[Funland] Nữ cầu thủ còn máu lửa như vậy...?

Kurumasuki

Xe container
Các cụ phải phân biệt rõ, tiền thưởng theo chế độ của nhà nước thì các em nhận đủ, không sót đồng nào. Nhưng theo quy định thì tiền thưởng này không cao, môn nào cũng giống nhau hết, từ bóng đá nam cho tới cờ vua đều cùng 1 chế độ.
Cái quan trọng là tiền thưởng phi nhà nước cơ ạ. Lắm bố doanh nghiệp cứ hứa cho trăm nọ tỷ kia cho sướng mồm, đến lúc hỏi tiền đâu thì trốn biệt. Chả phải bóng đá nữ, bóng đá nam cũng vậy thôi. Khi nào tiền chảy về tài khoản thì mới coi là thật chứ hứa thì dễ òm.
Chia tiền giờ sòng phẳng rồi ạ, theo đúng quy định mà làm. Gớm, thời buổi này mà còn nói chuyện ăn chặn tiền của vận động viên thì sau một status lại sáng nhất Việt Nam.
Lần trước mấy ông phiên dịch, bác sĩ, lái xe thưởng mấy trăm triệu đã có ai sáng nhất VN chưa hả cụ?
Còn ông PAT ngồi nhà cũng chia thưởng nữa!

Then Cửa

Xe máy
Cccm cứ lo các em đi bán rau là sao nhỉ. Cuộc sống là thế. Hết thời thì phải chuyển nghề. Bán rau là xấu hay hèn sao?
Cụ tìm đọc kỹ vào, hết mùa đi bán rau, sang mua giải lại triệu tập thi đấu xong lại về đi bán rau.

ATZ

Xe tải
Kỳ này khí thế của bóng đá bao trùm nên rất nhiều người cùng theo dõi trận đấu của đội tuyển nữ, kể cả trên sân lẫn trước màn hình. Trận đấu của các em đã làm rất nhiều người xúc động nên hy vọng sắp tới bóng đá nữ sẽ được nhiều người theo dõi, từ đó quảng cáo cũng như tài trợ sẽ tăng lên.
Khu của em rất nhiều người theo dõi ũng hộ và bàn tán đến cả ngày hôm nay.

Mình nghĩ rằng trận thắng này có rất nhiều ý nghĩa để đưa bóng đá nữ Việt Nam lên 1 vị thế mới kể cả trên đấu trường cũng như sự quan tâm của công chúng.

hunggal

Xe tăng
Nói là mang lại thành tích cho VN. Nhưng cũng là miếng cơm manh áo. Mang HCV về thì lương thưởng thêm chút. Ko có thì lương thưởng ít đi.
Tết nguyên đán đang đến gần rồi :D
Câu này bác nói cũng không sai. Tuy nhiên em nghĩ có nhiều thứ biết là đúng cũng không nên nói ra vì nó không đúng lúc và không phù hợp.

HenryFord

Xe điện
Cụ tìm đọc kỹ vào, hết mùa đi bán rau, sang mua giải lại triệu tập thi đấu xong lại về đi bán rau.
Vâng, nghề khác cũng thế mà. Ý em là ở VN thì làm vài ba nghề để kiếm đủ sống là bình thường.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Trận này xem các chị em đá quá cố gắng, rất khâm phục chị em.
Vết thương của em Kiều là do đá sân cỏ nhân tạo, thì cứ ngã rê đi là da toạc ra như vậy, không tránh được
Em đá bóng ở vị trí hậu vệ, rất thích xoạc bóng, và 2 bên mông đầy những vết xước, nó cứ toạc cả mảng. Về sau kinh nghiệm thì mặc sịp bó dạng quần đùi, nó bó qua mông, xoạc nó đỡ hơn. Đầu gối cũng phải bó lại

tranhoa28

Xe tăng
Kỳ này khí thế của bóng đá bao trùm nên rất nhiều người cùng theo dõi trận đấu của đội tuyển nữ, kể cả trên sân lẫn trước màn hình. Trận đấu của các em đã làm rất nhiều người xúc động nên hy vọng sắp tới bóng đá nữ sẽ được nhiều người theo dõi, từ đó quảng cáo cũng như tài trợ sẽ tăng lên.
Khu của em rất nhiều người theo dõi ũng hộ và bàn tán đến cả ngày hôm nay.

Mình nghĩ rằng trận thắng này có rất nhiều ý nghĩa để đưa bóng đá nữ Việt Nam lên 1 vị thế mới kể cả trên đấu trường cũng như sự quan tâm của công chúng.
thêm nữa bây giờ truyền thông cũng phát triển nên mọi người có thể tiếp cận dễ dàng hơn, trực tiếp bóng đá và các sự kiện giờ ko còn là chuyện riêng của nhà VTV nữa

Victor Ban

Xe buýt
Cái này thiết thực nhé, rất hoan nghênh

Nói là mang lại thành tích cho VN. Nhưng cũng là miếng cơm manh áo. Mang HCV về thì lương thưởng thêm chút. Ko có thì lương thưởng ít đi.
Tết nguyên đán đang đến gần rồi :D
90% vận động viên chuyên nghiệp của mình có sống đc với nghề đâu cụ. Nhìn mấy bạn huy chương vàng điền kinh xong lại đẩy xe đi bán bánh mì, xót xa cho người tài quá.

X0000

Xe tăng
Lần trước mấy ông phiên dịch, bác sĩ, lái xe thưởng mấy trăm triệu đã có ai sáng nhất VN chưa hả cụ?
Còn ông PAT ngồi nhà cũng chia thưởng nữa!
Phiên địch viên, bác sỹ, lái xe tại sao không chia cho họ, họ cũng là người phục vụ các cầu thủ mà, nhất là bác sỹ, em nghĩ phải được chia tương đương cầu thủ loại 3
Ông HAT (và tay lái xe) thì em nghĩ là quà, chứ không thể có trong danh sách chia
Có chút tiền thưởng, thì cũng không nên ăn cả. Tham thì cũng đừng tham quá cụ à, chả nhẽ chỉ những người mặc quần ra sân là được chia à.
Vấn đề chính, cầu thủ và HLV là người quyết định mức chia, chứ ko phải lãnh đạo liên đoàn

tranhoa28

Xe tăng
90% vận động viên chuyên nghiệp của mình có sống đc với nghề đâu cụ. Nhìn mấy bạn huy chương vàng điền kinh xong lại đẩy xe đi bán bánh mì, xót xa cho người tài quá.
Nói rộng ra thì SV ra trường cũng ko xin đc việc hay ko sống được với tấm bằng đại học, CĐ, phải làm trái ngành trái nghề or phải tranh thủ kiếm thêm~! Đi làm cuối năm trông chờ thưởng tết nhưng nhiều cty ko có thưởng or thưởng chỉ như,,,,

xmanvn

Xe buýt
cụ đi làm là yêu công việc hay là để nhận lương nuôi gia đình.
cụ yêu công việc mà lương cụ có 1,3 triệu/tháng thì cụ có yêu nó nữa ko. Hay sẽ rẽ sang việc khác để nuôi gia đình.
VĐV họ cũng phải nuôi gia đình. :D Nói là màu cờ sắc áo cho sang mồm thôi :D
Chắc không ai làm mãi việc lương 1.3 triệu trừ những người có thu nhập khác.
Nhưng: (1) ko phải ai cũng vào thể thao để kiếm tiền; (2) lương tạm ổn, ra sân hết mình vì màu cờ sắc áo cụ lạ lắm à?
Chắc cụ chưa bao giờ thi đấu môn gì trừ môn kiếm tiền cho bản thân nhỉ :D

Then Cửa

Xe máy
Ấy, nếu cụ đam mê thì không nói thế đâu. Phải chơi cho thỏa. Cơm áo gạo tiền không quan tâm.
Dạ. Mới hôm qua có cô kiệt sức đi cấp cứu đấy cụ, chắc do không đủ dĩnh dưỡng. Huy chương mà đổi ra được gạo với thịt thì tốt quá.

Leanh65

Xe container
Xước kiểu này ko chăm sóc kỹ thì lâu khỏi, để lại sẹo thâm xì. Con trai thì đỡ, con gái thì mệt lắm, bị thế này chỉ có cách mặc váy.
Em bị trầy xước kiểu này nhỏ thuốc Keo ong xanh Mecủa Brazin hôm trước hôm sau khô đóng vẩy ngay ,như thuốc tiên luôn. Chỗ nào keo chưa bôi đến vẫn bị mưng mủ, nhỏ tiếp vào qua ngày khô luôn. Đây là loại kháng sinh tự nhiên phổ rộng, từ ngày phát hiện ra tính năng này em chuyên dùng để trị các vết thương cực kỳ hiệu nghiệm.

hungkiemvn

Xe hơi
Vết đánh săm này rát và khó chịu lắm đây, Các em thật phi thường, mong rằng tết này các em có nhiều niềm vui, đỡ vất vả

sonvg

Xe điện
Em bị trầy xước kiểu này nhỏ thuốc Keo ong xanh Mecủa Brazin hôm trước hôm sau khô đóng vẩy ngay ,như thuốc tiên luôn. Chỗ nào keo chưa bôi đến vẫn bị mưng mủ, nhỏ tiếp vào qua ngày khô luôn. Đây là loại kháng sinh tự nhiên phổ rộng, từ ngày phát hiện ra tính năng này em chuyên dùng để trị các vết thương cực kỳ hiệu nghiệm.

Ngon vậy ạ? Em phải làm một lọ mới dc, thuốc này bán ở quầy thuốc thường có ko cụ?

Leanh65

Xe container
Ngon vậy ạ? Em phải làm một lọ mới dc, thuốc này bán ở quầy thuốc thường có ko cụ?
Nó chỉ có ở 1 số đại lý thôi. Cụ lưu ý tránh mua phải hàng nhái nhé. Đúng phải gần 600k lọ như ngón tay thôi. Cứu cánh cho các loại trầy xước - nơi bị quần áo cọ vào vì qua một đêm đang sưng chảy nước vàng tùm lum nhỏ vào sáng hôm sau khô cong như thuốc tiên luôn. Không bị đóng vảy mưng mủ bên trong như rắc kháng sinh.