[Funland] Nữ chủ resort chặt lưới bóng của khách nước ngoài trên bãi biển

Kitcat

Xe container
Chán nhỉ, khách Tây rất thích đi Mũi Né đấy ạ. Một số cụ mợ hằn học sợ thật, chuyện gì cũng lôi vùng miền vào được ;))

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
tham như chó thế thì khách nào thèm đến Rì sót của mụ nữa

Kitcat

Xe container
Gớm thiệt, nhìn bà ý xăm lông mày đen sì, mặc váy cầm rựa ra chém chửi xa xả. Kết thúc clip có giọng con gái "Má làm cái gì dữ dzậy?"
Khách tây nó hùa nhau review, resort này rồi vắng khách.

lac007

Xe tăng
Theo tin từ báo Pháp luật TP.HCM, người phụ nữ chặt lưới bóng chuyền là bà Vũ Thị Kim Hương, chủ resort Unique Muine, Mũi Né, Phan Thiết.
Ông Nguyễn Văn Khoa, Chủ tịch Hiệp hội du lịch Bình Thuận cũng thừa nhận, bãi biển là của cộng đồng, không có bất cứ văn bản hay qui định nào giao bãi biển cho các chủ doanh nghiệp, resort sử dụng riêng.

Đc m con này.
bờ biển. Biển đảo của nhà nó . Các cụ đừng bảo em phải có trách nhiệm bảo vệ chủ quyền cho con chó này nhé

tinhng85

Xe tải
Website
ngoinhadienmay.com

lac007

Xe tăng
Gớm thiệt, nhìn bà ý xăm lông mày đen sì, mặc váy cầm rựa ra chém chửi xa xả. Kết thúc clip có giọng con gái "Má làm cái gì dữ dzậy?" Cho chết bà nó đi
Khách tây nó hùa nhau review, resort này rồi vắng khách.
Cho chết bà nó đi

Ngonghinh

Xe tăng
Rất nhiều nơi đều bị tình trạng ntn, PQ cũng vậy các resort căng dây kẻ vạch ra tận biển, khách ngoài vào đều bị nhắc nhở đuổi ra. Sự việc tuy nhỏ nhưng để lại những cảm nhạn xấu đối với du lịch Việt, không hiểu quản lý kiểu gì mà cứ để tình trạng này tràn lan.
Trách thì trách cả bọn địa phương nữa. Cứ nhập nhèm cho người ta sử dụng thành của riêng nên mới thế
về lý thì bà chủ sai. nhưng nghĩ lại cũng nên nghĩ cho người ta, nghe các cụ nói thì biển mũi né bãi bị xâm lấn, sụt chả tắm được. họ bỏ tiền ra tôn tạo để giữ mà cứ chiếm hẳn khoảng không gian cố định như thế thì rõ ràng cũng tức. thà rằng cứ đến tắm nắng thoải mái, dạo bãi biển thì ai cấm. đây dựng chơi bóng che hết không gian của người khác. chắc khách trong resort nó kêu la nhiều nên bả mới tăng xông vậy.
vụ này thì đúng y như vụ đậu xe trc cửa nhà chắn lối đi, chủ nhà thì rất điên cơ mà luật thì còn cãi nhau chán chê.
Nhà cháu dự chuyện này xử lý vi phạm hành chính, rút kinh nghiệm là xong ạ

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Thể thao trên bãi biển cũng cần chú ý.
Bóng chuyền thì bình thường.
Đá bóng thì mới là vô ý thức.
Nhiều thanh niên mang bóng ra bãi biển đá mới sợ.
Chia 2 đội ra đá cầu môn ở chổ bãi biển đông khách luôn.
Rất dễ sút trúng trẻ con, phụ nữ...

boy_spott

Xe điện
Kd nghành nào cũng có va trạm ko nhẹ thì nặng , khẩu nghiệp tâm xà đấy

Future_50

Xe điện
Em nghe giọng bà chủ là giọng Nam mà Cụ? :(
Haha, chưa xem mà em nghĩ y như cụ, dẫu biết sẽ bị ném đá. Em thấy gần đây dân Bắc vào Nam mua nhà, làm ăn nhiều kinh khủng, tiền thì lắm nhưng hành xử toàn kiểu khôn lỏi và xạo xạo, đâm ra giờ em bị dị ứng khi nghe giọng Bắc.

Mụ chủ resort cư xử không đặc trưng kiểu miền Nam, hay bị đang bị ế quá nên bốc hoả.

Ps: em cũng born in Hà Lội giống cụ đấy ạ.
Dân nam kỳ được cái học điểm mạnh của dân bắc kỳ rất nhanh :))

Mợ này phải tiếp đám khách Tàu ở Nha trang cầm đao loạn đường phố mơi xứng.
em chỉ trả lời mỗi câu - giọng nói của người phụ nử trong clip không phải người miền Nam. người Miền Nam nói giọng không phải nặng như vậy.:D:D

Bà này có học thật , chơi toàn tiếng anh , đừng ai nói là chị ngu nhé

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu dự chuyện này xử lý vi phạm hành chính, rút kinh nghiệm là xong ạ
Nhưng tụi tây lông nó complain khăp nơi và chắc chắn là tụi nó kg vào cái resort này mà có khi còn ảnh hưởng đến cả vùng Mũi né.

mazda3_pro

Xe lăn
Bà ấy nói thế lại chả đúng à. Đất, biển VN là của người dân VN. Không cho mấy thằng tây lông đến lấn chiếm sử dụng. Kkk
Ha ha haaaaaa, như vậy đất đó cũng của em, em vote 1 phiếu cho bả vào tù nhá.

hd-vt

Xe container
Haha, chưa xem mà em nghĩ y như cụ, dẫu biết sẽ bị ném đá. Em thấy gần đây dân Bắc vào Nam mua nhà, làm ăn nhiều kinh khủng, tiền thì lắm nhưng hành xử toàn kiểu khôn lỏi và xạo xạo, đâm ra giờ em bị dị ứng khi nghe giọng Bắc.

Mụ chủ resort cư xử không đặc trưng kiểu miền Nam, hay bị đang bị ế quá nên bốc hoả.

Ps: em cũng born in Hà Lội giống cụ đấy ạ.
Thế cứ đẻ ở HN là đại diện cho ngoài Bắc hở cụ.
Ngộ địa danh HN rồi nhé. HN giờ khác xưa òi.
Nếu cụ đẻ ở HN mà giờ dị ứng với giọng Bắc thì cụ chém gió hoặc rất đáng thương.

Chỉnh sửa cuối:

Tiger Hunter

Xe container
Chả phải tự nhiên mụ ấy làm thế đâu. Phải hỏi thằng đã BÁN BÃI BIỂN cho nó. Nó bỏ tiền ra thầu (mặc dù bãi biển éo phải của riêng thằng nào) nên nó nghĩ là nó có quyền. Phải trảm thằng bán mới đúng..

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghĩ người HN thiếu ý thức thế hả cụ ?
Người HN gốc thì ko thế. Nhưng người đang sống ở HN thì thế đầy. Em đỗ bên kia đường chúng nó còn đuổi chứ chưa nói đến cửa nhà chúng nó.

A_Teo

Xe hơi
Ờ, lại "em thấy", cụ cứ vô SG ở hẳn 2 năm, rồi đi mua đồ hi-end như em sẽ biết dân Nam có thật hơn Bắc ko nhé;)). Em đang ở SG và rút ra kết luận, phàm mua cái j g.trị lớn thì mua của dân Bắc lại tin tưởng hơn mới tài:))
Thật á cụ. Em ở SG 20 năm rồi, em không mua đồ hi end nên không biết. Mà cơ bản đồ điện tử này kia em toàn mua Nguyễn Kim hay ĐMX, đắt tí mà dịch vụ ổn, đỡ lôi thôi nhức đầu. Nơi nào cũng có kẻ tốt kẻ xấu cơ mà kẻ xấu người Nam em thấy dễ nhận biết và dễ tránh hơn miền Bắc. Miền Bắc nói rất nhiều, anh anh em em, tình tình nghĩa nghĩa ong hết cả thủ, đến khi đụng chuyện chúng nó toàn làm theo ý chúng nó và *** vào lợi ích của người khác. Thế mới ghét.

Em không phân biệt vùng miền, bố mẹ em Bắc, bạn em dân Bắc nhiều và em cũng phải công nhận dân Bắc nhiều người khá thông minh nhanh nhạy, nhưng tiếc là cái thông minh nhanh nhạy đó nó lại toàn dùng để tranh giành những lợi ích nhỏ nhoi (dân gian gọi là khôn vặt, khôn lỏi).