[Funland] Nữ sinh Bắc Ninh tự tử: 400 tin nhắn với bạn trai sau khi bị hiếp dâm

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Phí 1 đời hoa, xinh thế kia cơ mà

Lưu Gia Linh
Hoa Hậu HK đã từng bị bắt cóc cưỡng bực làm nhục bởi những gã đàn ông bẩn thỉu vì cô ấy không chịu đóng phim C3
Thời kỳ Hội Tam Hoàng thống trị HK .

Cô ấy gạt qua nỗi nhục nhã và vươn lên trở thành một trong những minh tinh hàng đầu Châu Á và có được người chồng lý tưởng Lương Triều Vỹ yêu thương suốt bao năm.

Người ta nói vụ cưỡng hiếp năm đó khiến cô ấy bị tổn hại và khó có con. Nhưng có sao đâu cô ấy vẫn vươn lên sống tốt đẹp và cái vụ cưỡng bức đó lại trở thành một đòn bẩy khiến cô ấy mạnh mẽ hơn.

Tất nhiên mỗi người một tính cách và tính cách đó tạo nên số phận của họ.

Nhưng đã là phụ nữ phải như bông hồng có gai, hoa xương rồng mọc trong cát , hoa mai - hoa tuyết nở trong thời tiết khắc nghiệt mới càng đáng được trân trọng chứ ?

LeTai1979

Racing Boy
Không thể chứng minh được cụ.
Vào nhà nghỉ là đồng thuận nhé ;)
Muốn chống cự để không bị bóp cổ chết nhưng vẫn đủ bằng chứng tố nó hiếp dâm ở VN là rất khó, em cứ tự cho luôn là không làm sao theo các án lệ gần đây ;)
Sao ko chứng minh đc? Em gái làm cái đơn và đi khám nghiệm là xong, khai em say em ko biết gì là có án, ở đâu ra vào nn là đồng thuận?
Ở HD có 1 vụ, mấy đứa rủ 1 em gái ngành vào nn, chơi xong quỵt tiền em ấy làm cái đơn thế là dính quả hiếp dâm tập thể. Giờ vẫn còn đứa chưa về kìa Mợ.

phukientcar

Đi bộ
đọc xong chả biết nói sao :(( mong em ra đi thanh thản.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là lỗi do em ý 1 phần, có bảo không do em ý đâu.
Nhưng mợ cũng nhận là có uống rượu khi tụ tập chứ không phải là không bao giờ uống nhỉ?
Nhỡ may uống phải rượu dởm, hoặc rượu có pha chế thêm gì đó để bị say thì sao mợ?
Với mợ có khái niệm hiếp dâm người say không hay cứ say thì đáng để bị quan hệ, không coi là hiếp dâm ạ?
Em hỏi tò mò thôi.

Nhưng mợ cũng nhận là có uống rượu khi tụ tập chứ không phải là không bao giờ uống nhỉ?

Tất nhiên rồi, nhưng em chẳng bao giờ uống rượu riêng với 1 Zai nào đó cả.

Hồi Cấp 3 bọn em liên hoan tụ tập có Vang Thăng Long.
Còn nếu nói có chủ ý để pha thêm gì đó để bị say thì nước hoa quả, hay cà phê có ý đồ đều được Cụ ơi.

Còn gia đình em hiên giờ chỉ uống vang bịch.
Nhà em uống rượu nhiều không ít nhé.
Nhưng uống để tăng thêm vị giác món ăn ngon hơn kích thích tiêu hóa không uống để say bao giờ.
Ảnh tiệc nhà em , đến ăn cơm thường ngày em làm món nhậu đều có rượu vang cả.

Em còn đang học pha chế rượu cơ mà tất nhiên chỉ là tự học và tự tìm hiểu cho vui hiểu biết thêm về cách pha chế.
Nick của em ở forum bartender cũng cả 10 năm có lẻ rồi .
Em online đọc là chính mở rộng thêm kiến thức.

