[Funland] Nue - 32 tỷ

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]

hoangduc.sbr

Xe container
Phong cách Châu Âu thời Phục hưng mà Cụ ?
Đó là phong cách kinh điển.
Tranh kiểu này đẹp nhưng cá nhân em thấy thiếu chiều sâu. Kiểu như nó phô bày ra hết rồi khiến mình ko còn nhu cầu nhìn sâu, nghiền ngẫm, tưởng tượng nữa. Em thích phong cách vẽ đời thực nhưng ảo ảo kiểu tranh Van Gogh. Nhà em mua toàn tranh ông này, nhìn và tưởng tượng mỗi cảnh mỗi # tùy theo tâm trạng mình.

tomtomchát

Xe container
Hs Lê Fổ thịt cả 2 mẹ con Lệ. Sau này Lệ trở thành Đệ nhứt phu nhưn chính quyền SG.
Ít ra là truyện viết dư vại ;))

Violong

Xe tăng
Quan điểm cá nhân. Ofer không hiểu biết hội hoạ thì vào thớt nên lặng lẽ rút ra. Không nhất thiết phải còm những câu vô nghĩa cợt nhả.
Con người ai cũng có dục vọng dâm đãng, nhưng quả thật thấy các ofer càng ngày càng quá trớn trong việc này. Hôm trước cái thớt một cụ post mỗi cái ảnh mà các ofer khác thi nhau quất lại.
Đôi lời vậy thôi, cụ nào thấy còm này không hợp mắt thì cứ bỏ qua.

E ko nghĩ như cụ. Hiểu biết có thể học và có thể dậy. Học có thể ko giỏi nhưng kiến thức căn bản chắc chắn sẽ có. Thớt này e chưa thấy ai biện giải cả, em vẫn đang hóng.

Những cái khác ko quan trọng.

Violong

Xe tăng
Sao lại khổ ạ ?

Em thấy mô hình Biệt thự Phượng Hoàng tại Đại lải Flarmingo tuyệt vời và tiện nghi lắm.
Anh 3D còn trên thực tế không biết thế nào.

Em trúng Vietlot em sẽ xây mô hình đó.
Vâng, mời mợ. Cá nhân e đã trải nghiệm 2 công trình nhà ở e thấy vậy.

Công trình nhà chung thì tuyệt, mấy cái quán cafe công nhận rất đẹp và ấn tượng.

Laixetruongson

Xe container
Cháu nhìn giống ảnh copy của tấm Female Nude của Josep Llimona bán đầy ngoài ở Nguyễn Thái Học ;)
Chắc không phải cụ ạ :) hoặc là bức của em copy tranh ở NTH nên không giống nhau :))

oishivn

Xe điện
Của cụ vẽ à? Bao giờ cụ lên bàn thờ ngồi ngắm gà khoả thân thì có khi tranh này bán được tiền tỷ đấy ;)
Em có biết cụ ko nhỉ? Sao a va ta giống nhau thía, nàm em dật hết cmn nảy :))

hauyenhd

Xe container
Cụ chủ ko up full hình thì làm sao thấy hết cái đẹp đc.

Để nhìn 1 bức tranh các cụ nên nhìn từ xa để có cái nhìn bao quát, tổng thể các khoảng chia, bố cục của bức tranh trc đã.
Với bức tranh trên nếu cứ để nguyên vậy sẽ thấy bình thường. Nhưng chỉ cần xoay phải 90° dựng đứng các cụ sẽ thấy dáng vẻ người phụ nữ đẹp khác biệt h/toàn.
Chân trái vắt ngang làm thành dáng đứng uyển chuyển. Tấm ga giường lúc này như 1 tấm khăn choàng mỏng quấn dọc thân thể người phụ nữ. Phô bày thân thể nude như đang tựa cửa "mời anh xơi". Nhưng bàn tay vẫn giữ tits tỏ vẻ e lệ như đang đứng trc mặt người yêu/chồng/ngoại tình. Giống như cô ấy đang đc gặp người tình của mình trong mơ vậy.
Bối cảnh với cá nhân em mà nói có thể gói gọn trong 3 từ "Mộng dâm mỹ" - mỹ: trong từ mỹ nhân, xinh đẹp của Hán Việt.
E làm theo cụ, hì hục dựng cái màn hình máy tính lên quả thật nhìn như không phải đang nằm thật=))

KinoSSE

Xe tải
E luận chủ đề của bức tranh là : Mời A xơi :))
Em ko biết thưởng thức nghệ thuật này, nhưng chắc nó phải có gì đó thì giá trị nó mới cao vậy! Hóng các cao nhân chỉ giáo!
Mẫu béo quá. Cà vạt lại nhiều.
Như này ra TDH chắc 3 lít.
Lê Phổ là họa sĩ có thời gian dài sống ở Pháp, được người sưu tập ở Pháp biết đến và đầu tư tranh từ lâu trước khi các họa sỹ khác thời MTĐD cũng được biết đến. Sự đầu tư đến nay chuyển thành đầu cơ một cách tất yếu. Điều đó lý giải tại sao tranh Lê Phổ có giá trị nghệ thuật không cao hơn các họa sỹ Đông Dương nổi danh trong nước nhưng giá tranh Lê Phổ bao giờ cũng đắt nhất.
Phần lớn sự nghiệp sáng tác của Lê Phổ ở Pháp, vì thế người phụ nữ trong tranh chắc chắn cũng là phụ nữ Pháp.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em nghĩ trường phái khỏa thân không phù hợp với Lê Phổ
Ông ấy vẽ những bức họa khác em rất thích.

Tranh Hoa Lê Phổ

Vẽ nude như bức này đẹp hơn theo thẩm mỹ của em.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Em up tiếp trang Lê Phổ nhé.

Tranh Diễm Tình này rất dẹp.

cưỡi chổi

Xe lăn
Như tranh của ông pi cát sô em còn chả nhìn thấy nó ra hình gì mà cả triệu đô thây :))

hai.tranhr

Xe container
Nghệ thuật đôi khi rất khó hiểu, chả hiểu tranh có giề mà tận 32 tỏi.

thienvan73

Xe máy
thời của các cụ khác xa vs bây giờ quá, bây h cư phải ti to chân dài