Chi hội NƯỚC VÀO SÀN XE HONDA CITY CVT2016 KHI RỬA XE

KiSyRua

Xe tải

oliu

Xe buýt
Em thấy cụ hơi ẩu. Em nghĩ cụ chủ tháo thử ốp cửa lái, ngồi trong xe nhờ người ở ngoài xịt nước xem có phát hiện dc nó ngấm từ chỗ nào vào
Ẩu cái gì ???, tôi nói để cụ chủ thớt tự xem lại mình đã để ai sờ đến những mục đấy chưa mà khoanh lỗi

KiSyRua

Xe tải
Cái ảnh số 2 của cụ thì rõ đường nước vào sàn, nhưng từ đâu nó vào đến đấy thì ko biết. Có thể nó phải rất nhiều thì nó mới có hiện tượng chảy tràn như thế. Nếu còn bảo hành cụ vác ra cho hãng xem.

KiSyRua

Xe tải
Ơ, em tưởng mỗi tỉnh nó đều có service chứ nhỉ. À, mà cụ thử xịt nước vào cánh cửa nhưng ko xịt phần kính và ngược lại xem. Xịt theo kiểu từng vùng để loại trừ ấy.

NewDriverCity

Xe tải
Hi.Theo kinh nghiệm học hỏi của em thì do kính của bác bị mọt mối dán,cần phải tháo kính ra và dán lại bang silicon. Còn nếu nước vào từ kính trước theo dây vào dưới Taplo thì bị tắc đường thoát nước kính lái dưới nắp capo.Nhưng theo như bác nói thì trường hợp 1 nhiều hơn

NewDriverCity

Xe tải
ở mấy cái nẹp chân kính thì sao cụ.Trường hợp em nói là ở kính trước.nhiều người kính bị dán ẩu nên nước lọt vào như trường hợp của cụ phải mang đi dán lại và bắn them silicon vào các mép.Chắc bác bị kính bên quá,cứ mang ra hang bảo kiểm tra chỗ chân kính đi.chỉ có thể là ở đó.Nếu bị cả bên lái và bên phụ thì chú ý là kính trc đó

linhmoitaplaihp

Xe tải
Cụ phun nước nhiều mới bị vào hay chỉ phun ít là nước đã vào rồi ạ? nếu phun ít mà nước vào thì có thể gioăng cửa bị hở và nướct lọt theo gioăng cửa vào. cụ kiểm tra lại xe gioăng cửa có khít hay ko. nếu phun nhiều mới bị vào thì cụ kiểm tra lại phần lỗ thoát nước dưới chân cửa, vì Honda có gioăng chân cửa có thể bị bít mất lỗ thoát nước. mong cụ sớm tìm ra nguyên nhân để khắc phục sớm, tránh để lâu gây thiệt hại cho xe,

KiSyRua

Xe tải

sau một thời gian nghiên cứu đã có câu trả lời là, tôi chỉ tưới nước vào vào kinh cánh cửa, kết quả nước thoát từ lỗ thoát cánh cửa như suối luôn, tôi có bịt lại lõ thoat cho các cụ xem dây. nguyên nhân nước vào phía bên tròng cánh cửa rất nhiều. nguyên nhân do nước đi qua khu khe của cánh cửa có thể nẹp chân kính hoạc vị trí nào đó trên kinh. và nước vào cánh cửa quá nhiều thoát không hết nến đi qua gioăng vào san xe. tôi có quay vidio mà không dăng lên được.
Cụ post youtube roi chèn link

tuanhhhh

Xe đạp
NƯỚC VAO CÁNH CUA XE

KiSyRua

Xe tải
Cụ thử mấy cánh còn lại xem nước thoát thế nào ạ. Nước có chảy vào trong cánh như thế ko. Nhìn nước chảy nản ghê.

