[Thảo luận] nữ xế và xe điên,ngã tư phố huế-trần xuân soạn

Mỉnh kều

Xe buýt
thương người phụ nữ nằm bất động góc vỉa hè Phố Huế-Trần Xuân Soan, ko biết có qua khỏi không

ATXN

[Tịch thu bằng lái]
Nam Mô A Di Đà Phật, cầu cho người mất được siêu thoát, người còn sống tai qua nạn khỏi

nunachuoi

Xe tăng
Sao các cụ cứ động thấy nữ là lên án nhể...(Em nghĩ là không ai lên án đâu ạ)
Lái xe mà học theo kiểu truyền miệng, ko có kỹ năng học cẩn thận từng bước, và quan trọng là có ý thức khi tham gia GT thì nam hay nữ vẫn gây tai nạn như thường. (Gấu nhà em học trường lớp đàng hoàng)
Riêng cá nhân em, từ khi học cho tới khi thi, tới khi lái xe tới nay, em vẫn chưa hiểu lý do để nhầm chân phanh và chân ga được ợ???? (Ông thày dạy em 30 năm kinh nghiệm xe công, xe tải, xe buýt chỉ dặn là lên xe phải hết sức tập trung, không thể chắc chắn được điều gì sẽ xảy ra)
Ngoài đường tất nhiên có nhiều tình huống ko thể nói hay được, nhưng em thấy, em tự tin là khối lão lái xe chả bằng nữ. (Mợ nói cái này chuẩn ạ)
Còn tai nạn này xảy ra quả là thương tâm khi có quá nhiều nạn nhân :( thật đáng tiếc khi ngồi sau tai lái mà coi thường tính mạng những người xung quanh như vậy!!!(Đây chính là lý do em không để Gấu lái khi chưa thực sự thành thạo, vì mình và những người xung quanh)

Yêu Ô tô

Xe tải
Một số cụ đưa ra ý kiến là tài xế phanh hay không phanh.
Theo em là không phanh nếu như phanh thì chiếc xe đã không bị lật rồi
Trường hợp do hoảng loạn rồi đạp nhầm chân ga và nghĩ là chân phanh rất hay xảy ra với những chị em có thể gọi là hơi nhát trong điều kiện giao thông đông đúc phức tạp như HN.

Picnic

Xe tải
Mấy vụ xe điên kiểu này hình như toàn số AT, khi đi học thì học số côn, khi lái thật thì lại toàn AT, lái xe AT rất dễ nhầm chân phanh, chân ga, khi mà bị cuống thì chỉ có đạp chân ga sát sàn (vì nhầm là phanh).

CP có khi nên ban hành lại giấy phép sử dụng xe số AT thôi chứ cứ như này thì nhiều người còn bị oan (cả lái xe lẫn người bị đâm).

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Kinh khủng quá @ cầu trời phù hộ. Lật xe ở phố đông thế này thì biết bao ngừoi dính . 1500 người đang xem topic này. TNGT luôn kề cận !

linkng

Xe tăng
Khi xe số tự động đang chạy, k sang số được cụ ạ.
Sang được chứ cụ, lúc đấy bất cứ cách nào là cho xe dừng là được. Mợ này hoảng loạn khi có va quệt hoặc kẹt dép vào giữa chân phanh và ga nên mới nặng nề đến thế. Đúng là ngày cuối tháng cô hồn.

Bia hoi HN

Xe tải
Khủng khiếp quá, em sợ các mợ lái xe lắm !

Andybe

Xe tải
E vừa đi qua mưa quá mà vẫn đông lăm.
Chụp bằng mồm vậy
Xe cẩu lên thùng rổi.vấn năm up như thế kia,hiên trường csgt thu 1 xe máy hiệu ware đen,1 xe đạp,1 biển hiệu phố tran xuan soạn.
Giờ về post cho căc cu

ORIJEANS

Xe container
Sang được chứ cụ, lúc đấy bất cứ cách nào là cho xe dừng là được. Mợ này hoảng loạn khi có va quệt hoặc kẹt dép vào giữa chân phanh và ga nên mới nặng nề đến thế. Đúng là ngày cuối tháng cô hồn.
Kẹt dép thì phản xạ là kéo lên chứ cụ, ai lại đè xuống.

Chỉnh sửa cuối:

_MBBG_

Xe điện

nhq.arch

Xe container
Có một động tác là kéo phanh tay mà từ đầu thớt em thấy các cụ và cả em nữa chưa nghĩ ra, chắc tại do trong trường đào tạo chưa chú trọng cái này. Trường hợp khẩn cấp kéo ngay phanh tay là hợp lý nhất khi thấy có gì đó ko bình thường.