[CCCĐ] Nước Nga: Ký ức, mơ tưởng và hiện thực

TungNguyenMD

Xe container

TungNguyenMD

Xe container

TungNguyenMD

Xe container
Tôi cũng không biết kết thúc lời viết về chuyến đi thế nào. Nhưng chuyến đi này cũng đã để lại trong tôi nhiều kỷ niệm. Cũng được trải nghiêm tột cùng của cảm xúc, được gặp rất nhiều người, được tận mắt chứng kiến, cảm nhận nước Nga. Tuy nhiên vẫn còn những việc chưa làm được do tai nạn không may xảy ra với tôi. Về Việt nam với chiếc chân què, thật là

“Móc cu ( Moscow) đi dễ khó về

Khi đi hoành tráng khi về hỏng chân”

http://s1151.photobucket.com/user/TungNguyenMD/media/8B0F7748-099A-47D7-AA72-197DD71B548C.jpg.html

Phần 2 của bài viết tôi xin nhường lời cho bạn đồng hành của tôi Michael Jo sẽ tiếp tục viết tiếp

Xin cám ơn tất cả mọi người, những người đã giúp đỡ, đón tiếp chúng tôi ở bên Nga, những bác đã vào đây đọc bài viết và có những comment khích lệ, bổ sung, cũng như tranh luận. Xin cám ơn tất cả mọi người.

TungNguyenMD

Xe container

Oka-2000

Xe đạp
BRAVO, cụ TungnguyenMD!

Chia buồn với cụ về tai nạn ko ngờ. Đến chịu cái sự bướng bỉnh của cụ hôm trước bó bột, hôm sau chống nạng đi nhà hát. Còn tắc đường trong tp giờ tan tầm là chuyện thường ngày mà phần lớn ko phải tại Kremlin, người ta dùng trực thăng từ lâu rồi cụ ạ.

Báo cụ biết là tiếp nhận góp ý của cụ, trong các toa tàu điện ngầm Mókva cuối năm đã dán sơ đồ hệ thống mới kèm tên chữ latinh. Có tuyến, sau phần đọc tên ga bằng tiếng Nga, người ta đọc cả tiếng Anh rất mượt, mỗi lần nghe lại nhớ đến cụ. :P

Chúc cụ sẽ lại có nhiều chuyến đi và thu hoạch. Có dịp thi đừng ngại ghé thăm Moskva.

P.s. Cụ hứa kể về hai cái tháp thành kremlin ở Novgorod mà vào tìm lại ko thấy. Thực sự chưa tự tra ra được nên hỏi lại cụ.

Phần 2 của bài viết tôi xin nhường lời cho bạn đồng hành của tôi Michael Jo sẽ tiếp tục viết tiếp

.
Cảm ơn lão MD. Em xin phép mở thớ mới phần 2, sau khi viết xong sẽ ghép nối trở lại thớt này thành 1. Những gì hay nhất lão viết mất dồi, em cứ chạy râu ria bên ngoài cho nó xôm chợ thôi nhé. :)

Phần 2 đây các cụ nhé:

http://www.otofun.net/threads/nuoc-nga-ky-uc-mo-tuong-va-hien-thuc-phan-2.987576/

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

iApple

Xe máy
Bác chủ viết nhật kí hay quá.....

Khiết Bông

Xe hơi
Thread có quá nhiều thông tin bổ ích. Em đánh dấu để đọc dần dần :).

IFAW50

Xe tải
Đọc bài viết của cụ chủ hay quá, e đọc cả box "Vùng đất thánh" rồi tiếp box này. Cụ gốc NĐ ạ, còn e cũng NĐ nhưng vẫn ở NĐ thôi, cụ ở Hàng Cau nếu đi học ở NĐ cấp 1-2 chắc trường Trần Quốc Toản hay Hồ Tùng Mậu phải k ạ?.. E thấy có nhiều cmt của các cụ khác nhận xét về cụ chủ, mỗi người 1 cách nhận xét khác nhau đều mến cụ chủ cả. Riêng e thì e thấy cụ chủ có 1 kiến thức thật lịch duyệt kèm theo 1 nội công thâm hậu [emoji108] chúc cụ chân cứng đá mềm, đi nhiều, viết nhiều để các cụ ở đây đc du lịch miễn phí ạ!

