Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Huế và Em

Xe điện
Thôi em trả lại nhà nghiêm túc cho nức nở. G9 cụ mợ @};-@};-

nguyennu

Xe điện
Còn mỗi em và sư thôi à? Biết nói gì bây giờ, hay là đi ngủ nhỉ

Kuu

Xe lăn
Em về đọc tâm sự, thưởng thức món ngon từ xa, ngắm tay đẹp...
Và em nghe nhạc... Yesterday once more...

Và em chúc cả nhà tí ngủ ngon...
Và em chúc cả nhà tuần mới vui vẻ (tính từ ngày mai)...
Và em xin hết...

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các cụ các mợ ạ. Chúc tuần mới vui vẻ, hạnh phúc.

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Chúc cả nhà tuần mới nhiều niềm vui
Em mang @};-@};-@};- đi cắm ;))

ps. Cứ có @};- trong lời nhắn là em thấy vui chả hiểu sao ;))

Chaukga

Xe container
Nhà cháu cũng đã có tuổi, đã trải qua khá nhiều cung bậc của cái cuộc sống ồn ào và náo nhiệt, hối hả và đầy áp lực của cuộc sống hiện đại, đã nếm trải đủ các dư vị ngọt ngào của thành công cũng như dư vị đắng cay của thất bại, hưởng những thuận lợi nhưng cũng chịu nhiều bế tắc của cuộc sống tưởng như cuộc sống đã quay lưng lại với mình. Theo dõi các còm của 2 Cụ: tientung, Chaukga nhà cháu cũng dự đoán các cụ ấy đã là người trải qua các giai đoạn của cuộc sống : Ngũ thập Tri Thiên Mệnh ( Biết và hiểu được mệnh Trời Đất) – Lục thập Nhi Nhĩ Thuận ( Hoàn hảo về Nhĩ hành Kiến văn và kinh nghiệm cuộc sống) - Thất thập Nhi Tùng Tâm Sở Dục Bất Dư Cũ (Hoàn hảo về xử Sự và xử Thế, không bao giờ vượt ra khỏi khuôn khổ của Đạo lý hay Lễ thường). Cách hành xử của các Cụ đúng như câu xưa vẫn khen những người Trọng Nghĩa Khinh Tài: “ Trợn mắt coi khinh ngàn lực sĩ, Cúi đầu làm ngựa bé nhi đồng”. Qua đây nhà cháu cũng xin bày tỏ sự ngưỡng mộ và kính trọng đến 2 Cụ. So với 2 Cụ nhà cháu còn yếu kếm nhiều lắm (Xanh và Non ạ) , nhà cháu như kẻ học việc, như lính mới nhập ngũ đúng như Tố Hữu đã viết : “....và bên Bạn chỉ là tên lính mới, Gót chân tơ chưa dạy dạn phong trần” . Nhà cháu rất trân trọng và có nhiều cảm tình đặc biệt với hai cụ.
Trưa hôm qua cháu mới nhìn thấy 2 chữ ký của 2 ông bạn (cũng thuộc đội ký có dấu mà đến lúc ấy cháu mới biết mặt chữ ký :D ), lý do ăn trưa ở quán xong ra uống nước thì có 1 ông đang ngồi ở đấy rót cho chén nước rồi bảo biết xem chữ ký. Đến lượt mình thì cháu bảo: 2 ông kia dọa được thiên hạ còn cháu từ xưa đến nay chỉ dọa được 2 ông đấy, bằng chứng ăn xong cháu có phải trả tiền đâu, đời cháu chỉ cần thế thôi chả cần ký cho xem làm giề :D
Hẹn gặp cụ lúc nào sớm nhất để xem cháu non hơn hay cụ xanh hơn :))
Con gái nó làm cho đó. Xoá được hay không em không quan tâm :))

Bắn 3 phát nưã cho sư ngất luôn để nức nở tiện thể. =))

Thế này là nhà Huế không phải ăn rau muống bao giờ ah hả lão Xiêu Se :-?

Phuco2007

Xe lăn
Chào NN, chúc cccm tuần mới nhiều niềm vui, tràn đầy năng lượng:x

Ngonghinh

Xe tăng
Buổi sáng đầu tuần nhà cháu vào Nhà NN cho ấm cúng, chào NN và chúc các cụ các mợ có một tuần mới đầy tốt lành với nhiều niềm vui ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng