Xe tải
Lúc đấy quy hoạch nghĩa địa ạ ? =))=))=))
nghĩa địa là nghĩa địa thế nào. Cụ không thấy thằng Nhật nó ăn hai quả ấy xong xây dựng lại ngon lành cành đào, có khi nhờ đột biến gen nên thông minh chăm chỉ nhất nhì thế giới :P

thich 4 banh

Xe tải
em thấy thằng Úc thủ đô ở Canberra, với thằng Myanmar rời sang Nay Pitaw gì gì đó. Nhưng mà bọn Sydney với bọn Yangoon vẫn đông, bọn thủ đô chả có ma nào ở đấy cụ ạ.
Em nghĩ , nội thành Hà Nội nên giữ nguyên không cho xây dựng mới , giữ làm khu phố cổ , còn đâu muốn xây mới cho sang bên kia sông Hồng , Gia Lâm , Đông Anh ... Giữa thủ đô mới và cũ có con sông Hồng chảy qua cũng đẹp phải không ạ , ai muốn ở bên nào thì ở

thợ xây

Xe buýt
Những thằng chuyên nghành quy hoạch có đc tham gia quy hoạch đâu ?

Bố ku Ken

Xe hơi
Những thằng chuyên nghành quy hoạch có đc tham gia quy hoạch đâu ?
được tham gia quy hoạch bác ợ. Nhưng thằng chốt quy hoạch nó ko học quy hoạch bác ợ, và nó chọn phươg án do mấy thằng ko biết gì về quy hoạch làm