Xen này quân đội nhân dân VN cũng vẫn đang dùng nhưng ko biết là xe gì

[/URL]

Xe này là xe UZA cứu thương đấy ạ.

Xe này là xe KRAZ ạ, (Việt Nam ta hay gọi là xe gấu) xe dân sự nên chỉ có 2 cầu dẫn động phía sau thôi, xe quân sự mới đc trang bị đủ 3 cầu dẫn động.
Còn đây mới là Jin 3 cầu như cụ nghĩ đây Zil 157

TungNguyenMD

Xe container
Đọc bài viết của cụ chủ hay quá, e đọc cả box "Vùng đất thánh" rồi tiếp box này. Cụ gốc NĐ ạ, còn e cũng NĐ nhưng vẫn ở NĐ thôi, cụ ở Hàng Cau nếu đi học ở NĐ cấp 1-2 chắc trường Trần Quốc Toản hay Hồ Tùng Mậu phải k ạ?.. E thấy có nhiều cmt của các cụ khác nhận xét về cụ chủ, mỗi người 1 cách nhận xét khác nhau đều mến cụ chủ cả. Riêng e thì e thấy cụ chủ có 1 kiến thức thật lịch duyệt kèm theo 1 nội công thâm hậu [emoji108] chúc cụ chân cứng đá mềm, đi nhiều, viết nhiều để các cụ ở đây đc du lịch miễn phí ạ!

Xe này là xe UZA cứu thương đấy ạ.

Xe này là xe KRAZ ạ, (Việt Nam ta hay gọi là xe gấu) xe dân sự nên chỉ có 2 cầu dẫn động phía sau thôi, xe quân sự mới đc trang bị đủ 3 cầu dẫn động.
Còn đây mới là Jin 3 cầu như cụ nghĩ đây Zil 157
Cám ơn cụ!
Cấp 1,2 em học Trần Đăng Ninh ạ

TungNguyenMD

Xe container
BRAVO, cụ TungnguyenMD!

P.s. Cụ hứa kể về hai cái tháp thành kremlin ở Novgorod mà vào tìm lại ko thấy. Thực sự chưa tự tra ra được nên hỏi lại cụ.
Sorry các cụ, em quên mất không kể đoạn đấy. Hai cái tháp ở trên tường thành Kremlin là nơi Đức Mẹ hiển linh cụ ạ

MrNoble

Xe hơi
Cụ nhìn bề ngoài hầm hố mà viết hay quá :D

tavudung

Xe đạp
Đọc hết thớt của cụ Tùng thật là hấp dẫn.Tks cụ

ducvitc

Xe đạp
Thánh đường Kazan

... năm 1904 biểu tượng Đức mẹ bị đánh cắp, vậy là một loạt tai họa đổ lên đầu nhân dân Nga. Như ..., 1917 chấm dứt Vương triều Romanov, ...
Vâng, cái này thì đúng là đại hoạ thật, mà không phải chỉ riêng cho nhân dân Nga.

Cảm ơn bác, bài viết quá hay, quá bổ ích!

SienaHLX1.6

Xe tải
Em mới đọc đến trang 16, bài của cụ chất quá, chúc cụ nhiều sức khỏe và đi nhiều nữa để em được du lịch qua màn ảnh nhỏ :D

ducvitc

Xe đạp
Tôi cũng không biết kết thúc lời viết về chuyến đi thế nào. Nhưng chuyến đi này cũng đã để lại trong tôi nhiều kỷ niệm. Cũng được trải nghiêm tột cùng của cảm xúc, được gặp rất nhiều người, được tận mắt chứng kiến, cảm nhận nước Nga. Tuy nhiên vẫn còn những việc chưa làm được do tai nạn không may xảy ra với tôi. Về Việt nam với chiếc chân què, thật là

“Móc cu ( Moscow) đi dễ khó về

Khi đi hoành tráng khi về hỏng chân”

Xin cám ơn tất cả mọi người, những người đã giúp đỡ, đón tiếp chúng tôi ở bên Nga, những bác đã vào đây đọc bài viết và có những comment khích lệ, bổ sung, cũng như tranh luận. Xin cám ơn tất cả mọi người.
Cuộc chơi đang vui, quả bóng rơi "tòm" xuống nước ...

Chỉnh sửa cuối: