Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng ❤™

Chã nấu cơm mời em ăn hay sao ấy nhỉ :D toàn món em thích :)
Mà đĩa này là tóp mỡ đúng ko ạ?
Cò thích tép thì đúng rồi, nhưng cũng thích cà rốt với tóp mỡ à :)

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Năm vừa qua em kể mới biết bị dập vùi kinh quá, may mà trẻ tuổi nên cũng vực dậy được chứ tầm tuổi chị giờ thì chịu.
Hi..hi.. hôm nay bán được cái túi Valentino cho một cụ rồi. Cụ ấy hào phóng quá, đặt giá 2mil mà trả ngay 3mil. Ủng hộ cho miền Trung :))
Cái hôm mà em ngồi viết nhật ký kỷ niệm sinh nhật thứ 15 của nhóc lớn nhà em và đăng trên quán cà phê OF, cũng chính là hôm em tới gặp đối tác. Em muốn mình tận dụng nốt chút sức khoẻ và ý trí trước khi chịu thua với sức ỳ. Cuộc sống nhiều khi ngồi nghĩ lại, thấy nó như những thước phim quay chậm lại trong tâm trí. Cũng không hiểu tại sao em lại vượt qua được những thời điểm khó khăn như vậy, chị ạ.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Tiếp ...

Những tin xấu vẫn chưa hết. Sau mấy ngày nằm trong viện để điều trị thì qua facebook, em cập nhập được thông tin là ở một trung tâm thương mại trong thành phố, sắp sửa khai trương thêm một tiệm nails thứ 2 nữa cũng của người Việt, ở khu cửa hàng phía ngoài trung tâm.

Vậy là em lại có thêm một đối tác cạnh tranh trực tiếp khi khai trương ngoài các cửa tiệm cũ. Có những điều mình không lường trước được, dù đã có tính tới những khả năng dự phòng. Em cũng tìm hiểu kỹ thì thấy mặt bằng cửa tiệm nails sắp mở kia cũng nhỏ, nên áp lực cạnh tranh cũng không đến nỗi quá lo lắng. Nhưng nó cũng khiến em suy nghĩ và có phần mệt mỏi.

Trên truyền hình thì thông tin về dịch bệnh Covid-19 được đưa liên tục. Chính phủ thường xuyên phải họp báo để công bố những biện pháp phòng chống. Hình trưa ngày 9.3, khi em đang được y tá đưa đi kiểm tra mắt và đo thị giác, thì thủ tướng Séc ban bố tình trạng khẩn cấp quốc gia. Vậy là chính phủ đang chuẩn bị cho những biện pháp mạnh trước đại dịch.
Tiếp ...

Đúng ngày 12.3 thì chính phủ Séc ban hành lệnh lockdown trên toàn quốc. Vậy là tất cả hoạt động của xã hội dừng lại, chỉ còn có y tế và an ninh vẫn duy trì để đảm bảo an sinh cho xã hội. Tình hình sức khoẻ của em cũng đỡ hơn, nhưng đi lại vẫn không vững, đứng lên ngồi xuống là đau đầu chóng mặt.

Em nói với mọi người trên này là giữ kín thông tin em nằm viện vì sợ Bố Mẹ em lo lắng, trong khi tình hình dịch bệnh thì chưa biết thế nào. Có lần Mami em gọi facetime cho em mà em không dám nhấc máy. Sau em phải xin phép y tá để mặc quần áo rồi xuống vườn hoa để gọi lại cho Bà.

Nhưng sau ngày lockdown thì mẹ tụi nhỏ có nhắn tin cho em, cô ấy trách là dịch bệnh căng thẳng, xã hội bị lockdown, các con phải nghỉ học ở nhà, anh lớn thì chuẩn bị hồ sơ và ôn luyện để thi vào trường cấp 3, vậy mà anh không gọi về hỏi thăm các con lấy 1 lời. Em suy nghĩ rồi quyết định gọi facetime về cho các con. Nhóc bé nhất nhận máy và ngạc nhiên hỏi mắt bố bị sao thế :) Em bật cười nói là bố bị ngã và phải vào viện cấp cứu. Lúc đó mẹ con cô ấy mới biết là em đang nằm viện.

Tới ngày 15.3 thì em được xuất viện. Lúc đó em cũng đi lại bình thường, tuy vẫn hay chóng mặt và mệt mỏi do thiếu máu. Bác sỹ yêu cầu em phải nghỉ ngơi an dưỡng ít nhất 2 tuần rồi sau đó tập luyện để hồi phục sức khoẻ. Em về tới tiệm, nhìn bãi chiến trường ngổn ngang, có một sự chán nản nhen nhói trong lòng. Anh em bạn bè kêu em về ở cùng họ cho tiện an dưỡng, lúc nào khoẻ lại thì tính sau, vì đằng nào mọi người cũng đang phải nghỉ cả.

Khi biết em ra viện, mẹ tụi nhỏ có gọi điện, nói tình hình sức khoẻ của anh như vậy rất cần được an dưỡng. Mà trên đó mọi người ai cũng có gia đình, con cái ở chung khá bất tiện. Anh nếu không ngại thì cứ về dưới này, dù sao thì có các con ở bên cũng đỡ hơn. Em thấy đó cũng là phương án hợp lý nhất. Tranh thủ về dưới đó thăm các con vừa an dưỡng, đồng thời dọn dẹp nhà cửa và sửa lại cái kho để hàng ở phía sau cho gọn gàng.

Thế là em bắt tầu để đi về dưới đó.

URAL CCCP

Xe ba gác

co.ntt

Racing Girl
Cò thích tép thì đúng rồi, nhưng cũng thích cà rốt với tóp mỡ à :)
Vâng, em thích ăn carot + su su luộc chấm muối vừng. Tóp mỡ thì em thích xốt cùng cà chua và ăn với cơm, nhất là vào thời tiết se se lạnh như vầy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Lâu em không vào, ngó có dì không?
Nếu có dì em xin chén nhá :))

Red_Mer

Xe container
Bẻ lái là hay bị xì lốp lắm đới!
Ối giời, em vừa lượn ra Quán Cafe và thấy kha khá nick bị xì hơi lốp. Đỏ hết cả mắt cụ Jil ạ.
Mà cái thớt cúc ko bị bung luôn nhờ?

Ba Ngơ

Xích lô

Ba Ngơ

Xích lô

Red One1

Xe lăn
Ối giời, em vừa lượn ra Quán Cafe và thấy kha khá nick bị xì hơi lốp. Đỏ hết cả mắt cụ Jil ạ.
Mà cái thớt cúc ko bị bung luôn nhờ?
Mợ cũng vô thớt bổ mắt í hử :P

Red_Mer

Xe container
Mợ cũng vô thớt bổ mắt í hử :P
Dạ, thật ko dám giấu, là ban đầu em tò mò nên lội vào. Ngỡ là cái gì hay ho cơ. Qua một vài nick thì rặt những ảnh nhạy cảm của PN. Giờ vẫn thấy on top nên em kích vào trang cuối, thấy vẫn y như trang đầu. Em thấy lạ là lên tới 2K bình luận (đa số là ảnh), hic.

Red One1

Xe lăn
Chán up rồi lão, up nhiều lại bảo chỉ suốt ngày quần quật nghĩ đến ăn, khổ vì ăn, chết vì ăn. Chính thức dỗi :(
Nãy em vào ngó thấy cụ không up, may mà có mấy món đặc sản của cụ chủ Lò rồi :D