Optimizerhn

Xe đạp
Chà. M cũng k để ý. Nguy hiểm phết

NamBold

Xe máy
Căng quá nhỉ,
Cũng phải xem lại xe của mềnh thôi
Cảm ơn cụ chủ

KiSyRua

Xe tải
Kết quả chính thức nước vào sàn xe là do nước từ nẹp chân kính chảy vào trong cánh cửa và cánh cửa của tôi có dán chống ồn 4 cánh, do cánh vị trí lai dán để thừa ra ngoài một ít. khi nước chẩy vào cánh cửa quá nhiều làm thay đổi hướng dòng nước, do đó nước bắn vào tâm nhựa chảy gioăng và vào sàn xe.
Tôi đã thử các cánh cửa, cánh nào củng thế tại sao honda city nước vào trong cửa nhiêu thế, các cụ kiểm tra xe minh xem sao . Kiểm tra bằng cách mở cửa ra tưới nước vào khu vực nẹp chân kính và quan sát lỗ thoát bên dưới cánh cửa, đối với xe tôi trên tưới nước lõ thoát cũng chảy thành dòng luồn, như vạy nẹp chân kính ngăn nước rất ít, nước chảy vào trong cánh cửa rất nhiều. KHÔNG BIẾT CÁC DÒNG XE KHÁC THẾ NÀO, CÁC CỤ KIỂM TRA XE MINH VÀ CHO Ý KIẾN, TẠI SAO XE LẠI THIẾT KẾ NHỉ
Mấy cụ Honda vào cho ý kiến đi ạ

NewDriverCity

Xe tải
Mời các cụ xem .Có lẽ thiết kế chung là như vậy.Vì khi một số cụ đi làm them cách âm ko cẩn than nên bị tắc lỗ thoát làm nc tràn ngược lại các lỗ giắc gioăng vào trong xe.Một phần nữa có lẽ là do gioăng nẹp chân kính kém.E ko phải sale nhé.

futureneodo

Xe buýt
Thì ra là xe đã độ đẽo dán cách âm cửa nên bị CHỨ KHÔNG PHẢI DO XE NGUYÊN GIN mà bị. Hai vấn đề nó khác nhau.
Chỉ cần khắc phục ngay chỗ cửa chắc ổn áp.

Chỉnh sửa cuối:

tuanhhhh

Xe đạp
Thì ra là xe đã độ đẽo dán cách âm cửa nên bị CHỨ KHÔNG PHẢI DO XE NGUYÊN GIN mà bị. Hai vấn đề nó khác nhau.
Chỉ cần khắc phục ngay chỗ cửa chắc ổn áp.
VẦN ĐỀ NƯỚC KHÔNG VÀO SÀN NHƯNG NƯỚC VAO TRONG CÁNH CỬA RẤT NHIỀU, NƯỚC CHẢY VÀO NHƯ VÒI NƯỚC QUA MÁY LỌC NƯỚC, KHI TƯỚI VÀO CỬA KÍNH, KHÔNG BIẾT LÀ BẤT THƯƠNG HAY BÌNH THƯỜNG

LadyCat

Xe tải
VẦN ĐỀ NƯỚC KHÔNG VÀO SÀN NHƯNG NƯỚC VAO TRONG CÁNH CỬA RẤT NHIỀU, NƯỚC CHẢY VÀO NHƯ VÒI NƯỚC QUA MÁY LỌC NƯỚC, KHI TƯỚI VÀO CỬA KÍNH, KHÔNG BIẾT LÀ BẤT THƯƠNG HAY BÌNH THƯỜNG
Cụ bớt chút thời gian qua đại lý để được khắc phục sớm nhất ạ.

futureneodo

Xe buýt
Khả năng lá lúa chặn kính ở mặt ngoài bị lỗi ( cong, vênh) nên khi có nước (mưa , rửa xe) từ bên ngoài chảy ồ ạt vào bên trong cửa, thoát không kịp nên tràn vào trong khoang lun. Cụ nên nhờ kỹ thuật kiểm tra kỹ phần này

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
Thiết kế cái cao su nẹp chân kính của city đúng thật là có ơi dị, nó như cái thu nước vào cửa xe. Xe cũ của e cái cao su bám kính cao hơn cửa nên nó chảy ra ngoài không vào trong như city hiện tại