[Funland] Nóng quá, có nên lắp vè che mưa không các cụ.

ceconam

Xe điện
Theo e thì nên lắp, e ko nghiêng về trường phái thẩm mĩ lắm mà đặt yếu tố tiện dụng lên trước nên e thấy nên lắp

drchimnon

Xe tăng
Vè che mưa em thấy chỉ có tác dụng khi trời mưa mà thèm hút thuốc thôi hê hê.

Embebandiem

Xe tăng
Theo các cụ có nên lắp không, xe cũ em cũng lắp, sang xe mới nó lại màu trắng, lắp cái màu đen nhìn xấu quá lại bóc ra.
Phải thừa nhận là nếu lắp vè che mưa khi hé cửa ô tô đỡ nóng hơn, nhưng nhược điểm là chạy nhanh tạo ra tiếng ồn, che khuất tầm nhìn,...
Các cụ cho em xin lời khuyên để em có động lực lắp hay không lắp vè che mưa với ạ. Có loại vè che mưa nào trong suốt không vì xe em màu trắng.
Xe xin là đẹp nhất nhá cụ
Lên xe mở cửa ra 30 giây và bật điều hòa max 30 giây tiếp là đc rồi

DUONGLAM

Xe điện
thì cái vè đó nó để hé kính, nhưng nói chung là em ko ưng, bụi, ồn, mùi vvv, thay vì hé kính đỗ cho đỡ nóng thì trc khi lên xe mở mẹ nó toang cả cửa, sập đóng mở vài lần ép hơi nóng ra, nổ máy trc đợi tí bắn bi thuốc chờ xe mát rồi đi, mà vội quá thì mở kính chạy 1 đoạn, gió nó cũng lùa đi hơi nóng nhanh thôi
Đc cái nọ thì phải chấp nhận thiệt cái khác chứ cụ. Chấp nhận bụi, mùi nhưng đậu xe dưới trời nắng này thì hé kính cũng đỡ hơn là bịt kín. Hơn nữa trước khi lên xe cụ cũng phải mất gần phút đứng giữa cái nắng 40 độ để đóng mở cửa.
Nói chung tùy theo mức độ sử dụng thì quyết đinh nên lắp hay không. Nếu có gara hoặc đỗ xe bóng cây thì cũng không cần vè lắm. Nhưng nếu toàn phải để ngoài trời thì nên lắp.

NNS

Xe ngựa
Đc cái nọ thì phải chấp nhận thiệt cái khác chứ cụ. Chấp nhận bụi, mùi nhưng đậu xe dưới trời nắng này thì hé kính cũng đỡ hơn là bịt kín. Hơn nữa trước khi lên xe cụ cũng phải mất gần phút đứng giữa cái nắng 40 độ để đóng mở cửa.
Nói chung tùy theo mức độ sử dụng thì quyết đinh nên lắp hay không. Nếu có gara hoặc đỗ xe bóng cây thì cũng không cần vè lắm. Nhưng nếu toàn phải để ngoài trời thì nên lắp.
vâng cụ, nhưng cũng kinh bỏ mẹ, thằng xe ôm nào nó tức đỗ choán chỗ đón khứa của nó, tiện tay nó nhét cho cái đầu mẩu thuốc lá cháy dở qua kẽ hở kính thì cũng có khi toang cmn xe =))

cdcn

Xe điện
Em có hôm để xe ngoài vỉa hè, nóng buổi chiều, chui lên tưởng tắc thở mặc dù đã hạ hết kính.
Chính vì vậy em tham vấn ý kiến các cụ nên hay không, mưa mát mẻ hé chút kính cũng dễ chịu, mà nắng nóng hé chút kính khi phơi nắng cũng đỡ om nóng. Tuy nhiên nó bị ồn hơn khi chạy và cột chữ A nó bị khuất tầm nhìn, rồi còn khác màu nữa,....
Hoang mang chưa biết nên, hay không :))
Lần đầu tiên em nghe thấy lắp vè che mưa làm khuất tầm nhìn đấy!

Matizcoi

Xe cút kít
Xe em hơi hẹp ngang nên gắn thêm cái vè mưa nhìn to hơn hẳn =))
Em chạy cao tốc 120km/h thấy kêu chỗ khác, chứ cái vè mưa kêu ko to bằng :D

dungblhk

Xe buýt
vè che mưa có mỗi tác dụng để ngoài trời nắng hé kính để bên ngoài không nhìn thấy thôi

poiuy

Xe cút kít
thì cái vè đó nó để hé kính, nhưng nói chung là em ko ưng, bụi, ồn, mùi vvv, thay vì hé kính đỗ cho đỡ nóng thì trc khi lên xe mở mẹ nó toang cả cửa, sập đóng mở vài lần ép hơi nóng ra, nổ máy trc đợi tí bắn bi thuốc chờ xe mát rồi đi, mà vội quá thì mở kính chạy 1 đoạn, gió nó cũng lùa đi hơi nóng nhanh thôi
Đóng mở rồi đợi vài phút em thấy không giảm được mấy, căn bản nội thất nó đã nóng ran lên rồi, đợi nó nguội khá là lâu.

NNS

Xe ngựa
Đóng mở rồi đợi vài phút em thấy không giảm được mấy, căn bản nội thất nó đã nóng ran lên rồi, đợi nó nguội khá là lâu.
dán film xịn đỡ nhiều cụ ạ, tia tử ngoại hồng ngoại nó đỡ xiên cmn qua kiếng rồi quẩn quanh trong xe với hiệu ứng lồng kính

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
em thì chịu, cứ phải kín cho nó đỡ bụi với ồn, chỉ trừ khi nào ra hít khí giời rừng núi kiểu Tam đảo hay Lam đồng Đà lạt, hay chạy đường ven biển PHú yên mới có ý định hạ kính, còn ko thì mặc định luôn là điều hòa trong cho nó sạch
Ý cụ ấy là vẫn đóng kín khi chạy nhưng vẫn ồn ù do cái vè che mưa ấy tạo ra khi chạy tốc độ cao. Còn lúc đỗ xe ngoài trời nắng thì cụ ấy hạ tí kính xuống cho nó đỡ nóng xe.

Phichzin

Xe buýt
Cá nhân em thik nguyên bản. Nhìn đẹp hơn. Xe em chủ cũ có lắp em cạy hết

bluemoon1974

Xe buýt
Không có thì thiếu, có thì thừa, đi cao tốc thêm ồn...

nvh_hn

Xe container
Em bao đời xe không lắp vì thấy không cần. Nhưng gấu nhà em lên xe hay có thói quen hé cửa 1 tí nên vừa rồi em có lắp. Tuy nhiên đúng như cụ nói che khuất tầm nhìn & lên cao tốc hơi ồn.

May quá do dán kém nên nó bong ra, em bỏ luôn 2 cái trước, để 2 cái sau.