[Funland] Nữ sinh lớp 8 bị bố bạn học đánh nhập viện (đang điều tra)

Cadang

Xe tăng
Hồi con em còn nhỏ học lớp 6 cũng bị mấy đứa cùng khối bât nạt...
Em thì k đánh đứa nào, tối ra nhà từng đứa gặp bố mẹ chúng nó và đứa đó nc và dọa cho 1 trận... về sau chúng nó cạch mặt con e ngay
Thời học sinh thì bọn em có mâu thuẫn là giải quyết quân tử, ví dụ 3 thằng có mâu thuẫn thì hẹn nhau sau giờ học trên đường về ra bãi đất trống giải quyết từng thằng, oánh nhau chây tay bo xong là xong.
Còn thằng cháu ruột em thì nó lại khác, rất ít nói, từ lớp 6 nó đã bị 1 thằng đại ca ở lớp bắt sáng đi sớm đến cổng nhà nó xách cặp cho nó, chiều cũng vậy, bị bạt tai đá đít thường xuyên.
Nó nín nhịn đến lớp 10, lúc đó nó nhổ giò cao hơn thằng kia cả 1 cái đầu thì nó bật, nó oánh cho cả team 4 thằng te tua, riêng thằng đại ca nhập viện khâu 26 mũi. Bố mẹ nó phải vào viện đền bù, chửi con thì chửi nhưng khi ngồi nhậu với các cậu thì bố nó vẫn có ý đồng tình cách giải quyết của con.

L.C.D

Xe container
Thỉnh thoảng trên mạng có clip học sinh gái đánh nhau, em xem mà cảm thấy uất nghẹn ko thở được. Ko thể hình dung nếu con mình mà bị bạn đánh như thế thì em có thể bình tĩnh bao dung ko. Em e là khó. Có những đứa trẻ hung dữ tàn bạo ngoài sức tưởng tượng, những đứa đó giả sử có bị dần lại nhừ tử- em nghĩ ko oan tẹo nào.
Vụ này chưa biết đầu đuôi như nào nên em ko dám bình luận.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Con gái em năm lớp 7 cũng vài lần mâu thuẫn gì với mấy chị lớp trên , cũng bị hẹn cuối giờ ra sân chùa giải quyết . Các chị thì gấu rồi , có cả hội luôn còn bảo con nhà em muốn rủ thêm ai thì cứ rủ thoải mái . F1 em nó cũng lì , tự chịu 1 mình ra chùa tùy các chị làm gì thì làm nhưng chỉ bị các chị mắng 1 trận rồi thả về thôi . Mấy vụ kiểu này em và các phụ huynh vẫn theo dõi nên biết được nhưng chỉ thông báo cho cô chủ nhiệm xong cô báo với hội ph lớp các chị . Sau đó em và cô cùng vài ph khác theo dõi từ xa xem bọn chúng hành động chứ không vội can thiệp . Cũng may không có hậu quả gì .

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Bây giờ mạng mẽo phát triển nên thông tin được đưa lên nhiều chứ thời xưa ai mà biết đâu .
Cấp 2 em học 2 nơi là Bình Định và HN cũng oánh nhau như thụi . Ở bình định thì phang nhau cả hội luôn với lý do nhìn mặt vênh vênh khó ưa . Ở HN em học Ngô sắn khoai cũng bị quại ù cả tai và cũng đấm bạn chảy máu mũi :))

QUANG1970

Tháo bánh
:))
Cụ đừng nhìn thế mà phán xét người ta, vào hoàn cảnh là bố, là mẹ mà con bị hành hung thì cũng dễ bị kích động dẫn đến mất khôn lắm.
Cụ cứ nói phét! Nó đến nhà cụ rồi đánh con cụ mà cụ chịu hèn được à!
Nhiều khi nó động đến mình thì cố nhịn chứ động đến vợ con mình thì nó khác nhiều lắm
Đã mất khôn thì chỉ là NGU! :((

Không ai cấm bác XIÊN nhưng "xiên" theo nghĩa bóng thì OK! =D>

Các bác làm cái gì cũng OK vì "Everything happens for a reason" (Ai (cái gì) cùng có lý (do của nó) của mình) nhưng khi làm cái gì thì hãy luôn nhớ câu:
"First do no harm!"

