[Funland] Nữ cầu thủ còn máu lửa như vậy...?

THICH_THI_DI

Xe tải
Các chị e chiến đấu như những chiến binh. Các chàng trai của chúng ta càng thêm động lực giật HCV cho bằng chị e

trancannam

Xe điện
Với VN thì tinh thần nữ luôn cao hơn nam. Tùy thời mạnh yếu khác nhau nhưng tuyển nữ VN đã với nữ Thái Lan lúc này cũng đá với tinh thần kèo trên, tinh thần của 1 kẻ luôn khát vọng chinh phục, ý chí quật cường. Nhìn tuyển nam VN đá với nam Thái Lan ở Mỹ Đình vừa rồi mà cám cảnh, tinh thần của kẻ sợ hãi, hèn kém mặc dầu thực lực thì nhỉnh hơn.

The Tank

Xe điện
Vết ở đùi chỉ xót thôi. Vết đầu gối mới đau.
Công nhận pé Kiều khoẻ và thi đấu tập trung. Phá bóng thành thần.

traiHNcodon

Xe tăng
Chỉ cần số lượng, mức chi, k cần tên. Em vẫn k tin VDV được 300 triệu cho HCD giải trẻ karatedo.
Con số đó là mơ ước, ngay cả các môn điền kinh, bơi lội ở các giải chính thức.
cụ xem lại 2 vdv hcd được 150 củ,2 hlv được 100 củ.Hiện giờ đầu tư cho vdv cấp cao rất lớn đó cụ ví dụ bắn súng karate taekwondo điền kinh để dự olympic mỗi năm đều trên 1 tỷ đồng,riêng môn bơi của ánh viên và quý phước có mà 4 đến 5 tỷ Các Vận động viên tập trung đội tuyển quốc gia dài hạn thì lương tháng trên dưới 15 củ chưa kể tiền ăn theo chế độ, thuốc men bồi bổ vv. sau 18 tuổi thì không phải thi tốt nghiệp vào thẳng Đại học TDTT Đạt thành tích nữa thì tiền bạc rủng rỉnh,nhưng bị chấn thương thì lại cắt sạch.Còn tập trung ở tuyến tỉnh tp thì tuy ngân sách tỉnh chi như nào.Ở hà nội và tp HCM là khá tươm.Ở HÀ nội Và hcm Các em bây giờ khá ngoan vi có thu nhập cũng đỡ và HLV đa phần có trình độ và đào tạo bài bản kỷ luật nghiêm.Kể cả các đội đầu bò đầu biếu ngày xưa như tán thủ boxing cũng ngoan hơn ngày xưa rất nhiều

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
cụ xem lại 2 vdv hcd được 150 củ,2 hlv được 100 củ.Hiện giờ đầu tư cho vdv cấp cao rất lớn đó cụ ví dụ bắn súng karate taekwondo điền kinh để dự olympic mỗi năm đều trên 1 tỷ đồng,riêng môn bơi của ánh viên và quý phước có mà 4 đến 5 tỷ Các Vận động viên tập trung đội tuyển quốc gia dài hạn thì lương tháng trên dưới 15 củ chưa kể tiền ăn theo chế độ, thuốc men bồi bổ vv. sau 18 tuổi thì không phải thi tốt nghiệp vào thẳng Đại học TDTT Đạt thành tích nữa thì tiền bạc rủng rỉnh,nhưng bị chấn thương thì lại cắt sạch.Còn tập trung ở tuyến tỉnh tp thì tuy ngân sách tỉnh chi như nào.Ở hà nội và tp HCM là khá tươm.Ở HÀ nội Và hcm Các em bây giờ khá ngoan vi có thu nhập cũng đỡ và HLV đa phần có trình độ và đào tạo bài bản kỷ luật nghiêm.Kể cả các đội đầu bò đầu biếu ngày xưa như tán thủ boxing cũng ngoan hơn ngày xưa rất nhiều
2 VDV 150 củ thì tạm chấp nhận.
Tiền đầu tư thì k tính vì nó là tiền thuê chuyên gia, cơ sở, ăn uống... bạc tỷ là bình thường.
Tiền thưởng thì em thông tin em được biết khoảng trên dưới 100 củ (từ nhiều nguồn) cho 1 cái HCV.
Seagame là ngày hội của các VDV. Cả 2 năm nhận lương 5 củ chỉ mong vào ngày này.

dpl

Xe lăn
Hôm qua hội e vẫn ra quán nhậu và xem bình thường như cổ vũ cho đội nam
Nhg đúng là chỉ đc bàn e với 2 bàn nữa còn lại ko quan tâm

tranhoa28

Xe tăng
Hôm qua hội e vẫn ra quán nhậu và xem bình thường như cổ vũ cho đội nam
Nhg đúng là chỉ đc bàn e với 2 bàn nữa còn lại ko quan tâm
cả xóm mỗi mình em xem thôi cụ, mấy mẹ con chiếm tivi, em ra máy tính ngồi xem :D

tranhoa28

Xe tăng
Nhà em ở gần CLB đua thuyền Hồ Tây, thấy các VĐV ở tỉnh về ăn ở tập luyện, thì điều kiện có khi còn ko bằng sv đi học (nói chung cũng còn tùy hoàn cảnh gia đình)

NguyenChum1219

Xe tăng
Lần đầu tiên mình xem trận bóng đã nữ tối qua, quá hồi hộp. Các cô gái VN đã rất có nét, tinh thần thép, HCV quá xứng đáng, chỉ mong tiền thưởng sẽ đến tay các em được trọn vẹn.

trancannam

Xe điện
Bóng đá nam mà tinh thần vững chãi như các cầu thủ nữ thì VN loạt top 4 châu Á từ lâu.

trancannam

Xe điện
Các cầu thủ nữ VN mà được quan tâm đầu tư thì dự WC từ lâu rồi cụ nhỉ!
Bỏ ra khoảng 30 tỷ đầu tư cho bóng đá nữ thì lần tới VN dự WC nhưng mà tầm nhìn chúng ta làm sao bằng VFF được

max payne

Xe tải
Nói là mang lại thành tích cho VN. Nhưng cũng là miếng cơm manh áo. Mang HCV về thì lương thưởng thêm chút. Ko có thì lương thưởng ít đi.
Tết nguyên đán đang đến gần rồi :D
cụ sống coi trọng đồng tiền quá cũng ko hay đâu ạ!

BAYFUN

Xe tăng
Khâm phục em, nghị lực phi thường. Chúc mừng đội tuyển nữ với cúp vàng vô địch

MAGIC LIFE

Xe buýt
cụ sống coi trọng đồng tiền quá cũng ko hay đâu ạ!
cụ đi làm là yêu công việc hay là để nhận lương nuôi gia đình.
cụ yêu công việc mà lương cụ có 1,3 triệu/tháng thì cụ có yêu nó nữa ko. Hay sẽ rẽ sang việc khác để nuôi gia đình.
VĐV họ cũng phải nuôi gia đình. :D Nói là màu cờ sắc áo cho sang mồm thôi :D

datto70

Xe điện
Hình ảnh Chương Thị Kiều thi đấu với cái giò rướm máu và băng bó là hình ảnh cực kỳ ấn tượng trong em!
Thật khâm phục ý chí của các em, và các em đã làm được.
Em cũng ấn tượng nhất với cầu thủ này, đá lạnh y như Đình Trọng vậy
Tôi nghĩ các em nó đá bóng vì đam mê thôi, hy vọng sau kỳ này các em nó được thưởng 1 món khá, nhưng đừng chia cho các ông râu ria là được, như đợt trước cái ông PAT gì có cũng xếp vào nhận tiền nhóm A :-?:-?:-? om sòm hết cả nên 8-}

datto70

Xe điện
Phải nói tinh thần chiến đấu quả cảm của các em,xem mà xúc động đến nao lòng,thiếu thốn ,thiệt thòi đủ thứ mà ra sân như những chiến binh thực sự.Người Thái có thể cao lớn hơn nhưng về tinh thần đồng đội,tinh thần quả cảm thì thua xa ĐT BDN Việt Nam xa.
Trận hôm qua ấn tượng nhất em Chương thị Kiều này,bỏ qua đau đớn để làm lá chắn thép cho đồng đội,đêm về chắc sẽ đau lắm.
Tôi thấy cái cô đội trưởng khỏe thật, chạy không biết mệt mỏi.

Dở người

Xe điện
Các cụ phải phân biệt rõ, tiền thưởng theo chế độ của nhà nước thì các em nhận đủ, không sót đồng nào. Nhưng theo quy định thì tiền thưởng này không cao, môn nào cũng giống nhau hết, từ bóng đá nam cho tới cờ vua đều cùng 1 chế độ.
Cái quan trọng là tiền thưởng phi nhà nước cơ ạ. Lắm bố doanh nghiệp cứ hứa cho trăm nọ tỷ kia cho sướng mồm, đến lúc hỏi tiền đâu thì trốn biệt. Chả phải bóng đá nữ, bóng đá nam cũng vậy thôi. Khi nào tiền chảy về tài khoản thì mới coi là thật chứ hứa thì dễ òm.
Chia tiền giờ sòng phẳng rồi ạ, theo đúng quy định mà làm. Gớm, thời buổi này mà còn nói chuyện ăn chặn tiền của vận động viên thì sau một status lại sáng nhất Việt Nam.

Gagarose

Xe điện
Cỏ nhân tạo ác lắm cụ. Kể cả cách 1 lớp vải mà xoạc bóng ở tốc độ cao vẫn trầy da như thường, chỉ là đỡ hơn thôi. Ghét nhất là lớp hạt cao su lót dưới mặt cỏ, sân thi đấu nhiều, đám hạt này trồi lên lẫn trong cỏ, không khác mấy mặt nhám của giấy ráp. Đá sân nhỏ còn đỡ, sân to, cứ sau mỗi cú tắc bóng là cảm nhận ngay chỗ nào da thịt chạm sân :T
chuẩn luôn, em trầy đầu gối bao lần phải nghỉ một thời gian xong lại đá tiếp vì cái hạt cao su này