Hiếp dâm người say không hay cứ say thì đáng để bị quan hệ , không coi là hiếp dâm.

Zai kia là có ý đồ với cô gái trẻ này nên ( thừa nước đục thả câu ) rủ cô ấy đi uống rượu là có ý từ trước Cụ ạ.
Có thể rủ đi uống cà phê cũng được thì tại sao lại là đi uống rượu ( giải sầu )
Khi cô gái trẻ này say rượu ( mục đích là để thực hiện ý đồ xấu )

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Cảm
Một hành động sai lầm của 1 cá nhân, mọi chuyện mới dần sáng tỏ. Tiếc rằng lại là chuyện đau lòng nhất. Một cái chết, nhiều số phận rồi cũng sẽ thay đổi, mà có lẽ theo chiều hướng xấu...Buồn thật
Cảm xúc thuần khiết giữa Người với Người bác ạ.

Parejo_10

Xe điện
Cụ nói em lạnh là sai.
Từ bé em chưa uống quá chén
Em không biết đó có phải do nền tảng giáo dục hay không. Bố Mẹ cũng chưa từng nói là con không được uống rượu và say rượu.

Chỉ là em thấy phụ nữ khóc lóc trông đã xấu xí kỳ quặc ( mắt sưng húp ) khóc xong có mang lại lợi ích gì đâu.
Huống chi là phụ nữ say rượu còn kỳ quặc như thế nào, uống rượu bia nhiều đau đầu bổ ích gì ?

Chia tay C3 - cả lũ lớp em nhậu say đứ đừ ra.
Em và 2 cô bạn nữa bọn em nấu ăn tất nhiên bọn em tỉnh táo nhất trong đám bạn đó.
Say sưa hết cả lũ như thế thì lấy ai ra để dọn dẹp ?

Ở nhà em liên hoan cả nhà em uống rượu, ăn xong thì đi nghỉ ngồi nói chuyện cho hả rượu, em gọi là nhấp môi vì em còn phải dọn dẹp.

Tụ tập hội con gái 5 đứa bạn rất thân của em. 4 đứa say em vẫn tỉnh vì em không thích hình ảnh lúc mình say rượu.
Bọn bạn em nó đã từng có lời thách đố nhau làm thế nào để cho em say rượu và bọn nó còn thất bại.

Chửi cả tổng họ nhà em - em cũng chỉ cười thôi - không thể nào khích bác nổi em.
Em ghét cả đàn ông say rượu nữa ( chẳng ra cái thể thống gì)

Nhưng nói về pha chế rượu thì em lại làm tốt hơn nhiều người phụ nữ khác và em sành hơn rất nhiều người phụ nữ khác (em đang học pha chế cocktail ) em thưởng thức rượu như người ta thưởng thức nước hoa ( pha chế các loại tinh dầu thành nước hoa ). Đó là nghệ thuật của ẩm thực . Nên rượu em không uống rượu để say.

Còn riêng về cá nhân cô gái trẻ này.
Cô gái trẻ này còn trẻ nhưng không có bản lĩnh, không có cá tính và không có lập trường.
Yếu đuối, lụy tình là điều đáng thương - cái thương ở đây ( mang tính thương hại không thương xót )

Vụ việc này khác hẳn em gái giao gà bị cường bức nhé.

Còn việc em gái này đã say rượu và bị lừa cưỡng bức ( lỗi cũng do em ấy 1 phần ) khó trách ai nên cơ sự này.
Mợ Mon nói rất chuẩn. Khổ cái cháu nó tuổi nhỏ kinh nghiệm sống it lại không có ai chỉ dẫn nên hậu quả đáng tiếc quá.