asset19

Xe buýt
Gặp bọn trẻ con cấp 2, 3 này mà con mình bị bắt nạt thì đừng đánh nó nhập viện.
Vả nó vài cái cho nó sợ, đủ răn đe thôi.
Cần cho mấy đứa cháu hoặc mấy đứa đầu gấu doạ.
Mình đánh trực tiếp dễ phiền.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Dù gì ra tay đánh nó thì cũng là sai rồi. Thiếu gì cách để xử lý chúng nó.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa cháu ngoan bác Hồ. Giờ nhờ công lao bộ bốn T nên các cháu thành cháu ngoan "bác" Huấn với "bác" gì khóc nhè em quên tên rồi.

AcMilan90

Xe tăng
Thằng cháu em cấp 2 bị bạn bắt nạt. Nó nhẫn nhị 2 năm không nói với ai và đi tập võ, thể hình. Đến lớp 8 sau khi đã tập đủ, thể hình to con hơn 8 thằng lại xông vào uýnh nó. Lần này nó đấm cho cả 8 thằng gục luôn tại trận. Đến khổ ông anh đi giải quyết. Từ đấy cả trường nhìn nó là khiếp, không dám trêu nữa. Giờ nó cao 1m8, nặng gần 90kg, to như con tịnh

Thaoprohp

Xe tăng
Ko ổn với hành vi của PH này, lấy 1 cái sai để đối phó với 1 cái sai khác, thì hậu quả sẽ khôn lường.
PH của cháu bị nhập viện lại kéo người đến trả thù, cứ đánh qua đánh lại thế à ?
Nếu cứ như vậy thì XH này sẽ loạn.

Theo tôi cách giải quyết trong những trường hợp như này, vị PH nên gặp bố mẹ hoặc người có trách nhiệm của bạn gái kia để nói chuyện. Cần giữ cái đầu lạnh và tỉnh táo, nếu ko sẽ dễ dàng đẩy mình vào thế vi phạm pháp luật.
Cách hành xử đi đánh đập đứa con gái bằng tuổi con mình, là hành vi của những thành phần hứng hăng nửa mùa, côn đồ thôn, giang hồ vặt mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

niceshot

Xe container
Thằng cháu em cấp 2 bị bạn bắt nạt. Nó nhẫn nhị 2 năm không nói với ai và đi tập võ, thể hình. Đến lớp 8 sau khi đã tập đủ, thể hình to con hơn 8 thằng lại xông vào uýnh nó. Lần này nó đấm cho cả 8 thằng gục luôn tại trận. Đến khổ ông anh đi giải quyết. Từ đấy cả trường nhìn nó là khiếp, không dám trêu nữa. Giờ nó cao 1m8, nặng gần 90kg, to như con tịnh
1 oánh 8, thể thì hơn cả Lý Tiểu Long rồi =))

Alive007

Xe tải
Kết quả thì là đi tù hoặc là mất rất nhiều tiền. Ngu thì cũng phải biết hậu quả chứ.

tomtomchát

Xe container
Cụ đừng nhìn thế mà phán xét người ta, vào hoàn cảnh là bố, là mẹ mà con bị hành hung thì cũng dễ bị kích động dẫn đến mất khôn lắm.
thật, e sợ lúc ý lại gào lên đòi giết cả lò nhà nó ý ;)) ;))
phải e thì cũng có thể... biết đâu đấy?

AcMilan90

Xe tăng
1 oánh 8, thể thì hơn cả Lý Tiểu Long rồi =))
Theo nó kể lúc đầu mầy thằng to nhất từng thằng xông vào thì nó đấm mỗi thằng 2 -3 phát là nằm bò luôn. Sau còn 4-5 thằng lìu tìu alo xô vào thì mỗi thằng 1 đấm. Nó nhanh, khỏe, tránh không cho thằng nào ôm nó. Sau mới biết ông thầy dạy võ nó bảo từ 1-2 tháng trước đã không dám trực diện lấy thân đỡ đòn của nó rồi. Tuần nó tập 4-5 buổi, xong tập đánh mộc nhân, bao cát ngày vài trăm cái. Cũng phục nó nhẫn nhịn 2 năm xong rồi làm 1 phát.

TONGIA

Tầu Hỏa
Em hóng các nhà đạo đức giả vào gào mồm bênh vực các cháu đi xe đạp điện. ;;)
Mấy đứa này khó một cái là chúng nó dưới 16.
Nhiều lúc PL cũng bó tay!
Em xưa gặp vài ca - bé nhưng láo kinh, nói thật nghĩ mãi đến giờ cũng chưa biết làm thế nào.
Mà nhiều cháu nó biết nó có kim bài 16 chả sợ ai. Lý lịch dày cả quyển gặp mà mấy con nghé non này chúng vẫn xiên.
Thua.

Chỉnh sửa cuối:

Himirus

Đi bộ
Khiếp quá đạp như thế thì còn gì, nhưng các em các cháu gái cấp 2 và cấp 3 có vẻ hung dữ hơn các em các cháu trai cùng tuổi, thời nào cũng thế các cụ mợ nhỉ.
Tóm tắt cho các cụ lười đọc.
N.P.A. dùng xe đạp điện chở theo hai bạn lên nhà bạn gái học cùng lớp là P.T.P.L để giải quyết mâu thuẫn
Giải quyết xong, trên đường về nhà thì bị bố P.T.P.L đánh N.P.A nhập viện
https://tuoitre.vn/cong-an-dieu-tra-vu-nu-sinh-lop-8-bi-bo-ban-hoc-danh-nhap-vien-20220210190304917.htm
1 thời đi xem các bạn nữ đánh nhau xé áo ngoài cổng trường :D

tomtomchát

Xe container
Gặp bọn trẻ con cấp 2, 3 này mà con mình bị bắt nạt thì đừng đánh nó nhập viện.
Vả nó vài cái cho nó sợ, đủ răn đe thôi.
Cần cho mấy đứa cháu hoặc mấy đứa đầu gấu doạ.
Mình đánh trực tiếp dễ phiền.
ai chả biết thế cụ, nói thì rất dễ rồi :))
nhưng cụ vả nó, thì ai cấm chúng nó túm lại vả cụ? 3 con bé lớp 10, kèm 3 thằng bạn giai tuổi bẻ gẫy sừng trâu, lại say máu thì e rằng cụ khó toàn mạng.
cháu cụ gấu, thì chú cháu nhà nó cũng chả phải thỏ. Không dễ như truyện Bố già đâu.
trên có cụ vừa còm đấy, bà trưởng CA can còn bị 2 bên nó hội đồng luôn kìa ;))

Thaoprohp

Xe tăng
Những kẻ bề ngoài hung hăng như vị PH này, tưởng là ghê gớm nhưng thực ra lại là kẻ rất thiếu bản lĩnh, hành xử xốc nổi. Nếu ko may PH của nhà bạn gái kia cũng thuộc dạng có máu mặt thì sao ? Lại bốc ... Mà ăn cùng nhau thôi.

Ở đời đừng nghĩ là hơn thua nhau ở cái nắm đấm. Ông đã là ai mà nghĩ có thể dùng nắm đấm để phân định phải trái, hơn thiệt ?
Đến trùm giang hồ, trùm XHD kia kìa, cũng chỉ 1 xiên là lên nóc tủ ngồi thôi. "Cao nhân tất hữu cao nhân trị" , Chứ các chú đã tuổi gì mà tỏ ra nguy hiểm ?

Muốn người ta tôn trọng mình, thì trước hết , hãy tôn trọng người ta trước.
Tất cả mọi việc đều có đúng sai và có lý lẽ. XH thời bình chứ ko phải XH thời loạn. Thói đời càng ở tầm cao, thì cách hành xử của ngay cả các "anh lớn" đều rất điềm đạm và đúng mực.
Xốc nổi chỉ dành cho bọn trẻ trâu và những kẻ thiếu suy nghĩ khác.

Chỉnh sửa cuối: