[Funland] Nước Nga ngoài dầu mỏ và vũ khí hiện sản xuất gì mạnh !?

Trạng thái
Thớt đang đóng

XPQ

Xe lăn
Vĩ nhân là của thời thế kỷ 19, bây giờ là thời chỉ cần có ý tưởng sáng tạo là bộ máy sẽ làm nó đâm bông kết trái.
Mà cụ Xít cụ Nin không có những trợ thủ tài tình thì cũng cáo ốm nằm lều như cụ Nin thời trước 17,cụ Xít thời sau 22/6.

Đành là thế, nhưng sáng tạo là việc của nhân dân còn trách nhiệm của các loãnh tụa là đảm bảo rằng cuốc gia mình là điểm đến của các sáng tạo. Mục này anh Tin em hơi khiêm tốn, không bằng anh Xi. Vả lại, thời cụ Sáu cụ Sít mới là thời dưới trướng các cụ hẵng còn bao nhiêu tài tình trợ thủ chứ anh Tin chả có ma dại nào.

TRƯƠNG AN

Xe tải
Liệu có khi nào sẽ đến lúc phân chia lại địa lý Nga không cụ nhể? Cháu thử hình dung chừng 15 năm nữa Tin hói về hiu, cụ nào lên thay mà lãnh đạo giỏi thì tốt, nhỡ đâu gặp phải lãnh đạo kém làm Nga kiệt quệ hơn nữa, thì chưa cần đến Tàu xâm lấn, có thể Siberia và Viễn Đông sẽ ly khai, sinh ra quốc gia mới. Còn liệu Mỹ trong tương lai có thể mất vai trò đế quốc lãnh đạo thế giới như La Mã hay Anh Quốc đã từng mất vị thế dẫn đầu không? Cháu nghĩ là thời này sẽ không bao giờ bị lặp lại như La Mã-Anh nữa, vì thời buổi này nước nào dẫn đầu về khoa học-công nghệ-vũ khí sẽ làm đại ka. Mà Mỹ thì để mất ưu thế về việc đó chắc không bao giờ xảy ra.
Hehe,

Việc này hoàn toàn có thể xảy ra.

Không thể bào nói mạnh được. Hơn nữa, việc này có thể xảy ra với bất cứ nước nào.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Liệu có khi nào sẽ đến lúc phân chia lại địa lý Nga không cụ nhể? Cháu thử hình dung chừng 15 năm nữa Tin hói về hiu, cụ nào lên thay mà lãnh đạo giỏi thì tốt, nhỡ đâu gặp phải lãnh đạo kém làm Nga kiệt quệ hơn nữa, thì chưa cần đến Tàu xâm lấn, có thể Siberia và Viễn Đông sẽ ly khai, sinh ra quốc gia mới. Còn liệu Mỹ trong tương lai có thể mất vai trò đế quốc lãnh đạo thế giới như La Mã hay Anh Quốc đã từng mất vị thế dẫn đầu không? Cháu nghĩ là thời này sẽ không bao giờ bị lặp lại như La Mã-Anh nữa, vì thời buổi này nước nào dẫn đầu về khoa học-công nghệ-vũ khí sẽ làm đại ka. Mà Mỹ thì để mất ưu thế về việc đó chắc không bao giờ xảy ra.
Siberia mà có đủ người để lập quốc gia thì dân Nga đã vui.
Có đất nhưng có dân quái đâu.

mikien

Xe buýt
Đành là thế, nhưng sáng tạo là việc của nhân dân còn trách nhiệm của các loãnh tụa là đảm bảo rằng cuốc gia mình là điểm đến của các sáng tạo. Mục này anh Tin em hơi khiêm tốn, không bằng anh Xi. Vả lại, thời cụ Sáu cụ Sít mới là thời dưới trướng các cụ hẵng còn bao nhiêu tài tình trợ thủ chứ anh Tin chả có ma dại nào.
Nhân tài thời nào chẳng có, a Tin phải tự trách bản thân anh ấy khi không tìm được và sử dụng được nhân tài.

duongctt

Xe tăng
Nestlé SA , trùm về thực phẩm , đồ uống, bánh kẹo ...
Unilever là tập đoàn Anh-Hà Lan cũng trùm thế giới hàng tiêu dùng (cùng với P&G của Mỹ)
À, cái đấy không nhiều công nghệ (chuẩn anh Ngố), nên em k muốn nhắc tới.
Chứ tạo ra đc một thằng ABB thứ 2, em nghĩ khó ngang với đưa người lên Sao Hỏa đấy. :D

xecon

Xe điện
À, cái đấy không nhiều công nghệ (chuẩn anh Ngố), nên em k muốn nhắc tới.
Chứ tạo ra đc một thằng ABB thứ 2, em nghĩ khó ngang với đưa người lên Sao Hỏa đấy. :D
ABB cũng chưa hitech đâu cụ ơi:D

duongctt

Xe tăng
Cụ nói không thể chuẩn hơn; thù trong, giặc ngoài (nếu có) cũng là do các ông tự tạo ra mà thôi...
Như nhà em, em chỉ muốn vợ con em xúng xính, chỉ cần thế thôi. Kệ cmn hàng xóm hổ báo. Sáng sáng em vui vẻ cười nói, chào buổi sáng, chả sao.
Đừng nói chuyện vĩ mô với em, em chả biết gì đâu. Sáng mai em đưa vợ con em đi ăn sáng ngon là ok rồi.