Gemi

Xe buýt
Nếu em k nhầm thì mợ ý cũng là người mẹ rồi.
Và việc bày tỏ quan điểm trên này chả có gì sai cả.
Bác là phụ nữ???
Tôi ko bịt đc mồm lều báo nên phải viện đến tình mẫu tử để xin mợ ấy làm ơn bớt lời cho đỡ đau lòng người mẹ đang sống dở chết dở của cháu gái dại dột kia thôi. Tôi ko nói việc bày tỏ quan điểm của mợ ấy là đúng hay sai nhé! Cụ chịu khó đọc lại.

Tôi nửa đực nửa cái, có vấn đề gì ko cụ?

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Tôi ko bịt đc mồm lều báo nên phải viện đến tình mẫu tử để xin mợ ấy làm ơn bớt lời cho đỡ đau lòng người mẹ đang sống dở chết dở của cháu gái dại dột kia thôi. Tôi ko nói việc bày tỏ quan điểm của mợ ấy là đúng hay sai nhé! Cụ chịu khó đọc lại.

Tôi nửa đực nửa cái, có vấn đề gì ko cụ?
Bác sao nặng lời thế?
Bác đã biết ( cháu gái dại dột)và người mẹ ( sống dở,chết dở)
Biết không bịt mồm được lều báo thì kệ đi,đừng vì lều báo mà nặng lời với những người còm trên này!

Còn vấn đề bác nhấn mạnh cuối cùng trong còm em không ý kiến!
Dù sao cũng là mỗi góc nhìn của mỗi người thôi mà!
Chúc bác vui.

Tướng cướp

Xe điện
Vụ này có vẻ như lồng chí người yêu mới là người gián tiếp đẩy em gái nhảy cầu, chứ lồng chí hấp diêm không thành kia đã xin lỗi (mặc dù không được chấp nhận và bị hắt nước vào mặt) thì đã về nhà ngủ kỹ, không biết diễn biến sự việc xảy ra như thế cho đến khi mọi người báo em gái đã tự tử.
Mà thế éo nào đưa được gái vào tận gường nghỉ rồi mà nó lại không đồng ý, phản ứng lại, kể cũng lạ???
Thường thì khi đưa nhau vào phòng nghỉ thì mọi chuyện đã xong, gái nó không dạng chân ra thì em đố cụ nào làm gì được gái (ở đây em nói trường hợp gái 18 tuổi trở lên ạ).
Mọi trường hợp để hai cái đái đến được với nhau đều phải có chất xúc tác như rượu, bia, sinh nhật... hứng lên rồi thì mới tặc lưỡi được, chứ cả hai đều tỉnh táo, không có chuyện gì vui thì làm sao có cơ hội để mà đến với nhau. khổ cho lồng chí gạ không thành kia thôi, quy trình xử lý gái thì đúng, nhưng diễn biến về sau thì lại không được tham gia, nhưng chắc chắn sẽ phải bóc lịch dài dài.

Ly Béo

Xe tăng
Cách đây 10 năm em cũng đang ở tuổi VA, và em khẳng định là gần như bọn em, khi rơi vào tình huống này sẽ tìm bạn bè đầu tiên chứ không gọi cho gia đình, kể cả bố mẹ đầy đủ. Bố mẹ chắc chắn sẽ làm lớn chuyện lên (mắng chửi em chỗ đông người, kiện thằng hiếp dâm,...), họ hàng, hàng xóm, bạn bè sẽ biết và kể cả là nạn nhân, đây chắc chắn sẽ là vết nhơ theo em ấy suốt đời. Văn hóa victim blaming, nhất là khi liên quan đến phụ nữ và tình dục, vẫn còn phổ biến trên thế giới chứ đừng nói ở VN.
Em không bênh em ý nhé, em chỉ nói tâm lý ở lứa tuổi này thôi :)
Chí lý, e kính bác

nhamkk

Xe máy
Quá dễ dãi.

Haolo1992

Xe tăng
Em tôn trọng ý kiến của cụ ! Không phản đối gì cả. Cụ rất nam tính, rất đàn ông.
Cụ cũng đồng ý là mình hơi ít tính đờn ông thì chả trách. :))
Nhưng có một điều em vẫn muốn nói, đờn ông hay đờn bà, nếu đã là bậc phụ huynh, thì nên phát ngôn sao để con mình nhìn vào và kính trọng mình, hay ít nhất để sau này có vấn đề gì nó sẽ tìm về với bố mẹ, chứ không dại dột mà chạy đi tìm bạn bè người yêu, chỉ vì đơn giản là bố mẹ nó không thèm nghe hay tin nó. @@

Chidiudiu

Xe điện
Thằng Hiếu phải khép vào 2 tội Hiếp dâm và giết người gián tiếp...mới thỏa đáng

zara13

Xe tải
Đây cũng là lời cảnh báo cho các cụ thích chăn rau. Đi chơi toàn mượn cớ buồn ị để fang con nhà người ta.

Haolo1992

Xe tăng
Tại sao cô bé này k tìm về với bố mẹ trước ấy à? Cứ nhìn cách cccm phản ứng trên này là rõ. :) Không tin, gian dối, đùa đòi, k phải dạng vừa đâu..... :) Nhưng mà mấy cô mấy cậu 18 tuổi nó khác với chúng ta nhiều lắm, đừng đem cái nhìn của mình áp vào chúng nó.
Đứng ngoài dòm vào và phán đạo đức thì lúc nào chả hay. :)
Đến lúc rơi vào hoàn cảnh đó mới thấu, người trưởng thành hẳn còn chưa chắc đã xử lý được, huống hồ một cô bé mới 17-18 tuổi. Mà thật, trên đời này, chuyện quái gì chả có thể xảy ra. :)
Tóm lại người chết cũng chết rồi, bới móc làm gì cho thêm khổ, để người sống vô tình đọc đc mấy cái này còn đau hơn.

Ps, vốn em k muốn tham gia, nhưng nhìn mấy cái còm vô cảm xốn mắt k chịu đc.
Hy vọng min mod đi qua xoá xừ thớt này đi, chả có gì hay ho khi đàm tiếu mua vui trên một sinh mạng cả.

NNS

Xe ngựa
Thằng người yêu cháu gái này mới là tác nhân chính khiến con bé nhảy cầu chứ ko phải thằng bế nó lên nhà nghỉ

sparta.leonidas

Xe cút kít
Cụ cũng đồng ý là mình hơi ít tính đờn ông thì chả trách. :))
Nhưng có một điều em vẫn muốn nói, đờn ông hay đờn bà, nếu đã là bậc phụ huynh, thì nên phát ngôn sao để con mình nhìn vào và kính trọng mình, hay ít nhất để sau này có vấn đề gì nó sẽ tìm về với bố mẹ, chứ không dại dột mà chạy đi tìm bạn bè người yêu, chỉ vì đơn giản là bố mẹ nó không thèm nghe hay tin nó. @@
Vâng cụ ! Thêm 1 lần nữa nhắc để cụ nhớ. Em đánh giá cụ rất đàn ông rồi. Nếu cụ có nhu cầu muốn khen tiếp, hãy quote còm này để em khen tiếp.

Phucyenxanh

Xe điện
Cháu đi tới tận 24h mới về, lại còn bị hấp diêm mà bố mẹ ko nắm đ j thì mất con còn trách ai đ nữa

JetLink

Xe máy
Website
www.jetlink.vn
Đau lòng! E cũng có con gái, hy vọng sẽ dạy cho con biết cách yêu bản thân và quý tính mạng của mình. Chết vì một thằng ất ơ thật sự ko biết phải nói gì :(

bloodheartvn

Xe điện
Con gái gì mà đi uống rượu với vào nhà nghỉ mới ai cũng đc. Ở vị thế thằng con trai kia bố ai mà tin đc, có mà ngưu ma vương.