Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng ❤™

Red_Mer

Xe container
Chán up rồi lão, up nhiều lại bảo chỉ suốt ngày quần quật nghĩ đến ăn, khổ vì ăn, chết vì ăn. Chính thức dỗi :(
Úi giời, dỗi ko up ảnh chứ có dỗi ko ăn đâu nhờ?;))

Vâng, em thích ăn carot + su su luộc chấm muối vừng. Tóp mỡ thì em thích xốt cùng cà chua và ăn với cơm, nhất là vào thời tiết se se lạnh như vầy ạ.
Anh cũng thích tóp mỡ, nhưng rán giòn xong ngâm nước mắm ăn cơm nóng ngay.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Chán up rồi lão, up nhiều lại bảo chỉ suốt ngày quần quật nghĩ đến ăn, khổ vì ăn, chết vì ăn. Chính thức dỗi :(
Chết thật, gương tày liếp của lão làm em giật cả mềnh.
Vậy em phải rút KN, mô tả cái sự nghiệp nấu bữa trưa đuôi to của mềnh cho đỡ mang tiếng.

Chẳng là sắp tới mùa rươi: tháng 9 đôi mươi, tháng 10 mùng năm, mà chả rươi thì phải rán bằng mỡ lợn mới chuẩn, vậy là em hẹn cô hàng thịt khi nào có khổ mỡ dày thì phần em. Phải hẹn vì bây giờ lợn nuôi 3 tháng được ta, kiếm đươc ít mỡ ngon chẳng dễ.

Sáng nay cô ý đánh dây thép và em ra chợ thu về 0,5kg cả mỡ cả bì, trộm vía tóp mỡ dầm nước mắm và bì kho là 2 món khoái khẩu của em nên em phơi phới lắm.
Mà đã phơi phới thì phải dạo quanh chợ 1 vòng. Đang lơ ngơ đi dạo, em chợt nghĩ: mềnh rán mỡ xong, mỡ dính vào chảo rõ phí, vậy là em mua tiếp mớ tép về rang, mục đích là tận dụng chỗ mỡ dính chảo thôi. Tép rang có thêm tí hành ăn cũng được, lại đẹp mắt dễ dụ Thánh ăn chực cho nên nên em mua mớ hành hoa để rang tép gần xong bỏ vào cho nó thơm.

Thế là pro tít, li pít đủ và phong phú em chỉ phải mua mớ rau ngót, nấu lên là đủ vi ta min và khoáng chất, nhưng ở hàng rau thấy củ cà rốt to quá, cà rốt Hải Dương nhà em to ngon bóng đẹp hơn cà rốt đi câu của Mơ Hồng là chắc. Đã thế cô hàng rau bẩu: khuyến mại cà rốt, em chỉ việc trả tiền là xong. Hời quá hời, vậy em tha mấy củ tướng mang về.

Nấu nướng là cái em dốt, nhưng chả sao, khó đâu em cứ lần còm ở NN sẽ thấy chỗ chỉ vẽ nấu ăn.
Rán mỡ xong em rang rép, đưa chỗ bì vào cho nó ngậy
Hành hoa thái nhỏ cho vào tép rang, củ hành luộc chung với cà rốt. Cà rốt em thích ăn sần sật nên vớt ra ngay, mấy miếng còn lạn đun tiếp để bà nhà em ăn nhừ.

30p từ khi đi chợ về, mọi thứ được bày lên bàn như lão và cả tổng NN đã thấy.

co.ntt

Racing Girl
Vậy em phải rút KN, mô tả cái sự nghiệp nấu bữa trưa đuôi to của mềnh cho đỡ mang tiếng.

Chẳng là sắp tới mùa rươi: tháng 9 đôi mươi, tháng 10 mùng năm. Mà chả rươi thì phải rán bằng mỡ lợn mới ngon, vậy là em hẹn cô hàng thịt khi nào có khổ mỡ dày thì phần em. Phải hẹn vì bây giờ lợn nuôi 3 tháng được ta, kiếm mỡ ngon cũng khó.

Sáng nay cô ý đánh dây thép và em ra chợ thu về 0,5kg cả mỡ cả bì, trộm vía tóp mỡ dầm nước mắm và bì kho là 2 món khoái khẩu của em nên em phơi phới lắm.
Mà đã phơi phới thì phải dạo quanh chợ 1 vòng, đang lơ ngơ đi dạo, em chợt nghĩ: mềnh rán mỡ lên, xong mỡ dính vào chảo rõ phí, vậy là em mua tiếp mớ tép về rang, mục đích là tận dụng chỗ mỡ dính chảo cho đỡ phí của giời. Tép rang có thêm tí hành nó cũng ăn được, mà lại đẹp mắt dễ dụ Thánh ăn chực nên em mua mớ hành hoa để rang tép gần xong cho vào cho nó bắt mắt.

Thế là protein đủ và phong phú e chỉ phải mua mớ rau ngót, nấu lên là xong, nhưng ở hàng rau thấy củ cà rốt bắt mắt quá, cà rốt Hải Dương nhà em to ngon bóng đẹp hơn cà rốt đi câu của Mơ Hồng là chắc. Đã thế cô hàng rau bẩu: khuyến mại cà rốt, em chỉ việc trả tiền là xong. Hời quá hời, vậy em tha mấy củ tướng mang về.

Nấu nướng là cái em dốt, nhưng chả sao, khó đâu em cứ lần còm ở NN sẽ thấy chỗ chỉ vẽ nấu ăn.
Hành hoa thái nhỏ cho vào tép rang, củ hành luộc chung với cà rốt. Cà rốt em thích ăn sần sật nên vớt ra ngay, mấy miếng còn lạn đun tiếp để bà nhà em ăn nhừ.

Chứ 2 Chã cho em hỏi ăn chực thì có cần phải mô tả quá trình ăn không ạ :-o
:D

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu

114hangbong

Xe cút kít

Chẳng là sắp tới mùa rươi: tháng 9 đôi mươi, tháng 10 mùng năm. Mà chả rươi thì phải rán bằng mỡ lợn mới ngon, vậy là em hẹn cô hàng thịt khi nào có khổ mỡ dày thì phần em. Phải hẹn vì bây giờ lợn nuôi 3 tháng được ta, kiếm mỡ ngon cũng khó.

Mà đã phơi phới thì phải dạo quanh chợ 1 vòng, đang lơ ngơ đi dạo, em chợt nghĩ: mềnh rán mỡ lên, xong mỡ dính vào chảo rõ phí, vậy là em mua tiếp mớ tép về rang, mục đích là tận dụng chỗ mỡ dính chảo cho đỡ phí của giời. Tép rang có thêm tí hành nó cũng ăn được, mà lại đẹp mắt dễ dụ Thánh ăn chực nên em mua mớ hành hoa để rang tép gần xong cho vào cho nó bắt mắt.

Thế là protein đủ và phong phú e chỉ phải mua mớ rau ngót, nấu lên là xong, nhưng ở hàng rau thấy củ cà rốt bắt mắt quá, cà rốt Hải Dương nhà em to ngon bóng đẹp hơn cà rốt đi câu của Mơ Hồng là chắc. Đã thế cô hàng rau bẩu: khuyến mại cà rốt, em chỉ việc trả tiền là xong. Hời quá hời, vậy em tha mấy củ tướng mang về.

Dạ, anh vậy là quá tháo vát đảm đang rùi ạ. Nhà em mà vắng mẹ là gọi đồ về chén cho xong. :)
Nên là mẹ cứ phải sẵn sàng. Mời cả nhà ạ !

meotamthe

Xe cút kít
Dạ, anh vậy là quá tháo vát đảm đang rùi ạ. Nhà em mà vắng mẹ là gọi đồ về chén cho xong. :)
Nên là mẹ cứ phải sẵn sàng. Mời cả nhà ạ !

Nhòm này em mới nhớ ra phải đi ăn tối :D

114hangbong

Xe cút kít
Bông nấu ngon thế, nhìn thèm quá
Hi ...hi hôm nay cà rốt, hành tây ngọt quá nên em xào thấy cứ hơi ngọt lợ như cho đường. Chiều ông xã về nhắc hàng xóm bên cạnh nó đang bực nhà mình chiều nào cũng xào nấu thơm lừng cả hành lang đấy :))

Hi ...hi hôm nay cà rốt, hành tây ngọt quá nên em xào thấy cứ hơi ngọt lợ như cho đường. Chiều ông xã về nhắc hàng xóm bên cạnh nó đang bực nhà mình chiều nào cũng xào nấu thơm lừng cả hành lang đấy :))
Câu này ( Chiều ông xã về nhắc hàng xóm bên cạnh nó đang bực nhà mình chiều nào cũng xào nấu thơm lừng cả hành lang đấy) giá trị bằng lời nịnh ;)

Chứ 2 Chã cho em hỏi ăn chực thì có cần phải mô tả quá trình ăn không ạ :-o
:D
Tớ tạm cai đường ăn uống rồi, vừa trèo lên cân tưởng cân hỏng, sang cân bên cạnh vẫn thế. Tròm trèm 81 kg, lúc trước thấy tức tức bụng, nới thắt lưng ra một lỗ và rồi khi cân cúi xuống ngó đồng hồ, chắc làm bụng nở thêm nên bay ngay cái cúc, may mà vẫn còn thắt lưng =(( Chứ không quần nó rơi xuống mất ;)

114hangbong

Xe cút kít
Tớ tạm cai đường ăn uống rồi, vừa trèo lên cân tưởng cân hỏng, sang cân bên cạnh vẫn thế. Tròm trèm 81 kg, lúc trước thấy tức tức bụng, nới thắt lưng ra một lỗ và rồi khi cân cúi xuống ngó đồng hồ, chắc làm bụng nở thêm nên bay ngay cái cúc, may mà vẫn còn thắt lưng =(( Chứ không quần nó rơi xuống mất ;)
Còn cái kim nó giữ lại chứ không dễ rơi đâu ạ. :)

chaytim

Xe điện
Tả thật thế cụ

chaytim

Xe điện
Em nghĩ là em nấu ko tệ vì em nấu canh cá bữa tối nay thế nào mà giờ ko còn một mẩu cá, một tý canh nào.
Em xin lỗi vì hết rồi nên chẳng có gì mà chụp ảnh cả. Thôi em tả bẳng mồm vậy,
Hihi