Kasparov

Xe buýt
:))
Thì cố gắng phấn đấu giàu đã, chưa giàu mà đã loi choi bị đánh hội đồng cũng chẳng oan.
Kệ nhà người ta: mạnh, bá sẵn rồi, giờ làm giàu tiếp. Cụ chưa đủ level để phán người ta nghèo :))

eatliv

Xe buýt
:))

Kệ nhà người ta: mạnh, bá sẵn rồi, giờ làm giàu tiếp. Cụ chưa đủ level để phán người ta nghèo :))
Thời LX công nhận mạnh & bá thật nhưng tan vỡ mịa nó rồi :)). Giờ a Tin gây hấn khắp nơi, có ai chơi đâu mà đòi làm giàu =)).

Kasparov

Xe buýt
Thời LX công nhận mạnh & bá thật nhưng tan vỡ mịa nó rồi :)). Giờ a Tin gây hấn khắp nơi, có ai chơi đâu mà đòi làm giàu =)).
À, đó là quan điểm của cụ. FDI của Mẽo vào Nga năm z.ồi là 85 tỏi Chum xếp top1 đới, cũng chả thân thiết gì mấy, nhể =))

longk52

[Tịch thu bằng lái]
Bao nhiêu lâu thì đóng được con tàu? Ai mua?
Cụ k biết là nó làm è cổ ra vẫn chưa trả hết đơn hàng à mà kêu ai mua.
Hồ sơ đặt mua đầy nó làm k kịp kia kìa, nó hơn ở chỗ nó tính cho cả trăm năm sau nên nó vẫn cứ đi tiếp thị lấy đơn thôi.
Nhưng cái kém của Nga nhất là tốc độ sx, cái này nó thua Mỹ nhiều chứ k có cửa so vs khựa.
Ở đây nói về thành tựu chứ k so với mấy tay trùm đc.

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

eatliv

Xe buýt
À, đó là quan điểm của cụ. FDI của Mẽo vào Nga năm z.ồi là 85 tỏi Chum xếp top1 đới, cũng chả thân thiết gì mấy, nhể =))
À thì cũng phải bơm cho 1 tí để còn ngắc ngoải cầm hơi chứ :)), ép quá a Tin "chí phèo" lên thì cũng phiền =)).

Kasparov

Xe buýt

STElectrics

Xe lăn
Có mấy cụ hỏi thằng Anh sx ra được cái gì ?

Cụ nào hỏi thì ngồi ngay ngắn cho cháu lạy cái. Mô phật, Anh là nước G7 đấy. Công nghiệp nó cực kỳ mạnh.

Vd: 3 nhà máy lọc dầu của VN (BS, NS và Long Sơn) đều do mấy thằng Anh viết đầu bài cho đấy.
Năm 2012 em ra cái dàn trung tâm trên tờ 10k của mình. Dàn của VietSov dưng dùng công nghệ của Anh quốc. Hỏi sao không dùng công nghệ của Nga cho thắm tình hĩu nghị thì họ lắc đầu bẩu công nghệ của Nga rất hay bị tắc giếng mới khai thác kém hiệu quả hơn bọn giãy chết nhiều.

Kasparov

Xe buýt
Cụ k biết là nó làm è cổ ra vẫn chưa trả hết đơn hàng à mà kêu ai mua.
Hồ sơ đặt mua đầy nó làm k kịp kia kìa, nó hơn ở chỗ nó tính cho cả trăm năm sau nên nó vẫn cứ đi tiếp thị lấy đơn thôi.
Nhưng cái kém của Nga nhất là tốc độ sx, cái này nó thua Mỹ nhiều chứ k có cửa so vs khựa.
Ở đây nói về thành tựu chứ k so với mấy tay trùm đc.

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun
6 tháng 1 con cá quả là kinh rồi cụ, nó còn phải sx để giao hàng cho BQP Ngú nữa chứ có phải để ship ra ngoài ko đâu.

Thời bình chứ đâu phải thời chiến mà sx hàng nóng như chuột đẻ. Nó phải cân nhắc tính toán sao cho kịp thời điểm ship hàng, xèng thu đc đủ để anh em nhà máy bú volka, ăn thịt nướng, tậu xe xịn, có time rảnh đi travel đây đó nữa chứ, cần gì phải cong đít bâu vào làm để nhận salery bèo như khựa hở cụ...:))

Kasparov

Xe buýt
Tàu vũ trụ Soiuz của Nga cổ lỗ sĩ trông như cái xe Lada ghẻ, phi công Mỹ chui vào phải nằm co quắp chổng vó lên trời, thế mà bay vẫn ngon. Các hàng hoá công nghệ khác của Nga chắc cũng thế.
Ko có nên đành phải chui rúc ngồi ghế xúp cho an toàn vậy, còn hơn ngồi ghế hạng thương gia ở Discovery hay Columbia để trở thành BBQ....=))=))=))

Trạng thái
Thớt đang đóng