[Funland] Nóng quá, có nên lắp vè che mưa không các cụ.

Theo các cụ có nên lắp không, xe cũ em cũng lắp, sang xe mới nó lại màu trắng, lắp cái màu đen nhìn xấu quá lại bóc ra.
Phải thừa nhận là nếu lắp vè che mưa khi hé cửa ô tô đỡ nóng hơn, nhưng nhược điểm là chạy nhanh tạo ra tiếng ồn, che khuất tầm nhìn,...
Các cụ cho em xin lời khuyên để em có động lực lắp hay không lắp vè che mưa với ạ. Có loại vè che mưa nào trong suốt không vì xe em màu trắng.

accord1992

Xe tăng
nóng lại lắp vè che mưa???????

Kiabuoisang

Xe container
Vè mưa rất ok chỉ tội làm xe xấu quá thôi

accord1992

Xe tăng
Cụ cứ bắt chữ thế, thấy nick cụ là accord đoán là cụ cũng có xe. Nóng hé kính phơi ngoài trời lại chẳng không nóng.
em đùa tí thôi. Giờ trời nắng thì khả năng mưa là hiếm (chịu khó để ý nếu mưa thì lo mà kéo kính lên). Mà vụ hé kính kia chỉ có tác dụng khi để xe ở cơ quan, nhà riêng chứ để xe ở nơi công cộng thì khéo mất xe, mất đồ.

PS: dù không có gì trong xe nhưng hé kính là gợi ý cho bọn xấu cạy kính, mở cửa xe.

em đùa tí thôi. Giờ trời nắng thì khả năng mưa là hiếm (chịu khó để ý nếu mưa thì lo mà kéo kính lên). Mà vụ hé kính kia chỉ có tác dụng khi để xe ở cơ quan, nhà riêng chứ để xe ở nơi công cộng thì khéo mất xe, mất đồ.

PS: dù không có gì trong xe nhưng hé kính là gợi ý cho bọn xấu cạy kính, mở cửa xe.
Em có hôm để xe ngoài vỉa hè, nóng buổi chiều, chui lên tưởng tắc thở mặc dù đã hạ hết kính.
Chính vì vậy em tham vấn ý kiến các cụ nên hay không, mưa mát mẻ hé chút kính cũng dễ chịu, mà nắng nóng hé chút kính khi phơi nắng cũng đỡ om nóng. Tuy nhiên nó bị ồn hơn khi chạy và cột chữ A nó bị khuất tầm nhìn, rồi còn khác màu nữa,....
Hoang mang chưa biết nên, hay không :))

accord1992

Xe tăng
Em có hôm để xe ngoài vỉa hè, nóng buổi chiều, chui lên tưởng tắc thở mặc dù đã hạ hết kính.
Chính vì vậy em tham vấn ý kiến các cụ nên hay không, mưa mát mẻ hé chút kính cũng dễ chịu, mà nắng nóng hé chút kính khi phơi nắng cũng đỡ om nóng. Tuy nhiên nó bị ồn hơn khi chạy và cột chữ A nó bị khuất tầm nhìn, rồi còn khác màu nữa,....
Hoang mang chưa biết nên, hay không :))
thường là các xe có tài xế (xe chạy dịch vụ) thì ae lái hay lắp cái này vì khi không có khách họ không bật điều hòa (cho tiết kiệm), mùa mưa hé kính chạy, mùa hè họ ngồi đợi khách thì kéo kính ngồi đợi.
Xe gia đình thì ngoài việc ồn khi chạy nhanh, kém thẩm mỹ thì dễ bị nhầm xe dv. Vụ không khí nóng kia nếu không vội thì khi mở xe, cụ kéo kính bên kia, bên này đóng mở cửa chừng 10 lần là khí nóng nó thoát bớt ra ngoài, đỡ lắm.
.
à vụ khác màu thì cụ đem cái vè ấy ra cho ông thợ sơn ông ấy sơn cho cùng màu (hoặc tương đương) là ổn mà

745Lii

Xe điện
Người OF
Chạy tầm 70 trở lên thì mới rít gió thôi, cũng ko khác nhiều lắm về tiếng ồn.

NNS

Xe ngựa
em thì chịu, cứ phải kín cho nó đỡ bụi với ồn, chỉ trừ khi nào ra hít khí giời rừng núi kiểu Tam đảo hay Lam đồng Đà lạt, hay chạy đường ven biển PHú yên mới có ý định hạ kính, còn ko thì mặc định luôn là điều hòa trong cho nó sạch

hbu082

Xe container
tùy mục đích sử dụng của mình mà cụ nên cân nhắc thôi, chứ lên hỏi chẳng giải quyết gì, em thì xe nào em cũng lắp mặc dù đi cao tốc gió rít ồn hơn thật nhưng quan trọng là nó cần cho mình. còn lắp xong đi thì phải quan sát cột A kĩ hơn tí, vì lắp vào khiến cột A bị to hơn.

hưvô

Xe lăn
Lắp hay không lắp đều có lợi-hại riêng, tuỳ cụ thấy cái lợi nào nhiều hơn thì triển thôi.

tomtomchát

Xe container
em thì chịu, cứ phải kín cho nó đỡ bụi với ồn, chỉ trừ khi nào ra hít khí giời rừng núi kiểu Tam đảo hay Lam đồng Đà lạt, hay chạy đường ven biển PHú yên mới có ý định hạ kính, còn ko thì mặc định luôn là điều hòa trong cho nó sạch
Lúc ấy lại thấy quý cái cửa sổ giời:))
Trước có thớt cc chê cái cửa giời quá
Xe nóng e nhấn chìa 3 phát mở tung 5 cửa, ra đến xe là vừa. Hơi nóng bốc lên trên.

Chỉnh sửa cuối:

redflame

Xe tăng
Lúc ấy lại thấy quý cái cửa sổ giời:))
Trước có thớt cc chê cái cửa giời quá
Xe nóng e nhấn chìa 3 phát mở tung 5 cửa, r a đến xe là vừa. Hơi nóng bốc lên trên.
Cụ nói em mới nhớ xe em có cửa sổ giời, nóng thế này mới có dịp dùng :D

tomtomchát

Xe container
Cụ nói em mới nhớ xe em có cửa sổ giời, nóng thế này mới có dịp dùng :D
Xe e cứ nhấn chìa xuống kính đồng loạt là cửa giời mở theo.
Nhả cữ nào giữ ở cữ đó
Nhưng đóng vẫn bằng cơm & từng cái.
Nên e nghiêng về giả thiết thoát hiểm khẩn cấp 😁😁

tuanzs

Xe container
Em gắn ngay từ đầu, xấu tí nhưng nhìn mãi cũng quen.
Trời này xuống xe rồi là phải hé tí cho nó thở. :))

Có sao đâu

Xe buýt
E đoán ý Cụ ấy là khi xe đỗ thì mới hạ kính thôi. khi chay mở điều hòa thì cần gì hạ kính đâu ạ.
Cá nhân E thấy ngoài vấn đề thẩm mỹ thì dán vè che là có lợi. khi đỗ trời nóng hạ xuống chừng 1-2cm là đỡ rất nhiều, khoảng cách hạ đó ko lo bị cậy đồ đâu, còn nó đã chủ cạy đồ , haiy phá kính thì việc hạ hay ko hạ kính chẳng tác dụng nhiều

NNS

Xe ngựa
E đoán ý Cụ ấy là khi xe đỗ thì mới hạ kính thôi. khi chay mở điều hòa thì cần gì hạ kính đâu ạ.
Cá nhân E thấy ngoài vấn đề thẩm mỹ thì dán vè che là có lợi. khi đỗ trời nóng hạ xuống chừng 1-2cm là đỡ rất nhiều,
thì cái vè đó nó để hé kính, nhưng nói chung là em ko ưng, bụi, ồn, mùi vvv, thay vì hé kính đỗ cho đỡ nóng thì trc khi lên xe mở mẹ nó toang cả cửa, sập đóng mở vài lần ép hơi nóng ra, nổ máy trc đợi tí bắn bi thuốc chờ xe mát rồi đi, mà vội quá thì mở kính chạy 1 đoạn, gió nó cũng lùa đi hơi nóng nhanh thôi